Em đi mua Ếch

Sonata95

Xe máy
Sau nhiều ngày suy nghĩ, đắn đo, cân nhắc, lựa chọn giữa CR-V Taiwan và Escape 2,3L, cuối cùng Em quyết trí đi mua Ếch
Điểm đến đầu tiên của Em là Ford Thăng Long, Láng Hạ, bước chân vào cửa gặp 1 cô lễ tân và 2 cô Sâu. ặc ăc... cả mấy cô tròn mắt nhìn Em rồi một cô hỏi Anh tìm cái gì ??? (Hix, Mình đi mua xe trong nước khổ thế đấy, mình đi nhờ vả các cô sâu í mà) Em ức chế hỏi " Tại sao khách vào mà không tiếp?" các cô Sâu trả nhời Em rằng phải qua lế tân đã.
Em bẩu Em tìm xe Ếch 2.3L 4x4, Cô Sâu lói không có xe trưng bày, rồi dẫn Em xuống xưởng, có 1 Em Ếch màu đen 4x4 đang chạy được 20 ngày đang nằm viện. Em tò mò nhìn vào phiếu sủa chữa. Kinh quá!! "Lỗi Phanh thỉnh thoảng không ăn > Thay thế phanh" ặc ặc luôn. Em giả vờ hỏi cô Sâu không xinh mấy tên là Phùng Ngọc Minh rằng xe làm sao??? cô í trả nhời Em là:" Chị chủ xe đi đạp chân phanh không thích vì nó cao, mà Chị í quen Tổng giám đốc Ford VN nên thây luôn toàn bộ phanh" Hix, thế là Em sợ chị Sâu í nuôn.
Em bèn hỏi câu thứ 2. Em muốn lấy xe ngay thì như thế lào, Chị Sâu ngot ngào lói với Em là 1000. Ặc, Em nghẹn lời không lói được lữa.
Câu thứ 3 EM hỏi cái cánh lướt gió của Ếch, chị í bảo Escape không có, chỉ có Everrest mới có. (Các Bác thấy có đúng không?)
Em chán quá đi về luôn không thèm nhìn cái mẹt chị sâu đó nữa.
Rồi Em chạy sang Ford Hà Nội, Nguyễn Công Trứ, mọi việc suôn sẻ, có Ếch sẵn cho EM xem và nổ máy thử, công nhận là êm, nhưng cái quạt gió điều hòa cứ kêu ù ù như cái xe cũ của Em :mad:
Nhưng Em ghét thế, có một pác béo ị, đeo kinh cận khệnh khạng chạy cái Ếch đen 4x4 biển 30T xxxx (không biết có phải OF nhà mình không) tinh tướng vãi hàng, Em không biết mới hỏi sao xe mới phải vào đây? báo í tinh tứong nói gon lỏn THAY DẦU, rồi lên xe đóng rầm cái cửa. Miệ, xin lỗi các bác chứ, chả nhẽ Em đập phát vào cái mẹt béo cho cái kính nó dinh vào mắt luôn.
Không biết thì mới hỏi các Pác nhỉ. :102:

Chỉnh sửa cuối:

Sonata95

Xe máy
Em chờ xem mầu Gi đá, cô bán hàng hẹn Em, ngày mai hoặc ngày kia có xe thi qua xem mầu, Em định lấy mầu Đen, nhưng thử xem mầu Ghi đá xem sao vì đằng nào tháng 11 mới có xe

mrfangfap

Xe hơi
cô sâu = con sâu :69: => diệt.......... vì tội xấu người xấu nết.Đàn bà mà nói dối thì iem là iem muốn tát cho phù mỏ
Em cũng xem xe ở NCT - đặt xe ở Láng Hạ nhưng gặp được 2 anh sâu cả 2 nơi khá là luỵch sự,văn vở cũng đúng mực :21: Không lôi tổng gd ra dọa iem

Chỉnh sửa cuối:

duc5574

Xe tải
Buổi sáng đọc bài của bác em cũng thấy ức ức, nói gì thì nói nếu mua là phải thoải mái, mình mang lại doanh thu và lợi nhuận cho họ kia mà, việc gì phải khổ. Em cũng thích ESC 4x4 nhưng giá đó thì em ko chiu được. Nhiều bác gọi cho em, có bác tư vấn nhiệt tình, có bác cũng văn ra phết , nhiều bác đưa giá không tưởng luôn.
Nếu có otô để đi thì em cũng như khi đi xe đạp, nhất quyết là như vậy. Có nhiều ông ngồi lên otô một cái là thấy mình là thượng lưu luôn, nhìn anh em bằng nửa con mắt.

laze_a1

Xe tăng
Ford Thăng Long ở Láng Hạ và Ford Thủ đô ở Nguyễn Công Trứ là 1 cả thôi kụ ơi.
Phải công nhận là tình hình bán hàng tệ thật. Vào xưởng thì cứ lo ngay ngáy, chưa mua mà đã thế này thì cụ chủ thớt có lẽ ko dám quyết quá.:102:

khoatgiarutgon

Xe tải
Nhà em mới nhận xe hôm 10/9. Ký hợp đồng và cọc từ 27/7. Vẫn phải đợi mới lấy đc xe dưng mà hoàn toàn hài lòng với phong cách làm việc và tư vấn của bác Chung (or Trung???) sale của Ford Thủ đô. Chuyện của bác chủ thớt gặp phải cũng ko phải là hiếm, tuy rằng hơi khác với chuyện nhà em hôm xuống Ford Láng Hạ. Vợ chồng em được tiếp đón khá niềm nở ngay từ cửa. Dưng mà bác sâu thì chả tư vấn được gì mấy, hỏi gì cũng không có (xe mẫu, catalogue, ...). Ra về lòng đầy thất vọng. Nhưng sau này đi thêm mấy chỗ mới thấy đó là tình hình chung thôi ạ. Xe giao cho khách còn chả có lấy đâu ra xe bày mẫu cho anh em mình xem. Catalogue thì chả ở đâu bói ra quyển nào. Có bực thì bực Ford Việt Nam ko chịu bỏ xiền ra in thêm thôi :102:
Còn với mấy kụ trèo lên ô tô cái mặt đã lạnh tanh thì nhà em cũng :77: Cứ kiểu đấy chắc mấy bác đi Lếch xù với Ben lì thì mặt các bác ấy chắc thành băng Bắc cực mất. Nó cũng tùy tính người thôi bác ạ. Chấp làm gì cho mệt đầu. Người ta dzui dzẻ thì mình (b), người ta lạnh tanh thì mình (y) bác ạ.

noicomdien

Xe tăng
Buổi sáng đọc bài của bác em cũng thấy ức ức, nói gì thì nói nếu mua là phải thoải mái, mình mang lại doanh thu và lợi nhuận cho họ kia mà, việc gì phải khổ. Em cũng thích ESC 4x4 nhưng giá đó thì em ko chiu được. Nhiều bác gọi cho em, có bác tư vấn nhiệt tình, có bác cũng văn ra phết , nhiều bác đưa giá không tưởng luôn.
Nếu có otô để đi thì em cũng như khi đi xe đạp, nhất quyết là như vậy. Có nhiều ông ngồi lên otô một cái là thấy mình là thượng lưu luôn, nhìn anh em bằng nửa con mắt.
Em mua xe ở Ford Capital, chả phải đến sâu, gọi điện các chú sâu đến tận nhà đưa catalogue và hợp đồng, chỉ dẫn nhiệt tình cặn kẽ :41::41::41:

bactrp

Đi bộ
Còn em đặt cọc từ 8/7 mà đến tận hôm nay nhà máy mới ship hàng cho đại lý, chắc phải qua tuần sau em mới có xe quá :)

Thôi thế cũng được, sang tháng 8 (ta) mới nhận xe (k).

vôlangday

Xe tăng
các cụ đi mua xe khổ thật dấy ! em có mua xe lần nữa thì em sẽ mua xe nhập cho nó lành ! chứ mua xe xe liên doanh thì vừa mất thời gian lại còn phải sum xoe với sâu ! mệt người !:P

Móp

Xe tăng
Sau nhiều ngày suy nghĩ, đắn đo, cân nhắc, lựa chọn giữa CR-V Taiwan và Escape 2,3L, cuối cùng Em quyết trí đi mua Ếch
Điểm đến đầu tiên của Em là Ford Thăng Long, Láng Hạ, bước chân vào cửa gặp 1 cô lễ tân và 2 cô Sâu. ặc ăc... cả mấy cô tròn mắt nhìn Em rồi một cô hỏi Anh tìm cái gì ??? (Hix, Mình đi mua xe trong nước khổ thế đấy, mình đi nhờ vả các cô sâu í mà) Em ức chế hỏi " Tại sao khách vào mà không tiếp?" các cô Sâu trả nhời Em rằng phải qua lế tân đã.
Em bẩu Em tìm xe Ếch 2.3L 4x4, Cô Sâu lói không có xe trưng bày, rồi dẫn Em xuống xưởng, có 1 Em Ếch màu đen 4x4 đang chạy được 20 ngày đang nằm viện. Em tò mò nhìn vào phiếu sủa chữa. Kinh quá!! "Lỗi Phanh thỉnh thoảng không ăn > Thay thế phanh" ặc ặc luôn. Em giả vờ hỏi cô Sâu không xinh mấy tên là Phùng Ngọc Minh rằng xe làm sao??? cô í trả nhời Em là:" Chị chủ xe đi đạp chân phanh không thích vì nó cao, mà Chị í quen Tổng giám đốc Ford VN nên thây luôn toàn bộ phanh" Hix, thế là Em sợ chị Sâu í nuôn.
Em bèn hỏi câu thứ 2. Em muốn lấy xe ngay thì như thế lào, Chị Sâu ngot ngào lói với Em là 1000. Ặc, Em nghẹn lời không lói được lữa.
Câu thứ 3 EM hỏi cái cánh lướt gió của Ếch, chị í bảo Escape không có, chỉ có Everrest mới có. (Các Bác thấy có đúng không?)
Rồi Em chạy sang Ford Hà Nội, Nguyễn Công Trứ, mọi việc suôn sẻ, có Ếch sẵn cho EM xem và nổ máy thử, công nhận là êm, nhưng cái quạt gió điều hòa cứ kêu ù ù như cái xe cũ của Em :mad:
Nhưng Em ghét thế, có một pác béo ị, đeo kinh cận khệnh khạng chạy cái Ếch đen 4x4 biển 30T xxxx (không biết có phải OF nhà mình không) tinh tướng vãi hàng, Em không biết mới hỏi sao xe mới phải vào đây? báo í tinh tứong nói gon lỏn THAY DẦU, rồi lên xe đóng rầm cái cửa. Miệ, xin lỗi các bác chứ, chả nhẽ Em đập phát vào cái mẹt béo cho cái kính nó dinh vào mắt luôn.
Cái này thật hả bác? em nghe hơi thấy hoang mang đấy:^), không biết nó thỉnh thoảng vào lúc nào? mà mình không quen tổng giám đốc FORD được như chị ấy thì chết:21:
Cái vụ lấy xe ngay thêm 1k đó em chẳng có ý kiến j, em chưa máu đến mức đó, 1k để mà thêm vào tiền độ xe cho nó máu bác nhể(b)
Cánh lướt gió của Ếch có đấy bác ạ, bên quảng châu ý...
Thái độ của thằng béo ị, kính cận đấy thì chắc chắn không phải là OFer rồi bác ạ:))(b)

TinEsc

Xe máy
Em cũng đang chuẩn bị hỏi cưới em esc vào ngày mùng 6 âm lịch tới này. Em xem trên trang Web của Ford thì làm gì có màu ghi đá các bác nhỉ?

caisua

Xe lăn
ÉC đi sướng nhưng nội thất ngèo quá, chả được hưởng thụ gì mấy

TinEsc

Xe máy
Khi nào bác chủ thớt đi xem xe màu ghi đá ở Ford Nguyễn Công Trứ về thì cho anh em xin 500 ảnh nhé. Hôm chủ nhật tuần vừa rồi em có qua đó xem nhưng không có xe nào. Cứ loanh quanh ở đó ngắm em Sâu tên Linh. Chán chẳng buồn về nhà nữa...đẹp!

luclo233

Xe buýt
Vụ thêm 1k usa, thì để đi xe ôm uống bia hơi đợi nhận xe cho nó lành Bác nhỉ:P:)):))

SmallRiver

Xe điện
Bác cứ đợi qua năm rồi lấy cho thong thả, chắc gì đã đắt hơn mà còn được làm thượng đế!

Tây Độc

Xe điện
Ford Esc mới 2009 nội thất hơn Esc đời cũ nhiều lắm các bác nhé.

Infinity wheel

Xe hơi
Ko đợi được đâu pác ơi.
Năm nay thuế có 6%
Sang năm 12% rồi ko biết còn gì nữa ko.
Mới lại sớm ngày nào, sướng ngày ấy.
Có pác nào định chuyển Ếch sang Mông ko?
Em cò mối cho :P

thaoeo

Xe buýt
Bác bình tĩnh ợ, đập vào cái mặt béo chỉ tổ gây phiền phức. Mà kụ bỏ CRV TW để chọn mua Escape 2.3 LD với bao phiền muộn, lo lót, bị mấy anh/chị sâu coi thường thì đúng là vãi hồn thật (cái vụ coi thường khách hàng này em đã từng gặp mấy anh sâu bên vidamco). Chúc kụ có 1 chiếc xe ưng ý

series3

Xe tăng
Em cũng đang chuẩn bị hỏi cưới em esc vào ngày mùng 6 âm lịch tới này. Em xem trên trang Web của Ford thì làm gì có màu ghi đá các bác nhỉ?
Có mầu ghi đá cụ ạ, tương tự như màu lông chuột đang được ưa chuộng bây giờ, em nhìn thấy mấy chiếc chạy ngoài đường rồi và cá nhân em thấy ưng mắt hơn màu đen :)