Em đi thay dầu... Bất an lắm lắm!

superauto

Xe máy
Xả đáy là có sự khác biệt lớn đấy các cụ ạ. Qua thực tế cho thấy khi xả đáy kỹ tra dầu mới vào thử que thăm dầu cho kết quả trắng vàng đúng dầu mới, buớc tiếp theo nổ máy ga nhẹ vài phát quay sang thăm dầu cho kết quả tốt. Gút lại, quan điểm của em là khi thay dầu nên xả đáy. Chấm hết ạ. Em bị 03 lượt thay/3 tháng là em thấy thấm lắm rồi. Cảm ơn các cụ đã đưa ra nhiều điều bổ ích.

HungNS

Xe máy
Qua box nầy đây e xin chia sẻ với các cụ cũng liên quan đến vc thay dầu, chẳng là xe e (máy dầu) mới thay dầu đc ít hôm khi kiểm tra lại thấy hiện tượng dầu đen rất nhanh, cũng hoang mang lắm nhưng cũng nghĩ đi thêm thời gian nữa xem thế nào!!... Hiện tượng dầu đen vẫn bị rồi cuối cùng em quyết thay phát nữa để xem có khắc phục đc ko. Rốt cuộc lần thay dầu thứ 2 vẫn bị cho dù vừa đổ dầu xong thăm dầu luôn hic que thăm dầu đen mới đau cho dù xe chưa đi một km nào. Hoang mang lắm mấy đồng chí thợ cũng lắc đầu nói rằng e chưa dính phải trường hợp nào như thế này. Quá nản! Rồi các cụ biết sao lại bị như vầy hông?!
Dầu đổ vào ỏ ra đã đen, do vấy không thể lấy đó làm tiêu chí để đánh giá chất lượng

BluechemVietnam

Xe máy
Qua box nầy đây e xin chia sẻ với các cụ cũng liên quan đến vc thay dầu, chẳng là xe e (máy dầu) mới thay dầu đc ít hôm khi kiểm tra lại thấy hiện tượng dầu đen rất nhanh, cũng hoang mang lắm nhưng cũng nghĩ đi thêm thời gian nữa xem thế nào!!... Hiện tượng dầu đen vẫn bị rồi cuối cùng em quyết thay phát nữa để xem có khắc phục đc ko. Rốt cuộc lần thay dầu thứ 2 vẫn bị cho dù vừa đổ dầu xong thăm dầu luôn hic que thăm dầu đen mới đau cho dù xe chưa đi một km nào. Hoang mang lắm mấy đồng chí thợ cũng lắc đầu nói rằng e chưa dính phải trường hợp nào như thế này. Quá nản! Rồi các cụ biết sao lại bị như vầy hông?!
Xe cụ thay dầu mà dầu mới vẫn nhanh đen, nguyên nhân là do lượng dầu cũ còn lại trong máy hòa trộn vào dầu mới nên chất lượng dầu mới bị giảm rất nhiều, các nước có ngành công nghiệp ô tô phát triển đã nghiên cứu và đưa ra giải pháp là phải vệ sinh động cơ trước khi thay dầu mới vào. Một vấn đề đặt ra là làm như thế nào để vệ sinh mà an toàn cho động cơ, không làm khô cứng và hao mòn động cơ khi sử dụng dung dịch vệ sinh. Mấu chốt là dung dịch vệ sinh đó ngoài tính năng vệ sinh thì phải có tính năng tăng độ bôi trơn của nhớt cũ lên để không làm hại động cơ. Em xin mạn phép giới thiệu đến các cụ các mợ công nghệ cao nhất về vệ sinh và bảo vệ động cơ số 1 thế giới của hãng Bluechem Group (Germany).

Các cụ/mợ tham khảo bài này nhé https://www.facebook.com/bluechemvietnam/posts/826709720797312

Cảm ơn các cụ các mợ, hy vọng giúp bảo vệ được tài sản yêu quý của các cụ/mợ lâu dài ạ

WHITE TIGER

Xe container
Xe cụ thay dầu mà dầu mới vẫn nhanh đen, nguyên nhân là do lượng dầu cũ còn lại trong máy hòa trộn vào dầu mới nên chất lượng dầu mới bị giảm rất nhiều, các nước có ngành công nghiệp ô tô phát triển đã nghiên cứu và đưa ra giải pháp là phải vệ sinh động cơ trước khi thay dầu mới vào. Một vấn đề đặt ra là làm như thế nào để vệ sinh mà an toàn cho động cơ, không làm khô cứng và hao mòn động cơ khi sử dụng dung dịch vệ sinh. Mấu chốt là dung dịch vệ sinh đó ngoài tính năng vệ sinh thì phải có tính năng tăng độ bôi trơn của nhớt cũ lên để không làm hại động cơ. Em xin mạn phép giới thiệu đến các cụ các mợ công nghệ cao nhất về vệ sinh và bảo vệ động cơ số 1 thế giới của hãng Bluechem Group (Germany).

Các cụ/mợ tham khảo bài này nhé https://www.facebook.com/bluechemvietnam/posts/826709720797312

Cảm ơn các cụ các mợ, hy vọng giúp bảo vệ được tài sản yêu quý của các cụ/mợ lâu dài ạ
Cái này so với Liquy thì sao hả bác

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cái này so với Liquy thì sao hả bác
Hiệu quả và giá thành tốt hơn so với Liquy cụ ạ!

Em bổ sung thêm bài đánh giá chi tiết do Diễn đàn Tinh tế thực hiện:
https://tinhte.vn/threads/thu-thanh-loc-he-thong-nhot-va-bao-ve-dong-co-cong-nghe-nano-cho-vios-gia-ket-qua-kha-bat-ngo.2553911/

Vệ sinh béc xăng, kim phun, có thể khắc phục lỗi động cơ Mazda 3

WHITE TIGER

Xe container
Hiệu quả và giá thành tốt hơn so với Liquy cụ ạ!

Em bổ sung thêm bài đánh giá chi tiết do Diễn đàn Tinh tế thực hiện:
https://tinhte.vn/threads/thu-thanh-loc-he-thong-nhot-va-bao-ve-dong-co-cong-nghe-nano-cho-vios-gia-ket-qua-kha-bat-ngo.2553911/

Vệ sinh béc xăng, kim phun, có thể khắc phục lỗi động cơ Mazda 3
Giá cả mấy lọ đó ntn cho xe động cơ diezel ạ

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com

Hung0988721596

Xe đạp
Chào bác. e xin có đôi lời.hiha. chắc bác thay phải dầu ểu rồi. dầu hịn khi thay vào chạy hết 1 chu kỳ thay ra nhớt càng đen càng tốt, nhưng quan trọng vẫn còn độ nhớt. khi tháo ra nó chảy ong ỏng như nước tháo cống thì vứt đi luôn, và thay dầu nhớt cần chú ý đến dầu nào phù hợp vs xe của mình. bác cần tư vấn alo e 0981550222.
E là người phân phối dầu nhớt :)))
Xe e innova đời 2006, do đời thấp nên e dùng dầu có độ nhớt cao 20W-50SM/CF dầu gốc bán tổng hợp chạy đc 7000-1v ;)
Xe e mà thay dầu xịn như 5W-30 vào cũng chẳng ăn thua, máy vẫn kêu to vì dầu nhớt nó ko phù hợp với xe, tuổi thọ của xe.
Em xin hết!

Sharonstone

Xe hơi
Dạ. Hôm trước em ghì gẫm đọc thớt nghe các cụ nói về dòng mobil 1 5w-30 mới bất an.

DuyDuy945

Xe đạp
Cụ xem nhớt cụ xài có fải của xe máy dầu k. Coi chừng lộn của máy xăng nha cụ. Với 1 điều nữa máy dầu cóturbo tăng tốc nên fải dùng nhớt có turbo. Còn vụ nhớt đen theo e nghĩ do turbo chạy ở vòng tua cao nên nó mau đen.Tại xe e cũng vậy