Thảo luận Em điên cái gạt mưa quá các cụ ạ.....!!!!

Duong Phan

Xe tải
nghe đồn là cái lò xo kéo cần gạt của Mer hơi căng nên nó ép tì mạnh vào kính, xe em cũng thế, gạt nó sượng với kêu, và hầu như 80% người đi Mer đều than vãn cái này.

Toan1975

Xe đạp
Đặc sản của Mer là món này. E thay đủ loại nước rửa mà ko ăn thua. Bây h E dùng sonax đỡ hơn. Nhưng cũng phải phun nhiều nên nhanh hết nước hơn xe Nhật

2bmt

Xe hơi
nghe đồn là cái lò xo kéo cần gạt của Mer hơi căng nên nó ép tì mạnh vào kính, xe em cũng thế, gạt nó sượng với kêu, và hầu như 80% người đi Mer đều than vãn cái này.
Cứ phải đổ nước Sonax mới trơn đấy cụ. Không là nhảy bậc roạt roạt

Racehorse206

Xe tăng
để gạt mưa bền, ko bị chai cứng gây kêu thì không được dùng bất cứ loại nướcrửa kính có chứa chất tẩy rửa nào. Dùng nước lã thôi
Nước lã là nhanh hỏng , chất rửa kính nó còn có độ bôi trơn, nước lã nó rít vào lần là hỏng cụ à

xzibit

Xe hơi
tưởng gì em bầy cho các cụ cách này hơi bị dị sau bao ngày vật vã vì bị cần gạt mưa nhảy targoo:-)) hôm nào trời mưa trc khi đi các cụ nhấc cái cần gạt lên lấy khăn ướt lau sạch lưỡi rồi lau nhẹ lại bằng khăn khô, lấy chai xịt dưỡng lốp xịt 1 ít ra cái mút (tí tẹo thôi nhé) xog lau nhẹ lên 2 cái lưỡi gạt :)) xog chạy từ sáng đến tối êm thin thít thỉnh thoảng gạt lâu thì phịt ít nc rửa kính lên =)) em đag dùng cách này và e cứ gạt thật lực vì nó êm =))

RAVA

Xe ba gác
tưởng gì em bầy cho các cụ cách này hơi bị dị sau bao ngày vật vã vì bị cần gạt mưa nhảy targoo:-)) hôm nào trời mưa trc khi đi các cụ nhấc cái cần gạt lên lấy khăn ướt lau sạch lưỡi rồi lau nhẹ lại bằng khăn khô, lấy chai xịt dưỡng lốp xịt 1 ít ra cái mút (tí tẹo thôi nhé) xog lau nhẹ lên 2 cái lưỡi gạt :)) xog chạy từ sáng đến tối êm thin thít thỉnh thoảng gạt lâu thì phịt ít nc rửa kính lên =)) em đag dùng cách này và e cứ gạt thật lực vì nó êm =))
-Làm theo cách này của bác nó êm đc tý nhưng ko khéo hỏng béng cái kính trc thì khổ?

Chỉnh sửa cuối:

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
C 250 gạt mưa cứ giãy đành đạch các cụ ạ. Em mới lấy xe được nửa năm mà thay hai đôi gạt hịn rồi. Tháng nào em cũng cho đi spa, son phấn, làm mặt các kiểu con đà điểu mà không ăn thua. Đặc biệt là hành trình xuống nó nhẩy cồng cọc, hành trình lên thì tạm được, Em lên đây để xin cao kiến của các cụ chứ mưa gió như mấy hôm nay khó chịu kinh khủng.
(e pha cả nước rửa kính với jonson baby mà cũng chỉ êm được một hai phát rồi lại đâu vào đấy, mà chẳng nhẽ vừa đi vừa phụt thì chả mấy mà lao lực các cụ ạ)
nếu có điều kiện

cụ thêm tí tiền vào mua con Vios

gạt đảm bảo êm cưcj

e ngồi xe thằng em em mà trời mưa vẫn gạt nhẹ nhàng ko kêu tẹo nào

xzibit

Xe hơi
-Làm theo cách này của bác nó êm đc tý nhưng ko khéo hỏng béng cái kính trc thì khổ?
ko hỏng đc đâu bác, nó có phải hóa chất ăn mòn đâu mà hỏng đc! Có điều nếu bôi nhiều dưỡng qá thì dễ bị màng kính phải gạt 1 lúc mới hết

Muon_biet

Xe cút kít
Em thử đủ kiểu luôn cụ ạ, phủ cũng nhẩy mà không phủ cũng nhẩy, hiện nay thì em đang phủ để đi mưa bớt phần khó chịu nhưng chẳng ăn thua, buồn muốn chớt.
Thay sang xe CR-V thôi, hjhjhj

vietpq75hanes

Xe container
Lịch sử như này cụ ạ:
gạt zin hãng - Nhẩy - tẩy - tẩy - tẩy - thay gạt- nhẩy - tẩy- thay gạt - vẫn nhẩy - phủ - càng nhẩy- chóng hết cả mẹt
Đánh bóng kính, thay gạt mềm 250K/ đôi, ơn giời được gần 1 năm rồi, vưỡn ngon. Cụ thớt thử xem thế nào???

Phương.Xe

Xe điện
Nó là bệnh kinh niên của merc rồi mợ ạ. Chỉ có khắc phục thôi. Xe em không phủ kính. Trước khi đ nên dùng khăn sạch hay giấy ăn lau sạch lưỡi gạt mưa sẽ hết kêu. Vì gạt mưa của merc nó tì quá mạnh lên mặt kính mà.

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Duong Phan

Xe tải
Cắt bớt lò xo ngắn lại là lực kéo nó càng khoẻ thêm đó cụ
À em nhầm, nhưng cũng đang tính chuyện làm lại cái lò xo cho nó ép nhẹ hơn tí. Mấy con Ford gạt êm ru có nghe tiếng gì đâu a. Còn con Mer nó nghe cục cục ghê quá. Vừa rít vừa khi hết hành trình thấy nó giật lại mạnh quá.