[Funland] Em đi tán gái không đổ mà lại đổ bố mẹ gái

uoat_LX

Xe điện
Bắt hụt con cá ,cụ nhảy luôn xuống ao vớt bèo 😁😁 ,hy vọng cá về trong tay .Vẫy vẫy tay chào nào .

ChacuaTit

Xe tăng
Cách đây 3 năm em đến nhà cô gái kém 2 tuổi nhờ mai mối. Ban đầu thì cũng thấy khó khăn, rồi cũng tiếp cận dần dần được, gần đến lúc quan trọng thì mâu thuẫn cãi nhau thế là toang. Em cũng xác định là thôi kiếm đối tượng khác rồi nhưng gặp vài em khác cũng không thấy hợp bằng em này. Trong thời gian đó phụ huynh nhà cô gái vẫn giữ liên lạc với em. Nhà họ cũng nhờ em giúp một số việc sửa lại nhà vì em làm nghề KTS, chủ yếu là để lấy cớ cho 2 đứa gặp nhau thôi nhưng em khi đó cũng không có ý định chạm mặt. Bẵng đi một thời gian thì gần đây người nhà họ lại đánh tiếng nhẹ để em thử tiếp cận lại một lần nữa xem. Em lần này cũng đến nhưng không đặt kỳ vọng gì cả, cứ đến chơi bình thường thôi. Em vẫn chưa gặp mặt lại cô kia do không có nhà. Em biết nhà họ quý em vì em không chơi bời gì, có công việc ổn định.
Có cụ nào trong giai đoạn tìm hiểu từng cãi nhau xung đột với bạn gái rồi cạch mặt nhau 1 vài năm mà vẫn thành đôi không?
Dừng đi cụ ơi, cố làm gì sau này lại ân hận

xetaiday

Xe buýt
Mình thấy cụ đạt được 50% mục tiêu rồi đó. 50% còn lại phụ thuộc tình cảm cụ dành cho cô ấy lớn mức nào thôi. Cụ cảm thấy ko thể yêu ai khác thì đặt ra deadline 6 tháng chiến đấu 100% công lực, phải đc hug, kiss (bỏ qua chịch choạc nhá, đủ yêu thì nó tự đến thôi). Ko có tiến triển gì thêm thì buông.
Đôi lúc cuộc sống phải tập buông bỏ, coi như cao quá ko với ko tới, sẽ thấy nhẹ lòng.

Theo em suy đoán thì em ấy có lẽ làm cho điện lực, nên mới đi ca kíp như vậy. Con gái điện lực thường có nhiều anh trong ngành theo đuổi, ngành này đặc thù nhiều boy vây quanh, cụ phải có 1 chút sự nghiệp mới nở mày nở mặt tự tin đc. Cụ nên cố gắng kiếm thêm thu nhập, chứ chừng đó cũng ko dư nhiều. Cụ ko nên tiết kiệm quá, tập xài nhiều hơn, đồng thời phải kiếm nhiều hơn, sẽ ít rảnh rỗi suy nghĩ linh tinh.
Chúc cụ thành công.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Mình thấy cụ đạt được 50% mục tiêu rồi đó. 50% còn lại phụ thuộc tình cảm cụ dành cho cô ấy lớn mức nào thôi. Cụ cảm thấy ko thể yêu ai khác thì đặt ra deadline 6 tháng chiến đấu 100% công lực, phải đc hug, kiss (bỏ qua chịch choạc nhá, đủ yêu thì nó tự đến thôi). Ko có tiến triển gì thêm thì buông.
Đôi lúc cuộc sống phải tập buông bỏ, coi như cao quá ko với ko tới, sẽ thấy nhẹ lòng.

Theo em suy đoán thì em ấy có lẽ làm cho điện lực, nên mới đi ca kíp như vậy. Con gái điện lực thường có nhiều anh trong ngành theo đuổi, ngành này đặc thù nhiều boy vây quanh, cụ phải có 1 chút sự nghiệp mới nở mày nở mặt tự tin đc. Cụ nên cố gắng kiếm thêm thu nhập, chứ chừng đó cũng ko dư nhiều. Cụ ko nên tiết kiệm quá, tập xài nhiều hơn, đồng thời phải kiếm nhiều hơn, sẽ ít rảnh rỗi suy nghĩ linh tinh.
Chúc cụ thành công.
K phải điện lực mà là làm checkin sân bay. Nghề này k thăng tiến được mà em thấy toàn bọn trẻ hình như ngoài 30 là chán nghỉ hết. Em tiết kiệm mua cái gì đó, ô tô hoặc chung cư. Giờ cũng bắt đầu chán chả muốn theo đuổi đứa nào rồi

Chỉnh sửa cuối:

RongPhuongBac

Xe điện
Lệnh Hồ đại hiệp sao không chăm sóc Nhậm tiểu thư mà còn đi tơ tưởng đến cô nương khác thế?
Em thấy cụ Lệnh này thêm chút phong lưu và đào hoa ghẹo Nguyệt nữa thì mới được. Nhận Doanh Doanh không thích mà Nhậm Ngã Hàng thích thì cũng vô ích :D.

Arabia

Xe tăng
Em là thằng cả thèm chóng chán, nếu như gái nào càng mất ít công sức mà đã chén được thì em sẽ k trân trọng mối quan hệ đó. 5 mối tình đã qua đều chung kịch bản như vậy nên e biết e cần phải làm gì. Khó ở đây nghĩa là cái gì cũng cần có thời gian. Quan điểm của em từ lúc làm quen rồi hẹn hò vài 3 lần vẫn chỉ là đang tìm hiểu con người nhau. Đến lúc yêu thì cũng phải kéo dài ít nhất 3 tháng. Chứ gặp lần 1 lần 2 đã chén thì với tính cách của e sẽ k trân trọng mqh đó do e đã k tốn nhiều công sức. Trước kia e k hề có suy nghĩ này. Sau những chuyện đã xảy ra với cô gái này e đã học đc điều đó.
Cụ cứ giữ quan điểm gặp 1 lần đã chén ấy của cụ. Em mà theo cụ thì em biết tương lai mqh ấy của e sẽ đi về đâu. E từng yêu xa và lần đầu tiên gặp nhau đã làm 7 lần liên tiếp. Say đắm 1 năm rồi cũng chẳng còn gì vương vấn.

Gặp mặt lần đầu nói chuyện có thể thấy hợp nhưng vài lần sau đi sâu vào câu chuyện hơn chưa chắc đã hợp. Huống chi ở đây cụ nói 1 lần đã chén thì em chẳng hiểu cô ấy giữ cái trinh tiết kia kiểu gì. Khâu vá lại thì may ra
Tớ nói là có thể chén, em muốn thế nhưng tớ ko đồng ý. Bọn tớ chỉ abc xy, trừ z vì tớ là mẫu cổ hủ, ko quan hệ trước hôn nhân. Còn việc lần đầu thấy hợp lần sau chưa chắc tớ nghĩ tùy người, tớ nghĩ tớ biết rõ bọn nó từ trước khi gặp, gặp chỉ là dịp để kiểm chứng thực tế thôi. Và tớ cũng từng hỏi bọn nó (vợ lẫn ex) thế có nhanh quá ko thì bọn nó đều trả lời nhìn qua là em đã biết anh là người thế nào rồi, ko cần thiết phải tìm hiểu nhiều hơn.

Còn việc bạn bảo dễ quá bạn ko trân trọng thì như tớ đã nói tớ ko hiểu bạn mong muốn giá trị gì ở cuộc hôn nhân của bạn? Với tớ thì tớ lại chỉ thích những người biết biến việc to thành việc nhỏ, việc nhỏ thành ko có thôi. Tớ có cậu bạn thân, lúc nó lấy vợ, đám cưới đã đặt, thiệp đã phát, nhưng vợ nó ra điều kiện em thích thử thách, thích lãng mạn, anh phải làm sao để em hài lòng. Bất kể anh có làm được điều đấy hay không thì đám cưới vẫn sẽ diễn ra, nhưng anh sẽ phải thể hiện lại cho tới khi được thì thôi. Đấy tớ thích mẫu phụ nữ như vậy, luôn biết bản thân là ai, muốn gì, chỗ nào cần dễ và chỗ nào cần khó.

Thaoprohp

Xe tăng
Cách đây 3 năm em đến nhà cô gái kém 2 tuổi nhờ mai mối. Ban đầu thì cũng thấy khó khăn, rồi cũng tiếp cận dần dần được, gần đến lúc quan trọng thì mâu thuẫn cãi nhau thế là toang. Em cũng xác định là thôi kiếm đối tượng khác rồi nhưng gặp vài em khác cũng không thấy hợp bằng em này. Trong thời gian đó phụ huynh nhà cô gái vẫn giữ liên lạc với em. Nhà họ cũng nhờ em giúp một số việc sửa lại nhà vì em làm nghề KTS, chủ yếu là để lấy cớ cho 2 đứa gặp nhau thôi nhưng em khi đó cũng không có ý định chạm mặt. Bẵng đi một thời gian thì gần đây người nhà họ lại đánh tiếng nhẹ để em thử tiếp cận lại một lần nữa xem. Em lần này cũng đến nhưng không đặt kỳ vọng gì cả, cứ đến chơi bình thường thôi. Em vẫn chưa gặp mặt lại cô kia do không có nhà. Em biết nhà họ quý em vì em không chơi bời gì, có công việc ổn định.
Có cụ nào trong giai đoạn tìm hiểu từng cãi nhau xung đột với bạn gái rồi cạch mặt nhau 1 vài năm mà vẫn thành đôi không?
“ Em cũng xác định là thôi kiếm đối tượng khác rồi”

“ nhưng em khi đó cũng không có ý định chạm mặt.”

“ Em lần này cũng đến nhưng không đặt kỳ vọng gì cả, cứ đến chơi bình thường thôi”

Cụ, tình cảm của cụ chỉ dừng ở mức độ hời hợt như này thì đừng nên cố đấm ăn xôi nữa.

Chẳng qua là các cô gái cụ gặp sau đó, tình cảm còn nhạt nhẽo lắm, nên cụ mới so sánh thấy là ko bằng cô gái này. Tôi tin rằng nếu cô gái kia mà đồng ý yêu lại , thì hạnh phúc cụ vẫn ko tìm thấy đâu, sẽ nhanh chóng vỡ mộng mà thôi.

Cụ nên tìm người khác, mà bản thân cụ phải Quyết Tâm chinh phục người đó, cảm thấy họ ko thể thiếu đối với cụ, ko có chút nản chí nào, thì mới ổn.
Chúc cụ may mắn lần sau.

Chỉnh sửa cuối:

apachi

Xe tải
Em cũng giống cụ, số thế nào mà gặp gái thì gái chưa đổ là bố mẹ gái đã đổ, tổng cộng là 3 đám như vậy và có đám cũng giống trường hợp của cụ.
Mẹ gái đợt đó cũng quý em, còn bảo e đến ngân hàng(mẹ là giám đốc) để thực tập, sau còn định tuyển. Nhưng em nhắn tin gọi điện cho gái thì ko hợp, cũng hạ mình xuống chút đỉnh để làm quen, nhưng sau cũng ko thành. Thế laf em cho next, quan điểm của em là làm tích cực nhất có thể, ko đc thì thôi ko níu kéo.
vợ em hiện thời cũng là bố mẹ 2 bên giới thiệu, vun vào nên tiến triển rất nhanh.
thế nên theo e thì cụ chủ cứ thẳng thắng, mạnh dạn tấn công thêm lần nữa, ko đc thì bỏ, 92 thì cũng ko còn trẻ, tiết kiệm thời gian cho cả 2 bên, tiết kiệm công sức cho các cụ mà sau này ko ai trách ai đc (cụ cũng hạ mình chút lúc tán nhé, tán đc mình nằm trên mà :)))))

Leanh65

Xe container
Em cũng giống cụ, số thế nào mà gặp gái thì gái chưa đổ là bố mẹ gái đã đổ, tổng cộng là 3 đám như vậy và có đám cũng giống trường hợp của cụ.
Mẹ gái đợt đó cũng quý em, còn bảo e đến ngân hàng(mẹ là giám đốc) để thực tập, sau còn định tuyển. Nhưng em nhắn tin gọi điện cho gái thì ko hợp, cũng hạ mình xuống chút đỉnh để làm quen, nhưng sau cũng ko thành. Thế laf em cho next, quan điểm của em là làm tích cực nhất có thể, ko đc thì thôi ko níu kéo.
vợ em hiện thời cũng là bố mẹ 2 bên giới thiệu, vun vào nên tiến triển rất nhanh.
thế nên theo e thì cụ chủ cứ thẳng thắng, mạnh dạn tấn công thêm lần nữa, ko đc thì bỏ, 92 thì cũng ko còn trẻ, tiết kiệm thời gian cho cả 2 bên, tiết kiệm công sức cho các cụ mà sau này ko ai trách ai đc (cụ cũng hạ mình chút lúc tán nhé, tán đc mình nằm trên mà :)))))
Kinh nghiệm hồi trẻ tán gái của em thì cứ đám nào bố mẹ kết, vun vào hay ngầm giới thiệu là toạch. Sau em mới rút ra là gái nào mới lớn cũng thích bí hiểm, nói rối trốn bố mẹ đi chơi....Thế nên nghe bm bắn tin tối nay anh a, anh b đến chơi là không thích rồi. Còn khi gái giừ, bị giục hay đến độ phải làm mối thì không tính. Em chỉ tán gái từ 18-21 thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Lenhhoxung1992

Xe tăng
“ Em cũng xác định là thôi kiếm đối tượng khác rồi”

“ nhưng em khi đó cũng không có ý định chạm mặt.”

“ Em lần này cũng đến nhưng không đặt kỳ vọng gì cả, cứ đến chơi bình thường thôi”

Cụ, tình cảm của cụ chỉ dừng ở mức độ hời hợt như này thì đừng nên cố đấm ăn xôi nữa.

Chẳng qua là các cô gái cụ gặp sau đó, tình cảm còn nhạt nhẽo lắm, nên cụ mới so sánh thấy là ko bằng cô gái này. Tôi tin rằng nếu cô gái kia mà đồng ý yêu lại , thì hạnh phúc cụ vẫn ko tìm thấy đâu, sẽ nhanh chóng vỡ mộng mà thôi.

Cụ nên tìm người khác, mà bản thân cụ phải Quyết Tâm chinh phục người đó, cảm thấy họ ko thể thiếu đối với cụ, ko có chút nản chí nào, thì mới ổn.
Chúc cụ may mắn lần sau.
Thật ra là em từ bỏ mối này rồi. Hồi mới tán cũng hừng hực lắm cụ ơi. Giờ em quên cả việc phải cưới vợ mà cụ. 1 năm trở lại đây e k còn cảm xúc với gái nữa. K biết là e đang bị làm sao

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Nói thật là đứa nào e cũng hời hợt. Đứa này là e đến nhà nhiều nhất r. E mà next thì cũng nhanh lắm. Next xong chả vương vấn gì. Đứa này nóng tính quá e cũng hơi chán. Nếu biết tiết chế lại thì mới đc

Arabia

Xe tăng
Tử tế đàng hoàng là rất nhiều phụ huynh thích. Tớ hàng chục vụ. Có vị ngày xưa còn ép, thúc giục em, nhà em trong SG mà đẩy em ra HN để đi chơi với tớ. May mà lúc nói chuyện tớ cảm thấy ko ổn tớ hỏi thẳng thì em đã trả lời thật và ko ra HN nữa. Đến giờ tớ vẫn rất cảm ơn em về điều đấy, em luôn nghe lời ba mẹ nhưng lần đấy thì không. Lúc đấy em mà gật thì chắc tớ đã nhắm mắt đưa chân vì ế quá rồi dù biết 2 người thuộc về 2 thế giới khác nhau. Xinh, ngoan, gia đình gia giáo, có điều kiện chưa hẳn là đích đến của hôn nhân. Quan trọng nhất vẫn phải là sự đồng điệu, để mỗi ngày trôi qua ko thấy lạc lõng, chứ ko thì có vợ có chồng rồi vẫn cảm thấy cô đơn, tâm tư ko có ai chia sẻ vì người bên cạnh ko thể hiểu được.

tung.npvh

Xe tăng
Hồi đó nếu mà không do em hành xử hơi ngu thì cũng ok thôi. Cầm tay rồi chỉ đợi một thời gian là xuôn sẻ
iem nà zất thông cảm với cụ nhá - các cụ chả nói "cầm được tay là zay được ... à mà thôi" , đích thị hỏng là do cụ :D

tung.npvh

Xe tăng
Vâng e hiểu là nhà họ cũng lo lắng, chủ yếu sợ cô kia lấy chồng xa hoặc lỡ thì. Vụ con nuôi họ cũng đề xuất nhưng chắc là em xin rút.
Còm trước em đùa, còm này nghiêm túc nhé.

Cụ tuyệt đối ko làm con nuôi nhé. Vì một vài lý do sau:
- Nếu sau này tình cảm có tiến triển thì cũng khó xé rào vì "rất nhạy cảm"
- Có thể có những phiền phức về mặt thừa kế vì con nuôi với con đẻ ngang hàng nhau về mặt pháp luật khi có phát sinh tranh chấp thừa kế.

Còn nếu làm con nuôi kiểu "thuận miệng nói chuyện" thì chả sao cả. Em vừa bàn về hậu quả của con nuôi có lập văn bản công chứng.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Còm trước em đùa, còm này nghiêm túc nhé.

Cụ tuyệt đối ko làm con nuôi nhé. Vì một vài lý do sau:
- Nếu sau này tình cảm có tiến triển thì cũng khó xé rào vì "rất nhạy cảm"
- Có thể có những phiền phức về mặt thừa kế vì con nuôi với con đẻ ngang hàng nhau về mặt pháp luật khi có phát sinh tranh chấp thừa kế.

Còn nếu làm con nuôi kiểu "thuận miệng nói chuyện" thì chả sao cả. Em vừa bàn về hậu quả của con nuôi có lập văn bản công chứng.
Con nuôi mồm thôi chứ ai điên mà công chứng hả cụ. Em ko thích dây dưa nhì nhằng. Thôi là thôi cho đỡ phiền

Lenhhoxung1992

Xe tăng
iem nà zất thông cảm với cụ nhá - các cụ chả nói "cầm được tay là zay được ... à mà thôi" , đích thị hỏng là do cụ :D
Vâng, nhưng chuyện xung đột ko sớm thì muộn sẽ xảy ra thôi. Nó nóng tính như lửa mà em thì cũng cứng đầu lắm