[Funland] Em đi bảo hiểm BSH của oto người ta bảo là mỗi lần vào bảo hiểm mất ít nhất 500 nghìn các cụ ạ

toidangcanhotro

Đi bộ
Em mua cái bảo hiểm BSH mất 9,6 triệu 1 năm
bây giờ xe đi bảo hiểm xe xong nó đòi 500k nó bảo là cái này là mức miễn bồi thường bảo hiểm

thế là thế nào các cụ nhỉ, ví dụ có 1 vụ bị 3 4 bên cánh cửa nó sẽ chia ra làm 3. 4 lần, mỗi lần mất thêm 500k như thế ạ

xong nó lại bảo là như thế giờ bên bảo hiểm nào cũng vậy đó

RubynamitnA

Xe điện
Chưa nhìn thấy qui định nhưng em thấy áp dụng từ 1)1/2020 cụ ạ. E đã yêu cầu bồi thường đc 3 lần trong 2 năm rồi. Một vế bên trái đc tính 1 vụ, tương tự bên phải cũng vậy, làm cả 2 bên tính 2 vụ. Một vết hay 1 bên cũng 500k. Thế nên người mua phải cân nhắc trc khi yêu cầu bồi thường. Cũng tránh đc nhiều người có 1, 2 vết xước cũng yêu cầu bồi thường....

Chỉnh sửa cuối:

toidangcanhotro

Đi bộ
Chưa nhìn thấy qui định nhưng em thấy áp dụng từ 1)1/2020 cụ ạ. E đã yêu cầu bồi thường đc 3 lần trong 2 năm rồi. Một vế bên trái đc tính 1 vụ, tương tự bên phải cũng vậy, làm cả 2 bên tính 2 vụ. Một vết hay 1 bên cũng 500k. Thế nên người mua phải cân nhắc trc khi yêu cầu bồi thường. Cũng tránh đc nhiều người có 1, 2 vết xước cũng yêu cầu bồi thường....
lằng nhằng phết nhỉ cụ nhể
thê này thì làm bảo hiểm cũng tốn kkems đó

toidangcanhotro

Đi bộ

nó kiểu như thế này nè cụ

Ảnh chụp Màn hình 2021-05-27 lúc 10.00.45.png

cusao

Xe lăn
bây giờ xe đi bảo hiểm xe xong nó đòi 500k nó bảo là cái này là mức miễn bồi thường bảo hiểm

thế là thế nào các cụ nhỉ, ví dụ có 1 vụ bị 3 4 bên cánh cửa nó sẽ chia ra làm 3. 4 lần, mỗi lần mất thêm 500k như thế ạ

Đây là lỗi nhắm mắt mua hàng không tìm hiểu đây mà. May mà bác mới mua BH cho 4b, tác phong này mà đi mua chung cư cao cấp bảo sao cứ biểu tình suốt.
- Khi mua BH bác phải đọc kỹ hợp đồng BH. Nếu lười hoạc không hiểu thì y/c người bán tư vấn kỹ cho
- Mức miễn thường là mức BH không(miễn) bồi thường. Mức miễn thường cao thì phí mua BH thấp và ngược lại. Tỷ lệ tương quan là bao nhiêu giữa mức miễn thường và phí mua BH là tùy từng sản phẩm BH hoạc chính sách BH của từng hãng. Ví dụ: Mưc miễn thường bằng 0, tức là sửa 1 đồng họ cũng trả thì mức phí mua hàng năm là cao nhất. Mức miễn thường càng cao thì phí mua hàng năm càng thấp.
- Nếu mức miễn thường của bác là 500k thì cứ mỗi lần sửa xong BH lấy tổng chi phí sẽ trừ đi 500k, thừa đâu họ xe trả cho bác là đúng. Nếu tổng chi phí kỳ này là 500k thì BH không thanh toán mà bác phải trả bằng tiền túi của mình.
- Nếu bác không muốn trả đồng nào thì xin chờ đến lúc ký lại (tái tục) hợp đồng thì chọn mức miễn thường 0 đồng thì phí mua cho năm tới sẽ lớn hơn 9,6tr

huyhung123

Xe điện
Vì thế nên năm nay e ko mua BH nữa, hii

toidangcanhotro

Đi bộ
- Nếu mức miễn thường của bác là 500k thì cứ mỗi lần sửa xong BH lấy tổng chi phí sẽ trừ đi 500k, thừa đâu họ xe trả cho bác là đúng. Nếu tổng chi phí kỳ này là 500k thì BH không thanh toán mà bác phải trả bằng tiền túi của mình.
cũng nguy hiểm thật, nói chung là thôi, đành chịu vậy :))

cuongscb

Xe tăng
Cái này nó là quy định mới trong luật rồi nên hãng nào cũng vậy thôi. Mức khấu trừ 500k để khách hàng có trách nhiệm hơn với tài sản và cân nhắc mỗi lần muốn làm bảo hiểm xe

huntermedia511

Xe máy

Chính xác 550k

cả VAT nhé cụ

Mr.Chem

Xe điện
Em thấy cái này bên luật quy định chứ không phải của đơn vị bán bảo hiểm. Vì vậy mua hãng nào cũng có mức miễn thường (làm theo luật), còn miễn thường bao nhiêu/vụ thì do quy định hợp đồng.

MiTa

Xe lăn
E ko chơi. Đen thì chấp nhận.

nvh_hn

Xe container
Đây là lỗi nhắm mắt mua hàng không tìm hiểu đây mà. May mà bác mới mua BH cho 4b, tác phong này mà đi mua chung cư cao cấp bảo sao cứ biểu tình suốt.
- Khi mua BH bác phải đọc kỹ hợp đồng BH. Nếu lười hoạc không hiểu thì y/c người bán tư vấn kỹ cho
- Mức miễn thường là mức BH không(miễn) bồi thường. Mức miễn thường cao thì phí mua BH thấp và ngược lại. Tỷ lệ tương quan là bao nhiêu giữa mức miễn thường và phí mua BH là tùy từng sản phẩm BH hoạc chính sách BH của từng hãng. Ví dụ: Mưc miễn thường bằng 0, tức là sửa 1 đồng họ cũng trả thì mức phí mua hàng năm là cao nhất. Mức miễn thường càng cao thì phí mua hàng năm càng thấp.
- Nếu bác không muốn trả đồng nào thì xin chờ đến lúc ký lại (tái tục) hợp đồng thì chọn mức miễn thường 0 đồng thì phí mua cho năm tới sẽ lớn hơn 9,6tr
Theo quy định mới mất 500k hết cụ nhé.

Buileduytoan

Xe tải
Em làm bên Bảo hiểm xe cơ giới. Qui định này là Bộ Tài chính đưa ra, áp dụng cho các hãng BH triển khai từ 01/01/2019, theo như em hiểu thì mục đích là những trường hợp khách hàng đi làm lặt vặt. Mà quá trình em làm cũng gặp 1 bộ phận khách, chủ yếu dòng xe bình dân phân khúc 5-600tr đổ lại, cứ động 1 tý là yêu cầu đi làm, mặc dù các vết xước đó rất là bình thường, nhưng khách hàng lúc nào cũng muốn xe mình bóng bẩy như xe ngôi sao vậy. Còn khách hàng thì tâm lý mua BH 100% rồi sạo lại đóng 500/vụ. Cá nhân em nếu thấy qui định này sẽ đẹp hơn nếu áp dụng chỉ tính mức khấu trừ 500 nếu khách hàng đi làm từ lần thứ 2 hoặc thứ 3 trong năm bảo hiểm trở đi thì sẽ hợp lý hơn rất nhiều.
Còn quay lại vấn đề tham gia bảo hiểm, hiện tại khách hàng đang được hưởng lợi rất nhiều từ việc cạnh tranh giữa các hãng. KH ở Việt Nam đa phần suy nghĩ mua Bảo hiểm với mục đích phải lấy lại bảo hiểm phần nào đó, chứ không nghĩ nhiều đền vấn đề mua bảo hiểm là để phòng khi rủi ro. Các vết xước, lâu ngày tích tụ lại có rất nhiều lý do, có thể đi va quệt với cành cây, hay trẻ em cào xước...... lỗi đến từ nhiều phía, bởi vậy các cụ đi làm đẹp xe thì những vết xước đó hầu như đa phần đến từ rất nhiều lần va quệt gộp lại bởi vậy- tính chất khi tham gia bảo hiểm mong các cụ nên hiểu, bảo hiểm chia sẻ rủi ro với khách hàng. Còn những khách hàng gặp va chạm lớn thì khách hàng thấy rõ luôn tham gia BH có lợi như thế nào,

Hà _ My

Xe đạp
Cái này là mức khấu trừ 500k trên 1 vụ để nhằm hạn chế khách hàng chỉ xước có tẹo sơn cũng muốn đi làm. Thực ra bảo hiểm quan trọng là tránh rủi ro lớn như tai nạn, vỡ đèn, vỡ kính vỡ gương.... Nếu xẩy ra trường hợp này thì mức khấu trừ cũng chỉ 500k/ vụ. Các cụ mua bảo hiểm quan trọng ở chỗ này thôi, chứ thực ra nếu biết mình đi xe không bị biến cố gì thì không nên bảo hiểm, tiền sơn thân vỏ cũng cùng lắm bằng tiền bảo hiểm. Còn chắc chắn không lường trước đc rủi ro thì nên mua để đề phòng. Tóm lại có tiền vẫn nên mua

Captain

[Tịch thu bằng lái]

Cái này đúng rồi, em mua Liberty với mức miễn thường là 1tr.

bentley8

Xe điện
Miễn thường còn là bình thường, mỗi vụ 550k cả VAT. Còn cháu bực hôm nọ đi làm BH sơn vỏ thuần túy tại Toyota Mỹ Đình cho gấu, mình đã chịu miễn thường 1,1 củ cho 2 bên ko hề cò kè, thằng ranh giám định bảo hiểm ngồi đó còn bắt mình chịu phí giám định 10%. Cháu bảo làm bảo hiểm thì anh đi làm 15 năm rồi, đủ loại BH chưa thấy ai thu cái phí này, các lần trước làm xe ở Toy Mỹ Đình cũng gần 3 năm cũng chưa bao giờ chịu phí này. Cháu làm to chuyện với thằng này xe toạc cái tờ giám định ném vào mặt nó, sau có cố vấn dịch vụ vào làm dịu nói ko mất phí kia cháu mới chịu. Từ năm sau cháu cạch bọn bảo hiểm Pjico này, so với Liberty có thể phí cao hơn nhưng họ làm tất cả xe mà ko đòi thêm gì ở cháu. Khi toy gọi điện hỏi feedback về lần sơn sửa này, cháu đòi thay thằng ranh giám định mất dạy này, kẻo lần sau dở quẻ tiếp với khách hàng khác như cháu, giữa thổ đu mà dám bắt nạt lừa khách hàng, quá láo.