[Funland] Em đêm ngủ hay trằn trọc, có ai hay bị như em không.

NgVuBi

Xe tải
Cụ nên đi khám. Huyết áp cao, tim mạch có thể gây mất ngủ.
Cảm ơn cụ. E vẫn có kiểm tra sức khỏe, ngoài chỉ số axit uric cao ra thì mọi cái khác của e vẫn ổn.

NgVuBi

Xe tải
Sao vậy ạ?
Không có ai nói chuyện hợp ạ?
Cụ thấy e trả lời gần như tất cả comment trong thread không, vì e biết tìm được người trò chuyện cùng rất khó nên e cố gắng nói chuyện với càng nhiều người càng tốt đó cụ.

NgVuBi

Xe tải
Em cũng ko biết cụ ơi. Có thể do em thức khuya quen rồi, ko bao giờ ngủ trước 12h. Nhưng dạo này em ốm đau dặt dẹo nhiều + mất ngủ nữa nên suy nhược luôn. Em đi khám tây y rồi, uống TPCN các thể loại ko ăn thua nên định đi khám đông y.
Ko rõ được nguyên nhân thì kể ra cũng khó tìm phương án xử lý cụ nhỉ :(

November123

Xe tải
Em cũng ko biết cụ ơi. Có thể do em thức khuya quen rồi, ko bao giờ ngủ trước 12h. Nhưng dạo này em ốm đau dặt dẹo nhiều + mất ngủ nữa nên suy nhược luôn. Em đi khám tây y rồi, uống TPCN các thể loại ko ăn thua nên định đi khám đông y.
Đã từng bị mất ngủ nên mình hiểu. Do bị nóng trong người nên hạn chế thuốc tây hết sức có thể.
Giờ không bị nữa nhưng thỉnh thoảng tâm trạng không tốt thì bị, nhưng vài bữa mọi thứ ổn định thì trở lại bình thường.
Nói chung, cái bệnh mất ngủ này mình sợ lắm, không muốn bị tái diễn, rất ảnh hưởng đến sức khỏe.

im lặng

Xe máy
Thưa CCCM, e cũng 3x, x chơi vơi rồi. Cả tháng nay e ngủ hay trằn trọc. 12h, 1h sáng mới ngủ mà chỉ ngủ được giấc tầm 2 tiếng là tỉnh. Sáng dậy đi làm mà cả chẳng thể tập trung được vào công việc. Nhiều hôm đi làm đến 11h đêm mới về, người mệt nhoài, cứ nghĩ sẽ ngủ ngon nhưng tình trạng trằn trọc vẫn diễn ra. Có ai đã từng rơi vào trạng thái này như e ko nhỉ, hay đến độ tuổi nó bị như vậy. Cứ kéo dài như này e thấy uể oải quá.
Có lẽ công việc của cụ nhàn chân tay quá nên vậy. Cụ nên chơi 1 môn thể thao nào bắt buộc vận động mạnh như chạy, đá bóng, gym cụ sẽ thấy cơ thể muốn ngủ ngay.

November123

Xe tải
Cụ thấy e trả lời gần như tất cả comment trong thread không, vì e biết tìm được người trò chuyện cùng rất khó nên e cố gắng nói chuyện với càng nhiều người càng tốt đó cụ.
Nói chuyện với nhiều người và nói chuyện với người hợp ý là hai vấn đề khác nhau cụ ạ. :)

À mà thấy cụ ghi axit uric cao thì liên quan đến gì ạ? Gan hả cụ?

NgVuBi

Xe tải
Có lẽ công việc của cụ nhàn chân tay quá nên vậy. Cụ nên chơi 1 môn thể thao nào bắt buộc vận động mạnh như chạy, đá bóng, gym cụ sẽ thấy cơ thể muốn ngủ ngay.
E tuần tham gia 2 3 trận bóng đá cụ ạ, e đá gần như cả trận luôn ý :D

NgVuBi

Xe tải
Nói chuyện với nhiều người và nói chuyện với người hợp ý là hai vấn đề khác nhau cụ ạ. :)

À mà thấy cụ ghi axit uric cao thì liên quan đến gì ạ? Gan hả cụ?
Thì ý em muốn nói là mình nc với nhiều người với hy vọng sẽ có người nào đó nc hợp đó cụ.
Axit uric là liên quan đến bệnh gút đó cụ

November123

Xe tải
Thì ý em muốn nói là mình nc với nhiều người với hy vọng sẽ có người nào đó nc hợp đó cụ.
Axit uric là liên quan đến bệnh gút đó cụ
Thấy cụ nói không bia rượu mà axit uric cao vậy chắc ăn nhiều chất đạm quá hả cụ? :| Ăn rau xanh nhiều vào cụ ơi.
Chắc cụ thích đá banh, cụ thích cầu thủ nào ạ? Tây và Ta?

NgVuBi

Xe tải
Thấy cụ nói không bia rượu mà axit uric cao vậy chắc ăn nhiều chất đạm quá hả cụ? :| Ăn rau xanh nhiều vào cụ ơi.
Chắc cụ thích đá banh, cụ thích cầu thủ nào ạ? Tây và Ta?
Chắc do cơ địa cụ ạ, lúc nhìn chỉ số AU e cũng hơi bất ngờ vì ko nghĩ mình bị :D. E thì thích và chơi đá bóng từ lúc còn tiểu học. Cầu thủ e hâm mộ là R.Baggio, sau đó e ko hâm mộ thêm ai nữa, chỉ xem thôi. Cụ cũng đang thức đợi xem đá bóng à?

November123

Xe tải
Chắc do cơ địa cụ ạ, lúc nhìn chỉ số AU e cũng hơi bất ngờ vì ko nghĩ mình bị :D. E thì thích và chơi đá bóng từ lúc còn tiểu học. Cầu thủ e hâm mộ là R.Baggio, sau đó e ko hâm mộ thêm ai nữa, chỉ xem thôi. Cụ cũng đang thức đợi xem đá bóng à?
Không ạ.
Xem bóng đá chỉ tùy hứng thôi.
Xem Việt Nam đá thì thường có người xem chung thì cũng gào thét như ai, nhưng một mình thì không xem, chỉ đọc tin tức. :))

Nhớ xưa có một lần, không biết bị gì, có một mình thức đêm, ôm cái ti vi xem World Cup từ vòng bảng đến chung kết, gần như xem hết tất cả các trận. Nhà còn thắc mắc, sao tự nhiên chuyển sang mê đá banh. =)) Có mỗi lần đó, sau này thì thấy mọi người hào hứng trận nào thì bon chen xem thôi.

Mới tra google, thì ra R.Baggio người Ý, lúc đầu mình lại nghĩ là Brazil hay Bồ Đào Nha. 😅 Nhớ đợt nào World Cup, Ý vô địch mình cũng thích cầu thủ Ý nhưng mà do đẹp trai ạ. =))

Đi ngủ đây, chúc cụ xem đá banh vui.
Hy vọng cụ sớm ngủ lại được.

vietmecc

Xe đạp
Thưa CCCM, e cũng 3x, x chơi vơi rồi. Cả tháng nay e ngủ hay trằn trọc. 12h, 1h sáng mới ngủ mà chỉ ngủ được giấc tầm 2 tiếng là tỉnh. Sáng dậy đi làm mà cả chẳng thể tập trung được vào công việc. Nhiều hôm đi làm đến 11h đêm mới về, người mệt nhoài, cứ nghĩ sẽ ngủ ngon nhưng tình trạng trằn trọc vẫn diễn ra. Có ai đã từng rơi vào trạng thái này như e ko nhỉ, hay đến độ tuổi nó bị như vậy. Cứ kéo dài như này e thấy uể oải quá.
Như cụ kể thì có thể là stress, Căng thẳng hoạc lo lắng xong thành thói quen, cụ thử mấy cách này xem:
1. Uống bổ não dạng có lạc tiên, tâm sen, lá vông, cao đinh lăng...
2. Nếu ko được nữa thì cụ uống thuốc ngủ thảo dược kiểu rotunda, rotundin, minosa...mạnh hơn thì seduxen(cai nay nên có chỉ định của bsi)
3. Vẫn chưa được thì cụ nên đi khám tại khoa thần kinh chứ ko nên dùng lâu dài thuốc trên
Chúc cụ sớm khỏi bệnh!

NgVuBi

Xe tải
Không ạ.
Xem bóng đá chỉ tùy hứng thôi.
Xem Việt Nam đá thì thường có người xem chung thì cũng gào thét như ai, nhưng một mình thì không xem, chỉ đọc tin tức. :))

Nhớ xưa có một lần, không biết bị gì, có một mình thức đêm, ôm cái ti vi xem World Cup từ vòng bảng đến chung kết, gần như xem hết tất cả các trận. Nhà còn thắc mắc, sao tự nhiên chuyển sang mê đá banh. =)) Có mỗi lần đó, sau này thì thấy mọi người hào hứng trận nào thì bon chen xem thôi.

Mới tra google, thì ra R.Baggio người Ý, lúc đầu mình lại nghĩ là Brazil hay Bồ Đào Nha. 😅 Nhớ đợt nào World Cup, Ý vô địch mình cũng thích cầu thủ Ý nhưng mà do đẹp trai ạ. =))

Đi ngủ đây, chúc cụ xem đá banh vui.
Hy vọng cụ sớm ngủ lại được.
Hehe, Cụ ko mấy hứng thú với bóng đá à. Cụ đi ngủ đi không lại giống như e hàng đêm thì căng đâý 😁

havefun88

Xe tải
Ban ngày e ko ngủ luôn, buổi trưa đi làm toàn thức. Ngày trước e cũng dễ ngủ, tuy không phải đặt đâu cũng ngủ được nhưng dự án bên cạnh làm ầm ầm e vẫn ngủ được.
Đêm qua em tiếp tục bị đây cụ! 2h mới ngủ được 4h30 tỉnh! đêm nằm thì mơ linh tinh! hôm nay mệt quá em phải xin nghỉ ở nhà đây