[Thảo luận] Em đi đúng luật mà vẫn bị đâm .

Qua Cơn Mê

Xe tải
Từ xưa đến nay em luôn cố gắng đi đúng luật và nhường nhị mọi người trên đường cứ nghĩ là đi đúng luật thì sẽ không sao nhưng ở xứ "vịt" thì không có gì là chắc chắn trong giao thông . Tốt nay ( khoảng 8 giờ kém 15 ) khi em đang đi xe máy đến ngã tư Phan Đình Phùng -Nguyễn Tri Phương với tốc độ 30km/h thì thấy đèn chuyển vàn nên em từ từ giảm tốc độ và dừng xe . Nhưng các cụ biết đấy ở Việt Nam mình thì nhiều người ẫn coi đèn xanh và đèn vàng là một , khi đèn chuyển từ vàng sang đỏ thì vẫn có nhiều xe máy cố tình tăng ga vượt lên . Em nghĩ là mình cứ đi đúng luật cho an toàn không cần vượt theo họ làm gì thì bất ngờ bị một xe đằng sau đâm vào đ*t , xe em bị b=đẩy lên phía trước một đoạn em cũng suýt bị ngã :-L Em quay lại thì thấy người vừa đâm vào mình là một ông khoảng 40 tuổi , đội mbh thì không cài quai . Em quát : "Chú đi kiểu gì thế ?" thì ông ý ra vẻ ăn năn rồi đổ lỗi cho phanh xe có vấn đề ( có mà định vượt đèn đỏ nhưng tai lái còn non ý ) Em thấy mình cũng không sao xe thì chỉ bị méo biển kiểm soát nên cũng không muốn bắt đền và cho ông ý đi :-q. Đúng là phúc bất trùng lai họa vô đơn chí , cũng may là vẫn còn lành lặn để về viết cái thớt này ;;) . Bây giờ giao thông càng ngày càng loạn mình đi đúng luật chưa chắc đã là an toàn , chung quy cũng là do ý thức chấp hành luật pháp của mọi người còn quá kém . Chẳng biết đến bao giờ thì Việt Nam mình mới có cái gọi là "văn hóa giao thông" :-B

fuxe

Xe container
văn hóa giao thông nhà mình đang như thế rồi, nên cái này phải nói là "Chẳng biết đến bao giờ thì Việt Nam mình vô văn hóa giao thông"

SốtVirút

Xe tăng
May cho cụ, gặp phải hung thần thì...

mlucky

Xe đạp
Hồi trước chỉ đi 2b, em cũng hay đi thế. Nhưng từ ngày đi 4b, ngắm 2b làm thế bên mình thấy khiếp, lúc đi 2b lại từ tốn hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

amatuer

Xe tải
Choài , bác đi đúng luật mà vẫn bị đâm tức là người đâm bác đi sai luật có thế thoai, mà ở cuộc sống sao tránh khỏi sai sót chứ hjhj

kawaii298

Xe máy
nhiều khi đèn còn 3s mới chuyển sang xanh mà 4b đằng sau đã còi inh ỏi rồi :-??

dzuy1010

Xe tăng
Trước khí dừng em phải phanh vài phát để đằng sau biết.

ok123

Xe máy
Em nghĩ ở Việt nam mình, đi đúng luật thì mình tránh không đâm vào người khác, còn người khác có đâm vào mình hay không là do "hên xui" thôi ạ. Xin biểu dương bác vì đã ứng xử văn hóa khi tham gia giao thông!!!

anhtho

Xe ngựa
Chuyện này ở ta quá bình thường. Nếu bạn đi 2b mà hay phanh gấp thì càng bị hơn. Kinh nghiệm đi 2b là dù chờ đèn đỏ, vẫn liếc gương hậu xem đằng sau có hung thần (hay 4b) loạng quạng không, nếu có thì phải cẩn trọng đề phòng, và cũng cố tránh chờ đèn đỏ ở phía sau 1 em 4b khác vì nếu có 1 em nữa 'quên[' phanh là dễ bị ép giò lắm. Nếu bị 2b hun nhẹ đằng sau thì nói chung ít có gì nghiêm trọng xẩy ra, không đáng ngại.

ichbinminh

Xe buýt
Vấn đề của cụ chính là vì cụ đi đúng luật nên mới xảy ra va chạm đấy ợ. Em là em dự thế... 8->

TuNam

Xe tải
Khi xảy ra va chạm, ở VN, câu giao tiếp đầu tiên trong 99% trường hợp là "đi kiểu gì thế ?"

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
Khi xảy ra va chạm, ở VN, câu giao tiếp đầu tiên trong 99% trường hợp là "đi kiểu gì thế ?"
em dự, có các bước tiến hành sau, trình tự các bước có thể thay đổi:
- thi ngoại ngữ @#$%^&, thi luật ;))
- gọi điện thoại cho người thân, bạn thân b-(
- chơi game street fighter & dự giải marathon :))
- ... còn nữa ... =))

lyhuong

Xe điện
em dự, có các bước tiến hành sau, trình tự các bước có thể thay đổi:

- gọi điện thoại cho người thân, bạn thân b-(
- chơi game street fighter & dự giải marathon :))
- ... còn nữa ... =))
Có lần em đã sút cho 1 ông nhõi 1 phát can tội rút đ t ra dọa gọi đội :D

PhanhGap

Xe điện
Từ xưa đến nay em luôn cố gắng đi đúng luật và nhường nhị mọi người trên đường cứ nghĩ là đi đúng luật thì sẽ không sao nhưng ở xứ "vịt" thì không có gì là chắc chắn trong giao thông . Tốt nay ( khoảng 8 giờ kém 15 ) khi em đang đi xe máy đến ngã tư Phan Đình Phùng -Nguyễn Tri Phương với tốc độ 30km/h thì thấy đèn chuyển vàn nên em từ từ giảm tốc độ và dừng xe . Nhưng các cụ biết đấy ở Việt Nam mình thì nhiều người ẫn coi đèn xanh và đèn vàng là một , khi đèn chuyển từ vàng sang đỏ thì vẫn có nhiều xe máy cố tình tăng ga vượt lên . Em nghĩ là mình cứ đi đúng luật cho an toàn không cần vượt theo họ làm gì thì bất ngờ bị một xe đằng sau đâm vào đ*t , xe em bị b=đẩy lên phía trước một đoạn em cũng suýt bị ngã :-L Em quay lại thì thấy người vừa đâm vào mình là một ông khoảng 40 tuổi , đội mbh thì không cài quai . Em quát : "Chú đi kiểu gì thế ?" thì ông ý ra vẻ ăn năn rồi đổ lỗi cho phanh xe có vấn đề ( có mà định vượt đèn đỏ nhưng tai lái còn non ý ) Em thấy mình cũng không sao xe thì chỉ bị méo biển kiểm soát nên cũng không muốn bắt đền và cho ông ý đi :-q. Đúng là phúc bất trùng lai họa vô đơn chí , cũng may là vẫn còn lành lặn để về viết cái thớt này ;;) . Bây giờ giao thông càng ngày càng loạn mình đi đúng luật chưa chắc đã là an toàn , chung quy cũng là do ý thức chấp hành luật pháp của mọi người còn quá kém . Chẳng biết đến bao giờ thì Việt Nam mình mới có cái gọi là "văn hóa giao thông" :-B
Ở xứ mình coi như đấy là rủi ro luôn rình rập với mức độ cao đi cụ. Dân vịt mình bị coi là bị sì trét nặng vì những vấn đề vớ vẩn nhất mà đáng ra không cần thiết phải như vậy. Mối khi ra đường tham gia giao thông, E luôn ý thức 1 điều rằng: Mình luôn phải đi đúng đi đủ, đồng thời vẫn phải luôn đề phòng các thằng điên, tâm thần, dở hơi nào đó xuất hiện bất thình lình gây cho mình thiệt hại bất kỳ lúc nào, mọi lúc mọi nơi. Sẵn sàng ứng phó kịp thời để giảm thiểu mức độ rủi ro xuống mức thấp nhất.:(

CDX2010

Xe hơi
Chúc mừng cụ còn an toàn :))
Đi 2B cũng phải tranh thủ nhìn GƯƠNG các Cụ ợ - Để còn biết mà tránh :)
Chúc các cụ lái xe an toàn!

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn

fanruot_mu™

Xe tải
Website
yeuhaiphong.com
99% người VN mình tham gia giao thông bây h vẫn nghĩ đèn vàng và đèn xanh là 1, trong đó có cả mấy bác lái xe già các cụ nhé. Như thế các cụ cứ bảo ra đường làm sao k lo ngay ngáy :D

Ô tô điên

Xe tăng
Tham gia giao thông còn nhiều cái buồn cười lắm ví dụ như
lúc ket xe thì ai ai cũng muốn phi cho nhanh, lách qua cho nhanh nhưng khi đường thoáng rộng, cho phép đi nhanh thì lại ko đi nhanh mà chứ chậy ì ỳ ra đó, mà chạy chậm lai ko đi vào làn chạy chậm mà cứ đi vào làn xe tốc độ cao, khi xe sau chạy nhanh bật xi nhan cho xin phép vượt thì lại ko cho vượt làm cản trở giao thông
đền đỏ đang dừng, còn 4-5s nữa chuyển sang đèn xanh thì phía sau đã bim còi rồi