Em đau lưng, nhờ khám hộ ạ

tridaulau

Xe tăng
Dạ bẩm CCCM
Em năm nay 36, tiền sử chưa mắc bệnh gì cả ngoài bệnh viêm màng....túi thôi.
Không hiểu sau, gần tuần nay nằm ngủ sáng sớm dậy cả người đau ê ẩm, khoảng thắt lưng,. Em thề em không làm gì sai tư thế vì ngủ cùng F1 còn nhỏ, nên nằm thẳng không động đậy gì
CCCM nào có biết triệu chứng này là gì không ạ, bệnh viện nào chuyên về khám???
Em xin cảm ơn

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Cụ bị hiện tượng đĩa đệm giống e ạ
Có lúc đau bên fai rồi lại sang bên trái đúng k cụ
Chia buồn với cụ
Tầm này chén hơi vất vả ạ
Ngày trc e 3 tuần mới dc 1 cái
Còn h e 1 tuần 3 cái sau khi điều trị xong
Mỗi tội đi lại xa ạ

Stormyman

Xe tăng
Người OF
Tốt nhất là cụ vào viện khám, chụp chiếu đàng hoàng rồi chẩn đoán chứ kg đoán mò được.. Cụ nằm ngủ dậy mà đau thì kg phải thoát vị thông thường vì thoát vị sẽ đau khi đứng, đi bộ lâu hoặc vận động nặng.

bimbim1976

Xe điện
Chia sẻ kinh nghiệm của em .
Năm ngoái em cũng bị y hệt , đầu tiên mỏi sau đó lái xe 2 3 tiếng là ko chịu nổi, đúng chỗ thắt lưng.
Sau đó em đi chụp cộng hưởng từ bị phình đĩa đệm S5 L1.
Từ đó là ngày tháng đau ê ẩm triền miên, thật kinh khủng, sau đó em phải nghỉ ngơi 3 tháng liền, 3 tháng này vô cùng khủng khiếp, cảm giác cái lưng của mình nó bị hỏng ấy, em đã từng rơi cả nước mắt nghĩ mình tàn phế.
Cụ phải đi chụp cộng hưởng từ đi, h em ngon rồi, k bị nữa vì mới bị phình thì cơ thể tự động nó sẽ điều chỉnh. k là khổ đấy.
Giờ em tập yoga rất ngon nghẻ, chúc cụ mau hết.

Buratino12

Xe tải
Đúng là yago rất tốt cho lưng. Em không bị đến nỗi đau nhưng em mỏi lưng lắm. Khi nào chăm tập thấy đỡ hẳn.

tridaulau

Xe tăng
Thank các cụ, chắc phải đi thôi chứ bây giờ sáng em dậy là sợ nhất, lưng đau đek làm gì dc, toàn nuốt nước bọt rồi đi làm thôi

xecub49

Xe điện
Cụ bị hiện tượng đĩa đệm giống e ạ
Có lúc đau bên fai rồi lại sang bên trái đúng k cụ
Chia buồn với cụ
Tầm này chén hơi vất vả ạ
Ngày trc e 3 tuần mới dc 1 cái
Còn h e 1 tuần 3 cái sau khi điều trị xong
Mỗi tội đi lại xa ạ
Cho em địa chỉ đi cụ

xecub49

Xe điện
Chia sẻ kinh nghiệm của em .
Năm ngoái em cũng bị y hệt , đầu tiên mỏi sau đó lái xe 2 3 tiếng là ko chịu nổi, đúng chỗ thắt lưng.
Sau đó em đi chụp cộng hưởng từ bị phình đĩa đệm S5 L1.
Từ đó là ngày tháng đau ê ẩm triền miên, thật kinh khủng, sau đó em phải nghỉ ngơi 3 tháng liền, 3 tháng này vô cùng khủng khiếp, cảm giác cái lưng của mình nó bị hỏng ấy, em đã từng rơi cả nước mắt nghĩ mình tàn phế.
Cụ phải đi chụp cộng hưởng từ đi, h em ngon rồi, k bị nữa vì mới bị phình thì cơ thể tự động nó sẽ điều chỉnh. k là khổ đấy.
Giờ em tập yoga rất ngon nghẻ, chúc cụ mau hết.
Thế là do tập yoga hả cụ

bimbim1976

Xe điện
Thế là do tập yoga hả cụ
Nếu nói do Yoga cũng đúng vì bây giờ em ko còn đau gì nữa.
Tại thời điểm em bị đau thậm chí em ko ngồi được ghế nhựa ko có tựa, 5 phút sau em phải nằm, kéo dài 3 tháng cứ đi làm và nghỉ, ngồi ghế tựa 1 tiếng rồi lại nằm nghỉ, nhẹ nhàng suốt 3 tháng, có lúc tuyệt vọng lắm vì lưng nó như gẫy, rất khổ ạ, chườm ngải cứu các kiểu , nói chung 3 tháng chỉ ăn và nằm nhiều , đến mức em còn bị cả táo bón, thời gian này em bắt đầu tập 1 số động tác Yoga cơ bản cho giãn lưng nhưng vẫn nghe ngóng, em hay nằm và tóm tay vào chân giường và kéo người để làm giãn cột sống, kiểu thay thế đu xà. Nhưng nếu cụ mà đu xà đơn lúc tiếp đất nhẹ thôi nhé.
Em nghĩ 1 phần là cơ thể do nghỉ ngơi nên đĩa đệm nó tự hồi phục vì đĩa đệm có cụ bị trật do ngã trong nhà tắm bác sĩ chỉ định mổ mà cụ ấy về sau tập vật lý trị liệu cũng khỏi.

Lời khuyên của em là nên đi chụp cộng hưởng từ MRI xem kết quả sao, nếu phình đĩa đệm thì chúc mừng cụ vì hoàn toàn có thể hồi phục. Em sau 1 tháng nghỉ ngơi đi chụp lại thì kết quả hoàn toàn bình thường.
Hiện tại em nghĩ phần nhiều là do cả nghỉ ngơi, cả Yoga.
Nói thêm để cụ biết là lúc em đau lưng, em cúi xuống 2 tay em chỉ chạm đến đầu gối được thôi. Còn bây giờ 2 bàn tay của em có thể chạm sát và đặt cạnh gót chân với 2 chân thẳng băng, tiết diện 2 bàn tay chạm đất.
Chúc cụ mau khỏi nhé chứ đau lưng thật khủng khiếp lắm

bimbim1976

Xe điện
Và cũng nên tập Yoga, chị gái em bị thoát vị đĩa đệm, sau 2 3 năm tập chăm chỉ , chị em đã hết đau lưng thậm chí uốn dẻo chân còn chạm trán, nói chung Yoga rất tốt cụ ạ. Em sau vụ đó giờ chỉ Yoga thôi. Em nghĩ rất tốt cho lưng đấy ạ

xecub49

Xe điện
Em cũng đang đau quá đây cụ ạ. Tại cũng có lời khuyên tập yoga nữa

axit.bazo

Xe hơi
nghi do thận
bác có... lao lực ko??

xecub49

Xe điện
Không cụ ạ. Tuần đều đặn em có 5 bi thôi. :D

beotron

Xe máy
Và cũng nên tập Yoga, chị gái em bị thoát vị đĩa đệm, sau 2 3 năm tập chăm chỉ , chị em đã hết đau lưng thậm chí uốn dẻo chân còn chạm trán, nói chung Yoga rất tốt cụ ạ. Em sau vụ đó giờ chỉ Yoga thôi. Em nghĩ rất tốt cho lưng đấy ạ
- Mặc dù nhiều tư thế yoga tốt cho bệnh cột sống đĩa đệm, nhưng cũng có nhiều động tác yoga làm cho bệnh nặng hơn, vì vậy mọi người bị bệnh đau lưng, đĩa đệm muốn tập yoga cần có sự hướng dẫn của người có kinh nghiệm, chọn các tư thế tốt cho đĩa đệm và cột sống
- Nếu các bác không may bị mắc chứng đau lưng, thoát vị/ phồng đĩa đệm thì áp dụng các biện pháp sau:
+ Tư thế đi, đứng, nằm ngồi, vận động đúng để không bị đau lưng, thoát vị đĩa đệm
http://suckhoe.vnexpress.net/tin-tuc/cac-benh/tu-the-dung-ngoi-nam-dung-cach-de-khong-bi-benh-cot-song-3230692.html
http://suckhoe.vnexpress.net/tin-tuc/cac-benh/tu-the-dung-ngoi-nam-dung-cach-de-khong-bi-benh-cot-song-3230692-p2.html
+ Một số bài tập vật lý trị liệu ở nhà để hỗ trợ bệnh đau lưng và đĩa đệm
http://hahoangkiem.com/vat-ly-tri-lieu/bai-tap-cho-nguoi-dau-that-lung-115.html

thacthuy

Xe buýt
E hóng vì cũng có biểu hiện đau lưng :(

tuanprado

Xe tăng
Dạ bẩm CCCM
Em năm nay 36, tiền sử chưa mắc bệnh gì cả ngoài bệnh viêm màng....túi thôi.
Không hiểu sau, gần tuần nay nằm ngủ sáng sớm dậy cả người đau ê ẩm, khoảng thắt lưng,. Em thề em không làm gì sai tư thế vì ngủ cùng F1 còn nhỏ, nên nằm thẳng không động đậy gì
CCCM nào có biết triệu chứng này là gì không ạ, bệnh viện nào chuyên về khám???
Em xin cảm ơn
Bạn chỉ bị căng cơ thôi, chả có gì ghê gớm đâu. Đi vật lý trị liệu ở trung tâm hồi phục chức năng vài buổi là khỏi, nếu có thời gian thì đi bơi sẽ rất tốt. Đôi khi nằm sai tư thế lâu cũng có thể gây ra hiện tượng của bạn đấy.

Chúc bạn chóng bình phục, sớm vi vu sau tay lái.

bimbim1976

Xe điện
Cụ chủ cúi người xuống , 2 chân thẳng k được cong, sờ chỗ lưng dọc xương sống xem có 2 thớ thịt cứng nổi lên ko, nếu đúng thì do cơ.

bimbim1976

Xe điện
Ko hôm nào mời em cafe em chỉ cho mấy động tác.