Em định làm một chuyến tự lái sang Lào

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Bẩm các cụ, nhà cháu đang tính đường sang Lào bằng 4b. Hành trình dự kiến là Hà Nội-Luang Phabang-Vientian-Hà Nội
Ngó bản đồ thì có thể đi từ cửa khẩu Tây Trang. Tuần trước em có việc ra đến cửa khẩy Tây Trang, mấy bác biên phòng ở đấy bảo cửa này chỉ cho xe biển 27 (biển của Điện Biên) sang Lào, xe biển khác không được qua. Hôm nay em đến Cao Bá Quát để hỏi thủ tục làm cái liên vận sang Lào, thì nhân viên ở đấy lại bảo cửa nào cũng sang được?

Em thử tìm trên mạng số alo của Tây Trang thì không thấy?

Vậy cụ nào đã từng lái 4b qua Tây Trang sang Lào thì chỉ cho em với? Có đúng là xe nào cũng qua được không ạ? Cám ơn các cụ

tranquang83

Xe điện
Đường bộ VN-Lào có các cửa khẩu quốc tế như: Lao Bảo, Bờ Y, Cầu Treo, Nậm Cắn và Tây Trang. Xe làm thủ tục liên vận được lưu hành qua các cửa khẩu này, thậm chí cả các cửa khẩu nhỏ hơn - khoảng trên 20 cái. Đấy là lý thuyết, còn về thực tế, mời bạn xem bài viết này của tôi cho cụ thể
https://www.otofun.net/threads/cac-tinh-phia-bac-va-chuyen-xuyen-lao.844963/
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ!

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Tây Trang hôm ở Luang Phabang về em có đi qua nên chắc chắn về được còn sang được ko em ko em ko chắc. Mà em có việc về Điện Biên nhậu chứ đi Lóng Sập hay Nậm Cắn từ Luang vẫn gần hơn khi về HN cụ ạ. Em vừa đi Tết Lào vừa rồi đi ngược tuyến cụ. Hà Nội - Cầu Treo - Viên Chăn - Luang - Tây Trang - Điện Biên - Hà Nội. Kinh nghiệm nhiều. Cụ cần PM em nếu tiện cafe chia sẻ luôn. Nhóm em đang định tháng 11 làm cái HN - pack xế - Thái - Cam - SG.

Chỉnh sửa cuối:

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cửa Tay Trang vẫn qua dc ạ, nhung qua Tay Trang la ve đúng Tay Trang, cìn 1 so cua khau quoc te Nậm Cắn, Cầu Treo, Lao Bảo, Na Meo... Thì có the vao cua này ra cửa khác dc

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em xem trên mạng thì các cửa khẩu khác đều ok. Duy có chú Tây Trang là nhà cháu hơi lăn tăn nên phải hỏi cho kỹ ạ. Cháu muốn làm một vòng cho đẹp
Tây Trang hôm ở Luang Phabang về em có đi qua nên chắc chắn về được còn sang được ko em ko em ko chắc. Mà em có việc về Điện Biên nhậu chứ đi Lóng Sập hay Nậm Cắn từ Luang vẫn gần hơn khi về HN cụ ạ. Em vừa đi Tết Lào vừa rồi đi ngược tuyến cụ. Hà Nội - Cầu Treo - Viên Chăn - Luang - Tây Trang - Điện Biên - Hà Nội. Kinh nghiệm nhiều. Cụ cần PM em nếu tiệm cafe chia sẻ luôn. Nhóm em đang định tháng 11 làm cái HN - pack xế - Thái - Cam - SG.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
ối zồi sao lại qua Tây Trang lại về đúng Tây Trang hả cụ? Quy định nào thế ạ?
Cửa Tay Trang vẫn qua dc ạ, nhung qua Tay Trang la ve đúng Tay Trang, cìn 1 so cua khau quoc te Nậm Cắn, Cầu Treo, Lao Bảo, Na Meo... Thì có the vao cua này ra cửa khác dc

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cửa nhỏ nó vậy, e da từng qua cửa Chiềng Khương trên Sơn La, bé như cái mắt muỗi

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
các trạm xàng dầu dọc đường chắc cũng nhan nhản như ở bên mình các cụ nhể?

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
à còn bằng lái xe của Vn thì lái bên Lào thoải mái các cụ nhể?

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Nhà cháu vẽ đường đi trên google maps trong vietnam thì ok. Nhưng vẽ tiếp sang Lào thì google lại chỉ chấm 1 điểm ở Lào, nó không vẽ đường nối tiếp từ Vn sang? Có cụ nào chỉ cháu cái?

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Nhà cháu đang tìm văn bản nào của Vietj Nam nói về việc giấy phép lái xe của Vn cấp được phép lái sang Lào, Campuchia mà không thấy. Em chỉ thấy thủ tục làm xe liên vận thôi. Cụ nào có thông tin gửi vào đây cho nhà cháu tham khảo với, cám ơn các cụ.