[CCCĐ] Em đi Premier Residences Phú Quốc

sputnikjan

Xe đạp
Kính chào các cụ. Nhân dịp sắp sinh nhật bà xã, cả nhà em quyết định du lịch Phú Quốc một chuyến, cũng vừa là để hít ít không khí trong lành sau loạt thời gian Hà Nội ô nhiễm. Hỏi bác Gu Gờ thì tìm ra anh Premier Residences này thấy cũng ổn và đang còn phòng. Triển luôn. Hôm đầu tiên đến có xe đưa đón, check in nhanh chóng, lên phòng thấy phòng ốc sạch sẽ rộng rãi nghĩ là ngon ngẻ rồi. Đêm đầu tiên ngủ ngon giấc ... cho đến sáng
Sáng ra vợ e dậy trước vì thấy nóng và bí và trách em tắt điều hoà, lại còn tắt đèn kiểu gì mà vợ bật ko lên. Hoá ra mất điện. Cả khu An Thới mất điện lưới và khách sạn 5* thì đúng lúc lỗi máy phát dự phòng! Cả nhà cùng ông bà nhạc phòng bên cạnh lục tục kéo nhau đi bộ xuống khu nhà ăn sáng. Điều đáng trách là ko có một thông báo hay xin lỗi hoặc một biện pháp ứng phó nào. Cả tây ta mò mẫm ăn trong tối. Chấp nhận thôi, họ cũng đâu mong muốn...
Đến chiều cả nhà đi chơi về thấy mùi dầu sộc lên trong phòng, càng bật điều hoà càng mùi. máy phát dự phòng chính là nguyên nhân gây mùi dầu. Thiết kế đường khí thải máy phát không tính toán dẫn đến sộc hết vào điều hoà tổng. 9h tối gọi điện cho lễ tân yêu cầu đổi phòng nhưng họ bảo chỉ còn 1 phòng. Khó thế biết đổi phòng nào? Cố chịu đựng qua đêm xem ổn ko. Thế là nguyên đêm cả 4 người lớn thức, trừ F1 nhà em. Trẻ con tài thật. 5h sáng gọi điện xuống lễ tân thì được trả lời là nguyên nhà E bị anh thông cảm! Thôi toi rồi gần 300 phòng bị thì hết cơ hội đổi phòng. Và giờ em đang bịt khẩu trang để lên đây bán than với các cụ.
Nhân đây em cũng cảnh báo với các cụ về một địa chỉ ở Phú Quốc mà các cụ nên cân nhắc trước khi book phòng, đen đủi gặp ngày cúp điện. Chúc các cụ tuần mới vui vẻ!

Holygraal

Xe hơi
Em ở Premier Village hè vừa rồi. Nói chung chỉ được cái villa to, hiện đại, view đẹp, private pool tuyệt...còn lại service không đáng 5*, đồ ăn dở ẹt, nhất là đố ăn sáng, nhà hàng a la carte cũng không được ngon cho lắm mặc dù nhà em thuộc loại dễ ăn.

Dân Tổ

Xe container
Hóng ảnh cụ thớt ơi :-bd

sputnikjan

Xe đạp
Vâng lát về e up ảnh. Đang di cư đi safari. Hẹn lễ tân Nếu sáng nay ko xử lý xong mùi dầu em chuyển khách sạn khác.

sputnikjan

Xe đạp
Em ở Premier Village hè vừa rồi. Nói chung chỉ được cái villa to, hiện đại, view đẹp, private pool tuyệt...còn lại service không đáng 5*, đồ ăn dở ẹt, nhất là đố ăn sáng, nhà hàng a la carte cũng không được ngon cho lắm mặc dù nhà em thuộc loại dễ ăn.
Vâng cụ, khu này cơ sở vật chất quá ổn rộng rãi hiện đại mà khâu quản lý chưa xứng tầm. Em ở khu nhà E thấy khách Nga nhiều hơn khách Việt.
View ban công phòng em

29A 232.86

Đi bộ
sun thiết kế đúng đẳng cấp quốc tế, nghỉ dưỡng tại đây khá ok, cảnh đẹp, không khí trong lành, an thới ẩm thực hơi nghèo nàn vì là khu mới!

silver1

Xe điện
Service kém quá

Ms.Bui

Xe buýt
E cũng nghỉ ở đây hồi đầu năm nay, villa đẹp chỉ có điều em ko thích kính trong suốt toàn bộ khu nhà vệ sinh, riêng chỗ tắm thôi thì được, chỗ vệ sinh cũng trong veo thấy không được thoải mái lắm.

hai.tranhr

Xe container
Hôm rồi ra Phú Quốc iem ở Sol Beach, giá rẻ dịch vụ tạm ổn, thức ăn đa dạng cả 3 vùng miền Việt Nam và món Âu kết hợp. Chỉ ghét mỗi cái resort gì mà biển toàn rác và muỗi khắp nơi.

Dân Tổ

Xe container
Bên ks lên khử mùi bằng nến thơm nhưng có vẻ không ăn thua cụ ạ

Không ổn cụ nhỉ, may thế đợt vừa rồi vợ em vừa thấy lên plan cho nhà em với mấy nhà nữa đợt trip tới, em vừa cho xem thấy hoãn đặt rồi, chắc chiều nay chọn resort khác. :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hôm rồi ra Phú Quốc iem ở Sol Beach, giá rẻ dịch vụ tạm ổn, thức ăn đa dạng cả 3 vùng miền Việt Nam và món Âu kết hợp. Chỉ ghét mỗi cái resort gì mà biển toàn rác và muỗi khắp nơi.
Sol beach khoảng bao tiền / đêm hả bác?
Phòng rộng không ạ?

24082010

Xe tải
Trước em đi cũng ở Sol Beach cũng khá hài lòng, khu này của hệ thống Melia nên chuẩn quốc tế rồi, giá cũng hợp lý, các cụ đi có thể tham khảo chỗ này, ngoài ra em có ở Novotel villa cũng khá ok, mỗi tội đi ra biển hơi xa tí :D

hai.tranhr

Xe container
Sol beach khoảng bao tiền / đêm hả bác?
Phòng rộng không ạ?
Iem gửi Cụ vài quả ảnh tham khảo ạ. Phòng tầm 80m2, giá tiền thì em không nhớ chắc tầm hơn 1tr/đêm thôi.

sputnikjan

Xe đạp
Không ổn cụ nhỉ, may thế đợt vừa rồi vợ em vừa thấy lên plan cho nhà em với mấy nhà nữa đợt trip tới, em vừa cho xem thấy hoãn đặt rồi, chắc chiều nay chọn resort khác. :D
Đêm sau thì các bạn ấy cũng cho đổi sang 2 phòng khác cụ ạ. Cùng khu E nhưng dãy bên này (1 dãy view biển, 1 dãy view hồ bơi) nên ko bị mùi như dãy bên kia. Máy phát điện dự phòng dầu bốc lên bị 1 dãy thôi ạ.

Gửi cụ mấy ảnh tham khảo.

sputnikjan

Xe đạp
Cụ nào đi nghỉ khu An Thới, e khuyên nên ra ngoài ăn hải sản. Ngon bổ rẻ. Em chuột bạch 2 quán này, ăn đứt khu Dương Đông.

Và quán nữa tên Lóc Cóc quán ngay mặt đường to.

XetăngT34

Xe buýt
Em hóng kinh nghiệm để đi biển dịp Tết.