[Funland] Em đi chuyển mạng giữ số

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ!
Em dùng Mobi hơn 10 năm nay. Viettel cũng gần tầm đấy. Tuy nhiên về khoản sóng sánh thì Mobi hơi kém, em về quê thì toàn dùng số Viettel để liên lạc.
Hơn một năm trước đây em háo hức với thông tin chuyển mạng giữ số để chuyển sang Viettel dùng cho nó ổn định mà vẫn giữ được số liên lạc bấy lâu nay. Xong rồi lại đợi chờ mòn mỏi.
Đến hôm qua thì em cũng đã có thể thực hiện được mong ước bấy lâu.
Sáng hôm qua em ra Viettel đăng ký chuyển mạng giữ số. Sau khi điền vào tờ khai và đóng 50k thì được phát 1 sim Viettel trắng mang về với lời dặn của giao dịch viên là sau 48h kể từ lúc đăng ký nhận được tin nhắn của Viettel báo chuyển mạng thành công thì lắp sim mới vào dùng là được.

Sáng nay đến cty thì nhận được tin nhắn này của Mobifone.

Xong em gọi tổng đài Mobifone thắc mắc thì nhận được câu trả lời của tổng đài viên là sẽ phản hồi sau 48 tiếng và khuyến mãi cho tin nhắn này

Em cảm giác như Mobifone không muốn khách hàng của mình chuyển sang mạng khác và cố tình gây khó dễ. Em sẽ gọi lại sau 48 giờ nữa để hỏi cụ thể lý do là gì vì sim em chỉ là sim trả trước, cũng dùng lâu năm rồi, hạn sử dụng nghe gọi tận 2022.
Có vài dòng chia sẻ cùng các cụ.
Không phải là "cảm giác" mà chính xác là tụi mobiphone cố tình gây khó dễ cho mọi khách hàng muốn chuyển mạng. Số của e ko hề là số đẹp, đơn giản e dùng nó đã lâu nên ko muốn đổi số, e lại hay đi miền núi mà sóng mobiphone cứ dính tí núi vào là tạch!
E cũng như cụ đây, e yêu cầu chuyển từ 1/1, đến trực tiếp cửa hàng mobiphone 3 lần, đã gửi khoảng 6-7 lần yêu cầu và nhận được từng đó tin nhắn từ chối, gọi Mobiphone thì điệp khúc "sẽ xác minh trong 48 tiếng".
Mới đây đến cửa hàng mobiphone gặp trực tiếp ca trưởng rồi 3 mặt 1 lời kết nối với chính tổng đài của bọn nó thì vẫn mỗi đứa nói quàng xiên 1 nẻo về chi tiết dữ liệu của khách hàng là e, mặc dù giấy tờ của e ko có bất cứ sai sót nào. Tiền e thừa trong tk trả trước còn vài trăm nghìn e tuyên bố ko cần thiết, sẵn sàng xí xóa bố thí cho mobiphone.
Một ngày e gọi lên tổng đài 2 lần chửi chúng nó, chửi từ thằng TGĐ Mobiphone Cao Chí Hải mới bị bắt hồi tháng 10 năm ngoái cho tới thằng Nguyễn Đăng Nguyên TGĐ hiện nay dung túng cho nhân viên làm càn với khách hàng. Mỗi lần e gửi yccm thì sáng hôm sau bọn Mobiphone lại cho nv gọi điện hỏi vì sao a muốn chuyển mạng, giờ e trả lời luôn:
1/ Vì Mobiphone làm ăn như ****, thiếu chuyên nghiệp, mạng lởm sóng kém còn cố tình gây khó dễ cho khách hàng muốn thực hiện quyền chuyển mạng.
2/ Vì lđ Mobiphone có truyền thống lừa đảo, tham nhũng vi phạm pháp luật, ko xứng đáng để khách hàng như e sử dụng mạng của những thể loại đó!
Góp ý thế xong bọn nv Mobinephone rói rít cảm ơn rồi dập máy.
E sẽ tiếp tục kiên trì vì thời gian này e cũng khá rảnh, ngoài ra e cũng ko thực hiện bất cứ cuộc gọi nào từ số đang sử dụng, ngoài việc gọi lên tổng đài Mobiphone 9090 (cuộc gọi miễn phí) để chửi cách làm ăn bầy nhầy mất dạy của tụi nó!

Chỉnh sửa cuối:

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Hình như các cụ sang mạng khác nhiều nên hnay em chuyển cái sim viettel của con gái sang mobifone ăn 25% khuyến mãi cước cho rẻ :D
Kèm theo 25% đó chắc sẽ là cam kết cấm ko dc chuyển sang mạng khác trong vài năm :D

huutrinh6688

Xe điện
Không phải là "cảm giác" mà chính xác là tụi mobiphone cố tình gây khó dễ cho mọi khách hàng muốn chuyển mạng. Số của e ko hề là số đẹp, đơn giản e dùng nó đã lâu nên ko muốn đổi số, e lại hay đi miền núi mà sóng mobiphone cứ dính tí núi vào là tạch!
E cũng như cụ đây, e yêu cầu chuyển từ 1/1, đến trực tiếp cửa hàng mobiphone 3 lần, đã gửi khoảng 6-7 lần yêu cầu và nhận được từng đó tin nhắn từ chối, gọi Mobiphone thì điệp khúc "sẽ xác minh trong 48 tiếng".
Mới đây đến cửa hàng mobiphone gặp trực tiếp ca trưởng rồi 3 mặt 1 lời kết nối với chính tổng đài của bọn nó thì vẫn mỗi đứa nói quàng xiên 1 nẻo về chi tiết dữ liệu của khách hàng là e, mặc dù giấy tờ của e ko có bất cứ sai sót nào. Tiền e thừa trong tk trả trước còn vài trăm nghìn e tuyên bố ko cần thiết, sẵn sàng xí xóa bố thí cho mobiphone.
Một ngày e gọi lên tổng đài 2 lần chửi chúng nó, chửi từ thằng TGĐ Mobiphone Cao Chí Hải mới bị bắt hồi tháng 10 năm ngoái cho tới thằng Nguyễn Đăng Nguyên TGĐ hiện nay dung túng cho nhân viên làm càn với khách hàng. Mỗi lần e gửi yccm thì sáng hôm sau bọn Mobiphone lại cho nv gọi điện hỏi vì sao a muốn chuyển mạng, giờ e trả lời luôn:
1/ Vì Mobiphone làm ăn như ****, thiếu chuyên nghiệp, mạng lởm sóng kém còn cố tình gây khó dễ cho khách hàng muốn thực hiện quyền chuyển mạng.
2/ Vì lđ Mobiphone có truyền thống lừa đảo, tham nhũng vi phạm pháp luật, ko xứng đáng để khách hàng như e sử dụng mạng của những thể loại đó!
E sẽ tiếp tục kiên trì vì thời gian này e cũng khá rảnh, ngoài ra e cũng ko thực hiện bất cứ cuộc gọi nào từ số đang sử dụng, ngoài việc gọi lên tổng đài Mobiphone 9090 (cuộc gọi miễn phí) để chửi cách làm ăn bầy nhầy mất dạy của tụi nó!
Em chuyển mãi chả được xong nản quá nên chả thèm làm nữa. Bên Viettel thì gọi điện thoại bảo hướng dẫn gọi điện thoại hoặc ra điểm giao dịch Mobi hỏi mấy câu xong ghi âm lại rồi gửi cho Viettel để nó đập Mobi. Nghĩ mất công quá nên thôi kệ mẹ.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Em chuyển mãi chả được xong nản quá nên chả thèm làm nữa. Bên Viettel thì gọi điện thoại bảo hướng dẫn gọi điện thoại hoặc ra điểm giao dịch Mobi hỏi mấy câu xong ghi âm lại rồi gửi cho Viettel để nó đập Mobi. Nghĩ mất công quá nên thôi kệ mẹ.
Tụi nó chỉ đợi có thế thôi mà;)).
Dc cái thời gian này e khá rảnh, sẵn sàng gọi tổng đài mobi ngày vài lần tổng sỉ vả từ thằng tổng giám đốc mobiphone mới bị bắt năm ngoái trở xuống, sẵn sàng ngồi đồng "rà soát" cả buổi cùng nhân viên lẫn trưởng ca, tiện thể tiếp khách hàng đến giao dịch vs mobiphone luôn =))

dung30

Đi bộ
Mình nhận được bát pha lê của nhà mạng Mobiphone nhân 25 năm là cũng vui rồi

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Nếu trả trước còn dư tiền thì có được tính chuyển sang nhà mạng mới không nhỉ?

bạc nhược

[Tịch thu bằng lái]
đang dùng Mobifone hơn chục năm rồi, hôm nọ định chuyển sang Việt Nam Mobi mà nó bảo thuê bao của quý khách là hạng kết nối dài lâu nên không chuyển mạng khác được, quý khách có thể trả lại số thuê bao hoặc đăng ký thuê bao mới nếu muốn sử dụng mạng di động khác
Sim Mobi của e số đẹp giờ bỏ cũng không được, mà chuyển mạng càng không được. E phải làm sao bây giờ ? e cắn rơm cắn cỏ xin các cao nhân lời khuyên ạ
E muốn giữ số phong thủy, nhưng không muốn ở lại Mobifone nữa, chán lắm rồi !!!
À mà e bảo nhân viên là e không xin thuê bao vàng bạc gì hết, cái vàng bạc kim cương đó là do nhà mạng gán cho e lúc nào e cũng không biết ạ

Dontask

Xe máy
đã thế càng có lý do để chuyển cụ ạ, dịch vụ láo nháo quá

Suzcok

Xe hơi
Cụ cũng phải đạt tiêu chí gì thì đến sinh nhật hay dịp gì mới có quà chứ nhỉ? Nói gì thì nói, Mobi là thằng đầu tiên nghĩ ra và thực hiện việc tặng quà sinh nhật cho khách hàng đấy cụ ạ.
Em chưa bao giờ được tặng quà SN Cụ nhé,nhưng lần đầu tiên được các bạn ấy quan tâm là cách đây gần tháng gọi điện gợi ý mua một lần 6 tháng trả tiền 5 tháng cho gói 3G 90k/tháng.

cún xinh 1992

Đi bộ
Bận 1 thời gian hnay mới ngó vào đây để hóng CCCM thì thấy toàn chuyển mạng. Mạng nó cũng giống như giao thông nước nhà ý các cụ ah. Đua nhau bon chen chuyển đổi rồi lấy đâu ra băng thông mà sử dụng. E dùng vt đăng ký gói 90K mà load siêu đơ. Gọi tổng đài tỉ lần vẫn là câu chúng e đang khắc phục. Chán nó lắm rồi, muốn dứt áo ra đi mà k được :( Nếu đây k phải số đt bán hàng ol của em thì e bỏ lâu rồi

Không Mang Não

Đi bộ
cụ chửi hay lắm .mai e mà bị chúng nó từ chối thì cũng học mấy câu này để dùng

ba_phải

[Tịch thu bằng lái]
Lằng nhằng chuyển mạng mắt thời gian mà chả đâu vào đâu. Thôi có lẽ e không chuyển nữa, mệt mỏi quá

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Bận 1 thời gian hnay mới ngó vào đây để hóng CCCM thì thấy toàn chuyển mạng. Mạng nó cũng giống như giao thông nước nhà ý các cụ ah. Đua nhau bon chen chuyển đổi rồi lấy đâu ra băng thông mà sử dụng. E dùng vt đăng ký gói 90K mà load siêu đơ. Gọi tổng đài tỉ lần vẫn là câu chúng e đang khắc phục. Chán nó lắm rồi, muốn dứt áo ra đi mà k được :( Nếu đây k phải số đt bán hàng ol của em thì e bỏ lâu rồi
Chán thế sao ko chuyển đi?
Topic về YCCM ko nói về chuyển mạng thì nói về cái gì nữa?
Khi đạt đến giới hạn thì nhà mạng đông khách chuyển đến ắt sẽ tự biết mà điều chỉnh, ko điều chỉnh thì mất khách, có thế thôi!

Phoco.com

Xe buýt
Chăc cụ ít đi ra ngoại thành, các vùng quê xa hiặc miền núi. Mobi ra khỏi các vùng đô thị là sóng sánh yếu, mất 3G 4G.
Cụ nói thế nào chứ e đi xuyên việt dùng 3g mobi vẫn nét căng, đi khắp xó xỉnh nhé.

8828

Xe buýt
Cụ nói thế nào chứ e đi xuyên việt dùng 3g mobi vẫn nét căng, đi khắp xó xỉnh nhé.
E ko biết cụ đi xuyên Việt chui vào xó nào mà sóng 3g mobi căng. E về quê cách Hồ Guơm có 40km thôi mà sóng 3G đã chập chờn chỗ có, chỗ ko rồi. Hay e đi lên Thung Nai - Hòa Bình, Núi Ba Vì cũng chả có 3G ah.

sonduong2412

Xe đạp
Chuyển 2 phát từ mobi->vit mà vẫn ko được.

DAEWOO_LABO

Xe tải
Em bị nó giữ lại 2 năm sau mới được chuyển

Minhbeboi

Xe buýt
Mình vẫn dùng viettel là nhiều