Em đi tất toán bảo hiểm nhân thọ Manulife.

hoasua2000

Xe hơi
ủng hộ chơi tiếp

hoasua2000

Xe hơi
bh để phòng ngừa rủi ro thôi

hoasua2000

Xe hơi
bh để phòng ngừa rủi ro thôi

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Em lôi cái này lên vì đang quan tâm.
E không quan tâm nhiều đến tổng số tiền khi tất toán, mà muốn tìm hiểu kĩ về công ty, chọn mua của công ty nào. Việc tất toán khi đến hạn không phải vấn đề mà quan trọng là việc thanh toán khi gặp rủi ro có thuận lợi không. Điều này ít có thông tin. Em muốn tìm hiểu về điều này, tìm ở đâu các cụ nhỉ?

nhidaigia223

Xe tải
E không quan tâm nhiều đến tổng số tiền khi tất toán, mà muốn tìm hiểu kĩ về công ty, chọn mua của công ty nào. Việc tất toán khi đến hạn không phải vấn đề mà quan trọng là việc thanh toán khi gặp rủi ro có thuận lợi không. Điều này ít có thông tin. Em muốn tìm hiểu về điều này, tìm ở đâu các cụ nhỉ?
Chào Cụ/Mợ, BHNT quan trọng nhất là bảo vệ, sau đó mới đến tích lũy sinh lời. Em làm bên Prudential, có vài ưu điểm em nghĩ đúng vào những điều Cụ/Mợ đang quan tâm:

- Sản phẩm bổ trợ đa dạng, full quyền lợi từ bệnh hiểm nghèo, tai nạn đến thẻ bảo lãnh viện phí (liên kết trực tiếp với hơn 300 bệnh viện trên cả nước)

- Claim giải quyết yêu cầu bảo hiểm online trên web/app/zalo, thời gian chi trả nhanh chóng từ 3-15 ngày tùy hạng mục claim (đặc biệt nhanh nếu claim liên quan đến trợ cấp y tế và đầy đủ giấy tờ, dưới 30 phút đã có quyết định chi trả)

- Thẩm định hồ sơ ngay sau khi nộp hồ sơ yêu cầu bảo hiểm, nếu Khách hàng không đủ chuẩn sức khỏe sẽ ra thư khám, hoặc loại trừ, hoặc tăng phí. Khách hàng đồng ý với thư chấp thuận thì mới chính thức tham gia và ĐÓNG PHÍ BẢO HIỂM (Cái này rất ít công ty có, thường là phải đóng phí trước rồi mới tiến hành thẩm định hồ sơ)

Nếu Cụ/Mợ thấy phù hợp thì mật thư cho em, em sẽ tư vấn cụ thể hơn.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Chào Cụ/Mợ, BHNT quan trọng nhất là bảo vệ, sau đó mới đến tích lũy sinh lời. Em làm bên Prudential, có vài ưu điểm em nghĩ đúng vào những điều Cụ/Mợ đang quan tâm:

- Sản phẩm bổ trợ đa dạng, full quyền lợi từ bệnh hiểm nghèo, tai nạn đến thẻ bảo lãnh viện phí (liên kết trực tiếp với hơn 300 bệnh viện trên cả nước)

- Claim giải quyết yêu cầu bảo hiểm online trên web/app/zalo, thời gian chi trả nhanh chóng từ 3-15 ngày tùy hạng mục claim (đặc biệt nhanh nếu claim liên quan đến trợ cấp y tế và đầy đủ giấy tờ, dưới 30 phút đã có quyết định chi trả)

- Thẩm định hồ sơ ngay sau khi nộp hồ sơ yêu cầu bảo hiểm, nếu Khách hàng không đủ chuẩn sức khỏe sẽ ra thư khám, hoặc loại trừ, hoặc tăng phí. Khách hàng đồng ý với thư chấp thuận thì mới chính thức tham gia và ĐÓNG PHÍ BẢO HIỂM (Cái này rất ít công ty có, thường là phải đóng phí trước rồi mới tiến hành thẩm định hồ sơ)

Nếu Cụ/Mợ thấy phù hợp thì mật thư cho em, em sẽ tư vấn cụ thể hơn.
Cảm ơn cụ,

E cũng đang quan tâm bảo hiểm mà không biết chọn của bên nào

butchidentrang

Xe hơi

Cụ cứ hỏi tvv các hãng xem ntn, e thì thấy mua tử kì rẻ lắm mà tvv ghét bán, mà bác chủ thớt này chắc cũng quân xanh quân đỏ, hỏi mấy ý ko thấy ai trả lời

nhidaigia223

Xe tải
Chào cụ, không biết cụ đã tìm hiểu sản phẩm bên Prudential chưa ạ. Bên em có dòng bảo hiểm đầu tư đang được rất nhiều khách hàng lựa chọn.
Em xin phép gửi thông tin vào mật thư, cụ kiểm tra giúp em.

nhidaigia223

Xe tải
Cụ cứ hỏi tvv các hãng xem ntn, e thì thấy mua tử kì rẻ lắm mà tvv ghét bán, mà bác chủ thớt này chắc cũng quân xanh quân đỏ, hỏi mấy ý ko thấy ai trả lời
Chào cụ, Prudential vẫn có sản phẩm bảo hiểm tử kỳ phí siêu hợp lý cụ nhé. Cụ quan tâm kiểm tra mật thư giúp em, em gửi thêm thông tin ạ.

butchidentrang

Xe hơi
Chào cụ, Prudential vẫn có sản phẩm bảo hiểm tử kỳ phí siêu hợp lý cụ nhé. Cụ quan tâm kiểm tra mật thư giúp em, em gửi thêm thông tin ạ.
Sau khi bị dân làng chê bai thì em cũng mua được sp đó từ năm ngoái rồi cụ ạ

Trang Truong

Xe hơi
Thực ra cụ ko quan trọng số tiền nhận lại thì rất đơn giản, cụ chỉ cần hẹn tư vấn viên đến tư vấn rõ về quyền lợi, hỏi kỹ càng về thủ tục giấy tờ khi thanh toán, tư vấn viên sẽ hỗ trợ những gì, loại trừ những gì. Cụ có thể tham khảo thêm những người xung quanh về các ca thanh toán.

E thấy đa số các công ty giờ thủ tục thanh toán cũng dễ dàng hơn rồi, 1 số quyền lợi có thể làm online được, thuận tiện hơn cho khách hàng rất nhiều.

Nếu quan tâm Manulife, cụ có thể nhắn e để tham khảo, với 6 năm kinh nghiệm và làm rất nhiều thủ tục bồi thường cho khách hàng. Cụ ngại gặp tư vấn có thể nhắn e qua zalo, email để tư vấn trước.

LX_060616

Xe buýt
Giờ các công ty cạnh tranh nên sản phẩm cơ bản tương đương nhau, thủ tục cũng nhanh gọn. Tuy nhiên, cụ cần hỏi kỹ tư vấn về mục tiêu bảo vệ, thứ tự sản phẩm nào ưu tiên,
Không có sản phẩm tốt nhất, chỉ có sản phẩm mang giải pháp phù hợp nhất tới cụ !

khongaica1616

Xe đạp
Thực ra cụ ko quan trọng số tiền nhận lại thì rất đơn giản, cụ chỉ cần hẹn tư vấn viên đến tư vấn rõ về quyền lợi, hỏi kỹ càng về thủ tục giấy tờ khi thanh toán, tư vấn viên sẽ hỗ trợ những gì, loại trừ những gì. Cụ có thể tham khảo thêm những người xung quanh về các ca thanh toán.

E thấy đa số các công ty giờ thủ tục thanh toán cũng dễ dàng hơn rồi, 1 số quyền lợi có thể làm online được, thuận tiện hơn cho khách hàng rất nhiều.

Nếu quan tâm Manulife, cụ có thể nhắn e để tham khảo, với 6 năm kinh nghiệm và làm rất nhiều thủ tục bồi thường cho khách hàng. Cụ ngại gặp tư vấn có thể nhắn e qua zalo, email để tư vấn trước.

Cụ cho xin thông tin một số gói BH cho trẻ con.

Huuvan

Xe máy
Nếu mọi chuyện ok hết thì chả cần mua bảo hiểm,bảo hiểm là để phòng rủi ro

Kienviet1881

Xe hơi
Lấy tiền tất toán thì có vẻ trượt giá nhiều quá nhỉ. Cơ bản là vấn đề phòng ngừa rủi ro

Tuoitan

Xe buýt
Có bác nào bên Manulife cho e hỏi phát:

- Năm 2010 mẹ e có đóng cho e gói Phúc An Mỹ hơn 5 củ/năm thôi đóng 10 năm, h tới hạn tất toán ra nhận tiền thì chỉ cần e (người đc mua bh) cầm đầy đủ giấy tờ hợp đồng ... là được hay cần phải có cả mẹ e (người đóng bh) nữa nhỉ
- E ngó mãi mà không thấy mục thể hiện số tiền lãi + gốc mình cầm về, hay nó là mục giá trị bảo hiểm nộp phí đầy đủ mình cầm về ạ? Nếu thế thì cầm về 55 củ
- Hợp đồng của e hết hạn 10/2020, từ thời điểm đó tới bh ra nhận lãi bn cũng k rõ nữa
K biết cụ đã tất toán chưa. Kqua lĩnh về bao nhiêu?
Em hỏi khí không phải, trg hợp ng mua BH cho mình có lí do đặc biệt k đến tất toán đc thì sao?

Chỉnh sửa cuối: