[Funland] Em dâu làm 4`

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Quan niệm của em rõ ràng thôi, đối với em đó là một việc kiếm tiền phạm pháp, vi phạm đạo đức, chuẩn mực sẽ hội. Đối với cá nhân người đó em sẽ cố gắng không tiếp xúc, nói chuyện, hạn chế người nhà tiếp cận. Còn việc gia đình người ta thì mình không tham gia, bàn luận.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Một đám người (đa số là đàn ông) lại đi soi xét, phán quyết đời sống riêng tư, quá khứ của một phụ nữ :| em nghĩ như thế là không nên. Trước đây em đã từng có thời gian thiếu suy nghĩ, non nớt và cũng đã từng như thế, sau này chín chắn nghĩ lại thấy như thế ko đáng mặt đàn ông.
Cụ chuẩn. Làm đàn ông là phải ra dáng đàn ông, tay lúc nào cũng phải cầm súng hiên ngang cụ nhỉ.

huyen141292

Xe điện
Chào các cụ !
Sáng ra e có vào một diễn đàn vui của mấy anh em trẻ trâu và tranh cãi kịch liệt với mấy anh em trên đó về một chủ đề khá là cũ nhưng luôn là nan giải trước đến giờ. Em đưa lên đây để mong được các cụ đức cao vọng trọng ở OTF nhà mình chia sẻ, bày tỏ quan điểm để mong em được tường minh hơn.
Chuyện là một thanh niên đưa ra vấn đề là nghi ngờ cô em dâu của em mình trước làm nghề thương mại vốn sẵn có trời ban (4`). Bình luận, tranh cãi đó có 3 luồng như sau:
1. Cổ súy thanh niên kia tìm hiểu quá khứ của em dâu, chỉ trích cô gái và cho rằng nếu đúng sự thật thì bảo với em mình phải ly hôn ngay.
2. Nhóm thanh niên vui tính thì nhìn vào ngoại hình của cô dâu và chú rể bình phẩm, rằng chú rể xấu, đần, cô dâu xinh gái hơn, cũng có tố chất làm nghề đó.
3. Nhóm thiểu số(trong đó có em) kích liệt phản đối hành động của nhóm 1, cho rằng quá khứ đã khép lại, chỉ cần sau này 2 người họ hạnh phúc với nhau là được. Nhóm này cho rằng đàn ông trăng hoa đủ thứ, thì cũng ko có tư cách để soi xét về đạo đức của ai. 4` cũng là một nghề, ko lừa đảo, cướp giật bất kỳ ai, thuận mua vừa bán, lao động nuôi sống bản thân và gia đình. Một số ko nhỏ đàn ông sống đến lúc lấy vợ cũng chưa làm nên trò trống gì, chỉ sống dựa dẫm vào bố mẹ, bố mẹ nuôi ăn học, bố mẹ xin việc, bố mẹ mua xe, làm nhà, bố mẹ lấy vợ cho, phụ nữ ít như vậy hơn. Em cho rằng: "đạo đức là làm được gì", chứ ko phải đạo đức là lý thuyết hay tư tưởng của mình áp đặt cho người khác.
Em biết góc nhìn của em còn nhiều khía cạnh thiển cận, nên mạo muội xin ý kiến của các cụ :D
Ở chỗ nào đó em đọc thấy câu " khép lại quá khứ hướng tới tương lai". Phải chăng đó là phương án 3 ở đây?

captivaltz

Xe điện
Phán quyết người khác với tư cách rì???
Nói chung có vụ việc thì các thánh cào phím nói như rồng cuốn còn thực tế thì....
Chả đell ai là người ngoài có đủ tư cách để phán cần làm rì, phải làm thế nào cho đúng cả
Anh em ruột xây dựng gia đình rồi còn kiến giả nhất phận
Tốt nhất là ...
À mà thôi
Khú khú

meomun346

Xe container
Một đám người (đa số là đàn ông) lại đi soi xét, phán quyết đời sống riêng tư, quá khứ của một phụ nữ :| em nghĩ như thế là không nên. Trước đây em đã từng có thời gian thiếu suy nghĩ, non nớt và cũng đã từng như thế, sau này chín chắn nghĩ lại thấy như thế ko đáng mặt đàn ông.
Hơ hơ, mà em nghĩ, ở ta 4' đa số là phụ nữ, và khách hàng lại đa số là đờn ông. Nghe có vẻ nó ko được khách quan lắm ạ. Kiểu "tao đi phò thì được, nhưng những con phò là rất xấu xa" :)):)):))

Huydai04

Xe tải
Lấy fo về làm vợ chứ ko lấy vk làm fo

meomun346

Xe container
Phán quyết người khác với tư cách rì???
Nói chung có vụ việc thì các thánh cào phím nói như rồng cuốn còn thực tế thì....
Chả đell ai là người ngoài có đủ tư cách để phán cần làm rì, phải làm thế nào cho đúng cả
Anh em ruột xây dựng gia đình rồi còn kiến giả nhất phận
Tốt nhất là ...
À mà thôi
Khú khú
Cũng giống như đứa em cô nhà cháu. Nó mới học hết lớp 8 thì bỏ học lấy chồng (hám giai).
Chúng nó xây nhà lần đầu chả hỏi ai (cũng vì ít tiền nữa), xây cái buồng ngủ bé tí, diện tích 6m2, cháu vẫn nói đùa rằng lúc ngủ chớ có đóng kín cửa kẻo sáng ra chết ngạt đấy. :))
Cái cửa chính nhà cháu đã góp ý là nên làm cửa thoáng, có chấn song và cánh kính, hoặc gỗ, đóng mở được tùy thời tiết. Ck nó bẩu thèng thợ nó ko quen đóng kiểu đó nên ko làm. Cháu bẩu xuống nhà tau mà coi, nó ko đi. Nay lại thấy kể mùa hè nóng quá, mở hết cửa đi để ngủ cho mát (may mà ko mất t rộm). Hí hí.
Nay tới lượt nhà cháu xây cái nhà be bé ở quê để làm vườn và đổi gió, nó cứ bảo phải làm thế lọ, thế chai. Bực mình cháu phải bẩu: nhà tôi, tôi ở, tôi làm, tôi bỏ tiền...cô thích ý kiến thì cứ nói, còn nghe đến đâu là việc của tôi nhé. :)):)):))

vieteuro

Xe container
Cụ đặt vị trí của mình vào người em của anh chồng thì sao

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ cứ nghĩ cô ấy là Thúy Kiều.
Ông nào muốn lấy Thúy Kiều thì phải như Từ Hải. Mà đã là Từ Hải thì có suy nghĩ của bậc anh hùng, ngang tàng, khí phách, sợ đếch gì dư luận nữa.
Còn ông nào chưa đủ tầm Từ Hải chơi kiểu Mã Giám Sinh, Thúc Sinh, Hồ Tôn Hiến, lén lén, lút lút, tiểu nhân chơi rồi chùi mép thì tránh xa ra.
Tùy cụ muốn làm anh hùng hay tiểu nhân :)

toimuondie

Xe container
Các cụ chịu khó ấn play

Chỉnh sửa cuối:

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
E có chơi với 1 hội mấy ô bạn, cũng toàn dân đc học hành và giáo dục tử tế cả. Hồi mới ra trường, chả biết chúng nó nổi hứng lên rủ nhau đi hát karaoke ôm ở tận trên mạn Đại Lải Vĩnh Phúc gì đó. Quán nó dẫn 1 e tiếp viên ra cho 1 ô bạn (gọi là số 1), thì ô này chê vì ko hợp nhãn, thế là ra ngồi với 1 ô bạn khác (gọi là số 2). Rồi chả hiểu sao sau ít lâu thì ô số 2 lại cưới e này? Khi lấy nhau về thì do ck mở cty nên cho vk về cùng làm, rồi cho vk đi học 1 khoá về quản lý tài chính rồi về làm quản lý tc cho cty, cty làm ăn rất tốt, cách đây tầm 2 chục năm mà nó đã mua nhà mặt phố cổ rồi. E thì thỉnh thoảng vẫn gặp, ô bạn thì tính tình hiền lành ít nói và giỏi cả về chuyên môn cũng như vc kd, trong khi vk thì giọng đã ngọng líu lô lại còn cứ choe choé, nó quản lý ck rất chặt, giọng thì giờ đầy mùi tiền kiểu chớm giàu? Nói chung là tuy phải công nhận là nó cũng giỏi giang và có chí tiến thủ vượt khó, nhưng nó cũng ko che đậy đc cái bản chất quê mùa và trc đây do khốn khó nên giờ có tiền thì muốn dùng nó để khoả lấp và che đậy? Vì vk nv nên ô bạn cũng chả mấy khi mang vk đi cùng khi đi chơi cùng hội bạn, chắc nó cũng ngại? :-?
Thế cụ là số 3 phải k :P

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Bác giở cái thói thù vặt ra làm gì, e ko thèm chấp nhé? :D
Sao bác lại có thể nghĩ thế được nhỉ :))
Box cafe là để thư giãn, box hãng xe là để gây war :))
Thớt có gái thì để cùng nhau thưởng thức.
Việc gì ra việc nấy đi bác :))
Tóm lại hôm đấy bác có gọi đào mơ mận gì k :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Hơ hơ, mà em nghĩ, ở ta 4' đa số là phụ nữ, và khách hàng lại đa số là đờn ông. Nghe có vẻ nó ko được khách quan lắm ạ. Kiểu "tao đi phò thì được, nhưng những con phò là rất xấu xa" :)):)):))
Người ta chơi pho rồi thì người ta mới không muốn có người nhà đã từng làm pho.
Điều này chính đáng mà.

longcorel

Xe hơi
Chào các cụ !
Sáng ra e có vào một diễn đàn vui của mấy anh em trẻ trâu và tranh cãi kịch liệt với mấy anh em trên đó về một chủ đề khá là cũ nhưng luôn là nan giải trước đến giờ. Em đưa lên đây để mong được các cụ đức cao vọng trọng ở OTF nhà mình chia sẻ, bày tỏ quan điểm để mong em được tường minh hơn.
Chuyện là một thanh niên đưa ra vấn đề là nghi ngờ cô em dâu của em mình trước làm nghề thương mại vốn sẵn có trời ban (4`). Bình luận, tranh cãi đó có 3 luồng như sau:
1. Cổ súy thanh niên kia tìm hiểu quá khứ của em dâu, chỉ trích cô gái và cho rằng nếu đúng sự thật thì bảo với em mình phải ly hôn ngay.
2. Nhóm thanh niên vui tính thì nhìn vào ngoại hình của cô dâu và chú rể bình phẩm, rằng chú rể xấu, đần, cô dâu xinh gái hơn, cũng có tố chất làm nghề đó.
3. Nhóm thiểu số(trong đó có em) kích liệt phản đối hành động của nhóm 1, cho rằng quá khứ đã khép lại, chỉ cần sau này 2 người họ hạnh phúc với nhau là được. Nhóm này cho rằng đàn ông trăng hoa đủ thứ, thì cũng ko có tư cách để soi xét về đạo đức của ai. 4` cũng là một nghề, ko lừa đảo, cướp giật bất kỳ ai, thuận mua vừa bán, lao động nuôi sống bản thân và gia đình. Một số ko nhỏ đàn ông sống đến lúc lấy vợ cũng chưa làm nên trò trống gì, chỉ sống dựa dẫm vào bố mẹ, bố mẹ nuôi ăn học, bố mẹ xin việc, bố mẹ mua xe, làm nhà, bố mẹ lấy vợ cho, phụ nữ ít như vậy hơn. Em cho rằng: "đạo đức là làm được gì", chứ ko phải đạo đức là lý thuyết hay tư tưởng của mình áp đặt cho người khác.
Em biết góc nhìn của em còn nhiều khía cạnh thiển cận, nên mạo muội xin ý kiến của các cụ :D
Tôi biết cụ vào đâu! Cụ cũng tí toáy ăn vụng phết nhỉ!

xebetong

Xe container
Lấy phò làm vợ em thấy đỡ nhục hơn có vợ cặp lăng nhăng với vài thằng