[Funland] Em đau khổ quá! Bỗng dưng phải đối mặt với tai hoạ

Xe cỏ117bt

Xe hơi
Kính chào các cụ, các mợ!
Những ngày cuối năm này ai ai cũng náo nức đón năm mới mà e thấy mình đau khổ và tuyệt vọng trong khi mới chỉ nửa năm trước em còn là người hạnh phúc có mọi thứ.
Đó là Nỗi đau căn bệnh di truyền!
Em năm nay 32 tuổi, có vợ và 2 con, công việc tốt, mọi thứ thuận lợi cho đến thời điểm giữa năm vừa rồi khi bố em được chẩn đoán mắc bệnh hiểm nghèo, bệnh teo cơ thông thường chỉ sống được 2-5 năm, người bị teo sẽ chỉ nằm một chỗ thậm chí không ăn, không thở được. Ngay sau đó 1 tháng em thấy có triệu chứng giống bố, rồi 1 tháng sau lại đến đứa em gái em (bố em chỉ có 2 người con). Em đã đi thăm khám các nơi và bác sĩ cũng nhận định là có thể bị di truyền. Cảm giác tan vỡ khi cơ thể từng ngày mất đi sức lực. E lao vào tìm nguyên nhân, đến bây giờ cơ bản có thể xác định bố em mang một đột biến gen và di truyền sang bọn em. Nhưng tại sao nó lại khởi phát cùng một thời điểm? Hiện giờ trên thế giới có nhiều giả thuyết về bệnh này nhưng chưa đâu thực sự tìm ra nguyên nhân hay cách chữa trị. Em rất buồn và bây giờ sẵn sàng đón nhận hết cho bản thân, chỉ lo cho các con và cháu. Em muốn làm tất cả đến các con được bình an.
Em phải làm gì bây giờ các cụ? Em vẫn chưa cho vợ và mẹ biết. Sợ họ không chịu nổi, e định đến khi nào không đứng vững được nữa mới cho họ biết.
Hằng ngày các triệu chứng làm em mệt và đau nhưng không là gì so với lo lắng và sợ hãi trong em. Gia đình em ăn ở hiền lành, không biết có phải do vô tình chạm phải vấn đề tâm linh gì không mà e k thể biết. Em cảm thấy tất tuyệt vọng, muốn làm gì đó mà không biết phải làm gì.
----------
Em chân thành cảm ơn tình cảm và sự động viên của các cụ mợ. Em là thành viên OF cũng lâu rồi nhưng xin phép không dám dùng nick cũ vì em vẫn chưa thể đối diện với sự thật khủng khiếp này.
Em đã xác định bệnh di truyền thì không thể làm gì, nhưng em sự trùng hợp cùng một lúc khiến em có suy nghĩ về:
1. Virus
2. Nhiễm độc
3. Yếu tố tâm linh
Em cứ loay hoay trong các vấn đề này mà vẫn chưa thể tìm ra câu trả lời.
Mong Cụ cố lên. Nền y học giờ đây đã tiến bộ nhiều, hy vọng sẽ giúp đc cho ae Cụ

Phè Văn Phỡn

Xe buýt
Cay này thường mọc ở các bãi ven sông Hồng. Em gặp nhiều rồi mà không biết nó cũng là thuốc.

Cụ tìm cây này, tên gọi cổ là Ngọc Trúc, thân không có lá, từng đốt, lấy hôm sáng trăng càng tốt, nấu nước uống bã đắp cho em

Rất lợi về cân cơ, tinh thần, nó phục gan, thêm Phục thần, phục linh thiên

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
K biết cụ chủ ntn rồi... Chúc cụ mạnh khỏe.

Bệnh này có phải bệnh mà nhà khoa học vật lý stephen hawking bị ko các bác nhỉ

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân tôi ủng hộ cái sự "được chết" này.
Nhiều nước cho phép rồi - và nhiều nước vẫn cấm.

Dù sao thì cuộc sống của họ, họ có quyền đánh giá thế nào là Tốt và thế nào là Đáng sống.

Azeglio

Xe điện
Nếu có tiền hoặc có tài sản quy được ra tiền thì sang Singapore chẩn đoán và chữa trị cụ ạ.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng

toyennha

Xe lăn
Cụ phải loại bỏ cái yếu tố tâm linh ra khỏi suy nghĩ ngay và luôn. Tâm lý thoải mái mới qua được. Nhà em 3 đời ung thư đây.

dhela

Xe tăng

Dù sao thì cuộc sống của họ, họ có quyền đánh giá thế nào là Tốt và thế nào là Đáng sống.
Cạnh nhà e có 1 cậu bằng tuổi em ( gọi em là chú ). Trước nhỏ bị sụp mí 1 bên mắt, đợt này tự nhiên bị teo cơ khó đi lại. E nghĩ khả năng là giống ntn :( khổ quá cụ à :+
Bệnh tật đã khổ. Bệnh nan y thì khổ gấp nghìn lần. Mình người ngoài thì lẽ thường là động viên rồi nhưng nếu chính bản thân mà bị chắc em cũng xin được An lạc tử :((

Giá cho An lạc tử ở Thuỵ sĩ cách nay mấy năm là 10k Mỹ :((

Mũi tên bạc

Xe container

hiepnongdan1988

Xe buýt
e nghĩ thay vì cho tiền vào tâm linh hay mấy cái thực phẩm chức năng.. cụ hay sống điều độ, bổ sung các vitamin khoáng chất, ăn uống khoa học, nghỉ ngơi đầy đủ.. sắm 1 bồn tắm ơ nhà đề ngâm người hàng ngày.. sống ý nghĩa nhất có thể nha cụ

Dan du an

Xe cút kít
Bệnh này là bệnh tự miễn kiểu nó cứ nhược yếu cơ rồi dần teo cơ. Khám chỉ cần cho bệnh nhân ngồi xuống đứng lên là biết. Chia buồn với cụ vì đông tây y bó tay rồi.

hiepnongdan1988

Xe buýt
bác em bị bệnh, tự nhiên tay chân co quăp ko cư động được, năm liêt giường, cũng ko nói được.. Năm 1 chỗ 4 năm rồi đi, đi đủ bênh viện mà ko biêt bị bênh gi

pressf5

Xe buýt

Cụ tìm cây này, tên gọi cổ là Ngọc Trúc, thân không có lá, từng đốt, lấy hôm sáng trăng càng tốt, nấu nước uống bã đắp cho em

Rất lợi về cân cơ, tinh thần, nó phục gan, thêm Phục thần, phục linh thiên
Ngay gần nhà em có rất nhiều, không biết có đúng cây này không.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]

em cũng ủng hộ ah!
Nhiều khi sống ko bằng chết, khổ tất thảy, thì ...

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
em cũng ủng hộ ah!
Nhiều khi sống ko bằng chết, khổ tất thảy, thì ...
Tôi biết 1 số người, họ thắp hương khấn nghiêm túc: Mong cho người thân của họ ra đi ít đau đớn nhất.
Bệnh nhân đã nằm thời gian dài, chịu đủ thứ đau đớn.

Tạm dịch: Mong sao cho người thân của họ ra đi sớm, vì thời gian còn lại của các bệnh nhân này chỉ đem lại ĐAU ĐỚN CHO HỌ thôi.
Đau đớn kinh khủng, bác sĩ bảo vậy.

Nghe thì có vẻ tệ bạc, tôi thì đánh giá cái đó mới là Nhân đạo và Nhân văn.

Kekelamlam

Xe đạp
Chắc cụ chủ ra đi rồi. Đã 2 năm trôi qua..

barca6996

Xe container

cuncon

Xe điện
Mong cụ vững tinh thần vượt qua
Bệnh thì khổ 1 vì bệnh, còn tâm lý nó khổ 5