[Funland] Em đi rút tiền!

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
vcb dịch vụ chán lắm, e bỏ luôn

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Hai Toan

Xe container
gần đây mỗi lần em rút 10 tr tại atm của VIB (hạn mức tối đa 1 lần rút) đều bị báo là máy ko đủ tiền. Vậy mà chia làm 2 lần rút 5 tr lại được. Có cụ nào bị như em ko ?
ATM của Agribank dưới huyện em,rút mỗi lần đc 3 củ,trừ 3300đ tiền phí quá đi vay lãi ngày.

Hai Toan

Xe container
Em cạch cái dịch vụ của VCB rồi. Ra quầy thù đông, xếp hàng đến cả tiếng đh, mỗi lần chuyển rút đều mất phí. Giờ e dùng mấy ngân hàng nhỏ nhỏ họ có nhiều ưu đãi cho khách
Nạp tiền hay rút tiền từ VCB mới chối,lấy số xếp hàng,lỡ mà có đứa nào nó ị ở cái quầy mình cần đến thì mất cmn buổi sáng,nhìn thì văn minh nhưng thực sự quá phiền.
Em toàn nạp Viẹtinbank nhanh gọn,cứ quầy nào trống thì vào,chưa bao giờ mất quá 30phút.

Hai Toan

Xe container
Có bị đấy bác ạ, dù ít, tôi bị 1 lần.
Tôi chuyển cho cô em, chiều T6, mà sáng T2 mới đến đích.
Anh em trong nhà, không mua bán gì nên không sao.
Có tý thương mại vào là mệt phết.
Agribank hay bị như này lắm.

Hai Toan

Xe container
Thì chuyển thường , nó không qua Napas mà nó qua cái kên gì gì điện tử của Ngân hàng Nhà nước ấy, quét điênj theo ca và trả/tra soát thủ công.
Còn nếu qua Napas sẽ khác - CAM ĐOAN. Không tin CHẶT ĐẦU em đi
Hình như chuyển thường còn phải chọn đúng chi nhánh ngân hàng nữa thời phải.

Hai Toan

Xe container
Em cũng nhục gần bằng cụ, đến giờ hẹn mấy ông bạn đi nhậu rồi mà chạy mấy cây đều tạm dựng cung cấp dịch vụ, xèng trong ví thì sợ không đủ.
Em giờ đi nhậu cũng chuyển khoản,nghĩ đến rút tiền từ ATM đã nản rồi.

Đại dương

Xe tải
Bác này cãi cố làm gì, em chuyển tiền trên app MBbank chưa bao giờ phải nhập tên người nhận, chỉ chọn ngân hàng, nhập số tk, phần tên tự động hiện ra, thế là chuyển nhanh hay chậm. Thời buổi nào rồi mà còn phải nhập tên cho phiền toái.
Thế thì chắc chắn ghi có ngay, có chăng nó chưa gửi SMS hay thông báo biến động số dư trên App ngay lúc đó chứ thực ra tài khoản bên nhận đã ghi có ngay rồi - cụ thử tìm hiểu kỹ cái Napas ấy là rõ,

Để an toàn nên phần lớn khi rút tiền em chọn đúng cây của hãng thẻ, ít rủi ro, không thu phí. Khi nào rút nhiều tiền hơn 3 lần rút thì vào luôn ngân hàng đưa CMND ra là nhanh nhất.

RONGHT

Xe buýt
Em ghét nhất vào làm việc tại quầy của VCB. Kiểu gì cũng phải mấy nửa buổi để...chờ đến lượt. Hotline thì gọi rất nhiều lần mới được. Sao nhiều người dùng bank này thế nhỉ. Nhân viên quầy thì già xấu, lại ăn nói xấc xược. Em cạch

Vietex

Xe điện
Thế thì chắc chắn ghi có ngay, có chăng nó chưa gửi SMS hay thông báo biến động số dư trên App ngay lúc đó chứ thực ra tài khoản bên nhận đã ghi có ngay rồi - cụ thử tìm hiểu kỹ cái Napas ấy là rõ,
Câu chuyện của em ở đây là khi em gửi từ app MB bank ra ngân hàng khác thì hình thức ghi rõ là chuyển nhanh, còn gửi sang VCB thì hình thức ghi là chuyển thường. Không tin thì bác bác dùng thử ứng dụng ngân hàng của MB bank là thấy.

Đại dương

Xe tải
Câu chuyện của em ở đây là khi em gửi từ app MB bank ra ngân hàng khác thì hình thức ghi rõ là chuyển nhanh, còn gửi sang VCB thì hình thức ghi là chuyển thường. Không tin thì bác bác dùng thử ứng dụng ngân hàng của MB bank là thấy.
à, như vậy có thể từ MB sang VCB chưa có liên thông với nhau qua Napas mà phải qua kên chuyển mạch bên ngân hàng nhà nước cụ ạ?
chứ không phải là đã có chuyển nhanh (24/7) từ MB sang VCB và cụ đã thực hiện chuyển nhanh nhưng hệ thống lỗi ?
Edit : Chưa qua napas thì làm sao nhập số TK, chọn NH nó tự động query ra tên Chủ tk được nhỉ???

Chỉnh sửa cuối:

kienvinh

Tháo bánh
Em giờ đi nhậu cũng chuyển khoản,nghĩ đến rút tiền từ ATM đã nản rồi.
Tạp hóa thôn giờ cũng nhận thanh toán bằng chuyển khoản và hình như còn thích thế là đằng khác, đỡ phải trả tiền nhận tiền.

kienvinh

Tháo bánh
Em ghét nhất vào làm việc tại quầy của VCB. Kiểu gì cũng phải mấy nửa buổi để...chờ đến lượt. Hotline thì gọi rất nhiều lần mới được. Sao nhiều người dùng bank này thế nhỉ. Nhân viên quầy thì già xấu, lại ăn nói xấc xược. Em cạch
Tùy chi nhánh đấy. Tình trạng như bác nói là có thật, nhưng có chi nhánh khác lại rất ổn, chắc do đồng chí phụ trách ở đấy tư duy khác. Nhận tiền nước ngoài về thì nó (VCB) vẫn là nhất, phát nào ăn phát đấy chứ ngân hàng cổ phần tư nhân rất nhiều khi tiền đi đâu mất và không có câu trả lời thỏa đáng nào.

havimex

Xe hơi
e dùng thẻ vieetjcombank cũng bị dính, 1 lần bị nuốt thẻ, 1 lần rút ở cây viettinbank thi tiền trong tai khoản thì bị trừ mà tiền ở cây không ra. sau báo lên tổng đài fai gần chục ngày ngần hàng mới hoàn lại :(

Đại dương

Xe tải
Bây giờ Bank náo cũng có thể dùng App và rút tiền qua mã QR - chỉ có là mã QR chưa rút liên NH được với nhau, thời gian tới khả năng sẽ liên thong được, lúc đó các cụ tha hồ , chỉ việc cất kỹ Thẻ trong két.
Kể cả Thanh toán qua POS cũng chả cần mang thẻ đi vì có hàng loạt ví điện tử liên kết với các loại thẻ (kể cá tín dụng cuốc tế).