Em đi Lào công tác, từ khảo sát cho đến lúc triển khai hệ thống

Cuonglv

Xe tăng
xuống máy bay chụp kiểu ảnh lưu niệm với anh Phi công trẻ, các mợ thấy phi công này được hem :)

Về đến chi nhánh, cuối ngày thư giãn bằng trờ này. Không biết có cụ nào nhà mềnh chơi món này chưa, em oánh hay phết rồi đấy

Tối cùng mấy anh em ở chi nhánh bảo nhau đi kiếm gì về nhậu thôi, sản phẩm đây ạ, 1 cáo, 1 dúi. Cáo 50K Kip/kg, Dúi thì em không nhớ

vlxury

Xe buýt
Cụ chủ nên thưởng thức món dòi duyện binh nữa cụ nhé, em nghe kể hấp dẫn quá mà chưa được sang ăn

hoangsonbs

Xe tải
Ông anh trai em bên BIDV sang Lào gần 2 năm rồi, Sang triển khai cho Lao Viet bank, cứ 3 tháng đi về 1 lần, cũng ít chụp choẹt xem ảnh của cụ cũng biết thêm ít về Lào

sangothinhphat

Xe tải
Website
www.sangothinhphat.com
Cụ chủ làm ở unitel à, cháu vừa ở bên đó về. Đi xe qua đó đc ông bạn quảng cáo unitel có 3g chạy ầm ầm, vậy là tự tin cầm đt và thêm cái tab để vừa đi vừa dò đường.
Kết quả là hic hic chẳng có tí sóng 3g nào để định vị, cũng may bên đó ít đường nên cứ nhìn biển mà đi. Cụ chủ cho hỏi bên đó hiện giờ có hãng nào 3g ngon, để đợt tới cháu đi ko bị kẹo lạc nữa ợ.

Cuonglv

Xe tăng
Cụ chủ làm ở unitel à, cháu vừa ở bên đó về. Đi xe qua đó đc ông bạn quảng cáo unitel có 3g chạy ầm ầm, vậy là tự tin cầm đt và thêm cái tab để vừa đi vừa dò đường.
Kết quả là hic hic chẳng có tí sóng 3g nào để định vị, cũng may bên đó ít đường nên cứ nhìn biển mà đi. Cụ chủ cho hỏi bên đó hiện giờ có hãng nào 3g ngon, để đợt tới cháu đi ko bị kẹo lạc nữa ợ.
Em không làm ở Unitel bên này, em ở VT sang hỗ trợ Unitel vài tháng thui ạ. Unitel bây giờ 3G Ok roài cụ ạ, em đang lướt Off với các cụ = 3g unitel đây ợ. Còn cụ không thích dùng Unitel cụ có thể dùng của Mphone, nhưng mphone vào sâu trong bản thì không có sóng đâu ợ :)

Cuonglv

Xe tăng
Cuối tuần rảnh rỗi bọn em đi thăm chiến khu xưa của cụ Kaisone phonemihan và cụ Khamtaixinphandon :D, tên các cụ ấy khó quá
Bọn em đi bằng con này của chi nhánh tỉnh, bên Lào phải đến 70% là dùng loại VIGO này, 2 cầu chạy khỏe lắm, em lên thùng sâu hàng tý ạ

Cả đội tiến vào thăm cụ Kaisone

Nơi làm việc của cụ Kaisone trong những năm phát triển cách mạng Lào là một hang đá, bên trong được sửa để cụ làm việc và tránh sự truy bắt của giặc mỹ
Cửa phòng làm việc đây ợ

Bên trong phòng để uống nước

Bàn họp của cụ với các cụ khác

Trong boongke của cụ ấy thì có cái máy này, em chả biết để làm gì

Chỗ của cụ ấy oánh răng và rửa mặt, tay chân, em có xin phép cụ Kaisone rửa nhờ cái tay

Đường hầm này là để cụ chạy thoát khi giặc tấn công vào

còn đây là tài liệu để cụ nghiên cứu đường lối cho cách mạng Lào

Cuonglv

Xe tăng
Thăm xong cụ KaiSone, bọn em sang thăm động của cụ Khamtaysiphandone

Động của cụ ấy rộng lắm, lại được đào sâu dưới đất nữa, trong động tối quá, con IP4s của em không chụp được, đây chắc là điểm yếu lớn nhất của Apple khi thiết kế Camera cho IP4s, chụp tối thì lởm thôi rồi
Có mỗi cái em ở trong động thôi

Còn đây là hố bom ngay giữa cửa động của cụ Khamtay, em chụp nhìn thế thôi chứ thực tế đường kính của hố bom hơn 10m và sâu ~ 3m

Chỉnh sửa cuối:

korandovinhyen

Xe container
Cụ chủ đi công tác sướng thật đấy, toàn được đi thăm chỗ này chỗ kia, mà cụ viết giống nhà báo quá, cảm ơn cụ!

sondong

Xe điện
Em không làm ở Unitel bên này, em ở VT sang hỗ trợ Unitel vài tháng thui ạ. Unitel bây giờ 3G Ok roài cụ ạ, em đang lướt Off với các cụ = 3g unitel đây ợ. Còn cụ không thích dùng Unitel cụ có thể dùng của Mphone, nhưng mphone vào sâu trong bản thì không có sóng đâu ợ :)
Ới ới.....hỗ trợ là mỹ từ đấy cụ ơi!!!!!!!!!!!!!!!hề hề

lehungacc

Xe buýt
Cuối tuần rảnh rỗi bọn em đi thăm chiến khu xưa của cụ Kaisone phonemihan và cụ Khamtaixinphandon :D, tên các cụ ấy khó quá
Bọn em đi bằng con này của chi nhánh tỉnh, bên Lào phải đến 70% là dùng loại VIGO này, 2 cầu chạy khỏe lắm, em lên thùng sâu hàng tý ạ
Cụ thì em ko bít nhưng em bít cái ông ngồi trên thùng xe cùng cụ (Hòa đại nhân PTC VTT)

Cuonglv

Xe tăng
Cụ thì em ko bít nhưng em bít cái ông ngồi trên thùng xe cùng cụ (Hòa đại nhân PTC VTT)
Ồ cụ biết anh H à, 2 anh em em chinh chiến với nhau ở bên này mấy tháng nay đây. Em ở TTTC, cụ ở đâu

Cuonglv

Xe tăng
Em tiếp nhé.
Ngày 15 tháng 9 dương là ngày tết đón người âm của Lào, bên Lào được nghỉ, mọi người mời nhau đến nhà uống bia, chi nhánh Hủa phăn có gần chục nhân viên, bọn em đi từng nhà một, uống từ 9h sáng đến 5h chiều
Với người Lào, khách được mời tới ăn là cứ thế bê mâm xuống ăn, và bật bia uống :)

Mâm cỗ đầy đủ cả Thịt, bánh, hoa quả
Mọi người cứ ăn và uống bia, kệ chủ nhà :D

Trong các món ăn có món này, cụ nào thưởng thức chưa ạ

lehungacc

Xe buýt
Ồ cụ biết anh H à, 2 anh em em chinh chiến với nhau ở bên này mấy tháng nay đây. Em ở TTTC, cụ ở đâu
Em cùng nghànhh dọc với anh H nhưng tận bên Lima - Peru cơ

likeSUV

Xe buýt
Cái món ở trên có phải bọ dừa, dế mèn và sâu ko ợ?

tuanzs

Xe container
Nhân viên bên Lào như thế này thì các cụ chắc chịu khó uống Bia lắm nhể :))