[Funland] Em định mở ở quê cái shop bán đồng hồ cũ. Các cụ tư vấn giúp em với :)

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Chả là em định mở ở quê cái shop buôn bán đồng hồ cũ kiếm thêm tý đồng ra đồng vào. Cụ nào biết về món này sâu tư vấn em có gì khó khăn k0 ạ. Cụ biết chỗ nhập hàng cũ xịn giá tốt mách em với thì quá tuyệt vời ạ :). Em dự kiến kinh doanh sản phẩm trung - cao cấp 1 tý từ 10 triệu đến 50 triệu như kiểu Longines, omega cũ đó ạ! Em cảm ơn cả nhà!

Chả là em định mở ở quê cái shop buôn bán đồng hồ cũ kiếm thêm tý đồng ra đồng vào. Cụ nào biết về món này sâu tư vấn em có gì khó khăn k0 ạ. Cụ biết chỗ nhập hàng cũ xịn giá tốt mách em với thì quá tuyệt vời ạ :). Em dự kiến kinh doanh sản phẩm trung - cao cấp 1 tý từ 10 triệu đến 50 triệu như kiểu Longines, omega cũ đó ạ! Em cảm ơn cả nhà!
Quê cụ ăn tơi thế.
Cụ muốn bán đồng hồ của Liên Xô cũ giá dưới 5 triệu thì em giúp cụ được

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Quê cụ ăn tơi thế.
hí hí! Em cảm ơn cụ nha! Trộm vía, quê hương em cũng đang thay da đổi thịt từng ngày, hòa chung với tốc độ phát triển của cả nước cụ ạ!

bluemoon1974

Xe buýt
Em thấy shop trên tàu nhanh bán đồng hồ mới xịn sò chưa đến một củ =)) , quê cụ đồng hồ cũ 10 đến 50 củ. Thôi em kiếm cái mới thôi, cũ như ở quê cụ thì đến bao giờ mí có đồng giờ để đeo. Hic

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quê cụ ăn tơi thế.
Mà e hỏi khí k phải, đồng hồ càng cũ càng quý ạ? chứ như e cứ đồ mới e sài, e chả có thích dùng đồ cũ, hihi

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Em thấy shop trên tàu nhanh bán đồng hồ mới xịn sò chưa đến một củ =)) , quê cụ đồng hồ cũ 10 đến 50 củ. Thôi em kiếm cái mới thôi, cũ như ở quê cụ thì đến bao giờ mí có đồng giờ để đeo. Hic
Vâng ạ. Đồng hồ mới thì ở quê em cũng thấy nhiều shop rồi nhưng em muốn tập trung vào phân khúc cao cấp, xịn xò 1 tý cụ ạ 😀

Mà e hỏi khí k phải, đồng hồ càng cũ càng quý ạ? chứ như e cứ đồ mới e sài, e chả có thích dùng đồ cũ, hihi
Cũng không hẳn vì nó còn lệ thuộc vào: thương hiệu; lai lịch; chất lượng,.. của chiếc đồng hồ ấy nữa

Nói đồng hồ cũ thì quý là do quan niệm: phàm cái gì hiếm thì quý.
- Chẳng hạn Cùng 1 lô Đồng hồ 1000 cái ra đời cách đây 100 năm, hiện chỉ còn 10 cái chạy tốt thì tất nhiên 10 cái đó sẽ là của quý.
- Trong 10 cái này có 2 cái được giữ gìn còn mới thì 2 cái này rất có giá.
- 1 trong 2 cái đấy lại được mua hoặc sở hữu bởi 1 nhà quý tộc, ông ta nổi tiếng ở một số lĩnh vực thì cái đồng hồ của ông ta sẽ được nhiều người ham muốn sưu tập hơn và đương nhiên giá sẽ đắt đến cực đắt.

Nó cực đắt bởi người mua được đồng hồ ấy sở hữu một cổ vật, có lai lịch, có giá trị sưu tập và có cơ hội sinh lời chứ không đơn thuần chỉ giá trị sử dụng.

Đại loại thế, hôm nào về HD ăn rươi chém tiếp :)

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng, cơ mà em đoán số tiền đó không đủ làm shop ạ.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cũng không hẳn vì nó còn lệ thuộc vào: thương hiệu; lai lịch; chất lượng,.. của chiếc đồng hồ ấy nữa

Nói đồng hồ cũ thì quý là do quan niệm: phàm cái gì hiếm thì quý.
- Chẳng hạn Cùng 1 lô Đồng hồ 1000 cái ra đời cách đây 100 năm, hiện chỉ còn 10 cái chạy tốt thì tất nhiên 10 cái đó sẽ là của quý.
- Trong 10 cái này có 2 cái được giữ gìn còn mới thì 2 cái này rất có giá.
- 1 trong 2 cái đấy lại được mua hoặc sở hữu bởi 1 nhà quý tộc, ông ta nổi tiếng ở một số lĩnh vực thì cái đồng hồ của ông ta sẽ được nhiều người ham muốn sưu tập hơn và đương nhiên giá sẽ đắt đến cực đắt.

Nó cực đắt bởi người mua được đồng hồ ấy sở hữu một cổ vật, có lai lịch, có giá trị sưu tập và có cơ hội sinh lời chứ không đơn thuần chỉ giá trị sử dụng.

Đại loại thế, hôm nào về HD ăn rươi chém tiếp :)
Hehe, e cảm ơn nhá. Món này cũng lắm công phu

DavidMinhDuc

Xe hơi
e có mấy chiếc để bàn bao cấp,đeo tay cũ cần thanh lý,cụ chủ hoặc cụ nào cần thì cũng ới e nhá

Ớt xanh

Xe điện
Nao mở hàng bác ới em nhá.
Có mấy chiếc đông hồ cỏ muốn thanh lý.

Vova

Xe container
Chính ra cụ nào chịu khó mở cửa hàng thu mua lại đồng hộ cũ chính hãng rồi bán lại cũng được ý nhỉ. Như nhà em cũng phải đến trên 5 cái kiểu Rado, Tag ... vứt chẳng đeo, rao bán thì lười.

hxduong

Xe lăn
Ở quê, dù có thay da đổi thịt mà tầm giá như cụ làm cũng khó bán đấy. Cứ làm nhẹ nhàng từ đầu cụ ạ, cái mảng này cứ va vào dần dần rồi sẽ biết nhiều hơn, biết nhiều hơn thì dễ làm, dễ bán.

juve99

Xì hơi lốp
Phong trào cơ cũ cổ thoái trào 5-7 năm nay rồi, bán chậm lắm, nhưng vẫn ko ngại. Khó là ở chỗ nguồn hàng và thẩm hàng, cái này phải trải nghiệm tích lũy chơi nhiều mất tiền nhiều mới có kinh nghiệm. Đại loại như 2 cái giống nhau, 1 cái núm zin cùng đời 1 cái núm zin nhưng khác đời nó đã chênh vài triệu. Còn vô số chi tiết như dây vỏ, mặt số đã vẽ lại chưa.. Buôn đồ này mà ko đam mê ko đủ trình độ để tư vấn thẩm hàng thì chết chắc hoặc tranh cãi phốt suốt ngày:D

hxduong

Xe lăn
Phong trào cơ cũ cổ thoái trào 5-7 năm nay rồi, bán chậm lắm, nhưng vẫn ko ngại. Khó là ở chỗ nguồn hàng và thẩm hàng, cái này phải trải nghiệm tích lũy chơi nhiều mất tiền nhiều mới có kinh nghiệm. Đại loại như 2 cái giống nhau, 1 cái núm zin cùng đời 1 cái núm zin nhưng khác đời nó đã chênh vài triệu. Còn vô số chi tiết như dây vỏ, mặt số đã vẽ lại chưa.. Buôn đồ này mà ko đam mê ko đủ trình độ để tư vấn thẩm hàng thì chết chắc hoặc tranh cãi phốt suốt ngày:D
Bạn Juv này chả cái mịa gì là không biết ;))