[CCCĐ] Em đi bụi Ấn Độ vừa về ạh :D

nguyenanhtuxd

Xe tải

MB7

Xe hơi
Hay quá cụ ơi

Dạo này các cụ nhà mình lười đi quá nên lâu lâu mới có thớt mới và hot như này. Em rot vodka cật lực cho cụ chủ rồi nhé cho cụ có cam hứng viết bài cho anh em đọc. Tháng 4 này em cũng đi phượt Tây tạng. Tết nhất rượu bia nhiều nên bũng cứ phưỡn ra như chó chửa nên đang phải tập thể lực để đi không thì sốc độ cao là đứt

nguyenanhtuxd

Xe tải
Dạo này các cụ nhà mình lười đi quá nên lâu lâu mới có thớt mới và hot như này. Em rot vodka cật lực cho cụ chủ rồi nhé cho cụ có cam hứng viết bài cho anh em đọc. Tháng 4 này em cũng đi phượt Tây tạng. Tết nhất rượu bia nhiều nên bũng cứ phưỡn ra như chó chửa nên đang phải tập thể lực để đi không thì sốc độ cao là đứt
E cũng thấy mấy cụ đi tập tành ghê lắm,phải dùng cả thuốc hỗ trợ thiếu oxi nữa cụ ạh :D

giaophuong

Xe điện
Sao trong Hành trình của Cụ không thấy có Agra ,nơi có ĐềnTajmahaj nổi tiếng nhỉ.Đàn ông ,đàn bà Nam Á nói chung và Ấn Độ nói riêng thì "bẩn tính" số một.Hở ra là nó đớp mình ngay.Hồi bọn em mua Tour từ Delhi đi Mumbai bị lừa một cú,đến Mumbai lại bị Taxi lừa cú đi Film City (Bolywood) cú nữa..Hiếp dâm thì chỉ là rất hán hữu thôi.Đi ngoài đường thì không thấy gái xinh,vì gái xinh thường con nhà giàu ,trong nhà hoặc trong xe hơi sang trọng.

koala_benho

Xe tăng
Cụ đưa tay xuống nước sông Hằng xin lộc là cụ :P
Em thích nghe nhạc Ấn Độ, hùng hồn, vui tươi. Không biết em có nhớ nhầm không nhưng Ấn Độ là nơi có người dân thông mình nhất thế giới. Vậy mà ...:(

giaophuong

Xe điện
Gái Ấn không đẹp như trong Phim ,toàn thế này thôi Cụ Chủ nhỉ.

nguyenanhtuxd

Xe tải
Gái Ấn không đẹp như trong Phim ,toàn thế này thôi Cụ Chủ nhỉ.

Gái đẹp Ấn mà nhìn thấy đc ngoài đg thì có ở Mumbai thôi cụ ạh :))
Ở đấy cuộc sống khá khác biệt so với văn hoá người Ấn

nguyenanhtuxd

Xe tải
Cụ đưa tay xuống nước sông Hằng xin lộc là cụ :P
Em thích nghe nhạc Ấn Độ, hùng hồn, vui tươi. Không biết em có nhớ nhầm không nhưng Ấn Độ là nơi có người dân thông mình nhất thế giới. Vậy mà ...:(
E đọc sách tây thì nói là người Hồi giáo và Do thái là thông minh nhất thế giới cụ ạh.
H ấn độ phần lớn là người Hindu,do có cuộc trường chinh đuổi tất cả ng Hồi giáo ra khỏi đất nước để lập nên Pakistan với Banglades bây h.
Chuyện đấy có tg e lại kể,diệt chủng hơn 2 triệu người hồi giáo,sau mới có chuyện " Những con hổ giải phóng tamil" quay lại ám sát khủng bố chính quyền ấy ạh :|

koala_benho

Xe tăng
E đọc sách tây thì nói là người Hồi giáo và Do thái là thông minh nhất thế giới cụ ạh.
H ấn độ phần lớn là người Hindu,do có cuộc trường chinh đuổi tất cả ng Hồi giáo ra khỏi đất nước để lập nên Pakistan với Banglades bây h.
Chuyện đấy có tg e lại kể,diệt chủng hơn 2 triệu người hồi giáo,sau mới có chuyện " Những con hổ giải phóng tamil" quay lại ám sát khủng bố chính quyền ấy ạh :|
"Đi một ngày đàng học một sàng khôn" cụ đi mấy ngày mà biết nhiều thế ? :)

nguyenanhtuxd

Xe tải
"Đi một ngày đàng học một sàng khôn" cụ đi mấy ngày mà biết nhiều thế ? :)
E cũng hay lang thang mấy nước loanh quanh nên cũng có phản ứng nhanh 1 tí :)) Cả trc khi đi cũng chủ động tìm hiểu khá kỹ.
E đi lần này là lần thứ 2,đi có gần 1 tháng thôi cụ ạh.

Xmen.hn

Xe hơi
Các cụ đi Ấn Độ nhiều có biết vì sao dân Ấn Độ nhìn rất giống nhau ko ợ ?

nguyenanhtuxd

Xe tải

Xmen.hn

Xe hơi
Ng Ấn nhìn mình cũng bảo thế đấy cụ ạh =))
Không phải cụ ợ . Dân số Ấn Độ cũng đứng thứ 2 trên thế giới . Nhưng dân số Ấn có số bộ jen di truyền dạng ít nhất trên thế giới . Theo các nhà khoa học tìm hiểu thì từ rất lâu đất nước Ấn Độ bị một trận động đất rất lớn kèm theo sóng thần nên gần như xóa sổ dân số Ấn Độ . Họ ước tính chỉ còn khoảng 200.000 ngàn người sống sót . Chính số người ít ỏi này sống với nhau , sinh con đẻ cái và ra dân số Ấn Độ ngày nay . Đấy là lý do vì sao dân Ấn giống nhau .

nguyenanhtuxd

Xe tải
Không phải cụ ợ . Dân số Ấn Độ cũng đứng thứ 2 trên thế giới . Nhưng dân số Ấn có số bộ jen di truyền dạng ít nhất trên thế giới . Theo các nhà khoa học tìm hiểu thì từ rất lâu đất nước Ấn Độ bị một trận động đất rất lớn kèm theo sóng thần nên gần như xóa sổ dân số Ấn Độ . Họ ước tính chỉ còn khoảng 200.000 ngàn người sống sót . Chính số người ít ỏi này sống với nhau , sinh con đẻ cái và ra dân số Ấn Độ ngày nay . Đấy là lý do vì sao dân Ấn giống nhau .
Chuyện đấy e ko biết.Còn nét ng Ấn khá sắc nên nhìn hay bị nhầm.Sau 30 tuổi thì gái ấn bắt đầu phát phì ( kiểu bánh mì ấy ạh ) thì còn giống nhau nữa

nguyenanhtuxd

Xe tải
Lang thang trong mấy con phố tối tăm e cũng tìm đc 1 phòng trọ khá sạch sẽ giá 200k,ko có nước nóng nên đành tắm vội nước lạnh rồi lang thang tiếp.Dự định tham quan vài nghi lễ tôn giáo của người Hindu,nhưng đi qua khu thiêu xác thì e hơi sợ,quyết định tìm quán nào có wifi đặt vé tàu đi Gaya.
Mua vé tàu bên này khá đơn giản,thẻ visa hay master đều ok,nhưng đang mùa lễ hội nên e chỉ mua đc vé 4h30 chiều hôm sau.

Sáng sớm dậy ra bờ sông Hằng đi thuyền ngắm cảnh ghép đoàn với 1 đoàn ng ấn,cái thuyền bé tí lúc đầu mỗi mấy ng ngồi sau thì chen chúc đến 3 chục mạng,e chỉ lo nó lật cho cái thì xog,cơ mà nhìn xung quanh thì thấy mọi ng hớn hở lắm,mỗi mình e lo thì phải :))

Loanh quanh phố xá ngó nghiêng linh tinh + đi đổi ít tiền rupee đến 2h30 e cuốc bộ ra ga.
4h kém đến cái ga này ạh

Ga Varanasi là 1 trong những ga khá lớn của Ấn độ,đất nước có hệ thống đg sắt khá phát triển.Thấy bảo tổng chiều dài đg sắt Ấn dài gấp 2.5 lần chiều dài đường xích đạo :D

Cơ mà đúng cái tàu e mua vé,nhưng lại ko đc lên,hoá ra e mua nhầm vé ở ga sau ( Ga Mughal Salrai ),hic thế là lại tốc lực ra bắt riskshaw (150rp) đến ga sau.
Mua nhầm vé nhưng nhờ thế nên e lại đc đi qua cầu sắt bắc qua sông hằng,đúng lúc hoàng hôn.Đẹp mê mẩn các cụ ạh ^^

4h30 e đến cái ga này,lúc chiều nên là khá vắng vẻ,lúc này ở ga bắt đầu xuất hiện mấy nhóm zai làng ấn quanh quẩn,lúc đầu e cũng ko để ý sau cứ thấy bọn nó lẽo đẽo đi theo,e vào trong nhà chờ thì vừa hôi vừa bẩn,mà trông ko có vẻ thân thiện lắm,hỏi tàu đến chưa đưa vé cho họ xem thấy cũng ngơ ngác,nên lại phải chạy ra ngoài hỏi.
Trên vé tàu ghi nó đỗ bên ray 2A,thế quái nào nó lại đỗ bên 2B =)) nên lúc nó bắt đầu chuyển bánh e mới biết,vơ vội đồ đạc chạy hộc tốc,e nhảy bừa lên 1 toa xong mới đi tìm chỗ ngồi của mình.Lúc đấy mới kịp thở. :))

Tàu chạy khá nhanh,nhưng đến hơn 12h đêm mới đến Gaya,xuống tàu nhìn xung quanh cũng hơi ngán,Lúc này nỗi lo sợ bị cướp mới thật sự rõ ràng :|

Ha_TM68

Xe buýt
Em hóng tiếp câu chuyện của cụ chủ thớt.