[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

shiva9988

Xe tải
em mổ đĩa đệm L 4,5 khoảng 1 tháng rồi
Em nhờ các Bác tư vấn thêm xem có tập thể dục được bằng cái xe dưới này không
Mới mổ thì ít nhất 6 tháng cụ hãy bắt đầu hoạt động, đầu tiên là đi bộ, sau đó mới xe đạp cụ nhé :D

cong_tu_bot_bg

Xe hơi
nản quá tập mãi trả thấy đỡ gì :((

popeye041

Xe đạp
nản quá tập mãi trả thấy đỡ gì :((
Em cũng như bác. Nhưng mới tập được độ 2 tuần các động tác của bác sĩ Vĩnh trên youtube. Còn xà đơn + kép thì em tập từ mùng 5 tết.

Có tiến triển ít thôi, không nhiều nhưng vẫn phải tập bác ạ. Không tập thì còn chết nữa. Lúc nào lưng đau quá lại ra bấm huyệt giảm đau tý thôi bác ạ :D

ttkh36

Xe hơi
cụ nên đi xe đạp thể thao dùng cho tập tại nhà cho khỏe lên đã

Killer13

Xe tăng
Khó chịu quá các bác à, lưng cứ nhói nhói khó chịu quá, chân thì ko đau mà nó cứ bị căng cứng phía mặt sau đùi, khó chịu lắm.

popeye041

Xe đạp
Sang tuần chắc em thử đi cấy chỉ chỗ ông Vinh Lý Nam Đế, đau quá rồi các cụ ạ. Căng hết cả lưng rồi, đau lắm

maymo

Xe tải
Lâu rồi không vào thăm các cụ. Các cụ tập luyện đã thấy khá lên chưa a. Như trước đã nói hôm nay em up cái phim chụp MRI của em cho các cụ xem.

Chỗ em khoanh tròn là bị nặng nhất đấy các cụ 7,5mm chiếm gần hết ống sống.

Em hiện giờ không đau gì cả, có thể ngồi lâu, đứng gập người chân thẳng và tay chạm ngón chân được. Các cụ chịu khó tập luyện thường xuyên nhé. Em cứ tập bài nào thấy đau đau 1 tí là khoái và hăng tập hơn, những bài nào tập ko cảm giác đau là lại chán rồi lười tập.hihi

Các bài tập của bác sỹ Vĩnh cũng là tổng hợp lại các bài về lưng, hông, đùi, chân của yoga. Các bạn tập bổ xung thêm các động tác sau:
- Tư thế nằm ngửa, chân thẳng, hít vào và từ từ đưa lên vuông góc

- Tư thế "thợ đánh giầy"

-Tư thế con bướm: tư thế này tập rất tốt khi không có thời gian đi bơi. Tư thế này thẳng lưng, 2 chân đập lên xuống như bơi.

Chỉnh sửa cuối:

maymo

Xe tải
Sang tuần chắc em thử đi cấy chỉ chỗ ông Vinh Lý Nam Đế, đau quá rồi các cụ ạ. Căng hết cả lưng rồi, đau lắm
Cụ bị đau từ lâu và đã đi chữa trị nhiều. Cụ lại vẫn chưa hiểu được bản chất của bệnh đau dây thần kinh tọa (thoát vị đĩa đệm) à. Châm cứu và cấy chỉ cũng không làm giảm đau đâu. Nếu muốn giảm đau thì cụ nên cố găng tập luyện cho lưng đồng thời kết hợp tiêm giảm đau và trườm nóng lưng trước khi đi ngủ.

Em trước qua giai đoạn đau lưng là đến đau mông và tê chân, soi gương thấy rõ người lệch sang 1 bên.

shiva9988

Xe tải
Lâu rồi không vào thăm các cụ. Các cụ tập luyện đã thấy khá lên chưa a. Như trước đã nói hôm nay em up cái phim chụp MRI của em cho các cụ xem.

Chỗ em khoanh tròn là bị nặng nhất đấy các cụ 7,5mm chiếm gần hết ống sống.

Em hiện giờ không đau gì cả, có thể ngồi lâu, đứng gập người chân thẳng và tay chạm ngón chân được. Các cụ chịu khó tập luyện thường xuyên nhé. Em cứ tập bài nào thấy đau đau 1 tí là khoái và hăng tập hơn, những bài nào tập ko cảm giác đau là lại chán rồi lười tập.hihi

Các bài tập của bác sỹ Vĩnh cũng là tổng hợp lại các bài về lưng, hông, đùi, chân của yoga. Các bạn tập bổ xung thêm các động tác sau:
- Tư thế nằm ngửa, chân thẳng, hít vào và từ từ đưa lên vuông góc

- Tư thế "thợ đánh giầy"

-Tư thế con bướm: tư thế này tập rất tốt khi không có thời gian đi bơi. Tư thế này thẳng lưng, 2 chân đập lên xuống như bơi.
Em cũng sẽ thử các bài tập của cụ. Hôm nào cụ rảnh trao đổi em số phone rồi đi bơi cùng em và mấy ông ô phở cũng bị tvdd đi =))

ongdogia

Xe tăng
Thưa các cụ, em vẫn phải gắn bó với món xà đơn, đỡ rất nhiều đấy. Những hôm phải đi bộ, đứng hoặc ngồi nhiều, tối về đu xà đơn là thấy thoải mái ngay.

popeye041

Xe đạp
Hôm nay em vừa đi cấy chỉ chỗ bác sĩ Vinh ở Lý Nam Đế rồi. Mới đầu tiền khám nhẹ nhàng 100k. Sau 1 hồi bắt mạch bác sĩ bảo xuống đóng tiền + vào phòng để cấy chỉ (1 đợt điều trị cần cấy từ 3-5 lần) Mỗi 1 lần cấy khoảng 40 huyệt vị hết hơn 2 triệu ( cả tiền thuốc) ==> 1 đợt mất khoảng 6-10 triệu.

Em cấy từ sáng và giờ thấy lưng cũng nhẹ đi nhiều. Tình hình chắc sẽ theo dõi thêm và báo cáo với các cụ :D

phamleanh261081

Đi bộ
Chào bác Maymo... Em cũng mới bị thoát vị được 1 năm Bác ah, Cũng L5 S1 , nhức và đau từ Lưng đến đầu ngón chân út , em cũng đi mọi nơi châm cứu và tập kéo xà ở nhà 1 time và chườm nóng , giờ em có thể đi làm được nhưng nhức và đau chân phải như của Bác , khối thoát vị của em cũng chèn từ 8-12mm. Em đang bi quan thì thấy hình ảnh chụp MRI giống em quá. Em đang cố gắng để được may mắn thoát khỏi bệnh này ah. Có gì bác cho em xin số Dây chuối , em xin tư vấn trực tiếp nhá.
Cám ơn kinh nghiệm của Bác ah

Mondeo Apec

Xe buýt
Hôm nay em vừa đi cấy chỉ chỗ bác sĩ Vinh ở Lý Nam Đế rồi. Mới đầu tiền khám nhẹ nhàng 100k. Sau 1 hồi bắt mạch bác sĩ bảo xuống đóng tiền + vào phòng để cấy chỉ (1 đợt điều trị cần cấy từ 3-5 lần) Mỗi 1 lần cấy khoảng 40 huyệt vị hết hơn 2 triệu ( cả tiền thuốc) ==> 1 đợt mất khoảng 6-10 triệu.

Em cấy từ sáng và giờ thấy lưng cũng nhẹ đi nhiều. Tình hình chắc sẽ theo dõi thêm và báo cáo với các cụ :D
Cụ ơi cấy chỉ chỗ ông Vinh chả ăn thua trước em bị viêm xoang cấy 3 lần mất 7 củ và ông già vợ em bị thoái hóa mất 10 củ chả giải quyết được gì về đau sưng hết cả người sau lại đâu vào đấy. Giờ em bị thoái hóa cột sống và bị hẹp khe liên khớp đơt nào đau thì xuông ông già ở bên bờ sông kim ngưu châm 3 ngày về tập thể dục mua mấy bịch vang uống trước bữa ăn lem bỏ được thuốc lá nên cung thấy nhẹ nhàng lắm

maymo

Xe tải
Chào bác Maymo... Em cũng mới bị thoát vị được 1 năm Bác ah, Cũng L5 S1 , nhức và đau từ Lưng đến đầu ngón chân út , em cũng đi mọi nơi châm cứu và tập kéo xà ở nhà 1 time và chườm nóng , giờ em có thể đi làm được nhưng nhức và đau chân phải như của Bác , khối thoát vị của em cũng chèn từ 8-12mm. Em đang bi quan thì thấy hình ảnh chụp MRI giống em quá. Em đang cố gắng để được may mắn thoát khỏi bệnh này ah. Có gì bác cho em xin số Dây chuối , em xin tư vấn trực tiếp nhá.
Cám ơn kinh nghiệm của Bác ah
Nhiều cụ bị tvdd quá nhỉ. Em ở bên Nga, chụp MRI xong thì thằng bác sỹ kêu em phải phẫu thuật, em lại đi gặp bác sỹ châm cứu. Cuối cùng là tập luyện thôi, bên này trời lạnh nên em không tập xà đơn mà chỉ tập mấy bài của bs Vĩnh và yoga thôi. Khi nào làm việc mỏi em lại chống 2 tay bên 2 bàn làm động tác xà kép.

Theo em hiểu thì trường hợp của cụ và em thì nhân đĩa đệm mới bị thoát ra ngoài thôi chứ chưa bị rời đĩa đệm vào ống tủy. Vậy nên cụ có gắng tập luyện vậy.

popeye041

Xe đạp
Haizz, cũng nan giải nhỉ. Mình cấy được 1 hôm rồi thì thấy lưng cũng nhẹ đi nhiều. Mấy hôm nữa thì cũng chưa biết như thế nào cả. thôi đành để theo dõi thêm vậy. Biết đâu hợp thầy hợp thuốc nếu thấy đỡ nhiều mình lại đi cấy chỉ vài lần nữa. Tiền không quan trọng, chỉ mong khỏi được bệnh thôi.

P/s: bị cấy cho 2 nhát vào tai chẳng hiểu làm gì nhỉ. đau tê tái :D

phamleanh261081

Đi bộ
Úi ...Cụ tận bên Nga cơ ah...Xa thế kg đánh dây thép được roài....kết quả của em là đã bị rách bao xơ gây thoát vị chèn ép 8-10mm , gây chèn ống sống Cụ ah. Theo như xem Phim MRI của cụ thì cụ cũng rách bao xơ và thoát ra ngoài nhiều nhỉ ? Trộm vía đọc bài của Cụ thấy cụ đỡ , khiến em thêm niềm tin vào cuộc sống .
Lịch tập của em thế này Cụ xem cho ý kiến nhé :
Tối đu xà đơn ....khoảng 10 phút thôi ah( Vì em dạo này kéo xà thấy dão ở phần lưng và đau đau nên kg dám kéo nhiều,)
Sau đó em lên giường tập thở , hít vào căng bụng , nín 10 giây rồi thở ra .
Tập 1 số động tác của bác sĩ Vĩnh ......sau đó em dán cái máy massage vào vùng lưng cho lưng nó vận động 15 phút rồi quay ra ngủ lúc nào không biết. Hì hì

Em cũng chưa dám tập nhiều vì thấy vẫn còn đau , sợ tập nhiều quá thì ảnh hưởng . Hic .
Mai em chụp lại cái Phim của em và kết quả của Bác sĩ rồi Cụ tư vấn em nhé. "Trăm hay không bằng tay quen'

nguyenlongthe

Xe tăng
Haizz, cũng nan giải nhỉ. Mình cấy được 1 hôm rồi thì thấy lưng cũng nhẹ đi nhiều. Mấy hôm nữa thì cũng chưa biết như thế nào cả. thôi đành để theo dõi thêm vậy. Biết đâu hợp thầy hợp thuốc nếu thấy đỡ nhiều mình lại đi cấy chỉ vài lần nữa. Tiền không quan trọng, chỉ mong khỏi được bệnh thôi.

Cũng là để chữa bệnh thôi cụ:Châm hay chôn chỉ vào huyêt đạo ở loa tai cũng là theo pp YHCT

maymo

Xe tải

Tranh thủ lưng đỡ đau thì cụ tiếp tục tập luyện đi nhé. Thấy cụ liệt kê chi phí cấy chỉ em thấy khá cao đấy nhỉ. Cụ bị lâu rồi không biết cụ đã tiêm ngoài màng cưng lần nào chưa, cũng giảm đau đáng kể đấy ạ.
Trước em tập bài của bác sỹ Vĩnh được 2 tuần thì em đau lưng và gáy lên đầu, ông bác sỹ cũng châm cứu cho em vào tai và chân cụ ạ.

maymo

Xe tải
Úi ...Cụ tận bên Nga cơ ah...Xa thế kg đánh dây thép được roài....kết quả của em là đã bị rách bao xơ gây thoát vị chèn ép 8-10mm , gây chèn ống sống Cụ ah. Theo như xem Phim MRI của cụ thì cụ cũng rách bao xơ và thoát ra ngoài nhiều nhỉ ? Trộm vía đọc bài của Cụ thấy cụ đỡ , khiến em thêm niềm tin vào cuộc sống .
Lịch tập của em thế này Cụ xem cho ý kiến nhé :
Tối đu xà đơn ....khoảng 10 phút thôi ah( Vì em dạo này kéo xà thấy dão ở phần lưng và đau đau nên kg dám kéo nhiều,)
Sau đó em lên giường tập thở , hít vào căng bụng , nín 10 giây rồi thở ra .
Tập 1 số động tác của bác sĩ Vĩnh ......sau đó em dán cái máy massage vào vùng lưng cho lưng nó vận động 15 phút rồi quay ra ngủ lúc nào không biết. Hì hì

Em cũng chưa dám tập nhiều vì thấy vẫn còn đau , sợ tập nhiều quá thì ảnh hưởng . Hic .
Mai em chụp lại cái Phim của em và kết quả của Bác sĩ rồi Cụ tư vấn em nhé. "Trăm hay không bằng tay quen'
Cụ nên tập buổi sáng để giãn cơ trước khi ra ngoài vận động.
Mà sao ko thấy cụ tập cho hông và chân để cơ chân khỏe sẽ giảm đau khi ngồi (đau thần kinh tọa), tránh teo cơ chân.

Trạng thái
Thớt đang đóng