[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Luu Lehong

Xe container
Chao cac cu ah!
Em co mot van de thac mac mong thinh giao cac cu, tinh hinh la em co 1 nguoi quen Ha Noi mach cho ong lang ten la Quốc Anh 0983225316, số 33, ngo 64, lê trọng tấn. Em co goi dien cho ong ay xem chua thoat vi dia dem the nao, nghe ong ay noi thich qua chua khoi 100%, em nghi ngo qua, lam gi ma chua don vay???? Lieu trinh la 6,5 trieu cho 1 ca binh thuong. Em co len 1 so topic de hong xem, thay co nhieu nguoi noi vo va vo van cha lam sao, em cung thay vay, lam gi ma ong ay noi chua don gian the! Co cu nao o day lam chuot bach ong nay chua vay? Cho em biet tinh hinh duoc khong may cu, em xin chan thanh cam on.
Chia sẻ với bác đồng cảnh ngộ! Em đã có phản hồi ở đây ạ:

http://www.otofun.net/threads/425609-em-di-mo-thoat-vi-dia-dem/page79

Có lẽ nó cũng còn tuỳ thuộc cả cơ địa của bệnh nhân nữa bác ạ! Nhưng bản thân em thì có đỡ sau khi ĐT ở đây cùng kết hợp đắp thuốc dán chỗ khác nữa!
Cái này khỏi là khó, sau khi ổn định cần giữ gìn vận động nhẹ nhàng \:D/

xmen2129

Xe đạp
Chia sẻ với bác đồng cảnh ngộ! Em đã có phản hồi ở đây ạ:

http://www.otofun.net/threads/425609-em-di-mo-thoat-vi-dia-dem/page79

Có lẽ nó cũng còn tuỳ thuộc cả cơ địa của bệnh nhân nữa bác ạ! Nhưng bản thân em thì có đỡ sau khi ĐT ở đây cùng kết hợp đắp thuốc dán chỗ khác nữa!
Cái này khỏi là khó, sau khi ổn định cần giữ gìn vận động nhẹ nhàng \:D/
Cu co the noi gio tinh hinh cu co on khong ah, cui len ngoi xuong the nao? Em cung tinh lam chuot bach day xem the nao, mong may cu tu van giup.

Civic TN

Xe lăn
Cu co the noi gio tinh hinh cu co on khong ah, cui len ngoi xuong the nao? Em cung tinh lam chuot bach day xem the nao, mong may cu tu van giup.
Hình như hôm nọ cụ gọi e nhỉ?
Cái chị hôm cuối tháng 12 lên chỗ e làm việc rồi đi chưa ở đó giờ đã đỡ khá nhiều rồi cụ ạ. Hôm nay chị ấy lại lên chỗ e làm việc, khoe là ổn lắm rồi. e cũng thấy là bây giờ chị ấy đi lại bình thường, không khó khăn như lần trước nữa cụ ạ

nguyenlongthe

Xe tăng
5. Liệu trình chữa khoảng 10-15 ngày giá công xá là 6,5 Triệu. Em chữa 3 ngày thì đi Hòa An - Cao bằng công tác . Ngồi xe 7 tiếng đi + vào mỏ + về 7 tiếng. Người đau ê ẩm. Về chữa tiếp 3 ngày lại đi xuống QN công tác 2 ngày. Về chữa tiếp đến ngày 13 thì cũng đỡ. Mỗi ngày em chỉ đến chữa 1,5-2 phút. Việc chữa là đến cởi áo, nằm trên giường, anh Lang Anh day các cơ gân bên cột sống và mông. Sau thời gian 1 liệu trình a Lang nói là ko tác động thêm mà 25-30 ngày nữa sẽ ổn. Bảo hành 3 tháng
Chữa vậy là cao thủ rồi các cụ ơi,chỉ có điều khó có thể khỏi hoàn toàn được.Do vậy mà vẫn có người khỏi-Đỡ-và không đỡ.
Bệnh Thoát vị đĩa đệm tên như vậy,nhưng mỗi người do cơ địa tố chất cơ thể khác nhau,môi trường sinh hoạt làm việc khác nhau nên nôm na là kèm theo những biến chứng khác nhau.Nên muốn chữa đều dựa vào thực tế của từng bệnh nhân để có phương pháp chữa trị phù hợp và rất khó có thể khẳng định sau bao lâu sẽ khỏi bệnh hoàn toàn được.Trên nhiều diễn đàn đều có những phản hồi hay dở,tốt xấu các cụ quan tâm cứ tìm hiểu cho kỹ.

nguoi qn

Xe buýt
Theo kinh nghiệm của em,Các cụ cứ đi chụp MRI sau đó Bác sĩ sẽ tư vấn cho cách điều trị thích hợp nhất.Bản thân em bị TVDD L4+L5 từ năn 1995 đã châm cứu,thủy châm,thuốc nam,thuốc bắc không nhớ nổi chữa qua bao thầy bao thợ.Đến năm 2007 không đi nổi nữa chỉ bò,đến viện 103 khám Bác sĩ bảo phải mổ không là liệt.Em mổ từ bấy đến giờ được 6 năm rồi giờ cò thể vác 70kg ngon lành,lái xe ngày chạy 4-500km vô tư.

xmen2129

Xe đạp
Hình như hôm nọ cụ gọi e nhỉ?
Cái chị hôm cuối tháng 12 lên chỗ e làm việc rồi đi chưa ở đó giờ đã đỡ khá nhiều rồi cụ ạ. Hôm nay chị ấy lại lên chỗ e làm việc, khoe là ổn lắm rồi. e cũng thấy là bây giờ chị ấy đi lại bình thường, không khó khăn như lần trước nữa cụ ạ
Vang hom no em goi cu do, tinh xem tinh hinh the nao ra tet em se lam chuot bach phat xem sao.

nguyenngoc101

Đi bộ
Em năm nay 26t,em cũng mới đi chụp cộng hưởng từ hôm qua tại 178 Thái Hà, bác sĩ cũng kết luận là bị thoát vị đĩa đệm L5/S1, chèn vào dây thần kinh trái L5. Cũng đã lục tung các forum, website nói về TVDD nhưng có lẽ vào đây là em tìm đọc được nhiều thông tin chia sẻ của mọi người nhất. Từ hồi bị đau cách đây 2 tuần em chẳng tập trung làm đựoc gì cả, bao nhiêu hoài bão và dự định cho tuơng lai giờ không biết làm sao mà thực hiện nó được. Còn có ý định bi quan như bỏ nghề lập trình viên nữa. Đang buồn chán vào đây đọc thỉnh thoảng gặp các comment của các bác mà làm em phì cười, giờ em chắc chỉ còn cách là chăm chỉ tập luyện thể thao như bơi lội, đu xà đơn và đi bộ nhẹ. Mỗi lần vào công viên thấy các bạn trẻ chơi bóng đá mà lại thèm lại ước. Trong cuộc sống giờ em mới nhận ra rằng chẳng có gì quan trọng bằng sức khỏe cả. Chúc anh em luôn có thái độ lạc quan và kiên trì tập luyện.

nguyenlongthe

Xe tăng
nguyenngoc101
Đi bộ

Cụ có bị ngã hay va chạm gì không sao bị sớm thế nhỉ?Có thể bằng ý chí và nghị lực +tuổi trẻ kết hợp với tập luyện ăn uống nghỉ ngơi hợp lý sẽ vượt qua giai đoạn khó khăn này.

Chỉnh sửa cuối:

bomanthau

Xe tải
Chúc cụ nào chưa phải mổ thì không phải mổ nữa, cụ nào mổ rồi thì giữ gìn sức khỏe, riêng e mổ 2 năm rồi, cũng ổn, nhưng nếu cúi thì thấy mỏi lưng nhanh kinh khủng.

ranieu3007

Xe tải
Bà già Em cũng mổ như cụ, ở Việt Đức, bác sỹ Nhân. Ơn trời, không bị như Cụ.
Trước lúc đi mổ, cũng thăm khám mọi nơi. Bác sỹ ngoại thì kêu mổ, bác sỹ nội thì khuyên chỉ uống thuốc.
Bà già E đau quá, nên quyết mổ.
Sau khi mổ, cũng bị đau đến tận gần 1 năm. Em có bạn giới thiệu đến Giáo sư Hinh (đã về hưu) cho thuốc uống, uống liền 6 tháng thì đỡ hẵn.

vengazin

Xe tải
Sao em thấy bây giờ xung quanh nhiều người thậm chí Thanh Niên cũng bị Thoát Vị Đĩa Đệm? Cái bệnh này là tự nhiên bị hay do vận động tập luyện sai phương pháp hay do lười vận động rồi đột ngột vận động mạnh nên bị ạ?

JCOM

Xe buýt
Kính các cụ.
Em là người tường đã phế vì bệnh thoát vị đĩa đệm dù mới còn đang tuổi băm. Ơn trời, giờ em đã nhìn thấy ánh sáng cuối đường hầm dù con đường còn lắm chông gai. Như nhiều cụ nhận xét, có lẽ thớt này, diễn đàn này là nơi chia sẻ những kinh nghiệm và sự thông cảm của anh em - những người bị căn bệnh quái ác này hành hạ. Vì thế, như một lời cám ơn, một chút quà Xuân, đến trước Tết em sẽ tổng hợp những kinh nghiệm, bài học xương máu của em để các cụ tham khảo.

JCOM

Xe buýt
Kính các cụ.
Em là người tường đã phế vì bệnh thoát vị đĩa đệm dù mới còn đang tuổi băm. Ơn trời, giờ em đã nhìn thấy ánh sáng cuối đường hầm dù con đường còn lắm chông gai. Như nhiều cụ nhận xét, có lẽ thớt này, diễn đàn này là nơi chia sẻ những kinh nghiệm và sự thông cảm của anh em - những người bị căn bệnh quái ác này hành hạ. Vì thế, như một lời cám ơn, một chút quà Xuân, đến trước Tết em sẽ tổng hợp những kinh nghiệm, bài học xương máu của em để các cụ tham khảo.
I. Những triệu chứng đầu tiên
Cách đây 4 năm, tự nhiên khi ngồi thẳng lưng và duỗi thẳng chân "vuông góc với lưng", em cảm thấy hơi căng căng ở kheo chân. Thế thôi. Cứ nghĩ là có lẽ mình không tập luyện nên cơ bị cứng không dẻo. Bẵng một thời gian, em cũng quên đi. Mọi sinh hoạt đều bình thường. Em vẫn tập võ, tập yoga...
Cách đây 2 năm, cứ vào khoảng 7h tối trở đi là em cứ cảm thấy khó chịu, buồn buồn phía dưới mông. Toàn phải đấm vào cho hết. Đầu tiên là thỉnh thoảng, sau đó, triệu chứng càng ngày càng mau. Em bắt đầu nằm sấp, uể oái, không thiết làm việc gì khì gà đã lên chuồng.Chất lượng cuộc sống bắt đầu bị ảnh hưởng. Em chủ quan và lười nên mặc kệ. Thời gian này, công việc ở cơ quan em rất bận, tối mắt tối mũi. Nhiều khi em mải làm việc, ngồi lỳ 2, 3 tiếng mới đứng lên (HỎNG KIỂU). Đi khám bác sỹ 2 lần (PK đa khoa 115 ở Phan Chu Trinh), cùng một ông bác sỹ (tiến sỹ) mà mỗi lần phán một kiểu. Chẳng lẽ em lại xả vào mặt ông này. Ông cho em chụp XQ. Kết quả đếch có gì. "Thế sao cháu vẫn ê mông, khó chịu lắm bác sỹ". "-Bệnh của cậu là đau thần kinh tọa. Để tôi cho thuốc". Ông đó kê cho em vỉ thuốc 3k. Em vứt mị nó đi. "-nếu cậu có điều kiện thì chụp MRI. Ở đây chụp mất tiền, không được bảo hiểm.". ông bác sỹ này chỉ tìm cách moi tiền bệnh nhân! Nói chung là thoái hóa. Lỗi của em là tiếc tiền và lười nên đã không đi chụp MRI. Vậy là bẵng đi khoảng 4 tháng, cuộc sóng bắt đầu gập ghềnh. Ngồi làm việc ở cơ quan cảm thấy khó chịu. Ngồi thẳng cũng không được, ngửa ra cũng không xong, vắt chân chữ ngũ (em bị bên trái) thì bắt đầu đau phần mông và hông. Ngồi đối với em là một sự mệt mỏi, cực hình. Em chỉ muốn nằm :(. Sinh hoạt vợ chồng bắt đầu thưa dần. :(

Chỉnh sửa cuối:

daymafi

Xe tải
E đánh dấu cái, đau chân đau lưng was

nguyenngoc101

Đi bộ
Đi bơi

Theo lời khuyên của các bác trên forum và bác sĩ hôm nay em đã xách ba lô lên và đi bơi ở bể bơi bốn mùa Đặng Tiến Đông được buổi thứ 2 rồi, vì là mùa đông nên bể khá vắng, em bơi từ lúc 19h-20h mà chỉ có khoảng 10 người thôi. Em bơi gần cái thang bơi cùng 3 ông anh khác, tuổi chỉ toàn tầm hơn 30 1 tý, mỗi em là trẻ nhất. Bơi được 1,2 vòng mệt nên nghỉ, mấy anh em ngồi bắt chuyện, thế nào hóa ra 3/4 ông là bị thoát vị đĩa đệm :)). Ông nào cũng bị 4-5 năm rồi, hành trình chữa bệnh của mỗi người thì cũng la lá nhau: cũng đi châm cứu , thuốc tây, thuốc nam, thuốc bắc các kiểu nhưng đều không mang lại nhiều kết quả. Ngồi nói chuyện một lúc mấy anh em kết luận là đi bơi vẫn là giải pháp tốt nhất cho những người chưa phải mổ. Nếu bác nào cũng đi bơi thì bơi cùng ở đó cho vui, dấu hiệu nhận biết rất dễ, chỉ cần thấy mấy ông thanh niên trai tráng mà đi bơi vào mùa đông là y rằng bị thoát vị đĩa đệm. Còn em thì từ tập luyện: đi bộ, xà đơn, tập mấy bài vật lý trị liệu khoảng 3 tuần với giờ là tập bơi thì cũng thấy bớt nhiều rồi, hoạt động gần như bình thường có điều là ngồi lâu thì mỏi lưng thôi. Chúc các bác năm mới nhanh khỏi bệnh.

Killer13

Xe tăng
Vẫn chưa khỏi các cụ à, bệnh của em thì đang nhẹ nhưng vẫn thấy khó chịu quá, cúi gập người hai tay chạm đất là đau, ngồi xổm thì mỏi hết hai chân, đang đi vật lý trị liệu và tập xà đơn. Thấy nhiều người khuyên đi mổ sớm thì khả năng khỏi hẳn là cao hơn nhưng nghĩ đến chủ thớt lại ko dám đi.

katara1

Đi bộ
E có 2 địa chỉ cho các bác chọn đây,e bị âu tvdd 3 tháng rồi bệnh của e l3l4,l4l5 chèn f bên trái,e đi chữa nhiều nơi rồi mà ko đỡ hoang mang quá,đợt tết vừa rồi về quê ăn tết,gặp bác trong họ bảo đi chữa bên thanh oai ông lang Thời sang đấy đắp thuốc vs thuốc bắc mang về sắc uống bjo e thấy đỡ đau hơn đi lại bt rồi,mỗi lần 500k,e mới sang 2 lần mà bjo thấy ổn,còn 1 địa chỉ nữa hơi xa mà e cũng chưa thử, e định nếu theo ở đây ko ok thì e vào đấy ok thì thô. Đó là ông lang tên Nga Lộc đc mệnh danh là thần y về xương khớp,các cụ lên hỏi a gúc đánh chữ ông Nga lộc là hiện cả trang toàn tiếng thơm của ông ý,ở tận hà tĩnh,ae chịu khó tham khảo đi,e đang làm chuột bạch bên thanh oai nếu có gì khá hơn e sẽ lại lên hầu các cụ,còn cụ nào đọc xong topic của e mà vào gặp ông Nga lộc cũng xin reply lại cho ae biết kết quả nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng