[Funland] em đến sập nguồn vì viêm dạ dày mất, cụ nào bị mình cùng tâm sự

hoang712

Xe hơi
Cụ thử mật ong và bột nghệ chưa ạ ?

Duongban1984

Đi bộ
Cụ ơi, làm ơn iB cho mình xin thông tin số điện thoại và địa chỉ với ạ.

Duongban1984

Đi bộ
Em bị cách đây gần 30 năm, một ngày đau vài lần, mỗi lần đau co mình như con tôm luộc
Nhưng uống thuốc khỏi được gần 30 năm rồi, chưa có tái phát. Tất nhiên bia rượu, ớt iếc em xơi đều và xơi hàng ngày ngần ấy năm rồi!
Một số người quen được em giới thiệu mua thuốc cũng khỏi hẳn rồi, chưa có ai chưa khỏi. Tiền thuốc cũng chỉ vài trăm!
Cụ nào cần thì inbox em chỉ cho địa chỉ ạ
Em không bán thuốc, mà chỉ là nhân chứng sống cho cái thuốc đó thôi!
Cụ ơi, cụ làm ơn ib cho em xin cái địa chỉ, số điện thoại với ạ. Khổ với cái bệnh này

Móng Cái 102

[Tịch thu bằng lái]
Đợt nọ e stress bị đại tràng. Đọc các cụ bị dạ dày phát khiếp

nguyenphuochuy

Xe hơi
Giờ cụ khỏi chưa cụ ? Cụ cho em hỏi cụ buồn nôn nhiều có bị kèm choáng váng ko?

Em cũng sống dở chết đây , e bị buồn nôn khan lâu rồi . Cứ mỗi lần chuẩn bị buồn nôn là đầu óc khó chịu , loáng choáng kiểu choáng váng , người bủn rủn kiểu gì ấy sợ sợ cảm giác như người sắp bị làm sao , cứ nôn khan ra hoặc ợ ra hơi thì người nó mới nhẹ đi và êm dần. Đi nội soi kết luận viêm xung huyết hang vị dạ dày mà uống thuốc ko khỏi. Nhiều đêm đang ngủ thì đầu óc lơ mơ kiểu ko kiểm soát dc suy nghĩ xong tỉnh giấc buồn nôn hoặc nôn ra. Thực sự là kinh hoàng mà ko biết phải chữa thế nào. Không biết liệu có bị gì liên quan thần kinh ko nữa :(
E bị giống cụ
Nhưng đêm thì ngủ ngon, ko dậy nôn, nhưng lúc nào cũng buồn nôn
Cảm giác kinh vãi

ngoc F430

Xe buýt
E bị giống cụ
Nhưng đêm thì ngủ ngon, ko dậy nôn, nhưng lúc nào cũng buồn nôn
Cảm giác kinh vãi
Bác có bị choáng váng như e ko? Em buồn nôn tự dưng mấy tháng nay nó ổn gần như hết nhưng cũng chưa biết ổn thực sự ko nữa. Em là bị rối loạn lo âu - rltk thực vật gây ra. Nếu cụ chỉ đơn thuần buồn nôn là do trào ngược dạ dày hoặc bệnh khác

N.Korea Ginseng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ngày xưa nhà em cũng bị loét dạ dày, sau 1 thời gian xài thử hạt đậu rồng thấy cũng đỡ đỡ. Nhg cũng vẫn phải tránh stress với đói, cứ stress vói đói cái tái liền

dream tibet

Xe tải
E cũng đang khốn nạn vì cái viêm dạ dày và trào ngược, sau đợt xây nhà căng thẳng, ăn uống linh tinh là vào viện ngay..bệnh này nó liên quan đến tinh thần nhiều, căng thẳng cái là ăn đòn ngay

ngvu

Xe buýt
Chào các cụ,

nhân dịp cuối năm, sau khi rất nhiều cụ pm và thậm chí inbox, tình trạng của em cũng tạm ổn nên em quyết định hiện lên báo với các cụ là em vẫn khỏe. Lý do em ko trả lời inbox các cụ trong thời gian qua là em muốn tập trung vào việc chữa trị và cũng như là kiêng. Nghĩ lại thì thời gian đấy đúng là địa ngục.

về phương pháp thì em quyết tâm kiên trì theo con đường tự nâng cao bản thân đến cùng, em tuyệt đối ko dùng thuốc đông y nam y gì đó, trừ đúng 1 loại thuốc để dễ ngủ mà em có trình bày ở các post trước (bao gồm cả ngâm chân, thiền ...) vì em ko thể theo được Tây y trị mất ngủ. Rất may là bác sĩ điều trị cho em cũng theo cách này, như các cụ thấy thì em có bổ sung B6, sắt và vài vitamin lung tung theo kiểu xét nghiệm thấy yếu đâu thì bù đấy. À có Bifina thì đúng là có tác dụng thật, có vẻ em đúng là IBS, em dùng khoảng 3 -5 tháng liên tục thì có cải thiện. NGoài ra em ko dùng bất cứ loại thuốc nào.

về cách làm: em tuyệt đối ko rượu bia, đồ chiên xào mỡ rán fast food ... Không tức là không, không có bất cứ ngoại lệ nào trong bất cứ dịp nào. Khoảng 1 năm em chỉ ăn thịt luộc, tôm, thịt gà, cá kho, rau luộc và uống nước lọc vì em cảm thấy em tiêu hóa được. Em ko dùng bất cứ đồ diện tử nào trừ lúc đi làm vì nó làm em buồn nôn mất ngủ, về nhà em đọc sách, chơi với con, đi dạo... Em vứt bỏ tất cả những vướng mắc cuộc sống (chính xác thì kemeno) không liên quan trực tiếp đến em, nói chung em cho rằng mình đã chết và bây giờ chỉ tập trung vào những thứ em coi là quan trọng nhất, những thứ quan trọng thứ hai thì em gác sang một bên cho nhẹ đầu.

Em nâng cao thể trạng bằng việc luyện tập, ban đầu em đi bộ rất nhiều, sáng chiều em đi bộ 2 lượt mỗi lượt khoảng 45p-1h. trước khi đi bộ em uống tầm nửa lít nước. Em phát hiện đi bộ cải thiện hệ tiêu hóa, giúp em tiêu thụ được nước, nhẹ nhàng đầu óc, về sau thì em chuyển sang chạy bộ, hiện tại em vẫn chạy bộ mỗi ngày. Em đi tập gym khi thể trạng tốt hơn khoảng 6b/tuần.

Nhìn chung tình trạng của em tốt nên mỗi ngày, nhưng không phải ngày hôm sau nào cũng tốt hơn. sau khoảng 6 tháng kể từ ngày viết bài thì em đã có những giấc ngủ 4h liên tục, hơn 1 năm thì em về cuộc sống cơ bản bình thường. Hiện tại em có thể ăn một chút đồ dầu mỡ, uống sinh tố, ăn hoa quả tuy nhiên em vẫn ko tiêu hóa được đồ chua cay các đồ nhiều mỡ, bia rượu kiêng tuyệt đối, đôi khi em vẫn chịu những cơn khó chịu buồn nôn mệt mỏi kéo dài khoảng 3-5 ngày.

Tuy nhiên ở một mặt nào đó thì thể trạng của em đang tốt hơn trước kia: hiện tại em 57kg tức là kém trước 3kg, tuy nhiên sức mạnh em tăng với mức đẩy tạ 60kgx4, deadlift 100kgx1 và squad 72kgx2 (trước kia em ko làm được như vậy), sức bền em cũng tăng, em mới hoàn thành chạy half marathon (21km) trong <2h và nghe khá là phi lý vì em là con bệnh hen phế quản. Em đến cơ quan không bao giờ bị buồn ngủ (vì em ngủ đủ giấc), năng suất làm việc cũng cao hơn trước.

em nói sơ qua về tình trạng của em như vậy. Nhìn chung cách làm của em là kỷ luật tuyệt đối, em làm theo cách mà em đã trình bày với các cụ ở những post đầu tiên, nhiều cụ có thể đánh giá em là đốt sức ở luyện tập để có sự bình yên trong cuộc sống. em chúc các cụ khỏe, vững vàng. em cho rằng dù ở tuổi nào thì cơ thể con người sẽ thích nghi, nhưng tốn rất nhiều thời gian và bản thân phải tạo mọi điều kiện để cho cơ thể mình có thể tự tu bổ và đứng lên bằng đúng đôi chân của mình.

Em xin phép có thể ko trả lời câu hỏi của nhiều cụ để tập trung tiếp trên con đường "tu luyện" của mình, em hiểu là tình trạng dạ dày của em vẫn còn đó và sẽ bùng lên nếu em nơi lỏng hoặc điều kiện cho phép.

thân ái ạ.

ThuHong

Xe hơi
Cụ qua giáo sư Quyết làm ở BV Bảo Sơn - nguyễn chí Thanh khám cho . GS chuyên khám chữa bệnh dạ dầy .
E cũng sắp qua cho bác ấy xem lại cái dạ dầy , cứ suy nghĩ nhiều stres là bệnh nó lại tái phát .

Ennho88

Xe tăng
em vào hóng các cụ mợ để lấy kinh nghiệm tang cường sức khoẻ!

Hoàng Quang Hưng 2701

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều bác viêm dạ dày giống e vậy. em cũng bị hơn chục năm nay rồi mà cũng không trị được dứt điểm.

NguyenAnhPhan

Xe container
Nhiều bác viêm dạ dày giống e vậy. em cũng bị hơn chục năm nay rồi mà cũng không trị được dứt điểm.
Khi bị thì hãy uống thuốc cho dứt điểm. Khỏi hẳn hãy thôi. Ttong quá trình điều trị, bắt buộc phải kiêng cay nóng, bia rượu, kích thích...
- Các cụ không khỏi, chủ yếu là uống không đủ liều. Và không kiêng được.

Hoàng Quang Hưng 2701

[Tịch thu bằng lái]
Khi bị thì hãy uống thuốc cho dứt điểm. Khỏi hẳn hãy thôi. Ttong quá trình điều trị, bắt buộc phải kiêng cay nóng, bia rượu, kích thích...
- Các cụ không khỏi, chủ yếu là uống không đủ liều. Và không kiêng được.
Có khi nào stress quá k khỏi đc k cụ?

haukien71

Đi bộ
dạ dày cũng nhiều người bị lắm, nhiễm cái khuẩn HP j đó ý, dai dẳng mãi chẳng khỏi

ngvu

Xe buýt
Báo cáo các cụ là em bị Tái rồi ạ
vẫn khủng khiếp như trước, 3 tháng nay chưa dứt. Em lại treo topic của em lên để các cụ rút kinh nghiệm

ngvu

Xe buýt
II - Mô tả:
Từ 2021 đến 28/06/2022 là em sinh hoạt bình thường, chỉ có rượu bia là nói chung hiếm khi đụng, có uống cafe, ăn lẩu nướng ... em vẫn chạy bộ và tập gym hằng ngày như đã báo cáo. Em có tiền sử về Hen phế quản và được kiểm soát nếu như em tập luyện, không tập là có khó thở.

28/06 em vào Phú Quốc chợ đêm và ăn tối lúc 21h với bữa tối như dưới. Ăn xong 5p em bị xây xẩm, choáng váng, đi không vững. Buộc về khách sạn móc họng gây nôn khoảng 1/3 số ăn. Sau đó ngồi nghỉ nhưng vẫn choáng, ý thức thì vẫn tốt, tay run. 21:40 vào trung tâm cấp cứu Phú Quốc, nhưng chỉ được cho nằm im. 23:30 đo huyết áp và Sp02 bình thường, mắt lúc đấy nhìn mọi vật mới rõ ràng. Và được cho về.
- Thức ăn dễ ngộ độc nhất là Sò Biên mai (cùi tại xiên màu trắng và thịt tại Mai sò màu đen). Nhưng em nói thật đến giờ này em cũng không rõ là ngộ độc, dị ứng (em cơ địa Hen, dù xưa nay chưa từng dị ứng Hải sản) hay là tự nhiên nó bị như hồi 2018.

II - Điều trị
Từ 28/06-21/07
Tình trạng của em nói chung được chia làm 3 mảng chính
1. Choáng váng: hay xảy ra vào buổi sáng, chiều tối hoặc lúc vận động. Ngồi nghỉ có đỡ. Ăn vào có đỡ. Đại khái là xây xẩm mặt mày, mắt mờ, đầu óc mụ mị. tim đập nhanh. Có những lúc là choáng cả ngày. Stress cả ngày
2. Tiêu hóa: em chuyển chế độ ăn về thịt kho, luộc và rau luộc nhưng bị khó tiêu, đầy bụng, tim đập nhanh, trông ngực và còn hạ huyết áp sau ăn. Sau đó phải ăn cơm nát, súp lơ luộc, cá kho và thịt gà kho gừng. Sáng ăn cháo, trưa chiều Ăn từ 1.5-2 bát cơm, trống ngực 60p sau ăn và sau 90p thì có thể uống được 1 chút nước. Nhiều hôm đầy bụng cả chiều. Và phải ăn cháo các lúc 9:30 và 16:00 nếu không sẽ bị choáng.
3.Ngủ: không thể ngủ trưa do căng thẳng trống ngực. Tối có vài hôm thức trắng đêm: cứ ngủ 10p thì tim đập thình thịch và dựng dậy. Còn bình thường sẽ ngủ nông và thức sau mỗi 60p, và có 1 giâc được 90p
4.Điều trị: em chỉ uống Bifina (trước mỗi lần em mệt uống Bifina đều đỡ) và đi bộ, ăn kiêng. Tuần 2 đỡ nhưng Tuần 3 lại tệ và Tuần 4 thì em phải đi tìm bác sĩ.