[VHGT] Em đi đăng kiểm lại con xe mà vừa tức lại vừa phục sự sáng tạo của cán bộ đăng kiểm

cháu lên 3

Xe container
xe ngon thì nó xin bồi dưỡng, còn xe mà có vấn đề thì giá chung 2 lít, ko có thì nó bắt về sửa lại mới cho đăng kiểm

darkz

Xe tải
Đọc bài của cụ em thấy đến là hài, nhưng cụ cũng gặp may đấy chứ, bình thường là nó đã gọi lại rồi bảo thêm lỗi này lỗi kia như phanh hay khí thải cụ trên đã nói :D

9Dragon

Xe tăng
Em hay đăng kiểm chỗ đường Giải Phóng, thấy thủ tục cũng nhanh gọn, chẳng mất đồng nào, hehe
Em cũng vài lần làm ở đây. Có hôm đi làm hộ thèmg em, xe biển 14. Bác đăng kiểm gọi vào xe ngồi cùng, bác ý khen xem đẹp, sạch... Rồi loạn quanh 1 hồi cũng xin bồi dưỡng. Keke.

unknown.king

Xe tăng
em ngu dại còn đưa 2 trăm cơ ạ :-< nhưng các cán bộ được chỉ thị của Bác Hồ, rõ nhiệt tình. săm soi phát hiện em dính 2 cái đinh nữa. đúng là Bác Hồ muôn nămm

buicongchuc

Xe ba gác
Các cụ đi đăng kiểm lai cái video ghi hình kín hoặc ghi âm xem sao.
Mà kiên quyết không "bồi dưỡng" xem bọn ĐK đó làm được gì?

Tiendung2912

[Tịch thu bằng lái]
Đâu cũng phải tiền ưc chế nhưng không làm gì được đâu

tranminhhoa

Xe tăng
Hồi em mới mua xe, 2004, vẫn ngu ngơ, đi đăng kiểm cũng bị gọi vào gặp riêng như bác này rồi các anh ấy bảo "cho xin tiền photo", em bảo "photo à, ok!" liền đó em rút ví lấy 4.ooo đồng vứt toẹt vào cái ngăn kéo và cầm giấy tờ đi ra. :))
Lần khác em đã có "kinh nghiệm" rồi nhưng lâu không đi nên không cập nhật khung giá, em để 50k trong xe và ung dung ra hút thuốc. Lúc sau bị gọi vào bảo xe anh hỏng nọ hỏng kia, không đăng kiểm được. ***, em điên lên đứng giữa trạm chỉ mặt thằng đăng kiểm viên chửi cho nó vuốt mặt không kịp. Liền đó có một chị hộc tốc chạy ra kéo em vào phòng riêng bảo em hạ hoả và trả lại em toàn bộ lệ phí, em cầm hồ sơ và tèn sang trạm khác, bổ sung ít bôi trơn, lại ok :))

cuke

Xe đạp
Không biết kiểu này xã hội của chúng ta sẽ đi về đâu :-/. Lại giống xã hội Phong kiến ngà xưa thôi, sẽ không còn ăm trộm, kẻ cắp nữa mà toàn ăn cướp. Cướp đêm là "đói" còn cướp ngày là "công bộc". Ôi cuộc đời... [-O<[-O<

linhbap

Xe buýt
Quá phục cụ chủ, đi đăng kiểm mà chưa dán tem cũng phóng về

ccasanova

Xe tải
đây là thực trạng chung rồi, hôm e đi đăng kiểm cũng vậy
gọi là bồi dưỡng a e 100k
e còn trẻ mà bác ý lại đáng tuổi bố e đã nói thế thì cũng khó từ chối lắm

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Cụ chủ chắc đi công tác nước ngoài lâu năm nên lạc hậu, Chuyện thường ngày mà !!!

chung-lacetti

Xe hơi
Cái này gọi là tham nhũng vặt đấy cụ ạ.

laixechuanchi

Xe hơi
Đấy là cụ bồi dưỡng ấy chứ, có ai ép đâu, chỉ gợi ý thôi mà.

jeep_iraq

Xe buýt
hà nội em thấy còn lịch sự hơn, em dk toàn mất 2 trăm , ở quảng ninh gần đèo bụt em mất 3 trăm cơ .

votuan123

Xe hơi
E gặp mai thành chai sạn rồi

tunni

Xe tải
E đi đăng kiểm ở Giải Phóng thì ko thấy xin ah, mà có xin em cũng ko bao giờ cho!

Tuananhhau

Xe điện
Hành là chính. Giờ đi đâu cũng là gợi ý này nọ bồi dưỡng.

laixe6868

Xe tải
Hôm nọ, hết hạn đăng kiểm con vợ 2, em hăm hở lên đường và vào quầy tiếp nhận hồ sơ đăng kiểm lại. Em mừng thầm, cơ quan đăng kiểm làm tốt thật: quầy tiếp nhận MỘT CỬA nhé, các cán bộ giao tiếp nhiệt tình hướng dẫn, ăn vận đẹp đẽ và không thấy thu thêm một lệ phí nào khác ngoài các khoản thu theo quy định.
Song hết các thủ tục em quay lại MỘT CỬA nhận lại giấy tờ, đợi một lúc đến lượt em vào lấy thì em được hướng dẫn sang phòng số 3 lấy lại giấy tờ, đến đây em hơi ngạc nhiên rồi vì lại mọc ra MỘT CỬA khác đây. Em sang phòng số 3 , thì gặp 1 bác đang đợi ở ngoài phòng để vào lấy giấy tờ như em, em vào trước bác kia vào theo gặp một anh cán bộ đăng kiểm trong phòng, anh nghiêm khắc mời bác kia đi ra ngoài đóng cửa lại đợi lượt sau, chỉ tiếp một mình em. (Lúc này em hơi sợ, kiểu như sắp bị tra hỏi cung). Bác vui vẻ đưa giấy tờ lại cho em, bảo em ký nhận vào, xong xuôi em thấy bác ấy nói loáng thoáng cái gì đó em chỉ nghe thấy cuối câu là "ì xèo.... động viên anh em".
Em hỏi lại "xong chưa anh?"
thì nghe bác nói: "xong rồi, anh có bồi dưỡng gì cho anh em thì để lại đây"
Em thấy hay đây em ok nhưng em không đưa, em ra ngoài xem sao thì thấy không vấn đề gì (không gọi lại hay khó chịu gì khác), bác ở ngoài lúc nãy vào luôn và đóng cửa lại. Em đợi khoảng 5 phút kiểm tra giấy tờ đủ cả, bác kia vừa ra lẩm bẩm với em "lại mất thêm trăm nữa bồi dưỡng". Em đồng cảm với bác 1 tí rồi lên xe ra về.
Em đi được khoảng mấy km gì đấy thì có điện thoại gọi "anh quay lại để tôi dán tem đăng kiểm cho". Lúc này em mới chợt nhớ là cán bộ chưa đưa tem đăng kiểm cho để dán lên xe. Đang vội về mà lại phải quay lại. Bực mình.
Em Quay lại thì có ông anh khác ra ngoài đường đón, càu nhàu là em không đợi anh ấy dán cho, em về nhanh thế. Đến bây giờ em mới hiểu "không có trăm kia bồi dưỡng là chưa có cái này", em đành để bác ấy dán cho em và cám ơn bác 1 trăm. bác tươi cười dặn dò em cẩn thận hẹn năm rưỡi nữa gặp lại. Em bái phục!
Phải công nhận cán bộ đăng kiểm sáng tạo thật, tự nhiên mọc thêm cái phòng tên là SỐ 3, em để ý hồ sơ trả lại được mang từ phòng MỘT CỬA sang phòng SỐ 3 qua mỗi cái ô cửa nhỏ giữa hai phòng và bằng một cái nhớn người của chị tiếp nhận hồ sơ.
Về việc gợi ý bồi dưỡng của CB đăng kiểm thì em không ý kiến gì.

Việc cụ chưa dán xong têm đk đã đi về để họ gọi lại mà cụ nói là họ sáng tạo thì em nghĩ không đúng, có khi oan cho người ta. Chắc cụ không để ý và không đợi dán xong mà đã tự đi xe về. Bao giờ chỗ 1 cửa cũng gọi cụ lên nhận và ký nhận giấy tờ đăng kiểm trước, việc dán tem thì do 1 người khác nhận trách nhiệm chuyên đi dán tem, người này có thể không phải là đăng kiểm viên, đồ nghề của họ chắng cần máy móc gì mà chỉ có mỗi cái dao rọc giấy bé bé. Vì công việc của họ đơn giản và làm rất nhanh nên không bao giờ người ta thấy cụ ký nhận là dán tem ngay, chờ khoảng 3, 4, 5 xe gì đấy họ mới đi dán cả loạt. Người ta cầm 1 tập soi biển số xe nào vào dán xe đó thôi. Lẽ ra cụ nên đợi họ làm nốt việc rồi hãy đi xe về.

Lúc người ta cầm tem ra dán cho xe cụ nhưng không thấy xe cụ đâu thì đương nhiên là họ phải tra lại danh sách số ĐT lúc ký để liên lạc với cụ chứ không lẽ họ lại vứt tem đi thì chỉ thiệt cho cụ vì cụ đã ký nhận rồi còn gì. Người ta càu nhàu cụ là đúng rồi chứ không phải để nhận xiền của cụ mà càu nhàu đâu.

xin hết.

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đường Tăng đi thỉnh kinh đến chỗ Phật tổ rồi vẫn còn mất cái bát tộ vàng thì cụ còn phàn nàn cái gì :D