[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

kurama02

Xe đạp
không có thuốc thang gì bằng việc tập luyện cả. kiên trì tập cho được cơ bụng 6 múi, cơ lưng to như cái bánh tét thì ok hết.
lúc trước e bị là do suốt ngày ngồi trên ghế nhà trường, về nhà thì suốt ngày ngồi ôm cái lap.
bây giờ thì giật xà đơn cũng được 15-20 cái, đi bơi 4 lần/ tuần.
căn nguyên của bệnh là do lười vận động, cái bụng thường chình ình.^^
Em cũng muốn cơ bụng cho khỏe mà khổ cái bị dính rồi thì em không dám tập ầm ầm như người ta. Cụ có cách nào mách em với ạ.

ĐiBộ

Xe máy
cám ơn cụ đã quan tâm, e giờ đỡ nhiều rồi. svien nghèo không có tiền ^^
Bạn còn trẻ lại tập luyện chăm như thế thì khả năng hồi phục sẽ rất nhanh, chúc bạn duy trì tốt nhé.
Nếu bạn đã đi làm mà duy trì được thời gian tập luyện như thế thì chắc ối người mơ ước đấy.
Một điều lưu ý khi tập luyện cũng nên chừng mực và tăng lượng tập luyện từ từ. Nếu thấy có hiện tượng lạ thì nên nghỉ ngay để theo dõi.

luonganhhau

Xe đạp
Em cũng muốn cơ bụng cho khỏe mà khổ cái bị dính rồi thì em không dám tập ầm ầm như người ta. Cụ có cách nào mách em với ạ.
mình cũng tập bình thường thôi, đâu có gì gọi là ầm ầm.
chắc bạn cũng hiểu rõ bệnh tvdd, cấu trúc xương sống, cấu trúc đĩa đệm thì bạn cũng có thể hiểu được là những bài tập nào tốt cho cái bệnh này và những động tác cần tránh tuyệt đối như : gánh tạ, nhảy từ trên cao xuống, chạy nhảy, ngồi cong lưng khi đi xe máy, ngồi ghế k có tựa, nằm nghiêng khi ngủ.
cách nhanh nhất và hiệu quả nhất là hít xà đơn : món hít xà này cần phải kiên trì tuyệt đối, nên tập vào chiều tối, vd nếu mỗi lần rắng hết sức được 10( tùy người) cái thì bạn hít 10 nhịp, mỗi nhịp giật 5 cái( tức mỗi buổi tập là giật 50 cái). nên kê cái ghế dưới chân để khỏi phải nhảy lên nhảy xuống gây chấn động đĩa đệm.
p/s mình đã từng đau đớn tuyệt vọng đến mức lúc nào cũng nghĩ tới việc bảo lưu việc học để đi phẫu thuật cắt bỏ phần dư đĩa đệm. và bây giờ có 1 body gần chuẩn men, đi lại và hoạt động như mọi người( nhưng k dám chạy nhảy đá bóng, hay làm công việc nặng nhọc ^^)
nên bảo tồn đĩa đệm, phẫu thuật là hạ sách thôi vì ở vn vs thế giới cũng vậy thành công chiếm 60-70% thôi.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Em đã ngồi máy được từ lúc 8h sáng - 9h11 phút mà cảm thấy cũng ổn ổn rồi các Kụ a! Chứng tỏ lộ trình của E đã bắt đầu có hiệu quả
Em chia sẻ một chút lộ trình điều trị xem các Kụ có tham khảo được ko nhé
1, điều trị 05 ngày đầu ( Viện y học cổ truyền quân đội)
- Uống thuốc sắc
- Bấm huyệt
- Kéo dãn cột sống
Kết hợp bài tập ở nhà vào buổi sáng và tối: Giống như lộ trình youtu mà các Kụ đã gửi ở trang 34
1. Điều trị tiếp 05 ngày tiếp theo
- Uống thuốc bắc
- Bấm huyệt
- Xông thuốc bắc
- Kết hợp bài tập ở nhà vào buổi sáng và tối: Giống như lộ trình youtu mà các Kụ đã gửi ở trang 34
- Đu xà đơn 5 lần vào buổi sáng tối
- Đi bơi vào buổi chiều 6-8h tối (cái này Em thấy hiệu quả nhất, lúc bơi về thi đau nhưng sáng ra thấy nhẹ nhõm lắm các Kụ ạ)

Ghi chú Ra bể bơi mới thấy toàn các Kụ bị thoát vị đĩa đệm và gần như các Kụ đều bảo bơi là tốt nhất và cơ bản khỏi bệnh. Như trước E đã chia sẻ có Bác năm nay 62 tuổi cách đây 02 năm đã làm thủ tục nhập viện để mổ, đi ngủ phải 03 giờ mới dậy nổi, đi vẹo một bên thế mà bây giờ Bác bảo ok lắm, ngồi làm 8-9h làm cơ khí mà ko vấn đề gì. Lái xe đưa vợ đi Đà Nẵng, Huế mà ko thấy đau.

thanh8x2t

Xe máy
Em đã ngồi máy được từ lúc 8h sáng - 9h11 phút mà cảm thấy cũng ổn ổn rồi các Kụ a! Chứng tỏ lộ trình của E đã bắt đầu có hiệu quả
Em chia sẻ một chút lộ trình điều trị xem các Kụ có tham khảo được ko nhé
1, điều trị 05 ngày đầu ( Viện y học cổ truyền quân đội)
- Uống thuốc sắc
- Bấm huyệt
- Kéo dãn cột sống
Kết hợp bài tập ở nhà vào buổi sáng và tối: Giống như lộ trình youtu mà các Kụ đã gửi ở trang 34
1. Điều trị tiếp 05 ngày tiếp theo
- Uống thuốc bắc
- Bấm huyệt
- Xông thuốc bắc
- Kết hợp bài tập ở nhà vào buổi sáng và tối: Giống như lộ trình youtu mà các Kụ đã gửi ở trang 34
- Đu xà đơn 5 lần vào buổi sáng tối
- Đi bơi vào buổi chiều 6-8h tối (cái này Em thấy hiệu quả nhất, lúc bơi về thi đau nhưng sáng ra thấy nhẹ nhõm lắm các Kụ ạ)

Ghi chú Ra bể bơi mới thấy toàn các Kụ bị thoát vị đĩa đệm và gần như các Kụ đều bảo bơi là tốt nhất và cơ bản khỏi bệnh. Như trước E đã chia sẻ có Bác năm nay 62 tuổi cách đây 02 năm đã làm thủ tục nhập viện để mổ, đi ngủ phải 03 giờ mới dậy nổi, đi vẹo một bên thế mà bây giờ Bác bảo ok lắm, ngồi làm 8-9h làm cơ khí mà ko vấn đề gì. Lái xe đưa vợ đi Đà Nẵng, Huế mà ko thấy đau.
Mỗi lần cụ bơi la khoảng mấy phút vậy ? Năm nay cụ bao nhiêu tuổi ?cụ đau đã lâu chưa ?

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Mỗi lần cụ bơi la khoảng mấy phút vậy ? Năm nay cụ bao nhiêu tuổi ?cụ đau đã lâu chưa ?
Cảm ơn Kụ! Em mới 35 thoai, em bơi từ 6h20 đến 8h tối, chủ yếu bơi ếch và bơi ngửa. Em đau từ Tết đến giờ nhưng phát hiện bệnh chắc khoảng 15 ngày

lexusandbmw

Xe điện
Cụ xem chừng rất hiểu biết nhưng ko chia sẻ tý nào với ae, ở đâu cụ cũng vào xỉa một phát làm ae ko biết mô tê răng rứa gì cả rồi té. Cụ ơi cụ có lòng thì Lương Y Như Từ Mẫu. Ko thì thôi đừng nói lời cay đắng ảnh hưởng đến tâm lý ae bị bệnh này. Thanks
Em có nhám xỉa ngoáy dè đâu, chữa thuốc nam thuốc đắp là e ko tin (cột sống) 1 vài comment trước em cũng có nói đây ợ.

ĐiBộ

Xe máy
Em thấy nói chung tâm lý người bệnh có bệnh là vái tứ phương nhưng đa số ban đầu người bệnh đều tìm kiếm 1 phương pháp nào đơn giản và dễ dàng trước.
Em rất đồng tình với quan điểm của bác lexusandbmw về việc chữa thoát vị đĩa đệm bằng thuốc nam thuốc đắp vì thực tế những cái đó không thể giải quyết gốc rễ vấn đề được. Đồng ý là sẽ có thể các tác dụng như giãn cơ, giảm đau abc... nhưng đó chỉ là những tác dụng hỗ trợ thôi, có thể các cụ sẽ đỡ đau 1 thời gian nhưng bản chất đằng sau cái đĩa đệm của các cụ vẫn có nguy cơ bị chèn ép liên tục từng giây từng phút do các cụ vẫn phải vận động, đi lại, sinh hoạt ...

hpcontener

Xe tải
Em thấy nói chung tâm lý người bệnh có bệnh là vái tứ phương nhưng đa số ban đầu người bệnh đều tìm kiếm 1 phương pháp nào đơn giản và dễ dàng trước.
Em rất đồng tình với quan điểm của bác lexusandbmw về việc chữa thoát vị đĩa đệm bằng thuốc nam thuốc đắp vì thực tế những cái đó không thể giải quyết gốc rễ vấn đề được. Đồng ý là sẽ có thể các tác dụng như giãn cơ, giảm đau abc... nhưng đó chỉ là những tác dụng hỗ trợ thôi, có thể các cụ sẽ đỡ đau 1 thời gian nhưng bản chất đằng sau cái đĩa đệm của các cụ vẫn có nguy cơ bị chèn ép liên tục từng giây từng phút do các cụ vẫn phải vận động, đi lại, sinh hoạt ...

- Thuốc và các phương pháp chữa bệnh tất cả đều tập trung vào đối tượng mà nó sửa chữa. Với TVDD thì thuốc, các bài tập trị liệu hoặc phẫu thuật vấn đề của nó là tác động trực tiếp vào cột sống của bệnh nhân. Trước khi em dùng thuốc đắp thực sự em cũng không còn niềm tin vào nó bởi tất cả những công cụ như một cây gậy em tìm kiếm đều thất bại nhưng sau khi sử dụng thuốc nó đã khiến em từ một người như vô dụng đã trở về một cuộc sống thực sự bình thường. Mọi thao tác vận động hoàn toàn thuần thục, chơi thể thao (bóng đá) tốt. Vậy nên không cần ai tin, ko cần ai phản biện e tự hiểu phương pháp của em là tốt, nó thực sự thay đổi cuộc sống của em. Các cụ chưa từng là người bệnh, chưa thử đặt mình vào vị trí bệnh nhân mà cốt lõi pr một cách đắc ý nhất cho sản phẩm mình chào bán mà thôi. Các cụ có thể bán sản phẩm của mình nhưng không có nghĩa là được đóng các cổng thông tin mang lại cơ hội cho người bệnh. Cạnh tranh công bằng đấy là cách pr hiệu quả nhất..các cụ nói thuốc đắp ko có tác dụng vậy lí gì cái đai lưng có thể giúp đc người bệnh chúng em ??

..là người bệnh, liệu trình thuốc có tác dụng em đã qua như chuột bạch. Với tinh thần cảm thông sâu sắc k vụ lợi e hy vọng chia sẻ cho ai có điều kiện tiếp xúc với thông tin e nhắn gửi. Một lần nữa: các cụ có thể bán cái mình có nhưng xin đừng gây hoang mang.

OkeApplex

Xe máy
mình cũng tập bình thường thôi, đâu có gì gọi là ầm ầm.
chắc bạn cũng hiểu rõ bệnh tvdd, cấu trúc xương sống, cấu trúc đĩa đệm thì bạn cũng có thể hiểu được là những bài tập nào tốt cho cái bệnh này và những động tác cần tránh tuyệt đối như : gánh tạ, nhảy từ trên cao xuống, chạy nhảy, ngồi cong lưng khi đi xe máy, ngồi ghế k có tựa, nằm nghiêng khi ngủ.
cách nhanh nhất và hiệu quả nhất là hít xà đơn : món hít xà này cần phải kiên trì tuyệt đối, nên tập vào chiều tối, vd nếu mỗi lần rắng hết sức được 10( tùy người) cái thì bạn hít 10 nhịp, mỗi nhịp giật 5 cái( tức mỗi buổi tập là giật 50 cái). nên kê cái ghế dưới chân để khỏi phải nhảy lên nhảy xuống gây chấn động đĩa đệm.
p/s mình đã từng đau đớn tuyệt vọng đến mức lúc nào cũng nghĩ tới việc bảo lưu việc học để đi phẫu thuật cắt bỏ phần dư đĩa đệm. và bây giờ có 1 body gần chuẩn men, đi lại và hoạt động như mọi người( nhưng k dám chạy nhảy đá bóng, hay làm công việc nặng nhọc ^^)
nên bảo tồn đĩa đệm, phẫu thuật là hạ sách thôi vì ở vn vs thế giới cũng vậy thành công chiếm 60-70% thôi.
Em từ đầu năm đến giờ mua xà về nhưng chỉ treo thôi ạ, em yếu nên ko kéo lên dc, treo dc có 20-30 giây mỗi lần, mỗi ngày dc 5-6 lần :((. Thế là nhiều hay ít so với cụ ạ?? Cụ là cử giật hay là kéo lên từ từ???

ĐiBộ

Xe máy
- Thuốc và các phương pháp chữa bệnh tất cả đều tập trung vào đối tượng mà nó sửa chữa. Với TVDD thì thuốc, các bài tập trị liệu hoặc phẫu thuật vấn đề của nó là tác động trực tiếp vào cột sống của bệnh nhân. Trước khi em dùng thuốc đắp thực sự em cũng không còn niềm tin vào nó bởi tất cả những công cụ như một cây gậy em tìm kiếm đều thất bại nhưng sau khi sử dụng thuốc nó đã khiến em từ một người như vô dụng đã trở về một cuộc sống thực sự bình thường. Mọi thao tác vận động hoàn toàn thuần thục, chơi thể thao (bóng đá) tốt. Vậy nên không cần ai tin, ko cần ai phản biện e tự hiểu phương pháp của em là tốt, nó thực sự thay đổi cuộc sống của em. Các cụ chưa từng là người bệnh, chưa thử đặt mình vào vị trí bệnh nhân mà cốt lõi pr một cách đắc ý nhất cho sản phẩm mình chào bán mà thôi. Các cụ có thể bán sản phẩm của mình nhưng không có nghĩa là được đóng các cổng thông tin mang lại cơ hội cho người bệnh. Cạnh tranh công bằng đấy là cách pr hiệu quả nhất..các cụ nói thuốc đắp ko có tác dụng vậy lí gì cái đai lưng có thể giúp đc người bệnh chúng em ??

..là người bệnh, liệu trình thuốc có tác dụng em đã qua như chuột bạch. Với tinh thần cảm thông sâu sắc k vụ lợi e hy vọng chia sẻ cho ai có điều kiện tiếp xúc với thông tin e nhắn gửi. Một lần nữa: các cụ có thể bán cái mình có nhưng xin đừng gây hoang mang.
Chào cụ,
Cảm ơn cụ đã chia sẻ! Thực tế em cũng không có ý phủ nhận hoàn toàn những tác dụng của thuốc đắp đối với TVDD. Ở đây bên em khi chia sẻ có lẽ cũng là trên quan điểm cá nhân nên có lẽ ở mặt nào đó còn phiến diện chưa hoàn toàn chính xác với mọi trường hợp, nếu điều này gây hoang mang cho ai đó thì em rất tiếc vì điều đó và hy vọng người bệnh có thể suy xét cụ thể căn nguyên bệnh của chính mình để tìm được phương pháp thích hợp.
Phương pháp nào tốt ắt hẳn qua thời gian sẽ được khẳng định nên em nhất trí với quan điểm của cụ: cạnh tranh công bằng là cách PR hiệu quả nhất.
Cảm ơn cụ!

truongtran007

Xe máy
Nghe như chuyện trinh thám cụ ạ, hồi hộp quá. Chúc cụ nhanh khỏi hẳn nhé, em cũng thấy đau đau lưng quá! Hic

JCOM

Xe buýt

JCOM

Xe buýt
Các cụ tránh xa lão này ra ngay nhé! lừa đảo đấy! Nhờ lão mà năm 2010 em đến viện mổ nhanh hơn đấy ạ!
Bản chất là lão tiêm Đờ vec sô lông, tác dụng giảm đau cho ai chưa dùng các thuốc kháng viêm giảm đau mạnh! Thuốc dùng lâu sẽ gây mục xương! Hàng ngày đến lão sẽ vỗ đập làm phép, bẻ vặn... làm người bệnh dễ biến chứng nặng hơn!
Tháng 11/2009 em đã được mách đến cũng đã giá 700 nghìn/ 1 lần tiêm + vỗ đập. Lúc đầu còn tự lái xe đến chữa, Sau năm ngày thì đi viện mổ vì nặng thêm >:D<
Em có nghe nói ông lang Thiện ở ngõ đại đoàn kết. Ko biết có phải ông lang bác nói ko

luonganhhau

Xe đạp
Em từ đầu năm đến giờ mua xà về nhưng chỉ treo thôi ạ, em yếu nên ko kéo lên dc, treo dc có 20-30 giây mỗi lần, mỗi ngày dc 5-6 lần :((. Thế là nhiều hay ít so với cụ ạ?? Cụ là cử giật hay là kéo lên từ từ???
bạn có gắng kéo lên từ từ cũng được, treo người chỉ có tác dụng giãn xương sống lưng thôi, không làm cơ lưng cơ bụng khỏe lên được.
mình hiện tại kết hợp với cục tập tạ tay 5kg, tay có khỏe + cơ lưng, bụng thì mới có sức kéo lên được.

Viethathanh

Xe buýt
Ông cụ nhà em 57t mới mổ đĩa đệm hôm trước tết. Cụ cũng nghe mấy ông lang băm dắp thuốc vỗ đập đủ kiểu. Mới đầu chỉ TVDD chèn vào dây thần kinh dẫn tới tê chân sau khi vỗ đập chụp MRAI thì nó vỡ luôn, ông cụ đau đứng ngồi không yên. May quá quen ông bs chuyên xương khớp tủy sống ông ấy khuyên mổ ngay thế là nhà cháu khăn gói theo ông cụ vào viện. Trước khi mổ có giải thích rõ nên khá yên tâm. Ông cụ nhà e phải thay luôn đĩa đệm, vết mổ hở 7cm. Bây giờ cụ ngồi khoanh chân thì không cúi quá dc 20cm. Dc cái phục hồi nhanh lại phi xe ầm ầm rồi, vẫn đeo đai lưng chả phải tập mấy bài phục hồi chức năng

Luu Lehong

Xe container
TVDD thì tối kỵ vỗ với đập. Tay lang Thiện ở gần quận ủy Đống Đa trên đường Tôn Đức Thắng vỗ lưng bn như giặt chiếu, BN đau như đánh hội đồng. Đúng là lang Băm ^:)^

hpcontener

Xe tải
TVDD thì tối kỵ vỗ với đập. Tay lang Thiện ở gần quận ủy Đống Đa trên đường Tôn Đức Thắng vỗ lưng bn như giặt chiếu, BN đau như đánh hội đồng. Đúng là lang Băm ^:)^
..trước em thích mấy cái vụ vỗ đập này lắm. Tuần 2 buổi phóng xe lên HN. Số e hên, vừa lành chút bà xã lại có tin vui đầu lòng :))

Trạng thái
Thớt đang đóng