Em định sơn lại toàn bộ xe, nhờ các cụ cho ý kiến ạ.

Ftanan

Xe hơi
E khuyên cụ thế này nhé dùng được thì dùng, ko dùng cũng đừng mắng e nha. Đến một garage nào mà mình cảm thấy sơn ổn, gọi chủ ra đặt vấn đề mua bảo hiểm thân vỏ kèm theo điều kiện gara đó sơn lại xe cho mình.
Có thể phải chia làm 2 đợt cách nhau nửa tháng, mỗi đợt sơn một nửa xe. Họ sẽ có cách làm bảo hiểm cho mình.
Vừa sơn lại cả xe, số tiền bỏ ra có thể ít hoặc ngang với vố tiền mang đi sơn nhưng cụ lại có thêm được cái bảo hiểm thân vỏ cho xe cả năm. Mấy ông bạn e toàn làm thế
Cụ ơi như thế này là tiêu cực dối trá đấy ạ!

AT 84

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
hanoilaptop.com
Em nghĩ là cụ nên tìm hiểu thêm những điểm sau trước khi quyết định:
1. Sơn các chỗ xước hết khoảng bao nhiêu $? thời gian khoảng bao lâu? màu đạt được đến 95% bản gốc không?
2. Sơn toàn bộ tại gara hết bao $? thời gian bao lâu?
3. Sơn toàn bộ tại hãng hết bao $? thời gian bao lâu

Trả lời xong các câu hỏi trên em đoán là cụ sẽ có quyết định chuẩn ;)

3convit

Xe điện
Ko ở đâu trong ta có công nghệ sơn toàn bộ vỏ = được sơn xịn (kiểu gì cũng nhìn ra là sơn lại toàn xe).
Nếu chi phí khoảng dới 12 củ --> tút cho lành.
Nếu cụ định sơn toàn bộ lại vỏ thì nên thay vỏ cho ló xịn. Khú khú khú.

Sontqpk

Xe hơi
Sơn lại cả xe thì phải tháo gần hết các thứ ra còn để lại mỗi cái vỏ phải ko ạ?

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Vì thực sự muốn đẹp thì cụ lên đời xe khác rồi, giờ cụ vẫn muốn gắn bó với em nó em nghĩ là cụ chỉ mang tính chất là chiếc xe đi lại, ko cầu kỳ quá về ngoại hình.

Sơn toàn bộ xe khá là đắt, cụ có BH thì còn đc miễn phí những chỗ xước. Tiền sơn cụ đầu tư vào khoản khác hợp lý hơn.

Vả lại sơn tốt đánh bóng lên xong vẫn rất đẹp, không vấn đề gì đâu ạ !
Xe e 2001 Cụ có cách nào mua được bảo hiểm không ạ?

Mondeo Apec

Xe buýt
Thưa các cụ/mợ,
Xe em là Mondeo 2.5, đời 9/2004, đã đi được 11,8 vạn. Vừa rồi e định lên đời Merc C, hoặc Cam 2.5q hoặc CRV 2.4 nhưng sau một hồi suy tính và vì nhiều lý do tế nhị nên e quyết định gắn bó thêm với e Mông này thêm một thời gian nữa. Vì thế e định sẽ sơn lại toàn bộ xe theo đúng màu đen nguyên bản. Kính nhờ các cụ cho ý kiến giúp em:
1. Nên sơn lại toàn bộ xe hay chỉ sơn các chỗ xước?
2. Nên sơn trong hãng hay sơn gara ngoài? (Xe em từ trước tới giờ sủa chữa, bảo dưỡng e làm trong hãng hết)
Cảm ơn các cụ, mợ cho ý kiến. E sẽ vodka hết ạ!
Em mua bảo hiểm có hơn 6 triệu bảo sơn đâu thì họ sơn chỗ đó sơn trong vòng 1 năm có sơn đến chục lần cung đc bổ rẻ

CRV Silver

Xe hơi
Thưa các cụ/mợ,
Xe em là Mondeo 2.5, đời 9/2004, đã đi được 11,8 vạn. Vừa rồi e định lên đời Merc C, hoặc Cam 2.5q hoặc CRV 2.4 nhưng sau một hồi suy tính và vì nhiều lý do tế nhị nên e quyết định gắn bó thêm với e Mông này thêm một thời gian nữa. Vì thế e định sẽ sơn lại toàn bộ xe theo đúng màu đen nguyên bản. Kính nhờ các cụ cho ý kiến giúp em:
1. Nên sơn lại toàn bộ xe hay chỉ sơn các chỗ xước?
2. Nên sơn trong hãng hay sơn gara ngoài? (Xe em từ trước tới giờ sủa chữa, bảo dưỡng e làm trong hãng hết)
Cảm ơn các cụ, mợ cho ý kiến. E sẽ vodka hết ạ!
nên vào hãng nhưng bác nhớ xem màu bác chọn có hợp tuổi không nhé.

cabin

Xe buýt
Năm ngoái e sơn toàn bộ lại con Cruze của e hết 8,5 củ, trông ngon choét

Volga74

Xe buýt
Em nghĩ cụ xác định đi lâu dài thì nên sơn lại toàn bộ, nếu sơn vá một thời gian nhìn loang lổ. Nếu bác sơn ở hãng thì chờ thời điểm có khuyến mại nếu không giá sẽ chát đấy. Trên Of nhà mình cũng có mấy gara sơn uy tín mà giá cả mềm mại hơn. E vừa sơn, nắn lại một vế vợ 2, báo giá của Ford là hơn 6 củ, e sơn ngoài hết 4 củ rưỡi.

tommykp

Xe buýt
với việc dừng lên mer, crv hay cam, kụ mạnh dạn sơn cả xe cho rực rỡ :D

volga3110

Xe buýt
Xe em cũng Mondeo 2005, đang sơn lại đến thứ 2 lấy! Cụ máu thì cứ quây tất lại trừ nóc cũng đc!

audi_langha

Xe hơi
Theo ý kiến em cụ chủ nên sơn toàn bộ xe là hợp lý nhất chứ sơn tút lại k thể đều màu được.mà công nghệ sơn xe bây giờ toàn dùng máy pha sơn tự động theo các bảng mã màu có sẵn của các hãng ,cụ xem xe màu gì đối chiếu cho khớp hoặc còn mã màu của xe thì chỉ việc qua gara họ sẽ hạ máy xuống và gỡ toàn bộ nội thất ra làm trong vòng 5 ngày là cụ có xe mới choét đi rồi ,đảm bảo 98% như xịn luôn.xe của cụ chăc tầm 12 đến 14 củ là ok thôi.