[Funland] Em đi chuyển mạng giữ số

phanthanh200

Xe tăng
Update
Sáng nay sau đúng 48h em gọi lại tổng đài Mobi thì nhân viên tư vấn bảo là e chưa chụp ảnh chân dung, chưa có hợp đồng sử dụng dịch vụ, thông tin chưa chuẩn hoá. Phải ra điểm giao dịch Mobi để bổ sung thông tin xong quay ra Viettel đề nghị kích hoạt lại yêu cầu chuyển mạng. Nghĩ đã thấy nản cmnr.
Nó càng làm khó, thì càng phải cố ma làm cho bõ tức cụ ạ. Em đang ngâm cứu cách làm trên web, để 2 nhà mạng tay bo v nhau.

Gửi từ Mi MIX 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Kingdom226

Xe tăng
Sau khi cháu đọc bài của cụ.

Sau khi cháu nhắn tin nó lại dụ cháu vào đời ngay lập tức :((

Battrangmall

Xe tải
Website
facebook.com
Em thấy mỗi mạng 1 ưu điểm. Vịt thì về nông thôn hay miền núi là ngon nhất, nhưng thành phố, chung cư hay các nhà thấp tầng thì VN và MB lại ngon nhất, có thời điểm em ở tầng 1 của nhà 5 tầng Vịt tịt ngóm khiến em phải chuyển sang mấy anh kia. Nên cũng tùy các cụ các mợ ạ, mạng nào cũng có những yếu điểm riêng, họ chị coi khách VIP là thượng đế thôi, chứ như em dân đen thì mạng nào cũng có lúc ức chế

zonet

Xe tăng
Chào các cụ!
Em dùng Mobi hơn 10 năm nay. Viettel cũng gần tầm đấy. Tuy nhiên về khoản sóng sánh thì Mobi hơi kém, em về quê thì toàn dùng số Viettel để liên lạc.
Hơn một năm trước đây em háo hức với thông tin chuyển mạng giữ số để chuyển sang Viettel dùng cho nó ổn định mà vẫn giữ được số liên lạc bấy lâu nay. Xong rồi lại đợi chờ mòn mỏi.
Đến hôm qua thì em cũng đã có thể thực hiện được mong ước bấy lâu.
Sáng hôm qua em ra Viettel đăng ký chuyển mạng giữ số. Sau khi điền vào tờ khai và đóng 50k thì được phát 1 sim Viettel trắng mang về với lời dặn của giao dịch viên là sau 48h kể từ lúc đăng ký nhận được tin nhắn của Viettel báo chuyển mạng thành công thì lắp sim mới vào dùng là được.

Sáng nay đến cty thì nhận được tin nhắn này của Mobifone.

Xong em gọi tổng đài Mobifone thắc mắc thì nhận được câu trả lời của tổng đài viên là sẽ phản hồi sau 48 tiếng và khuyến mãi cho tin nhắn này

Em cảm giác như Mobifone không muốn khách hàng của mình chuyển sang mạng khác và cố tình gây khó dễ. Em sẽ gọi lại sau 48 giờ nữa để hỏi cụ thể lý do là gì vì sim em chỉ là sim trả trước, cũng dùng lâu năm rồi, hạn sử dụng nghe gọi tận 2022.
Có vài dòng chia sẻ cùng các cụ.
Chuyển được hết cụ nhé. Kiên trì tí, nếu cần thì nhờ nhân viên Viettel giúp đỡ.

Em là trả sau Mobi hơn 10 năm, đợt vừa rồi mất 5 hôm em cũng sang Viettel được rồi. Chưa cần nói sóng sánh, riêng vào cửa hàng Viettel nhân viên đặt tay lên ngực chào khách là em đã ưng hơn bọn nhân viên Mobi nói chuyện kênh kiệu với khách hàng rồi

zonet

Xe tăng
Em cũng trả sau Mobi đủ 11 năm, giờ sang năm thứ 12 mà thấy nó coi khách hàng trả sau như con rơi con vãi, sóng sánh thì yếu, 4G thì nhảy về 3G liên tục. Chuyển mạng mà nhẹ nhàng em sẽ chuyển luôn sang Vịt-teo chứ giờ nó cháo hành 1 tháng thì chưa có thời gian.
Em cũng như cụ hơn 10 năm với Mobi, em chuyển sang Viettel ok rồi. Tốt nhất là cụ đến cửa hàng Viettel, nói nhân viên Viettel hỗ trợ trực tiếp.

Chả biết các cụ dùng mobi thế nào chứ em dùng vt với vina mà gọi qua mobi 10 cuộc rớt 6 cuộc. Em ko nói điêu đâu nên cứ nhìn số mobile là em điên tiết lắm.

sieurua

Xe tăng
e cứ Vina mà chiến thôi, rất lành :D

AMATAX

Xe điện
Em dùng Mobi hơn 10 năm nay. Viettel cũng gần tầm đấy. Tuy nhiên về khoản sóng sánh thì Mobi hơi kém, em về quê thì toàn dùng số Viettel để liên lạc.
Hơn một năm trước đây em háo hức với thông tin chuyển mạng giữ số để chuyển sang Viettel dùng cho nó ổn định mà vẫn giữ được số liên lạc bấy lâu nay. Xong rồi lại đợi chờ mòn mỏi.
Sáng hôm qua em ra Viettel đăng ký chuyển mạng giữ số. Sau khi điền vào tờ khai và đóng 50k thì được phát 1 sim Viettel trắng mang về với lời dặn của giao dịch viên là sau 48h kể từ lúc đăng ký nhận được tin nhắn của Viettel báo chuyển mạng thành công thì lắp sim mới vào dùng là được.

Xong em gọi tổng đài Mobifone thắc mắc thì nhận được câu trả lời của tổng đài viên là sẽ phản hồi sau 48 tiếng và khuyến mãi cho tin nhắn này

Em cảm giác như Mobifone không muốn khách hàng của mình chuyển sang mạng khác và cố tình gây khó dễ. Em sẽ gọi lại sau 48 giờ nữa để hỏi cụ thể lý do là gì vì sim em chỉ là sim trả trước, cũng dùng lâu năm rồi, hạn sử dụng nghe gọi tận 2022.
Có 16 lý do (DNO) để từ chối chuyển mạng đó cụ
Đại khái: giấy tờ ko khớp, nợ cước, đang trong gói cước cam kết....

0962226789

Xe container
Ông VNMB cũng đang học mobi chơi bài cùn!

huutrinh6688

Xe điện
Sáng nay e sẽ ra Mobi hoàn thiện hồ sơ rồi lại qua Viettel quất tiếp.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Đã chuyển mạng thành công chưa cụ chủ thớt

--Lamborghini--

Xe lăn
Chào các cụ!

Nếu mà thuận lợi thì bọn Mobi sẽ bị chuyển nhiều nhất vì bọn này rất mất dậy.
Em hóng nao thuận buồm e cũng chuyển số mobi sang viettel.

buikhacthinh

Xe tăng
Định chuyển nhưng trả trước chưa chuyển được.

huutrinh6688

Xe điện
Em ăn trái đắng rồi các cụ ạ.
Hôm qua thì Mobi nó bảo thông tin chưa chuẩn hoá nên ko chuyển được. Hôm nay sang lại Viettel sau khi bổ sung thông tin ở Mobi thì Viettel báo Mobi ko cho chuyển vì nợ cước nóng.
Ôi định mệnh em có dùng trả sau méo đâu mà nợ cước nóng.
Xong e gọi luôn lên Mobi nó lại bảo em đăng ký gói C90 của nó nên cam kết phải dùng hết 720 ngày sau mới được chuyển mạng.
Nghe xong e muốn chửi thề quá. Xong e bảo sao trước đây lúc mời tao dùng chúng mày không nói rõ các điều khoản ràng buộc. Xong nó bảo sẽ kiểm tra và gọi lại sau.
E hỏi nó cho thời gian xử lý cụ thể thì nó kêu sau 48 tiếng nữa sẽ trả lời.
Tổ sư bố bọn bẩn bựa.

zonet

Xe tăng
Em ăn trái đắng rồi các cụ ạ.
Hôm qua thì Mobi nó bảo thông tin chưa chuẩn hoá nên ko chuyển được. Hôm nay sang lại Viettel sau khi bổ sung thông tin ở Mobi thì Viettel báo Mobi ko cho chuyển vì nợ cước nóng.
Ôi định mệnh em có dùng trả sau méo đâu mà nợ cước nóng.
Xong e gọi luôn lên Mobi nó lại bảo em đăng ký gói C90 của nó nên cam kết phải dùng hết 720 ngày sau mới được chuyển mạng.
Nghe xong e muốn chửi thề quá. Xong e bảo sao trước đây lúc mời tao dùng chúng mày không nói rõ các điều khoản ràng buộc. Xong nó bảo sẽ kiểm tra và gọi lại sau.
E hỏi nó cho thời gian xử lý cụ thể thì nó kêu sau 48 tiếng nữa sẽ trả lời.
Tổ sư bố bọn bẩn bựa.
Akay nhỉ. Y như làm thủ tục hành chính mua hoá đơn đỏ cách đây 20 năm. Chả nhẽ thua nó?

hungold

Xe buýt
Em muốm chuyển từ viettel samg hết vima. Vì sóng vt tromg phòng rất kém.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Bác chuột bạch thật là quý, mấy tháng trc e gọi nó bảo chưa hỗ trợ :))