em đi du lịch Cửa Lò. Ăn ngủ, chơi thế nào?

mn2t

Xe điện
Vào Cửa Lò các bác chịu khó chạy xuống cửa Hội ăn uống rẻ, ngon. Em vừa rồi chạy vào đó, cứ ngày tắm, trưa, tối ra Cửa Hội. 4 người mà ăn uống đủ thứ chỉ loanh quanh tầm 150k/người đổ lại. Ở cuối đường Bình Minh có 1 dãy kiost ven biển - khoảng 70-80 cái gì đó, đến kiost số 12 (Hình như tên là Hồng Vân hay sao ý), chủ quán vui vẻ, nhiệt tình hướng dẫn.
Cửa Lò hơi buồn, ở 1 ngày xong vào Bãi lữ ở. Giá cũng ok, nhưng độ buồn thì trên cửa lò. Được cái đường đi đẹp, sau 1 hồi đồi núi tẻ nhạt, đi vòng qua núi thì quang cảnh mở ra choáng ngợp, quá đẹp. Ăn thì đi từ khu đó ra cửa hiền khoảng 1km (đi bộ ok, hoặc xe điện hoặc gọi nhà hàng đến đón), ăn rẻ ngon không kém cửa Hội, các bác ghé quán Phong Thiên phía cuối dãy, đồ ăn ngon, có võng nghỉ ngơi thư giãn.
Nói chung Cửa Lò dân thân thiện, đồ ăn ngon, rẻ (tất nhiên đến đúng chỗ, vì như lần trước đi, cứ nhảy các quán ven biển Cửa Lò, ăn cũng ok, nhưng không phê bằng đi các chỗ em kể trên). Đặc biệt, bệnh viện ở đấy siêu rẻ, em bị dị ứng, ra bệnh viện đa khoa cửa lò (cách đường Bình Minh 700m thì phải), vừa truyền nước, tiêm bắp, thuốc, lấy máu xét nghiêm, tổng thiệt hại 115k, thêm 10k gửi oto nữa. Bác sĩ thì thân thiện, đến bệnh nhân nằm cạnh cũng vui vẻ luôn :) thấy yêu cửa lò hẳn :D

cuky99

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi giờ đi CL đi đường 1 hay đừong HCM thì ổn. Nhà em cũng sắp đi. Nhờ các cụ tư vấn tuyến đường giúp ợ.

namanh1208

Xe tải
Nhà em vừa đi về đây, Cửa Lò ngon, bổ và đẹp Cụ ơi.

Hôm 30/4 - 1/5 đại gia đình nhà em vừa đi Cửa Lò về. Chia sẻ thêm kinh nghiệm các cụ/mợ nhé.

Ở: Khách sạn Thái An Cửa Lò - Khách sạn ngay sát bờ biển, trung tâm Cửa Lò, mới, rất to, đẹp (giá thì tương đương 3 sao nhưng chất lượng em nghĩ phải 4 sao) - phục vụ tốt, nhiệt tình và nhân viên xinh. Khách sạn có Bể bơi tràn trên tầng cao nên trẻ con nhà em rất thích, vừa tắm bể bơi vừa view toàn bộ Cửa Lò. Coffee Sky Bar ở tầng 10 rất mát, vừa nhâm nhi cốc cà phê rang xay ngon vừa hít hà vị mằn mặn của gió biển, rất phê. Hôm đó, nhà em có người nhà sinh nhật nên tổ chức luôn ở Hội trường to rộng và hát karaoke tại đó luôn (Hội trường này mà tổ chức hội nghị/hội thảo thì cũng rất ổn). À, em đi nhiều nơi nhưng phải công nhận Wifi tại đây tốt và nhanh nhất. Hỏi nhân viên mới biết là Khách sạn đầu tư hệ thống wifi mới nhất cùng với gói internet cáp quang nên tốc độ rất cao và ổn định. Nhà em thuê 2 PHÒNG CĂN HỘ VIP, rất rộng, có phòng khách riêng mà lại view biển nữa. Các cụ/mợ tham khảo ở đây www.thaiancualo.com.vn

Ăn: Ăn luôn tại nhà hàng khách sạn. Đầu bếp nấu rất ngon (vừa miệng và đồ hải sản thì tươi). Đặc biệt ấn tượng với món Mực nháy (ăn vào mới biết nó tươi, ngon, giòn thế nào các cụ/mợ à). Thực đơn cũng đa dạng lắm: Cua rang me, Lươn xứ Nghệ...

Chơi: Chơi Tennis ở sân cách ks 30m; Sân Golf cách đấy 1km; Hát hò ở Hội trường khách sạn hoặc ra Quán Kara cách đó 100m hoặc đi xe Điện ngắm Cửa Lò. Có món câu mực buổi tối cũng rất hay.

Xả Street: Ra biển bơi và ngắm các em xinh xắn là xả xong stress ngay...

Hehe, kinh nghiệm ăn chơi của em cụ cứ thử xem, đảm bảo sẽ có kỳ nghỉ trọn vẹn. Hiihiii ;;);;);;)

Đây là số em lễ tân xinh đẹp 091.899.8.667 em Lâm hoặc 0129.2900.222 anh Đức giám đốc nhé cụ/mợ.
:-c:-c:-c

Chỉnh sửa cuối:

xeodau

Xe buýt
cụ cho em hỏi năm nay đi của lò đi dg QL1A được chưa ạ, còn tắc ko
Đi Cửa Lò giờ cứ đường 1A mà diễn cụ nhé. đường đẹp, tuy nhiên ngày lễ thì hơi đông đấy. Cách đây 20 ngày em có vào Vinh đi đường 1A đoạn Thị Trấn Bỉm sơn đang làm đường nên cũng bị tắc chút, còn lại là đi ngon.

butchikim

Xe ba gác
Đi Cửa Lò giờ cứ đường 1A mà diễn cụ nhé. đường đẹp, tuy nhiên ngày lễ thì hơi đông đấy. Cách đây 20 ngày em có vào Vinh đi đường 1A đoạn Thị Trấn Bỉm sơn đang làm đường nên cũng bị tắc chút, còn lại là đi ngon.
Mai cháu lượn cung này, hi vọng không tắc ;))

Gã Đẽo Chữ

Xe đạp
Em cám ơn cụ góp ý. Cái đó em sẽ chấn chỉnh nhân viên ngay :)
Khoảng cuối tháng 6, đầu tháng 7/2018 nhà mình đi Cửa Lò, 4 người, gồm 2 nhớn (44 tuổi + 40 tuổi), 2 bé (15 tuổi + 5 tuổi), dự kiến 4 ngày (có thể lâu hơn nếu 5 tuổi máu). Các bạn cho xin vài thông tin về chỗ các bạn với nhé (ví dụ: Cách biển bao xa; giá cả; dịch vụ...). Cảm ơn các bạn!