[CCCĐ] Em đi sapa bằng spark van 2011

pbvhp

Xe buýt
E đã về tới nhà ăn uống, tắm rửa nghỉ ngơi mai lại 1 tuần mới làm việc.
- Cảm ơn các cụ đã động viên và có lời chúc đến em. Chúc các cụ 1 tuần mới làm việc đạt hiệu quả nhé!
- Cảm ơn Vợ 2 của em đã đưa gia đình e đi vất vả 700km trong 2 hôm (từ lần cưới e nó lần này đi xa nhất sau đợt đi Tam đảo hơn 150km e đã thấy xót rồi).
Chúc mừng gia đình cụ đã tự hoàn thành chuyến vi vu an toàn, vui vẻ.
Cụ có vẻ chăm xe, trang bị nhiều đồ chơi trong xe phết nhỉ.
Xe cụ hình như ko có đồng hồ vòng tua máy nhỉ.
Chắc cụ đi lên, xuống dốc thấy máy gằn quá nên xót thôi, nếu như kim nhiệt vẫn bình thường, ko bị tăng cao thì là hoàn toàn trong khả năng của xe mà cụ.
Quan trọng là đi đúng số, ko để bị ép số là OK.

vietptit

Xe tải
xe máy nó còn leo đc mà cụ, cụ cứ đi điềm đạm, bình tĩnh là sẽ đến nơi, em vừa về hôm qua, nhưng nhắc cụ nếu lên đỉnh fanfafang nên đi lúc 12h cho nó ko bị mù nhé

chinhbillgates

Xe tải
Chúc mừng gia đình cụ đã tự hoàn thành chuyến vi vu an toàn, vui vẻ.
Cụ có vẻ chăm xe, trang bị nhiều đồ chơi trong xe phết nhỉ.
Xe cụ hình như ko có đồng hồ vòng tua máy nhỉ.
Chắc cụ đi lên, xuống dốc thấy máy gằn quá nên xót thôi, nếu như kim nhiệt vẫn bình thường, ko bị tăng cao thì là hoàn toàn trong khả năng của xe mà cụ.
Quan trọng là đi đúng số, ko để bị ép số là OK.
Vòng tua của em chế thêm đây cụ ơi. E ít xiền lên thi thoảng nghịch ngợm tí cho đỡ tủi thân cụ ạ

chinhbillgates

Xe tải
xe máy nó còn leo đc mà cụ, cụ cứ đi điềm đạm, bình tĩnh là sẽ đến nơi, em vừa về hôm qua, nhưng nhắc cụ nếu lên đỉnh fanfafang nên đi lúc 12h cho nó ko bị mù nhé
Cảm ơn cụ. E cũng về cùng ngày với cụ. Hôm nay e cho em nó đi tắm rửa cái cho đỡ tội cụ ạ

Matiz 1.0

Xe điện
Cụ yêu nghe xe ghê :)
700km là bình thường mà cụ, quan trọng là an toàn mà cụ lại sót xa thế!!!

xtvtlongx

Xe tải
)Tuyệt quá cụ. Em cũng chạy spark van 2011 đây mà chưa có cơ hội đi ntn.

locdq

Xe máy
cụ giỏi thật đấy

locdq

Xe máy
quá dũng cảm

thanhhaixddd

Xe hơi
Vâng cụ. Nhưng e vẫn thấy xót lắm cụ ạ
hic một đời ta ba đời nó mà cụ, e đang dùng con morning AT 2010 đợt tết vừa rồi phượt vào tận Thánh địa Mỹ Sơn, tổng cộng chuyến đi của e hết 2000km đó cụ, ngày đi dài nhất là từ Vinh về Quảng Ninh hết hơn 400km, nhẹ tựa lông hồng, nghỉ đúng 1 điểm tại Ninh Bình ăn trưa khoảng 1 tiếng rồi lại lên đường một mạch. E chỉ là chưa dám đi lên cung đường Sapa vì sợ đường dốc khi xuống thôi, xe AT nên đang hơi chùn, cần lắm kinh nghiệm của các cụ các mợ trên diễn đàn này

chinhbillgates

Xe tải
Cụ yêu nghe xe ghê :)
700km là bình thường mà cụ, quan trọng là an toàn mà cụ lại sót xa thế!!!
Vâng. E chưa tự đi xa bằng xe bao giờ. Lần đầu đi nhiều như vậy nên hơi ghê ghê thôi cụ ạ. Bình thường e đi làm toàn cách nhà 2km thôi. Thi thoảng đi khoảng 50km thôi cụ ạ

chinhbillgates

Xe tải
hic một đời ta ba đời nó mà cụ, e đang dùng con morning AT 2010 đợt tết vừa rồi phượt vào tận Thánh địa Mỹ Sơn, tổng cộng chuyến đi của e hết 2000km đó cụ, ngày đi dài nhất là từ Vinh về Quảng Ninh hết hơn 400km, nhẹ tựa lông hồng, nghỉ đúng 1 điểm tại Ninh Bình ăn trưa khoảng 1 tiếng rồi lại lên đường một mạch. E chỉ là chưa dám đi lên cung đường Sapa vì sợ đường dốc khi xuống thôi, xe AT nên đang hơi chùn, cần lắm kinh nghiệm của các cụ các mợ trên diễn đàn này
Xe cụ moning AT đẳng cấp hơn xe e nhiều mừ

Matiz 1.0

Xe điện
Vâng. E chưa tự đi xa bằng xe bao giờ. Lần đầu đi nhiều như vậy nên hơi ghê ghê thôi cụ ạ. Bình thường e đi làm toàn cách nhà 2km thôi. Thi thoảng đi khoảng 50km thôi cụ ạ
Vâng...yêu xe là tốt mà cụ :)
E chệ thôi !

JCOM

Xe buýt
Mấy dòng này mà AT em nghĩ ko ham hố đèo dốc làm gì. MT thì ok. Xuống dốc cứ vèo vèo mà lại ngoằn nghèo, đệm phanh liên tục thì hơi ghê. An toàn là trên hết.

duc_santafe

Xe hơi
MT cũng ok, AT cũng ok mà cụ, mình đi cẩn thận tí là ổn thôi. xuống dốc cụ đừng để nó chạy vèo vèo thế cụ về số 1,2 mà đi, đừng đi nhiều số D thì cũng không phải phanh nhiều đâu. em cũng đi AT và cũng vừa Sapa về tuần trước, cả lên và xuống đều bị mưa và mây mù không nhìn thấy gì luôn, em cứ túc tắc số 2 mà xuống thong thả thôi

thanhhaixddd

Xe hơi
Xe cụ moning AT đẳng cấp hơn xe e nhiều mừ
Thì cũng same same thôi mà cụ

Mấy dòng này mà AT em nghĩ ko ham hố đèo dốc làm gì. MT thì ok. Xuống dốc cứ vèo vèo mà lại ngoằn nghèo, đệm phanh liên tục thì hơi ghê. An toàn là trên hết.
Em cũng rất lo lắng, nên tham khảo ý kiến của các cụ đã từng đi AT lên và xuống Sapa. E còn định gửi xe ở Lao cai rồi bắt xe buýt lên sapa, nhưng nó hơi bất tiện
MT cũng ok, AT cũng ok mà cụ, mình đi cẩn thận tí là ổn thôi. xuống dốc cụ đừng để nó chạy vèo vèo thế cụ về số 1,2 mà đi, đừng đi nhiều số D thì cũng không phải phanh nhiều đâu. em cũng đi AT và cũng vừa Sapa về tuần trước, cả lên và xuống đều bị mưa và mây mù không nhìn thấy gì luôn, em cứ túc tắc số 2 mà xuống thong thả thôi
Cụ đi xuống dốc toàn bộ quãng đường gần 40km đều số 2 à, máy móc nó có gằn lắm ko, mà xe cụ đẳng cấp hơn xe em, vk em chỉ là morning đời 2010 thôi

duc_santafe

Xe hơi
Thì cũng same same thôi mà cụ

Em cũng rất lo lắng, nên tham khảo ý kiến của các cụ đã từng đi AT lên và xuống Sapa. E còn định gửi xe ở Lao cai rồi bắt xe buýt lên sapa, nhưng nó hơi bất tiện

Cụ đi xuống dốc toàn bộ quãng đường gần 40km đều số 2 à, máy móc nó có gằn lắm ko, mà xe cụ đẳng cấp hơn xe em, vk em chỉ là morning đời 2010 thôi
Tùy đoạn mà cụ. ngon ngon thì D, vừa dốc vừa góc em về 1 em xuống cho lành. cụ chạy đường bình thường mà cụ chạy số 2 kéo ga nó mới gằn thôi chứ em đổ dốc tà tà thì không thấy gằn. à mà không phải 40km đâu cụ, chỉ tầm 17, 18km bắt đầu từ Sapa xuống thôi chứ qua đoạn này đã xuống tận dưới chân núi rồi thì cụ cứ thỏa mái thôi.