[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

maymo

Xe tải
Em up ảnh cái gói thuốc ngâm chần bà già gửi cho em sang bển. Em vẫn tối nào cũng ngâm chân trước khi đi ngủ. Em nghe bà già giải thích là chân có nhiều huyệt đạo nên ngâm chân cũng tốt cho thân, lưng.

phamleanh261081

Đi bộ
Em xin theo chỉ dẫn của cụ MayMo .
Sáng tập luyện, tối tập luyện rồi ngủ ngon ah/.
Em sẽ báo cáo lại sức khỏe sau 1 tuần cho cụ nhé.

Thanks cụ nhiều.
Ah cụ xin bác gái cho em cái địa chỉ để mua thuốc ngâm chân nhé.

Chỉnh sửa cuối:

popeye041

Xe đạp
Em cấy chỉ đến hôm nay là ngày thứ 2 thì thấy đỡ nhiều đấy các cụ ạ. Ngủ dậy không còn cảm giác đau như mọi lần nữa.( Hình như buổi sáng ngủ dậy là lúc đau nhất thì phải )

Sau 2 hôm em cấy chỉ thì bây giờ mới tập các động tác VLTL như nằm ngửa 2 chân giwo cao vuông góc ... thấy đỡ nhiều. có thể do em bị nhẹ nên thấy đỡ nhanh, có thể do cấy chỉ hiệu quả thật ... tùy cơ địa mỗi người.

Bắt đầu hôm nay em lại đu xà ( không thấy đau khi đu nữa)
Tình hình mấy ngày tiếp theo như thế nào em lại báo cáo với các cụ tiếp nhé :D

starcity

Xe hơi
Thưa các bác, như lần trước em nói
Em bi TV, Bs bảo mổ, Gấu kéo tay về khoan đã
Đến nay uống thuốc đã 1.5 tháng: 1 đợt 10 ngày X 2 đợt
KQ: có đở đau xuống 2 chân, vẩn thấy đôi khi đau giật nhẹ mông và dưới mông + mỏi
Em có kết hợp đu xà nhẹ nhàng, đi lại như con gái.
Lạy trời cho em hết đau 3 tháng, thì em sẽ chụp lại MRI, rồi tính tiếp!
Chúc ace mạnh khỏe!
Nghe nói có PP mổ nội soi tiên tiến ở BV VĐ, ae nào biết thông tin cho với nghe! E sợ mổ, nhưng biết đâu phải mổ!
Úi, hôm nay mới đọc bài của bác.
Mẹ em cũng bị thoát vị đĩa đệm cũng định đi mổ thay đĩa đệm. Nhưng nghe giới thiệu đến ông thầy bấm huyệt tên là Tâm ở dưới Xa la.
Nằm bấm huyệt tại đó 14 ngày, giờ cụ đi lại tương đối tốt rồi.
Nếu nghe người ta nói thì không tin, nhưng nhà em có mẹ điều trị thì tin thật.
Mà giá cũng rẻ mỗi lần bấm 30 phút là 50k. Cả đợt mẹ em hết 1,4 triệu, ngày bấm 2 lần

tungcb1

Xe máy
Úi, hôm nay mới đọc bài của bác.
Mẹ em cũng bị thoát vị đĩa đệm cũng định đi mổ thay đĩa đệm. Nhưng nghe giới thiệu đến ông thầy bấm huyệt tên là Tâm ở dưới Xa la.
Nằm bấm huyệt tại đó 14 ngày, giờ cụ đi lại tương đối tốt rồi.
Nếu nghe người ta nói thì không tin, nhưng nhà em có mẹ điều trị thì tin thật.
Mà giá cũng rẻ mỗi lần bấm 30 phút là 50k. Cả đợt mẹ em hết 1,4 triệu, ngày bấm 2 lần
Cụ cho e xin địa chỉ đc không ạ? e đau quá :(

tungcb1

Xe máy
Nhiều cụ bị tvdd quá nhỉ. Em ở bên Nga, chụp MRI xong thì thằng bác sỹ kêu em phải phẫu thuật, em lại đi gặp bác sỹ châm cứu. Cuối cùng là tập luyện thôi, bên này trời lạnh nên em không tập xà đơn mà chỉ tập mấy bài của bs Vĩnh và yoga thôi. Khi nào làm việc mỏi em lại chống 2 tay bên 2 bàn làm động tác xà kép.

Theo em hiểu thì trường hợp của cụ và em thì nhân đĩa đệm mới bị thoát ra ngoài thôi chứ chưa bị rời đĩa đệm vào ống tủy. Vậy nên cụ có gắng tập luyện vậy.
Cụ có thể chỉ cho mọi người biết cụ thể cụ tập như thế nào ? những động tác hiệu nghiệm nhất đc k ạ? cụ có dùng thêm thuốc gì không ạ?

tungcb1

Xe máy
Úi ...Cụ tận bên Nga cơ ah...Xa thế kg đánh dây thép được roài....kết quả của em là đã bị rách bao xơ gây thoát vị chèn ép 8-10mm , gây chèn ống sống Cụ ah. Theo như xem Phim MRI của cụ thì cụ cũng rách bao xơ và thoát ra ngoài nhiều nhỉ ? Trộm vía đọc bài của Cụ thấy cụ đỡ , khiến em thêm niềm tin vào cuộc sống .
Lịch tập của em thế này Cụ xem cho ý kiến nhé :
Tối đu xà đơn ....khoảng 10 phút thôi ah( Vì em dạo này kéo xà thấy dão ở phần lưng và đau đau nên kg dám kéo nhiều,)
Sau đó em lên giường tập thở , hít vào căng bụng , nín 10 giây rồi thở ra .
Tập 1 số động tác của bác sĩ Vĩnh ......sau đó em dán cái máy massage vào vùng lưng cho lưng nó vận động 15 phút rồi quay ra ngủ lúc nào không biết. Hì hì

Em cũng chưa dám tập nhiều vì thấy vẫn còn đau , sợ tập nhiều quá thì ảnh hưởng . Hic .
Mai em chụp lại cái Phim của em và kết quả của Bác sĩ rồi Cụ tư vấn em nhé. "Trăm hay không bằng tay quen'
e cũng bị như cụ . Đâu mỏi khó chịu quá

phuong87

Đi bộ
Xin chào các cụ. Em xin nhập hội vỡ đĩa , Chuc các cụ sức khẻo.

tungcb1

Xe máy
Cụ bị đau từ lâu và đã đi chữa trị nhiều. Cụ lại vẫn chưa hiểu được bản chất của bệnh đau dây thần kinh tọa (thoát vị đĩa đệm) à. Châm cứu và cấy chỉ cũng không làm giảm đau đâu. Nếu muốn giảm đau thì cụ nên cố găng tập luyện cho lưng đồng thời kết hợp tiêm giảm đau và trườm nóng lưng trước khi đi ngủ.

Em trước qua giai đoạn đau lưng là đến đau mông và tê chân, soi gương thấy rõ người lệch sang 1 bên.
tình hình cụ giờ sao rồi ạ

phuong87

Đi bộ
Thank cụ tungcb1. Tình hình là e đang nghỉ làm, đi bấm huyệt 2 tuần rùi, cũng thấy đỡ 1 tý.

phamleanh261081

Đi bộ
e cũng bị như cụ . Đâu mỏi khó chịu quá[/QUOTE
Báo cáo cụ Maymo là em tạm ổn định rồi cụ nhé. Theo bài của cụ mà hôm CN vừa rồi em đưa Gấu Mẹ và F1 + F2 nhà em đi Time city chơi . Trộm vía là đi được khá xa 1 chút ( tuy nhiên vẫn phải nghỉ ) ...Vừa đi em vừa cảm nhận cơ thể thì Ok Cụ ah. Em cứ theo lộ trình này của Bác.

Cụ tungcb1 mail cá nhân cho em leanhpham@gmail.com nhé. Em hướng dẫn cụ thể cụ theo hướng em đang tự điều trị xem sao nhé. Chứ khó chịu và bực mình lắm ah.

maymo

Xe tải
Báo cáo các cụ là chủ nhật vừa rồi em đi đá bóng và cảm thấy chạy tốt. Mặc dù không dám đá hăng vì em đã 1 lần đứt dây chằng chéo trước. hic. Giờ thì có vẻ hơi ê ẩm toàn thân. Còn các cụ dạo này thế nào.

Ah Cụ phamleanh261081 hay cụ nào hỏi em về cái gói thuốc ngâm chân ấy nhỉ. Em chưa liên lạc với mẹ em ở nhà nhưng em biết nhà bác sỹ bán thuốc (phó giám đốc bệnh viện nông nghiệp) ở trong ngõ 30 Phan Đình Giót. Cứ vào ngõ hỏi bác sỹ đông y tên là Gái thì hầu như ai cũng biết.

Tiếp tục tập luyện thôi các cụ ơi.

Hai Vu

Xe tải
12 ngày nữa e tròn 3 năm. Báo cáo các cụ: Em vẫn ổn!

phuong87

Đi bộ
Chúc mừng cụ haivu. Tình hình cụ thể thao ngon chứ ? Xin hỏi trước cụ mổ nội soi ở Việt Đức theo pp Yes phải ko ạ. Chi Phi mổ thế nào ?

Chỉnh sửa cuối:

Thangkta

Xe máy
Em rất cảm ơn bài viết của cụ nhưng sự thật e vẫn ko tìm thấy lối thoát ạ, cũng vì cái bệnh này mà nhiều đêm em rơi nước mắt thuơng cho mẹ em lắm, đúng là chạy đủ mọi nơi , nghe đâu xâu đó mà đến h e vẫn thấy vô vọng quá ạ.các bác có ai có cách gì tư vấn em chân thành với ạ.

haivd

Xe buýt
Đã có cụ nào chữa TVDD bằng phương pháp : tác động cột sống chưa ạ ? Em đọc trên mạng thấy có vẻ hay mà chưa thấy ai có ý kiến phản hồi cả nên lăn tăn quá. Trong viện Y học cổ truyền Tuệ Tĩnh có cả 1 khoa Tác động cột sống. Cụ nào đã từng chữa hoặc có người nhà đã chữa theo phương pháp này cho mọi người biết kết quả với nhé. Cám ơn ạ.

tungcb1

Xe máy
Đã có cụ nào chữa TVDD bằng phương pháp : tác động cột sống chưa ạ ? Em đọc trên mạng thấy có vẻ hay mà chưa thấy ai có ý kiến phản hồi cả nên lăn tăn quá. Trong viện Y học cổ truyền Tuệ Tĩnh có cả 1 khoa Tác động cột sống. Cụ nào đã từng chữa hoặc có người nhà đã chữa theo phương pháp này cho mọi người biết kết quả với nhé. Cám ơn ạ.
e theo đc 1 tuần nhưng trả có chuyển biến gì cụ ạ

tungcb1

Xe máy
Em rất cảm ơn bài viết của cụ nhưng sự thật e vẫn ko tìm thấy lối thoát ạ, cũng vì cái bệnh này mà nhiều đêm em rơi nước mắt thuơng cho mẹ em lắm, đúng là chạy đủ mọi nơi , nghe đâu xâu đó mà đến h e vẫn thấy vô vọng quá ạ.các bác có ai có cách gì tư vấn em chân thành với ạ.
lên Việt Đức nếu bsi bảo mổ thì mổ đi cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng