[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

popeye041

Xe đạp
cụ đưa mẹ đi cấy chỉ xem. Mình cấy được 1 lần rồi thấy đỡ nhiều. Cấy khoảng 20p là xong. Mình cấy được 1 tuần rồi, tiến triển tốt.

phamleanh261081

Đi bộ
Báo cáo các cụ là chủ nhật vừa rồi em đi đá bóng và cảm thấy chạy tốt. Mặc dù không dám đá hăng vì em đã 1 lần đứt dây chằng chéo trước. hic. Giờ thì có vẻ hơi ê ẩm toàn thân. Còn các cụ dạo này thế nào.

Ah Cụ phamleanh261081 hay cụ nào hỏi em về cái gói thuốc ngâm chân ấy nhỉ. Em chưa liên lạc với mẹ em ở nhà nhưng em biết nhà bác sỹ bán thuốc (phó giám đốc bệnh viện nông nghiệp) ở trong ngõ 30 Phan Đình Giót. Cứ vào ngõ hỏi bác sỹ đông y tên là Gái thì hầu như ai cũng biết.

Tiếp tục tập luyện thôi các cụ ơi.

Cám ơn cụ nhiều , mấy hôm nay em tập thì có thấy đỡ nhiều hơn Cụ ah, em sẽ cố tập để đời tươi hơn.
Hôm nay em mới có time qua bên địa chỉ Phan Đình giót lấy bột ngâm chân giống cụ.
Thanks cụ nhiều. Mà cụ bên Nga trời lạnh, với bệnh của mình thì lúc đau vât vả lắm cụ nhỉ? Chúc cụ mạnh khỏe nhé

phamleanh261081

Đi bộ
e theo đc 1 tuần nhưng trả có chuyển biến gì cụ ạ
Em cũng có theo phương pháp tác động cột sống cụ nhé....Đầu tiên em cũng kg tin lắm đâu, tuy nhiên em đã đi được 2 tháng, đỡ nhiều lắm cụ haivd ah. Ngày nào cũng đi mất 15 phút để tác động vào cột sống sau đó dán cao. Bệnh này mất time lắm ah. cũng phải cố gắng thôi , vì theo em hiểu là nếu đã bị thoát vị thì cả cột sống của mình đã có vấn để rồi. Em chữa cả thể luôn. Trước đây em đau kg đi được, tập thành theo các bài tập của cu Maymo và theo thêm tác động cho nó lành hẳn ah.
Nên bác Haivd cứ yên tâm mà dùng phương pháp này nhé, lành mà an toàn ah.

lainguyen17

Đi bộ
Em cũng có theo phương pháp tác động cột sống cụ nhé....Đầu tiên em cũng kg tin lắm đâu, tuy nhiên em đã đi được 2 tháng, đỡ nhiều lắm cụ haivd ah. Ngày nào cũng đi mất 15 phút để tác động vào cột sống sau đó dán cao. Bệnh này mất time lắm ah. cũng phải cố gắng thôi , vì theo em hiểu là nếu đã bị thoát vị thì cả cột sống của mình đã có vấn để rồi. Em chữa cả thể luôn. Trước đây em đau kg đi được, tập thành theo các bài tập của cu Maymo và theo thêm tác động cho nó lành hẳn ah.
bác cần j phải mua bột, cứ ra chợ mua lá lốt về, nấu lên, pha thêm hoặc để nhiệt độ vừa đủ là ngâm thôi. khi ngâm day day ngón cái vào dưới lòng bàn chân, sẽ cảm thấy thoải mái và đỡ nhức mỏi các bác à

ttkh36

Xe hơi
Cụ Hai Vu và các cụ trên này đã ai mổ TVDD ở Việt Đức theo phương pháp chống giảm ép bằng Silicon chưa ạ. Sau khi mổ các cụ đã chạy nhảy chưa. Em mổ được 20 tháng rồi nhưng chưa dám chạy nhảy, hôm nào đi làm về muộn (sau 8h tối) or ngồi xe >4h thị lại thấy mỏi ạ. Các cụ có ai nhu em ko ạ

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Bên Hnaf nó có 1 cái máy, dạng như cái đai bảo vệ ý, nhưng hay cái là nó có thể bơm căng hơi khi các cụ đeo đai chặt, mục đích là giảm trọng tải cho cột sống, càng bơm nhiều hơi, thì càng tốt.
Nhưng có vấn đề là em sợ không chịu đuọc nóng, nen chưa dám thử, mấy lại giá cũng chát ứua...
Theo lời bs thì máy này, lực nâng đuọc tầm 50kg, nên coi như chỗ bị thoát vị không chịu lưncj nâng, nên nó có thể được kéo dãn ra, giúp phục hồi đĩa đệm...
Híc, cứ nghĩ đến cảnh lái xe được 30p là phải nhẩy xuống vặn vẹo mà chán ợ ...

viper

Xe hơi
Bên viện y học đấy có làm ngoài giờ không cụ? Thanks

ongdogia

Xe tăng
Bên Hnaf nó có 1 cái máy, dạng như cái đai bảo vệ ý, nhưng hay cái là nó có thể bơm căng hơi khi các cụ đeo đai chặt, mục đích là giảm trọng tải cho cột sống, càng bơm nhiều hơi, thì càng tốt. Nhưng có vấn đề là em sợ không chịu đuọc nóng, nen chưa dám thử, mấy lại giá cũng chát ứua... Theo lời bs thì máy này, lực nâng đuọc tầm 50kg, nên coi như chỗ bị thoát vị không chịu lưncj nâng, nên nó có thể được kéo dãn ra, giúp phục hồi đĩa đệm... Híc, cứ nghĩ đến cảnh lái xe được 30p là phải nhẩy xuống vặn vẹo mà chán ợ ...
Bác jungjing cũng mắc phải căn bệnh khỉ gió này à, giống e rồi

ĐiBộ

Xe máy
Bên Hnaf nó có 1 cái máy, dạng như cái đai bảo vệ ý, nhưng hay cái là nó có thể bơm căng hơi khi các cụ đeo đai chặt, mục đích là giảm trọng tải cho cột sống, càng bơm nhiều hơi, thì càng tốt.
Nhưng có vấn đề là em sợ không chịu đuọc nóng, nen chưa dám thử, mấy lại giá cũng chát ứua...
Theo lời bs thì máy này, lực nâng đuọc tầm 50kg, nên coi như chỗ bị thoát vị không chịu lưncj nâng, nên nó có thể được kéo dãn ra, giúp phục hồi đĩa đệm...
Híc, cứ nghĩ đến cảnh lái xe được 30p là phải nhẩy xuống vặn vẹo mà chán ợ ...
Cái bên Hàn mà cụ nói chắc là cái này phải không cụ ơi?

rongmeongua

Xe đạp
Cụ Maymo điều trị TVDD mà lại chạy đá bóng!
Em Ko tin là cụ lại làm được như thế! Chắc là đau lưng dạng bong gân thôi!
Chứ TV mà chạy đá bóng, thì ... em xin lạy cụ sát đất! Cho em lăn nhẹ bóng gường củng thấy HP rồi!
Cụ tập kiểu gì mà hay thế!

maymo

Xe tải
Ơ cụ ko tin em chạy bình thường ah. Hay hàng ngày em đi bộ nhiều nên cũng quen. Mỗi ngày em đi học cả đi về khoảng 5km rồi. Em vẫn luyện tập bình thường các bài tập. Ngồi làm việc thì cứ 30ph lại dậy vận động. Các cụ tập đơn giản như ngồi xổm cong người, hay tư thế thợ đánh giầy của Ấn Độ trong yoga cho căng lưng ra, thế con bướm. Sướng lắm.

The Leak

Xe buýt
Cụ Maymo điều trị TVDD mà lại chạy đá bóng!
Em Ko tin là cụ lại làm được như thế! Chắc là đau lưng dạng bong gân thôi!
Chứ TV mà chạy đá bóng, thì ... em xin lạy cụ sát đất! Cho em lăn nhẹ bóng gường củng thấy HP rồi!
Cụ tập kiểu gì mà hay thế!
Trình độ BS ở VN thế nào thì em không rõ
Nhưng giới cầu thủ đá bóng Châu Âu bị TVDD không phải là ít , mà sau đó thì vẫn đá như thường . Lạ thật ạ :(

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Trình độ BS ở VN thế nào thì em không rõ
Nhưng giới cầu thủ đá bóng Châu Âu bị TVDD không phải là ít , mà sau đó thì vẫn đá như thường . Lạ thật ạ :(
Hôm trước em gặp 1 cụ phải mổ, xếp laij xuơng, giờ đi lại bt rồi, những vãi chưởng lqwms ợ, nghe nói bs gì nổi tiếng bên 108 mổ ợ...

tungcb1

Xe máy
e đu xà đơn mà chưa thấy chuyển biến gì . Vẫn ê ẩm lưng + tê 2 chân:(

maymo

Xe tải
e đu xà đơn mà chưa thấy chuyển biến gì . Vẫn ê ẩm lưng + tê 2 chân:(
E cũng đã từng đu xà đơn sau ko thấy hiệu quả nhiều. Cụ phải tạp vận động cả lưng, hông và chân mới được.

Killer13

Xe tăng
Có ai điều trị ở viện 354 chưa nhỉ? Thấy bảo ở đó họ chế tạo được cái giường kéo dãn cột sống hay lắm. Ông anh bị tvdd cổ vào điều trị ở đó thấy đỡ hẳn rồi. Ai có time vào điều trị thử xem sao.

phải vài năm sau khi mổ cụ ko bị vấn đề j thì mới gọi là ổn áp cụ ạ , và cụ thể dục nhẹ tránh bê vác nặng cụ nhé

Misaviet

Xe tải
cháu cũng hay bị đau ở chỗ đoạn trên thắt lưng một tí ,không biết có phải bị thoát vị đĩa đệm không nữa ,nghe cụ kể chuyện mà cháu thấy lo quá ,chắc cháu phải đi chụp chiếu ,kiểm tra kỹ mới được

Trạng thái
Thớt đang đóng