[Thảo luận] Em đi thế này đúng hay sai

camry2030

Xe buýt
Em mô tả thế này
em đi trên đường Nguyễn Văn Cừ cắt với Nguyễn Sơn đường chia làm 4 làn
Làn thứ nhất ( từ trái qua ) : Đi thẳng và rẽ trái ( có biển báo mũi tên đi thẳng và rẽ trái, cả biển chỉ dẫn và vạch sơn trên đường )
Làn thứ 2,3: đi thẳng
Làn thứ 4: rẽ phải
Phía bên kia ngã tư có đèn tín hiệu báo cho đi thẳng và cho rẽ
Lúc đó em đang đi thẳng, thấy biển báo làn ngoài cùng bên trái như vậy nên em hiểu là làn đó cho phép đi thẳng và rẽ trái.
Vậy là em đi vào làn đó ( nếu mũi tên chỉ cho rẽ trái thì em đã không dám vào làn này )
vậy là bị xxx tuyt còi phạt đi sai làn.
Em tranh luận một hồi về chuyện này thì xxx khăng khăng nói là phải đi theo tín hiệu đèn và em bị sai, nhưng thôi nhân nhượng ghi em lỗi nhẹ hơn để giải quyết nhanh chứ em mà lằng nhằng là xxx cứ lập biên bản bảo em lên đội hoặc lên GTCC mà khiếu nại ( thế mới cùn ).
Vậy em đi như thế có sai luật không ạ?

kienbeu

Xe điện
Mềm nắn rắn buông, cụ chả sai gì cả:))

BinhminhCDS

Xe buýt
Cụ bị xxx dọa rồi. Cụ chịu khó chạy trên này nhiều kinh nghiệm nó sẽ khác đới cụ ạ.

camry2030

Xe buýt
vậy mà em cãi, tụi nó còn ra giọng bố tướng: thằng nào đi vào làn này mà chạy thẳng, nó cho biên bản vào mẹt. xxx bảo là phải đi theo tín hiệu đèn! *** em dự là cả đội này đều hiểu sai luật, lên rất tự tin ( mấy em trong bốt còn chạy ra dọa thêm em )
Có lên cho lên báo trể tẩy não bọn nó không bác nhể

dotung

Xe tải
Thưa cụ là cả biển báo và vạch chỉ đường đều cho phép cụ rẽ trái hoặc đi thẳng. xxx vẫy cụ lại là sai hoàn toàn.
Không biết cụ có phải đi xe biển ngoại tỉnh ko ạ? Chỗ này xxx thường chỉ bắt lỗi sai làn biển ngoại tỉnh thôi
Khi lập biên bản cụ có để ý nó ghi sai làn nào ko ạ? Nó ghi sai chung chung là sau nó sẽ nói là cụ đi làn bên phải - đó thì sai làn thật :D

nvh_hn

Xe container
Luật thì cụ không sai vì chỗ đó đổi đèn nhưng nó chưa đổi biển.

thule6

Xe điện
Luật đã ko sai thì cụ cứ cho chúng nó lên báo tẩy não cho bọn chúng hết thói ăn bửn cụ ợ, em là em chúa ghét bọn ăn phưn.

mai.thanh10

Xe container
Cụ đi không sai, nếu theo đúng mô tả của cụ (theo cả biển và vạch). Tuy nhiên cụ không nên đi thế vì 2 lý do:
- Cản trở những người muốn rẽ trái.
- Cho nó lành, đỡ bị xxx hỏi thăm. Rách việc, mất thời gian, mất tiền, lại còn ức chế.

scorp

Xe buýt
Cụ đi không sai, nếu theo đúng mô tả của cụ (theo cả biển và vạch). Tuy nhiên cụ không nên đi thế vì 2 lý do:
- Cản trở những người muốn rẽ trái.
- Cho nó lành, đỡ bị xxx hỏi thăm. Rách việc, mất thời gian, mất tiền, lại còn ức chế.
Chuẩn ạ, tránh được bao nhiêu thì cứ tránh, tự nhiên ôm rơm nặng bụng làm cái giề.

nvh_hn

Xe container
Sáng nay em vừa thấy 1 chú M3 màu đỏ bị tuýt ở đây nhưng chạy mất, chẳng biết lên đầu cầu có bị xích không vì thấy xxx gọi điện.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Em mô tả thế này
Làn thứ nhất ( từ trái qua ) : Đi thẳng và rẽ trái ( có biển báo mũi tên đi thẳng và rẽ trái, cả biển chỉ dẫn và vạch sơn trên đường )
Lúc đó em đang đi thẳng, thấy biển báo làn ngoài cùng bên trái như vậy nên em hiểu là làn đó cho phép đi thẳng và rẽ trái.
Vậy là em đi vào làn đó ( nếu mũi tên chỉ cho rẽ trái thì em đã không dám vào làn này )
Em tranh luận một hồi về chuyện này thì xxx khăng khăng nói là phải đi theo tín hiệu đèn và em bị sai, nhưng thôi nhân nhượng ghi em lỗi nhẹ hơn để giải quyết nhanh chứ em mà lằng nhằng là xxx cứ lập biên bản bảo em lên đội hoặc lên GTCC mà khiếu nại ( thế mới cùn ).
Cụ đi đúng ko sai mà xxx cố tình hiểu sai, mấy thằng ở VP em hôm nào dỗi còn rủ nhau đi theo kiểu của Cụ để xxx bắt sau đó cãi nhau cho vui =D> ( VP Em ở tòa nhà 137 Nguyễn Văn Cừ)

gatan

Xe đạp
Em mô tả thế này
Kụ chả sai, nhưng kụ không nên đi thế vì ảnh hưởng đến lưu thông của xe rẽ trái

Matizcoi

Xe cút kít
em thi thoảng rảnh cũng đi kiểu na ná cụ gần nhà em cơ, cãi nhau cho xôm, sau đó kiểm tra hành chính zùi zảii tán he he ...
em còn chạy xe biển SG nhá, ko chính chủ nữa nhá, cũng chả sao, cơ bản hiểu biết sơ sơ luật với nhiều thời gian 1 tí ...

windys

Xe tăng
Cụ không sai cụ ạ. Đèn không có tác dụng phân làn đường, chỉ có tác dụng : màu xanh được đi, màu đỏ , vàng là dừng lại.

xemayfun

Xe hơi
Em đi qua đây nhiều, mặc dù về lý mà nói cụ đi như thế không sai, nhưng đi như thế gây cản trở cho người muốn rẽ trái vì đèn đi thẳng và rẽ trái lệch pha nhau

ozzfan

Xe tải
Em bị lỗi gần giống như cụ chủ.

Em đi Cầu Giấy về Xuân Thủy, đến ngã tư với Trần Thái Tông (Nguyễn Phong Sắc). Biển bên phải đường báo là làn ngoài cùng cho đi thẳng và rẽ trái. Đèn chỗ này hiểm ở chỗ là nó thay đổi:
- Đầu tiên đèn rẽ trái xanh trước đèn đi thẳng 10s;

- Sau đó được một thời gian thì nó đổi lại là đèn đi thằng xanh trước đèn rẽ trái 10s;

- Khoảng 2 tuần trở lại đây thì nó lại đổi về như cũ là đèn rẽ trái xanh trước đèn đi thẳng 10s.

Em đi ở làn ngoài cùng và khi đèn rẽ trái xanh do mãi nói chuyện nên em đi thẳng về phía Mai Dịch. XXX ra chặn xe và nói em đi sai làn. Em bảo em không đi sai làn. Sau một hồi tranh luận thì XXX nói em vượt đèn đỏ, em chấp nhận sai. Vì quả đúng như vậy, khi đèn rẽ trái xanh thì chỉ xe rẽ trái được đi, em (đi thẳng) dừng xe ở làn ngoài cùng có thể cản trở xe rẽ trái và nếu đi thằng (khi đèn đi thẳng chưa xanh) thì em bị lỗi vượt đèn đỏ.

- Em bảo: "Nếu đèn tín hiệu cứ thay đổi liên tục thế này thì làm sao tôi biết được"

- XXX bảo: "Đây là chúng tôi nghiên cứu tình huống đi trên đường để điều chỉnh cho phù hợp".

Chắc do em cãi hăng quá nên XXX bảo: "Anh phải bình tĩnh nghe chúng tôi giải thích để anh rút kinh nghiệm, lần sau không vi phạm". Thế là em cám ơn, bắt tay, hứa lần sau rút kinh nghiệm và chào các XXX.

camry2030

Xe buýt
Cám ơn các cụ
cãi nhau một hồi rồi xxx bẩu em : thôi cho lỗi nhẹ để anh đi, nhưng lần sau anh cứ làn trong mà đi cho lành, cuối cùng ăn của em 300k không biên bản.
xe em biển SG lên chắc bị bắt nạt.
Em kể ra đây để các bác có đi đường đó thì chú ý, kẻo mất thì giờ vô bổ.
Em thấy có bác bảo là : tín hiệu ưu tiên là đèn, rồi mới đến biển báo ( không biết luật có qui định này không), mình đỗ ở làn này có thể gây cản chở cho xe muốn rẽ trái.
Em sẽ nhờ thằng bạn em làm PV đưa lên báo xem sao.

Tribute

Xe container
Cụ không sai, xxx bắt láo, lẽ ra chỉ nên nhắc nhở, cụ chỉ nên đi vào làn đó khi đèn đi thẳng xanh và làn đó không có xe chờ đèn rẽ trái.