Em đi kia K3 1.6AT mà thấy ồn quá! Các cụ giúp em với

PoBeo

Xe điện
Các cụ đi trong phố thì k thấy ồn đâu! Em đi làm trên đại lộ thăng long suôt nên mới cảm nhận đc độ ồn khi đi trên 80km/h
Nghe em tư vấn đi, làm bộ âm thanh khoảng 60 củ, cải thiện hơn nhiều so với việc làm cách âm trần, gầm và thay lốp đấy :))

Kamekameha

Xe hơi
em đang đi altis bán đi mua em này. về dc 1 tuần thì phải bán đi vì quá ồn. đi phố không sao nhưng ra đường trường rất nhức đầu, cảm giác xe nó k có độ êm ái, cả về độ sóc và tiếng ồn nhé. dvd trường hải lắp âm thanh quá tệ nữa. còn lại mọi cái good

Bachunchun

Xe tải
em đang đi altis bán đi mua em này. về dc 1 tuần thì phải bán đi vì quá ồn. đi phố không sao nhưng ra đường trường rất nhức đầu, cảm giác xe nó k có độ êm ái, cả về độ sóc và tiếng ồn nhé. dvd trường hải lắp âm thanh quá tệ nữa. còn lại mọi cái good
Bán đi cụ mua xe gì kia buổi sáng à

ngochoangimsat

Xe tăng
Em mới cưới em Kia K3 1.6AT đc hơn tháng!
Nghe các tiền bối of nói là thay bộ lốp michenlin sẽ dỡ ồn hơn nên cũng đã thay luôn 5 quả từ khi mua về rồi!
Kết quả em hay đi trên tuyến đại lộ Thăng long - hòa bình nhưng vẫn ồn quá! Nhất là đi tầm 80-100 km/h trước ( trước em đi camry 2001 cũng k ồn vậy)
Các cụ tư vấn cho em xem khắc phục như thế nào là ok nhất! K Gấu nhà em kêu kinh quá( gấu k cho lấy k3 nhưng em quyết lấy nên bây giờ lòn nhòn kinh)
Các cụ cứu em với!!!! Help.......! :((
Ồn như ngồi trong máy bay BOING khi đi đường bê tông hoặc đường nhựa cũ là ưu điểm của K3 mà cụ! Chả có thuốc nào cứu được đâu, mở to nhạc lên thôi. Tiếng hát thì luôn luôn át tiếng bom là cách giáo dục của nhà mình từ khi còn nhỏ. Cụ quên nhanh thế. Cháu là cứ lên youtube tải cả một bộ sưu tập của em Nhàn với em Thơ về để vào USB, lên xe là các ẻm gào thét. Chả còn nghĩ đến ồn nữa

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ có chém gió quá ko ạ. Chứ cháu chả thấy ai đang đi altis lại đi mua K3 về rồi đi một tuần lại bán tiếp K3. Có mà cụ buôn xe! Có thể cụ mua K3 lướt rồi kiếm được khách bán đc giá nên tẩy chứ ạ. Chứ nếu mua xe mới tinh mà một tuần bán có mà đốt tiền. Mà nhiều tiền để đốt vậy thường hay đi xe Đức chứ ai lại thí nghiệm với xe Hàn đâu. Cụ tả thực cháu xem ạ.

Hay cụ là dân chuyên chơi xe hơi ạ? Chứ 1 tuần đúng là quá ngắn, có khi vừa mới đi được một vài chục Km hoặc max thì một lần đổ xăng

Chỉnh sửa cuối:

Kamekameha

Xe hơi
Cụ có chém gió quá ko ạ. Chứ cháu chả thấy ai đang đi altis lại đi mua K3 về rồi đi một tuần lại bán tiếp K3. Có mà cụ buôn xe! Có thể cụ mua K3 lướt rồi kiếm được khách bán đc giá nên tẩy chứ ạ. Chứ nếu mua xe mới tinh mà một tuần bán có mà đốt tiền. Mà nhiều tiền để đốt vậy thường hay đi xe Đức chứ ai lại thí nghiệm với xe Hàn đâu. Cụ tả thực cháu xem ạ.

Hay cụ là dân chuyên chơi xe hơi ạ? Chứ 1 tuần đúng là quá ngắn, có khi vừa mới đi được một vài chục Km hoặc max thì một lần đổ xăng
trước tiên là cháu không pảhi là dân chơi xe. cũng k dư giả đến mức thừa tiền , tuy mua 1 tuần nhưng cháy chạy được 1000km đường hỗn hợp đấy ạ. xe cháu mua cũ thôi, chau thick vì hình dáng xe đẹp, nhiều đồ chơi, nên đã lùng xục mua 1 em để đi, Cháu không chê nó toàn diện nhưng cái lý do duy nhất để bán đi đó là do nó ồn thôi, tại đang đi quen những xe êm ái rồi, cụ cứ đi thử altis mà xem. cụ sẽ có suy nghĩ khác ạ. thế nên chênh nhau 200t mà cái xe fom i xì nhau , độ bền giờ cũng xêm xem mà người ta vẫn mua altis, cái gì cũng có lý do của nó ạ. còn em k chê k3, khi nào các cụ phả đi nhiều loiaj xe mới đánh giá được xe nào hay xe nào dở ạ

xebongac

Xe buýt
Em mới cưới em Kia K3 1.6AT đc hơn tháng!
Nghe các tiền bối of nói là thay bộ lốp michenlin sẽ dỡ ồn hơn nên cũng đã thay luôn 5 quả từ khi mua về rồi!
Kết quả em hay đi trên tuyến đại lộ Thăng long - hòa bình nhưng vẫn ồn quá! Nhất là đi tầm 80-100 km/h trước ( trước em đi camry 2001 cũng k ồn vậy)
Các cụ tư vấn cho em xem khắc phục như thế nào là ok nhất! K Gấu nhà em kêu kinh quá( gấu k cho lấy k3 nhưng em quyết lấy nên bây giờ lòn nhòn kinh)
Các cụ cứu em với!!!! Help.......! :((
sao các cụ khác bảo K3 đỡ ồn hơn forte hơn nhỉ.

vietberry

Xe máy
e thấy K3 ko ồn lắm, tuy nhiên tiếng gió rít khi đi tốc độ cao lọt vào khá rõ

ngochoangimsat

Xe tăng
trước tiên là cháu không pảhi là dân chơi xe. cũng k dư giả đến mức thừa tiền , tuy mua 1 tuần nhưng cháy chạy được 1000km đường hỗn hợp đấy ạ. xe cháu mua cũ thôi, chau thick vì hình dáng xe đẹp, nhiều đồ chơi, nên đã lùng xục mua 1 em để đi, Cháu không chê nó toàn diện nhưng cái lý do duy nhất để bán đi đó là do nó ồn thôi, tại đang đi quen những xe êm ái rồi, cụ cứ đi thử altis mà xem. cụ sẽ có suy nghĩ khác ạ. thế nên chênh nhau 200t mà cái xe fom i xì nhau , độ bền giờ cũng xêm xem mà người ta vẫn mua altis, cái gì cũng có lý do của nó ạ. còn em k chê k3, khi nào các cụ phả đi nhiều loiaj xe mới đánh giá được xe nào hay xe nào dở ạ
Cháu công nhận là K3 nó ồn mà. Cháu cũng vài lần viết trên diễn đàn này rằng khi mà tắt nhạc thì ngồi trong con K3 như ngồi trong máy bay Boeing mà, chính vì thế cháu luôn phải mở nhạc khi lên xe cho nó át đi. Chứ cháu có phản đổi là nó ko ồn đâu. Xe K3 nhà cháu nên cháu rất hiểu nó ồn và nó thế nào. Cháu chỉ thắc mắc là cụ bán nhanh quá thế liệu có phải cụ chém gió tí cho vui ko thôi.

peiyingjun84

Xe hơi
Website
xuatkhaulaodong24h.vn
E thay 4 quả lốp mit. Tháy giảm đc 70% tiếng ồn so với lốp cũ. E hay đi tỉnh. Lốp cũ đi cứ như dội hẳn vào tai. Rất khó chịu. Công việc ko suôn sẻ nge nhạc j cũng chán. Tắt đi cho đỡ nhức đầu. Mà tắt đi lại nge rõ tiếng ồn. Haiza

Grandtouring

Xe điện
Yên tâm đi, Teana hơn một phân khúc mà cũng chả êm hơn K3 đâu. Cụ nào kêu Altis êm hơn K3 thì ... chịu.

rock4ever

Xe tải
K3 so với bmw 318i hay 325i đời thấp (2002-2004) thì đi em nào êm hơn ạ?

ngochoangimsat

Xe tăng

botmi

Xe buýt
các cụ cứ leo lên cả altis cả k3 chạy 1 vòng đường hồn hợp rồi nhận xét có muộn đâu

botmi

Xe buýt
Yên tâm đi, Teana hơn một phân khúc mà cũng chả êm hơn K3 đâu. Cụ nào kêu Altis êm hơn K3 thì ... chịu.
thục tế em teana e chưa leo lên bao giờ nhưng e có 1 nhận xét khác cụ. bản teana hàng nhập nguyên chiếc là một trong những đối trọng trực tiếp với camry và accord tại thị trường mỹ. giờ nhìn lại xe camry chưa nói bản nhập, chỉ nói bản LD cách âm rất tốt, vậy thì teana mà chả êm hơn k3 thì teana không bao giờ bán chạy được như vậy tại Mỹ đâu cụ ợ

Grandtouring

Xe điện
thục tế em teana e chưa leo lên bao giờ nhưng e có 1 nhận xét khác cụ. bản teana hàng nhập nguyên chiếc là một trong những đối trọng trực tiếp với camry và accord tại thị trường mỹ. giờ nhìn lại xe camry chưa nói bản nhập, chỉ nói bản LD cách âm rất tốt, vậy thì teana mà chả êm hơn k3 thì teana không bao giờ bán chạy được như vậy tại Mỹ đâu cụ ợ
Em cũng thấy lạ, vì phòng em có anh đi Teana nên em hay đi công việc cùng ngồi xe đó mà. Với lại, đường bên Mĩ hay Châu Âu nó đẹp, xe đi êm, không như đường nhà mình, xe nào chịu được.

Chỉnh sửa cuối:

wtpwt

Xe điện
Ồn bằng Mazda Premacy không các cụ?