[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

thinhowen

Xe tải
E chào các cụ ! Các cụ cho e hỏi bây giờ chụp cộng hưởng từ cột sống thắt lưng ở đâu là chuẩn ạ . E đã chụp từ hồi tháng 5 ở Tôn Đức Thắng giờ muốn chụp lại để đối chiếu xem sao vì đợt này thấy đau hơn trước. Thanks các cụ !

Havo

Xe điện
E vừa chụp ở BV Thể thao VN, đằng sau sân Mỹ Đình, hết 1tr7. Kquả là vừa thoái hoá vừa tvđđ, chắc treo giày.

Stormyman

Xe tăng
Người OF
E chào các cụ ! Các cụ cho e hỏi bây giờ chụp cộng hưởng từ cột sống thắt lưng ở đâu là chuẩn ạ . E đã chụp từ hồi tháng 5 ở Tôn Đức Thắng giờ muốn chụp lại để đối chiếu xem sao vì đợt này thấy đau hơn trước. Thanks các cụ !
178 Thái Hà, ĐHY Hà nội, Vietlife Trần Bình Trọng... Giờ nhiều chỗ mà cụ

Killer13

Xe tăng
Tập cái này có người chung cảnh ngộ tập cùng thì tốt biết mấy, nằm tập 1 mình nhiều lúc thấy chán muốn bỏ tập, vì có những lúc cần có người để động viên về mặt tinh thần.

ckvnvtbd

Xe buýt
Tập bài ép gối là chuẩn nhất và nhanh khỏi nhất. Cụ tập 30 cái là chưa cố gắng rồi, cụ cố tập lên 200 cái đi. Tập cố gắng nhịp thở phải chuẩn cụ nhé (ép gối sát bụng thở ra bằng mồm nhưng ko được lấy hơi bằng mồm). Cụ tập lúc đầu sẽ mệt và đau mất 7-10 ngày do giãn cơ, nhưng sau đó sẽ hết và lưng đỡ dần, tầm 1 tháng là khá ổn và lúc đó cụ đã biết tự chữa cho mình. Tập ban đầu 1 ngày ít nhất 2 lần, mỗi lần tập 200 cái, cụ thấy mồ hôi ra đầm đìa và đặc biệt thoát ra từ đầu là cụ tập đúng rồi đó. Cố gắng lên cụ à, cụ tập thì sẽ khỏi, ko phải mổ xẻ nữa.
Cụ cho em xin hướng dẫn bài tập đó được không ạ. Em cũng thoát vị bền vừng 10 năm nay. Dạo này chân tay tê bì, hoảng quá đang đi tập GYM cho giảm cân giảm mỡ. Cơ mà nhiều động tác ảnh hưởng lưng/cổ là em ứ dám thực hiện ạ.

Jason MRB

Xe hơi
Cụ cho em xin hướng dẫn bài tập đó được không ạ. Em cũng thoát vị bền vừng 10 năm nay. Dạo này chân tay tê bì, hoảng quá đang đi tập GYM cho giảm cân giảm mỡ. Cơ mà nhiều động tác ảnh hưởng lưng/cổ là em ứ dám thực hiện ạ.
Cụ bị lâu quá rồi nên qua phòng khám Chương Phúc Đường ở Long Biên đó cụ. Em sợ của cụ phải nắn chỉnh lại tập mới hiệu quả được.

ckvnvtbd

Xe buýt
Cụ bị lâu quá rồi nên qua phòng khám Chương Phúc Đường ở Long Biên đó cụ. Em sợ của cụ phải nắn chỉnh lại tập mới hiệu quả được.
Cảm ơn Cụ. Tiện cho em hỏi, đi khám ở đó có cần show phim chụp không ạ ? E chụp lâu lắm rồi, mấy năm nay xác định sống chung với nó nên cung chả thăm khám chụp gì sất :)

Jason MRB

Xe hơi
Cảm ơn Cụ. Tiện cho em hỏi, đi khám ở đó có cần show phim chụp không ạ ? E chụp lâu lắm rồi, mấy năm nay xác định sống chung với nó nên cung chả thăm khám chụp gì sất :)
Như em đi chữa thì ko cần cụ à. Chủ yếu là các bài tập để tập phục hồi, không tác động nhiều vào cột sống. Chúc cụ sớm khỏi.

Klinky

Xe tải
Như em đi chữa thì ko cần cụ à. Chủ yếu là các bài tập để tập phục hồi, không tác động nhiều vào cột sống. Chúc cụ sớm khỏi.
Theo lời Cụ, e cũng lết đc hơn 20 ngày rồi ạ.
Lúc đầu khá đau, giờ thì tập liền mạch ok. Chân vẫn tê, nhưng nhiều khi đi lại k phải gồng lưng. Nhưng lưng cảm giác vẫn mỏi mỏi.
Nằm lâu hay ngồi lâu vẫn còn cảm giác cứng lưng, vận động nhẹ và từ từ mới hoạt động đc.
Ngày e tập 2 lần, hôm nghỉ e tập 3 lần.
Trc Cụ trải qua giai đoạn này k ạ
À, e có tập thêm vẩy tay dịch cân kinh (2 lần / ngày). K biết có tốt không ạ?

Jason MRB

Xe hơi
Theo lời Cụ, e cũng lết đc hơn 20 ngày rồi ạ.
Lúc đầu khá đau, giờ thì tập liền mạch ok. Chân vẫn tê, nhưng nhiều khi đi lại k phải gồng lưng. Nhưng lưng cảm giác vẫn mỏi mỏi.
Nằm lâu hay ngồi lâu vẫn còn cảm giác cứng lưng, vận động nhẹ và từ từ mới hoạt động đc.
Ngày e tập 2 lần, hôm nghỉ e tập 3 lần.
Trc Cụ trải qua giai đoạn này k ạ
À, e có tập thêm vẩy tay dịch cân kinh (2 lần / ngày). K biết có tốt không ạ?
Vẩy tay thì bỏ đi nhé, không có tác dụng đâu. Cụ cố tập thử 1 tháng nữa đi nhé. Nếu vẫn chưa hồi phục bình thường là do cụ bị thoát vị nặng, cần phải đi tác động lại 1 chút rồi về tập tiếp mới hiệu quả.

Klinky

Xe tải
Vẩy tay thì bỏ đi nhé, không có tác dụng đâu. Cụ cố tập thử 1 tháng nữa đi nhé. Nếu vẫn chưa hồi phục bình thường là do cụ bị thoát vị nặng, cần phải đi tác động lại 1 chút rồi về tập tiếp mới hiệu quả.
E nơi đất khách quê ng ntn :(. Thì tác động ở đâu hả Cụ.
Vâng, e bị tê rát một bên chân. Nhưng cũng tuỳ lúc bị thôi ạ
Nằm lâu đứng dậy hay bị ạ. Thế là lại luyện thêm tháng nữa ạ.

Killer13

Xe tăng
Cụ Jason bây giờ đã vận động lại bình thường chưa? Bắp chân có còn tê mỏi ko? Lưng ngồi lâu có bị nhói nhói nữa không? Em đang tập yoga mỗi ngày không biết sau bao lâu thì nó có kết quả đây, hix hix nhiều lúc thấy bi quan với cuộc sống quá.

Jason MRB

Xe hơi
E nơi đất khách quê ng ntn :(. Thì tác động ở đâu hả Cụ.
Vâng, e bị tê rát một bên chân. Nhưng cũng tuỳ lúc bị thôi ạ
Nằm lâu đứng dậy hay bị ạ. Thế là lại luyện thêm tháng nữa ạ.
Cụ cứ cô gắng tập bài ép bụng làm mềm gối thổi ra và bài vỗ tay 4 nhịp đi. Đỡ mà không thấy hết tê chân, đau nhói thì lúc đó em mới bày cụ tiếp.

Jason MRB

Xe hơi
Cụ Jason bây giờ đã vận động lại bình thường chưa? Bắp chân có còn tê mỏi ko? Lưng ngồi lâu có bị nhói nhói nữa không? Em đang tập yoga mỗi ngày không biết sau bao lâu thì nó có kết quả đây, hix hix nhiều lúc thấy bi quan với cuộc sống quá.
Em ngon rồi cụ nhé, nhưng cẫm bị mỏi lưng nếu vận động manh. Nhưng sau kgi vận động mạnh tập giãn cơ lưng lại ok. Hiện tại em sinh hoạt như người bình thường rồi.

bo ca

Xe đạp
chú m cũng mới đtri ở BV y học cổ truyền, thấy được tiêm cái gì đó rồi vật lý trị liệu ghê lắm

thinhowen

Xe tải
Em cũng bị thoát vị đĩa đệm L5S1 thể ra sau . Lưng lúc nào cũng nhâm nhẩm đau ,cúi xuống cảm tưởng như căng cứng hết cơ lưng còn thỉnh thoảng nóng và bì bì bắp chân và gan bàn chân trái . Em cũng đang tập bài tập này ngày 2 lần và tuần đạp xe 2 lần vào ngày cuối tuần 1 vòng hồ Tây mà vẫn chả thấy hiệu quả gì . Có cụ nào giống trường hợp của e ko , nhiều lúc thấy chán , đi đâu có việc gì thì như thằng trốn việc

Trạng thái
Thớt đang đóng