[Funland] Em dâu làm 4`

FUN PLUS

Xe buýt
Chắc em dâu ngon hay sao mà thằng anh dòm ngó thế? Kệ chúng nó thôi miễn sao biết ăn ở làm ăn đàng hoàng. Giờ bới móc ra cả nhà đều ko vui.

thamvuky

Xe tăng
Chào các cụ !
Sáng ra e có vào một diễn đàn vui của mấy anh em trẻ trâu và tranh cãi kịch liệt với mấy anh em trên đó về một chủ đề khá là cũ nhưng luôn là nan giải trước đến giờ. Em đưa lên đây để mong được các cụ đức cao vọng trọng ở OTF nhà mình chia sẻ, bày tỏ quan điểm để mong em được tường minh hơn.
Chuyện là một thanh niên đưa ra vấn đề là nghi ngờ cô em dâu của em mình trước làm nghề thương mại vốn sẵn có trời ban (4`). Bình luận, tranh cãi đó có 3 luồng như sau:
1. Cổ súy thanh niên kia tìm hiểu quá khứ của em dâu, chỉ trích cô gái và cho rằng nếu đúng sự thật thì bảo với em mình phải ly hôn ngay.
2. Nhóm thanh niên vui tính thì nhìn vào ngoại hình của cô dâu và chú rể bình phẩm, rằng chú rể xấu, đần, cô dâu xinh gái hơn, cũng có tố chất làm nghề đó.
3. Nhóm thiểu số(trong đó có em) kích liệt phản đối hành động của nhóm 1, cho rằng quá khứ đã khép lại, chỉ cần sau này 2 người họ hạnh phúc với nhau là được. Nhóm này cho rằng đàn ông trăng hoa đủ thứ, thì cũng ko có tư cách để soi xét về đạo đức của ai. 4` cũng là một nghề, ko lừa đảo, cướp giật bất kỳ ai, thuận mua vừa bán, lao động nuôi sống bản thân và gia đình. Một số ko nhỏ đàn ông sống đến lúc lấy vợ cũng chưa làm nên trò trống gì, chỉ sống dựa dẫm vào bố mẹ, bố mẹ nuôi ăn học, bố mẹ xin việc, bố mẹ mua xe, làm nhà, bố mẹ lấy vợ cho, phụ nữ ít như vậy hơn. Em cho rằng: "đạo đức là làm được gì", chứ ko phải đạo đức là lý thuyết hay tư tưởng của mình áp đặt cho người khác.
Em biết góc nhìn của em còn nhiều khía cạnh thiển cận, nên mạo muội xin ý kiến của các cụ :D
đĩ cũng có đĩ yêu nước

xukthal

Xe lăn
Thấy cốt truyện quen quen, hình như trong JAV :D Nhưng em nhớ láng máng là chị/em dâu chủ động bịt mồm em/anh chồng bằng sex khi ck đi làm hoặc đi ctac. Kết cục là mồ yên mả đẹp :))

edc

Xe lăn
Em cũng quen thân vài em, gái kake, gái xách tay của các quan 1 tỉnh mạn TB, gái đú bar...giờ e thì chủ 2 quán kake số má tỉnh phía Bắc, e chủ 2 quán cfe tại HN...
Đại khái là rất vui khi các em ấy đã hoàn lương thành công.
Dù hoàn lương thành công. Nhưng vẫn có gì đó liên quan nhể cụ

xukthal

Xe lăn

091090098

Xe điện
Chào các cụ !
Sáng ra e có vào một diễn đàn vui của mấy anh em trẻ trâu và tranh cãi kịch liệt với mấy anh em trên đó về một chủ đề khá là cũ nhưng luôn là nan giải trước đến giờ. Em đưa lên đây để mong được các cụ đức cao vọng trọng ở OTF nhà mình chia sẻ, bày tỏ quan điểm để mong em được tường minh hơn.
Chuyện là một thanh niên đưa ra vấn đề là nghi ngờ cô em dâu của em mình trước làm nghề thương mại vốn sẵn có trời ban (4`). Bình luận, tranh cãi đó có 3 luồng như sau:
1. Cổ súy thanh niên kia tìm hiểu quá khứ của em dâu, chỉ trích cô gái và cho rằng nếu đúng sự thật thì bảo với em mình phải ly hôn ngay.
2. Nhóm thanh niên vui tính thì nhìn vào ngoại hình của cô dâu và chú rể bình phẩm, rằng chú rể xấu, đần, cô dâu xinh gái hơn, cũng có tố chất làm nghề đó.
3. Nhóm thiểu số(trong đó có em) kích liệt phản đối hành động của nhóm 1, cho rằng quá khứ đã khép lại, chỉ cần sau này 2 người họ hạnh phúc với nhau là được. Nhóm này cho rằng đàn ông trăng hoa đủ thứ, thì cũng ko có tư cách để soi xét về đạo đức của ai. 4` cũng là một nghề, ko lừa đảo, cướp giật bất kỳ ai, thuận mua vừa bán, lao động nuôi sống bản thân và gia đình. Một số ko nhỏ đàn ông sống đến lúc lấy vợ cũng chưa làm nên trò trống gì, chỉ sống dựa dẫm vào bố mẹ, bố mẹ nuôi ăn học, bố mẹ xin việc, bố mẹ mua xe, làm nhà, bố mẹ lấy vợ cho, phụ nữ ít như vậy hơn. Em cho rằng: "đạo đức là làm được gì", chứ ko phải đạo đức là lý thuyết hay tư tưởng của mình áp đặt cho người khác.
Em biết góc nhìn của em còn nhiều khía cạnh thiển cận, nên mạo muội xin ý kiến của các cụ :D
Đánh đĩ mười phương. Vẫn chừa 1 phương lấy chồng.
Nên chừa cho người ta đường tới tương lai chứ.
Sự thực lý do chị em chọn làm gái đa số là cao cả. Còn bị buôn bán như nô lệ thì còn đáng thương hơn.

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng quen thân vài em, gái kake, gái xách tay của các quan 1 tỉnh mạn TB, gái đú bar...giờ e thì chủ 2 quán kake số má tỉnh phía Bắc, e chủ 2 quán cfe tại HN...
Đại khái là rất vui khi các em ấy đã hoàn lương thành công.
Dạng này hoàn lương cái méo. Chỉ đơn thuần là học xong lớp bồi dưỡng llct cao cấp thì nó phải khác bọt thôi. :))

Bimmer

Xe điện
Rất nhiều người có thể tốt với người này, không tốt với người khác. Tử tế với một số người, không tử tế với một số khác.
Cách hành xử của họ phụ thuộc chủ yếu dựa vào cách đối xử của ta với họ.

kduc

Xe container
Là một nghề thôi, cái (.) khác gì cái tay, cái óc đâu, sao kiếm tiền bằng cái này thì bị khinh mà cái kia lại được tung hô?
Đối vs e, cave xếp hạng cao hơn lều báo, quan chức tham nhũng, bọn nghiện hút trộm cắp, đại loại thế.

xukthal

Xe lăn
Là một nghề thôi, cái (.) khác gì cái tay, cái óc đâu, sao kiếm tiền bằng cái này thì bị khinh mà cái kia lại được tung hô?
Đối vs e, cave xếp hạng cao hơn lều báo, quan chức tham nhũng, bọn nghiện hút trộm cắp, đại loại thế.
Đấy là cụ đứng ngoài phán :)) thử vào vai th em cụ chủ thì cụ còn nói đc ntn ko ;))

RongPhuongBac

Xe điện
E có chơi với 1 hội mấy ô bạn, cũng toàn dân đc học hành và giáo dục tử tế cả. Hồi mới ra trường, chả biết chúng nó nổi hứng lên rủ nhau đi hát karaoke ôm ở tận trên mạn Đại Lải Vĩnh Phúc gì đó. Quán nó dẫn 1 e tiếp viên ra cho 1 ô bạn (gọi là số 1), thì ô này chê vì ko hợp nhãn, thế là ra ngồi với 1 ô bạn khác (gọi là số 2). Rồi chả hiểu sao sau ít lâu thì ô số 2 lại cưới e này? Khi lấy nhau về thì do ck mở cty nên cho vk về cùng làm, rồi cho vk đi học 1 khoá về quản lý tài chính rồi về làm quản lý tc cho cty, cty làm ăn rất tốt, cách đây tầm 2 chục năm mà nó đã mua nhà mặt phố cổ rồi. E thì thỉnh thoảng vẫn gặp, ô bạn thì tính tình hiền lành ít nói và giỏi cả về chuyên môn cũng như vc kd, trong khi vk thì giọng đã ngọng líu lô lại còn cứ choe choé, nó quản lý ck rất chặt, giọng thì giờ đầy mùi tiền kiểu chớm giàu? Nói chung là tuy phải công nhận là nó cũng giỏi giang và có chí tiến thủ vượt khó, nhưng nó cũng ko che đậy đc cái bản chất quê mùa và trc đây do khốn khó nên giờ có tiền thì muốn dùng nó để khoả lấp và che đậy? Vì vk nv nên ô bạn cũng chả mấy khi mang vk đi cùng khi đi chơi cùng hội bạn, chắc nó cũng ngại? :-?
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Cũng chúc mừng nhà đó quay đầu là bờ. Còn quê mùa với giở giọng ra là tiền thì bản chất đó có còn hơn không. Nhiều em từ quê lên đô thị là biến chất, biến thành người khác.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Dạng này hoàn lương cái méo. Chỉ đơn thuần là học xong lớp bồi dưỡng llct cao cấp thì nó phải khác bọt thôi. :))
Cụ không nên cho mình tự sướng câu chữ như thế, vì nó thể hiện sự hiểu biết có hạn... họ quay trở lại cuộc sống bình thường thì về mặt từ điển đấy được gọi là HOÀN LƯƠNG

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Dù hoàn lương thành công. Nhưng vẫn có gì đó liên quan nhể cụ
Tất nhiên k làm thì k có dấu tích, nhưng dù họ xuất phát điểm như thế nào mà giờ này đã làm chủ cs của mình đúng nghĩa thì đó cũng là thứ tốt rồi

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Quan tỉnh đi vi hành qua lại lôi lên ks tẩn thôi, tiền anh đầu tư cho cả mà :))
Tất nhiên cũng có những thể loại như vậy,thế nên cụ mới đọc báo mạng nhiều để lấy kiến thức chém gió...chứ đời thực chả chắc cụ có tuổi về việc này, e thật :))