Em định cưới vợ mới Chervolet Cruz, nhờ các cụ tư vấn cho em.

couto_hung

Xe tăng
Nếu nói về giá làm con Phò tè AT TH 574 củ là ngon nhất

homacu1980

Xe hơi
e cũng đang đi cruze ngon lành quá ổn kụ múc đi thôi cho vui.

perfume_212

Xe hơi
Em đã từng đặt Cruze hồi tháng 4/2009 khi mới ra mắt nhưng sau khi tham khảo các thông tin trên mạng và thực tế của em nó thì em đã cưới em Lac SE nhập. Sau một thời gian thì em nghĩ em đã lựa chọn đúng, sơ qua riêng phần máy móc lắp vào không phải là máy thế hệ mới Ecotec II như xe nhập mà là máy Etec của Lacetti EX lắp vào. Mấy lỗi thường gặp như òa ga và điều hòa đông đá thì có mấy thớt đã bàn rồi ạ. Em nghĩ nếu không cố quá thì cụ mua KIA anh Hải hoặc Vios. Chúc cụ có sự lựa chọn đúng ![/QUOTcE]

cu cho hoi la may etec II voi ecotech III khac nhau o cho nao. Uu nhuoc diem, cu cho la may cong nghe moi thi no moi o cho nao cu chi cho moi nguoi xem voi. May cua lac ex da duoc kiem chung roi may chay em tiet kiem xang lanh benh, the cho nen la mac du may xe zace doi cu van lap sang cho innova thi sao. Mong cu chu chi cho e cai hon ben trong cai may goi la ectech III cua cu voi xem no hon cai j

cụ vào box GM hỏi có nên mua cruze hay ko thì anh em ủng hộ là đương nhiên rồi =]]]

perfume_212

Xe hơi
nhieu cu cu thay cai ten ecotech III la may doi moi che cruze may etech II . cac cu thay moi la thik ma cung chang hieu biet cong nghe ben trong no co nhung j va hon nhung j toan phat bieu linh tinh. Lac se thi may van 1.6 ecotech III di van yeu chang thay khac cai j

solailam

Xe tải
pác đã cưới e này chưa? hay pác cươi e accent số tự động 1.4 nhập khẩu của Hyundai đi. em này dáng đẹp, thể thao nếu pác ưng alo e 0936 328 366 e tư vấn cho pác.
Em đang định cưới cô vợ Chervolet Cruz, nhưng mấy cụ cơ quan bảo con này chất lượng HQ nhưng lại lắp ráp tại VN nên chất lượng k được tốt. Em đang phân vân và bị dao động quá, nhờ các cụ tư vấn cho em với. Em tính cưới trong tháng 2 (AL) này các cụ ạ. Cám ơn các cụ nhiều!

delangthang

Xe máy
Thưa các cụ, em xin cám ơn các cụ rất nhiều. Em thấy cụ nào nói cũng có lý, cũng hay, làm em phân phân quá. Em đang vò đầu, bứt tóc đây ạ.

otokso

Xe máy
hic hic. cụ quyết nhanh đi thui. nghe mấy cụ nhà mình ai cũng có lý thì có mà.... cũng chưa cưới đc e nào.

Carmania

Xe tải
Thưa các cụ, em xin cám ơn các cụ rất nhiều. Em thấy cụ nào nói cũng có lý, cũng hay, làm em phân phân quá. Em đang vò đầu, bứt tóc đây ạ.
Đến nước này cụ tự quyết thôi. Cháu cũng đã từng ở tình cảnh như cụ. Xe nào chẳng có ưu khuyết điểm riêng. Nên tốt nhất cụ máu em nào và vừa với túi tiền thì quất cho nhanh thôi. Đời là mấy tí, ngoảnh đi ngoảnh lại, không chơi được là mấy nữa đâu. Chúc cụ sớm có vợ 2 ưng ý

delangthang

Xe máy
Em vừa ngã ngũ với mấy cụ bên THACO, để tham khảo. Còn đang bàn tán xôn xao cụ ạ. Em cám ơn các cụ đã quan tâm em!

Dân Nghệ

Xe tăng
nhieu cu cu thay cai ten ecotech III la may doi moi che cruze may etech II . cac cu thay moi la thik ma cung chang hieu biet cong nghe ben trong no co nhung j va hon nhung j toan phat bieu linh tinh. Lac se thi may van 1.6 ecotech III di van yeu chang thay khac cai j
Em không hiểu biết công nghệ bằng cụ nhưng em biết viết câu chữ theo đúng như những gì được học ạ :>

perfume_212

Xe hơi
Em không hiểu biết công nghệ bằng cụ nhưng em biết viết câu chữ theo đúng như những gì được học ạ :>
neu cu da duoc hoc thi chi ra cai hon cua cai ecotech III cua cu cai xem no hon cai j, thua voi cu la lac se cua cu e cung chay mai roi ke ca cdx

delangthang

Xe máy
Cụ perfume-212 san se cho em anh em chút công nghệ đi ạ, thực em cũng k biết gì, muốn được học hỏi cụ đôi chút. Nếu k có gì mong cụ chỉ giáo cho.

Dân Nghệ

Xe tăng
Đây cụ chủ:
Cruze lắp ráp tại việt nam là động cơ etec II, còn Cruze nhập thì là động cơ Ecotec, dung tích 1.6l như nhau, nhưng về công nghệ trong nó khác nhau hoàn toàn. Mình đã " Bổ " 2 con máy này ra rồi nên mình biết, động cơ Ecotec hơn hẳn về hệ thống phân phối khí ( tự dộng điều chỉnh góc cam bằng thủy lực), hệ thống đánh lửa trực tiếp chứ không phải đánh lửa song hành như động cơ Etec II, Dàn Béc phun xăng cũng được chế tạo hiện đại hơn hẳn tạo áp lực phun tốt, phun tơi hơn. +++====> Công suất tăng, nhiên liệu giảm.
Thêm để cụ tham khảo:
http://www.otofun.net/threads/264416-chevrolet-cruze-thac-mac-ve-dong-co/page2
Theo em nếu có thêm tiền thì lấy em Cruze LTZ còn không thì em Cerato AT anh Hải cũng là sự lựa chọn tốt. Vì lúc em mua SE nhập thì thằng bạn làm cùng công ty cũng lấy em Forte MT 1.6, phải công nhận là Forte đi lướt và tăng tốc tốt hơn LAC nhiều. Đó là cảm nhận của em và anh em trong đơn vị khi chạy cả hai xe, tuy nhiên điều quan trọng là quyết định của của cụ thôi ạ. Chúc cụ nhanh rước được em nó nhé.
PS: trước đây em cũng như cụ chủ thớt lên đây tham khảo các ý kiến của các cụ rồi trong quá trình sử dụng cũng hóng được một chút kinh nghiệm, sau một thời gian sử dụng thì cũng chỉ có một vài ý kiến theo hiểu biết của em thôi nếu so với các cụ lão làng thì nó quá khập khiễng. Box GM có nhiều cụ rất giỏi như: cụ vitgia78, cụ hung_cuto.... cụ chủ có thể tham khảo ạ.

Chỉnh sửa cuối:

cuongvbapl

Xe máy
Em thấy mấy bác bên GM giới thiệu là động cơ ECOTEC mà? chẹp. Vụ này rắc rối nhẩy. Em lính mới nên có giề các bác chỉ giáo thêm cho em nhanh nhớn ạ!

delangthang

Xe máy
Đây cụ chủ:
Cruze lắp ráp tại việt nam là động cơ etec II, còn Cruze nhập thì là động cơ Ecotec, dung tích 1.6l như nhau, nhưng về công nghệ trong nó khác nhau hoàn toàn. Mình đã " Bổ " 2 con máy này ra rồi nên mình biết, động cơ Ecotec hơn hẳn về hệ thống phân phối khí ( tự dộng điều chỉnh góc cam bằng thủy lực), hệ thống đánh lửa trực tiếp chứ không phải đánh lửa song hành như động cơ Etec II, Dàn Béc phun xăng cũng được chế tạo hiện đại hơn hẳn tạo áp lực phun tốt, phun tơi hơn. +++====> Công suất tăng, nhiên liệu giảm.
Thêm để cụ tham khảo:
http://www.otofun.net/threads/264416-chevrolet-cruze-thac-mac-ve-dong-co/page2
Theo em nếu có thêm tiền thì lấy em Cruze LTZ còn không thì em Cerato AT anh Hải cũng là sự lựa chọn tốt. Vì lúc em mua SE nhập thì thằng bạn làm cùng công ty cũng lấy em Forte MT 1.6, phải công nhận là Forte đi lướt và tăng tốc tốt hơn LAC nhiều. Đó là cảm nhận của em và anh em trong đơn vị khi chạy cả hai xe, tuy nhiên điều quan trọng là quyết định của của cụ thôi ạ. Chúc cụ nhanh rước được em nó nhé.
PS: trước đây em cũng như cụ chủ thớt lên đây tham khảo các ý kiến của các cụ rồi trong quá trình sử dụng cũng hóng được một chút kinh nghiệm, sau một thời gian sử dụng thì cũng chỉ có một vài ý kiến theo hiểu biết của em thôi nếu so với các cụ lão làng thì nó quá khập khiễng. Box GM có nhiều cụ rất giỏi như: cụ vitgia78, cụ hung_cuto.... cụ chủ có thể tham khảo ạ.
Em cám ơn cụ nhiều. Nhà em cũng mê em Cruze LTZ lắm. Em đang xem ngày và xem giá để rước em nó về.

tien111986

Xe máy
Cưới vợ là phải cưới liền tay thôi cụ, tham khảo nhiều quá là vớ vẩn lại ế vợ đó cụ, b-(

Carmania

Xe tải
Cụ quất đi thôi. Cứ lăn tăn rồi xe lại tăng giá bây giờ. LTZ là giấc mơ của cháu đới.

girlxinh_auto

Xe tải
Cụ sang làm con Forte đi, ra ngoài đường xe Forte chạy ào ào, êm ái, tiết kiệm nhiên liệu. Kiểu dáng quá ổn, option theo xe thì cũng không còn thiếu cái gì. Bên em đang khuyến mại rất rầm rộ. Cụ quan tâm thì call cho em: ms Mơ 0938806650. Kia Long Biên - 2A Ngô Gia Tự, Long Biên( Cầu chui ấy ạ).
Mong được gặp cụ!