Em đi tất toán bảo hiểm nhân thọ Manulife.

E cũng mua của thằng Daiichi . Mua cho cả nhà , tổng là 45 tr/năm , hợp đồng trong vòng 25 năm. E mới mua từ năm ngoái. Giờ lại đang định bỏ. Thực sự e cũng giống như đa phần dân mình là chưa tin tưởng lắm. E sợ đến lúc có bị sao lúc đó cần tiền bảo hiểm thì lúc đó nó mới lôi ra rất nhiều cái ràng buộc để mình không thể nhận được tiền. Theo các cụ đi trước và thành công thì e có nên tiếp tục không? E cần lời khuyên. 1 phần nữa thì e thấy 25 năm cũng là khoảng thời gian dài, cũng mệt mỏi.
Quan trọng là lúc ký HD cụ khai trung thực tình trạng bệnh của cả nhà, đừng giấu bệnh

CHUBB

Xe buýt
- chả lquan gì bán bhiem nhưng e thấy ng mua cũng nhiều ng mặc định kbh mua dù có tiền ăn nhậu, vì hóng nghe vụ nọ kia !@#$%. Kiểu tiếng tốt đồn xa, tiếng xấu bắc loa cả nước biết thế là nhận thức auto xấu :))
- E chỉ cay bhiem là lúc đắn đo k mua thì 1 vài tháng rượu bia về mưa to phanh gấp ngã xe. Chụp chiếu....bla bla đi 10cu. Cay về mua bhiem. Chờ mãi k thấy vụ gì để vào viện thử lấy tiền bhiem thanh toán :((
Lúc có BH thì mong được bồi thường cũng ko được cụ nhỉ :))
Cụ mua BH coi như bán hết rủi ro rồi :)

Chỉnh sửa cuối:

vjtcon

Xe điện
Lúc có BH thì mong được bồi thường cũng được cụ nhỉ :))
Cụ mua BH coi như bán hết rủi ro rồi :)
mua bh xong e toàn loanh quanh hắt hơi sổ mũi, viêm họng vớ vẩn, k đc nhập viên => k tính tiền =(( ,đành cho a bhyte xử lý, h chán, nói chung bhiem như bỏ ống heo, rủi ro thj lo cho m (theo đúng điều khoản ký kết hđ nhé, khai bừa, trục lợi đừng kêu) k rủi ro thì đập heo rút tiền về tặng thêm ít quà lưu niệm :D

CHUBB

Xe buýt
mua bh xong e toàn loanh quanh hắt hơi sổ mũi, viêm họng vớ vẩn, k đc nhập viên => k tính tiền =(( ,đành cho a bhyte xử lý, h chán, nói chung bhiem như bỏ ống heo, rủi ro thj lo cho m (theo đúng điều khoản ký kết hđ nhé, khai bừa, trục lợi đừng kêu) k rủi ro thì đập heo rút tiền về tặng thêm ít quà lưu niệm :D
Vâng. BHNT là cho mình và cho người thừa kế ah. Ko ai mong rủi ro đến. Nhưng có BH cũng đỡ lo và yên tâm làm việc hơn rất nhiều.
Nhiều cụ nghĩ nó nặng nề lắm ah.

vjtcon

Xe điện
Vâng. BHNT là cho mình và cho người thừa kế ah. Ko ai mong rủi ro đến. Nhưng có BH cũng đỡ lo và yên tâm làm việc hơn rất nhiều.
Nhiều cụ nghĩ nó nặng nề lắm ah.
- Mệt mỏi nhiều lý do lắm mợ ah. E kể cho nhiều cái mệt mỏi e chứng kiến:D
+ mệt mỏi nghĩ cách trục lợi, có bệnh sắp vào viện nghĩ cách xoay xở mua bhiem khai gian dối rồi vào viện ra đòi thanh toán, cả ban bệ BH to oành k thanh toán là la làng :D
+ Mệt mỏi tính toán thiệt hơn với gửi.....Ngân hàng :))
+ Mệt mỏi hóng chuyện bóc phốt bh mà đa phần ng mua BH sai :D.
+ Có 1 cái mệt mỏi này cũng chia sẻ vs cả nhà. Người mua Cbi mua Bhiem cũng tốt, nhưng NV tư vấn thì chạy theo doanh số kinh quá (thg các bạn trẻ ra trg, sv....) TƯ VẤN KH KÊ KHAI Có bệnh ghi KO HẾT. Để đc DUYỆT HỒ SƠ CHO XONG. Hậu quả khi có rủi ro KH k đc bồi thường.
=> Hồi mua BH e đọc hđ tận 2 tuần, hỏi chán chê thắc mắc dù gói mua k cao. Cậu nv ngấy lắm k nói ra. Còn nhớ có câu hỏi Có uống rượu bia k, có bệnh gì.....E ghi tuốt. Bia ngày 1 lon, rượu cuối tuần 1-2 chén. Dù thực tế chả uống mấy (thi thoảng) :D. Hồ sơ tưởng bị loại thế mà vẫn đc duyệt, k hiểu luôn :D

caohuyduc

Xe đạp
Đơn vị bh là các cty/tập đoàn tài chính, họ đầu tư tốt (dĩ nhiên phụ thuộc vào thị trường tài chính, kinh tế...) thì họ chia lại lợi nhuận cho cổ đông. Cụ thử tham khảo báo cáo tài chính của các đơn vị bh thử, được thì đọc luôn cái lịch sử "bảng giá đơn vị quỹ" của họ để thấy mức lợi nhuận cụ thể của từng năm luôn (tất cả đều được kiểm toán và công khai hết rồi).
Nó mà đều được 15-20% thì đã ngon, quỹ nó cũng lời lỗ bình thường thôi. Điển hình như mấy quỹ Tây đầu tư vào chứng khoán Vịt toàn mua đỉnh bán đáy lỗ thôi cụ :)) :))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em tham gia từ 2007, đóng đến năm con em 18 tuổi khoảng 2023, mỗi năm 10 tr, chẳng biết lúc đó đuuọc bao nhiêu. Quan trọng nhất là an tâm ah. Em cũng mua theo trượt giá đô.
Giờ k có truot giá đô nhỉ

Trang Truong

Xe hơi
- Mệt mỏi nhiều lý do lắm mợ ah. E kể cho nhiều cái mệt mỏi e chứng kiến:D
+ mệt mỏi nghĩ cách trục lợi, có bệnh sắp vào viện nghĩ cách xoay xở mua bhiem khai gian dối rồi vào viện ra đòi thanh toán, cả ban bệ BH to oành k thanh toán là la làng :D
+ Mệt mỏi tính toán thiệt hơn với gửi.....Ngân hàng :))
+ Mệt mỏi hóng chuyện bóc phốt bh mà đa phần ng mua BH sai :D.
+ Có 1 cái mệt mỏi này cũng chia sẻ vs cả nhà. Người mua Cbi mua Bhiem cũng tốt, nhưng NV tư vấn thì chạy theo doanh số kinh quá (thg các bạn trẻ ra trg, sv....) TƯ VẤN KH KÊ KHAI Có bệnh ghi KO HẾT. Để đc DUYỆT HỒ SƠ CHO XONG. Hậu quả khi có rủi ro KH k đc bồi thường.
=> Hồi mua BH e đọc hđ tận 2 tuần, hỏi chán chê thắc mắc dù gói mua k cao. Cậu nv ngấy lắm k nói ra. Còn nhớ có câu hỏi Có uống rượu bia k, có bệnh gì.....E ghi tuốt. Bia ngày 1 lon, rượu cuối tuần 1-2 chén. Dù thực tế chả uống mấy (thi thoảng) :D. Hồ sơ tưởng bị loại thế mà vẫn đc duyệt, k hiểu luôn :D
Bia ngày 1 lon, rượu 1-2 chén là bình thường cụ ơi, theo nghiên cứu thì nó bình thường nên không ảnh hưởng. Hợp đồng vẫn cấp bình thường.

baohiemBSH.HN

Xe đạp
Chúc mừng cụ. E đóng 12tr/năm. Mới đc có 2 năm. Chỉ mong k bị sao đến hạn tất toán như cụ là mừng lắm rồi 😄

Sent from bảo hiểm ô tô via OTOFUN

butchidentrang

Xe hơi
Đúng ca của em rồi.
em là tư vấn bảo hiểm Generali, mua bảo hiểm của công ty em luôn.
em bị viêm gan B mạn, khai hồ sơ đầy đủ
công ty yêu cầu đi khám thẩm định.
sau khi có kết quả khám, công ty tăng phí rủi ro thêm 55% nữa. em cũng mua nhân thọ không thôi.
Em đã ký thư đồng ý tăng phí.
Không được bảo hiểm bệnh có sẵn thôi, còn bệnh khác và các rủi ro khác vẫn được bảo hiểm ạ.
Cụ làm bên generali thì cho hỏi sâu về sp vita sống tự tin với. Em đang định cắt bỏ quyền lợi:tai nạn tttbvv + viện phí để thay thế bằng bhsk của vbi, theo cụ có nên ko viện phí bên gen có hỗ trợ khi tai nạn ko, có bị xét tái tục ko nhỉ

ngoc_anh_saigon

Xe tải
Cụ làm bên generali thì cho hỏi sâu về sp vita sống tự tin với. Em đang định cắt bỏ quyền lợi:tai nạn tttbvv + viện phí để thay thế bằng bhsk của vbi, theo cụ có nên ko viện phí bên gen có hỗ trợ khi tai nạn ko, có bị xét tái tục ko nhỉ
Dạ, về sản phẩm bổ trợ tai nạn, theo em thì không nên bỏ cụ ạ. vì phí rẻ. Em nhóm nghề 2 - phí có 2.3tr mà số tiền bảo hiểm 1 tỷ. Sản phẩm này thời hạn tham gia tối thiểu 5 năm- tối đa 30 năm.
Thẻ sức khỏe: đây là sản phẩm lợi thế của Generali. Đầu tiên là khâu thẩm định chi trả do công ty Generali trực tiếp thẩm định chứ không qua bên thứ 3 như các công ty BH khác, nên thời gian thẩm định nhanh. Tái tục hàng năm không cần thẩm định lại sức khỏe cụ nhé.
Cả hai sản phẩm trên đều là sản phẩm bổ trợ nên mình có thể dừng tham gia bất cứ thời điểm nào trong thời gian hợp đồng có hiệu lực - chỉ cần làm đơn trước khi đến kỳ đóng phí 1 tháng. Tuy nhiên khi muốn tham gia lại thì phần thẻ sức khỏe sẽ phải thẩm định lại từ đầu.

Mr. Dee

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Website
www.otofun.net
Tham gia BHNT Manulife từ năm 2004.Hồi đó em chọn bảo đảm theo mệnh giá USD là 2k đô.Đóng liên tục 15 năm chả nhớ tổng bao nhiêu,may chẳng hề hấn gì.Đến kì tất toán,chị đại lý qua nhà gọi mấy lần.Hôm qua giời mưa mát mẻ ba bố con lên trụ sở công ty nhận tiền hoàn lại.Thủ tục rất nhanh và số tiền nhận được là kém mấy ngàn VNĐ thì đủ 92 troệu.Bạn trưởng chi nhánh tặng quà là một cây ô và hỏi em có ý định tham gia tiếp không?Em trả lời để xem đã.
Cầm tiền về em tuyên bố mời cả nhà đi xuyên Việt lần thứ 4 vào đầu tháng 6/2019.
Cccm chia vui cùng gđ em đi!
(Em không bán bảo hiểm bảo họt gì đâu cccm nhe!)
Cu co choi tiêp bao hiêm kg

VnUeT

Xe tăng
Có tiền thì mua, không thì thôi. Em làm chả đủ ăn, không dám nghĩ đến bảo hiểm.

themsuachua

Xe tải
Có tiền thì mua, không thì thôi. Em làm chả đủ ăn, không dám nghĩ đến bảo hiểm.
Cho em hỏi nếu thu nhập mà còn không đáp ứng nổi chi tiêu thiết yếu như ăn uống và sinh hoạt phí hàng ngày, cụ cho em hỏi vậy nếu rủi ro xảy đến, thu nhập thì gián đoạn hoặc mất hẳn lúc này lấy đâu tiền chữa bệnh và lo cho con cái ăn học tiếp tục ạ?
Vậy nên quan điểm của em là với người trụ cột tạo ra kinh tế trong mỗi gia đình nên tham gia cho mình một HĐBHNT với mệnh giá đúng và đủ. Và trước khi tham gia nên tìm hiểu kỹ về giá trị của BHNT, Công ty định tham gia, Gói sản phẩm và đặc biệt là người TVV có tâm có tầm!
Thân ái & Kính chúc cụ sức khỏe và gặp nhiều may mắn!

thanhlong1979

Xe hơi
Tham gia BHNT Manulife từ năm 2004.Hồi đó em chọn bảo đảm theo mệnh giá USD là 2k đô.Đóng liên tục 15 năm chả nhớ tổng bao nhiêu,may chẳng hề hấn gì.Đến kì tất toán,chị đại lý qua nhà gọi mấy lần.Hôm qua giời mưa mát mẻ ba bố con lên trụ sở công ty nhận tiền hoàn lại.Thủ tục rất nhanh và số tiền nhận được là kém mấy ngàn VNĐ thì đủ 92 troệu.Bạn trưởng chi nhánh tặng quà là một cây ô và hỏi em có ý định tham gia tiếp không?Em trả lời để xem đã.
Cầm tiền về em tuyên bố mời cả nhà đi xuyên Việt lần thứ 4 vào đầu tháng 6/2019.
Cccm chia vui cùng gđ em đi!
(Em không bán bảo hiểm bảo họt gì đâu cccm nhe!)
Em cũng tham gia năm 2010 , vẫn còn 5 năm nữa mới tất toán dc, lên cơ hội đi xuyên việt vẫn còn dài cổ lắm. Chúc mừng cụ