Em độ Bi-Xenon(Benley) cho Altis 2011 (Cụ Cường Black vào nhận hàng)

Trạng thái
Thớt đang đóng

libra279

Xe đạp
mắt vợ cụ đẹp long lanh quá.ra đường nhấp nháy thì ối anh phải mê :D

Chã Nhỏ

Xe điện
Nét nèn nẹt :>

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Mắt đẹp rạng ngời ! Bi Bentley đẹp phết, ko biết khi ra đường độ sáng thế nào. Bác Ricky Mantin post thêm ảnh đê ! Em nghĩ ko cần lead nhìn cũng ok rồi, LED vào có khi lại nhìn chưa chắc đã đẹp hơn !

Rickyman

Xe điện
E nghĩ mãi chưa ra 8 viên bi:-?:-?, cùng lắm là 6 viên thôi chứ nhỉ???
2 Viên đèn gầm
2 Viên pha
4 Viên nóc giàn hàng ngang như Kachiusa

Tổng cộng 8. Nể cụ ấy nhất

Bi Mẹc OEM là bi tầu thôi, tuổi gì mà so với bi Land và Ben lỳ, à mà sao bác ko lắp lúp siêu trong nhỉ???
Đã thay Clear Len cụ ah, Len theo bi Benley em vẫn giữ

Rickyman

Xe điện
Hôm qua em cũng dự ca phẫu thuật mắt của vợ 2 bác chủ thớt nhưng 4h30 phải về. Bây giờ vào thấy bác khoe mắt vợ 2 nhìn long lanh quá, kết quả thật mỹ mãn, chúc mưng bác! . Hôm nay em cũng đưa vợ 2 đến Doctor Cuong Black để phẫu thuật nhưng doctor đi công tác, hôm nào xong em cũng vào khoe giống bác.
Có phải cụ độ Bi cho con Xì vẹt không ah?

Mắt đẹp rạng ngời ! Bi Bentley đẹp phết, ko biết khi ra đường độ sáng thế nào. Bác Ricky Mantin post thêm ảnh đê ! Em nghĩ ko cần lead nhìn cũng ok rồi, LED vào có khi lại nhìn chưa chắc đã đẹp hơn !
Mấy hôm trời mưa em chưa test được cụ ah, em cũng không thích LED vì hơi lòe loẹt

Toyota Celica

Xe container
em hỏi thật
1- lúc dán lại mắt cụ dùng keo gì ?
2- cụ soi kỹ xem trong mắt cụ bây giờ có nhiều bụi ko ,

vì ở bển khi thợ tây nó làm , móc mắt ra nó láy ni lông bọc kín lại đã , sau đó cần gia công đâu nó gia công đấy và trong điều kiện là phòng kín ko gió , ko bụi , em nhìn cái chỗ mấy cụ thợ này làm em đã thấy chắc chắn bụi sẽ bay đầy vào mắt em rùi , chưa kẻ keo và cách đi keo ko tốt sẽ nhanh bị hấp hơi lắm cụ chủ nhé , cẩn thận ko tốn tiền mà lại xấu đi ,:(.

ai đã từng nhìn thợ tây nó làm mà nhìn thợ mình làm thì sợ luôn , ngoài cái kết quả đạt đc còn phải tính đến những lỗi có thể xảy ra . 14 củ 5 cũng ko ít
có đôi lời vậy

Rickyman

Xe điện
em hỏi thật
1- lúc dán lại mắt cụ dùng keo gì ?
2- cụ soi kỹ xem trong mắt cụ bây giờ có nhiều bụi ko ,

vì ở bển khi thợ tây nó làm , móc mắt ra nó láy ni lông bọc kín lại đã , sau đó cần gia công đâu nó gia công đấy và trong điều kiện là phòng kín ko gió , ko bụi , em nhìn cái chỗ mấy cụ thợ này làm em đã thấy chắc chắn bụi sẽ bay đầy vào mắt em rùi , chưa kẻ keo và cách đi keo ko tốt sẽ nhanh bị hấp hơi lắm cụ chủ nhé , cẩn thận ko tốn tiền mà lại xấu đi ,:(.

ai đã từng nhìn thợ tây nó làm mà nhìn thợ mình làm thì sợ luôn , ngoài cái kết quả đạt đc còn phải tính đến những lỗi có thể xảy ra . 14 củ 5 cũng ko ít
có đôi lời vậy
Cụ quả là người có kinh nghiệm về vấn đề này, câu hỏi của cụ em thấy có giá trị nhất với em từ đầu topic tới giờ.
Vấn đề cụ hỏi cũng là vấn đề đáng lo nhất của em, em đã trao đổi rất nhiều cả trước và sau khi làm với đ/c Cường. Thợ VN được cái khéo tay và sáng tạo nhưng thiếu điều kiện để làm, riêng pha đã móc ra, độ bi thì vấn đề làm kín như nguyên bản là không thể, bất kể thợ tây hay ta, Cường Black đã xử lý tương đối tốt khiến em cũng an tâm hơn, tuy nhiên phải nói là có nhiều chỗ chưa làm em ưng ý (tính em cẩn thận) đúng như cụ nói, phần phủ keo đui bóng và xử lý chống hơi nước chưa đc đẹp, Khi làm xong ra sản phẩm, nhưng để nó đẹp, trở thành sản phẩm tốt thì còn phải có thời gian để chứng minh. Tuy nhiên độ máu nhiều khi quên đi tất cả không chỉ riêng em mà nhiều OFer cũng như thế. Thanks cụ!

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Em trả lời luôn cụ Toyota Celica vì em cũng là mắt chỗ cụ Cuong Black:
1. Vì lớp keo dán của đèn là loại cao su dẻo butyl của đèn lấy ra + cao su butyl thêm vào
Gia công: Cao su được trà đều và là bằng phẳng bằng nhiệt khi đưa vào đầy khe ghép đèn, khi ghép được sử dụng kẹp cứng + đèn khò đảm bảo đèn được ghép kín hết.
2. Sau khi gia công đèn được lau khô cẩn thận, sau đó xấy nóng và dùng xịt hơi để đẩy hết bụi, rồi đưa vào hộp kín để cách ly, trước khi nắp lại được thực hiện xấy và xịt hơi đẩy hết bụi ra lần nữa.
Em thấy chỗ cụ Cường làm rất cẩn thận, làm em hài lòng.
PS: Cụ mà soi kỹ vậy thì đến đèn chưa mổ mắt cũng có bụi sau vài lần thay bóng cụ ạ.
Thợ tây em đã xem qua chúng nó làm ở http://www.theretrofitsource.com hay diễn đàn của nó hidplanet.com rồi cụ ạ. Nó cũng làm rứa mà cụ.

duylinh.vn

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Đã thay Clear Len cụ ah, Len theo bi Benley em vẫn giữ
Toàn thấy bi Bentley, Audi, Land... Công nhận các ông đi mấy dòng xe này phá thật đấy :D Đèn đóm đâm vỡ tùm lum và liên tục nên nhiều bi tháo xe ghê =))

couto_hung

Xe tăng
Toàn thấy bi Bentley, Audi, Land... Công nhận các ông đi mấy dòng xe này phá thật đấy :D Đèn đóm đâm vỡ tùm lum và liên tục nên nhiều bi tháo xe ghê =))
Dù sao chất lượng vẫn hơn mấy cái đèn độ project taiwam gì đó mà bác bán

duylinh.vn

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Dù sao chất lượng vẫn hơn mấy cái đèn độ project taiwam gì đó mà bác bán
Chất lượng của Bentley, Audi, Land... thì đương nhiên phải hơn chứ bác, em có nói chất lượng đâu, Đài Loan sao so được với hàng khủng :D =))

couto_hung

Xe tăng
Chất lượng của Bentley, Audi, Land... thì đương nhiên phải hơn chứ bác, em có nói chất lượng đâu, Đài Loan sao so được với hàng khủng :D =))
Yes, sir, hàng đó ko phải là tháo xe bảo hiểm đâu bác, toàn mua bên Tầu về thôi, chứ bảo hiểm làm sao mà đủ cho thị trường đèn độ, nhưng bác cũng nên thử 1 lần xem cái bi của Land ( do Kotto sản xuát) nó khác như thế nào so với cái đèn egle eye của Đài loan

nemo_0501

Xe buýt
Yes, sir, hàng đó ko phải là tháo xe bảo hiểm đâu bác, toàn mua bên Tầu về thôi, chứ bảo hiểm làm sao mà đủ cho thị trường đèn độ, nhưng bác cũng nên thử 1 lần xem cái bi của Land ( do Kotto sản xuát) nó khác như thế nào so với cái đèn egle eye của Đài loan
Mấy cái trò độ bi này em chẳng lạ gì cả. Và để mà làm đối với em quá dễ luôn ( cái này dám khẳng định với bác) nhưng bên e không làm cái dịch vụ này. Mỗi loại đèn độ nguyên bộ hay móc bi ra để độ đều có ưu và nhược điểm riêng cả thôi. Thế em hỏi cụ mặt kính đèn của cụ khi đã qua lửa rồi nó có giòn và dễ vỡ hoặc dễ bị nứt chân chim hơn so với pha nguyên bản không tất nhiên là có rồi( cái này thì mấy ông thợ làm xong chẳng ô nào dám bảo hành cho các bác).

LongThinhTech3

Xe hơi
Website
www.longthinh.vn
Mấy cái trò độ bi này em chẳng lạ gì cả. Và để mà làm đối với em quá dễ luôn ( cái này dám khẳng định với bác) nhưng bên e không làm cái dịch vụ này. Mỗi loại đèn độ nguyên bộ hay móc bi ra để độ đều có ưu và nhược điểm riêng cả thôi. Thế em hỏi cụ mặt kính đèn của cụ khi đã qua lửa rồi nó có giòn và dễ vỡ hoặc dễ bị nứt chân chim hơn so với pha nguyên bản không tất nhiên là có rồi( cái này thì mấy ông thợ làm xong chẳng ô nào dám bảo hành cho các bác).
Bên em có làm dịch vụ này và cái dòng đo đỏ ấy em đồng ý với bác,nhưng cái dòng xanh xanh ấy em nghĩ đi nghĩ lại mà vữn ko hiểu.... tại sao cái mặt kính đèn ấy cho nó qua lửa để làm gì nhể ???

couto_hung

Xe tăng
Cái phần bôi đỏ em ko hiểu lắm ạ??? hơ nóng mặt đèn để làm gì? mà hơ nóng thì mặt đèn vốn làm bằng nhựa chịu nhiệt đâu có xi nhê gì

LongThinhTech3

Xe hơi
Website
www.longthinh.vn
Cái phần bôi đỏ em ko hiểu lắm ạ??? hơ nóng mặt đèn để làm gì? mà hơ nóng thì mặt đèn vốn làm bằng nhựa chịu nhiệt đâu có xi nhê gì
vầng,em có cùng câu hỏi đó với bác mặc dù bên em có làm dịch vụ này nhiều rồi nhưng em vẫn ko hiểu.

Rickyman

Xe điện
vầng,em có cùng câu hỏi đó với bác mặc dù bên em có làm dịch vụ này nhiều rồi nhưng em vẫn ko hiểu.
Chắc cụ ấy độ theo phương pháp của riêng mình :P
---------------------
@ các cụ: Với em Benley, Land. hay Mec cũng chỉ là một phần vì cái thương hiệu, nó nằm trong chóa thì cũng chẳng ma nào nhòm. Quan trọng trước khi làm em được tận mắt kiểm tra chất lượng từng loại từ ta tây tàu đủ cả, lắp bóng và test thử tất cả và có sự lựa chọn cho riêng mình. Nhiều người còn e ngại không dám móc mắt nguyên bản vợ yêu ra phẫu thuật như em đâu.

couto_hung

Xe tăng
Chắc cụ ấy độ theo phương pháp của riêng mình :P
---------------------
@ các cụ: Với em Benley, Land. hay Mec cũng chỉ là một phần vì cái thương hiệu, nó nằm trong chóa thì cũng chẳng ma nào nhòm. Quan trọng trước khi làm em được tận mắt kiểm tra chất lượng từng loại từ ta tây tàu đủ cả, lắp bóng và test thử tất cả và có sự lựa chọn cho riêng mình. Nhiều người còn e ngại không dám móc mắt nguyên bản vợ yêu ra phẫu thuật như em đâu.
ĐÚng vậy, bi của Land là do Kotto sản xuát, chất lượng tốt, bi của Mẹc do Hella sản xuất nên ko sáng bằng, nên khi bán ko phải ngẫu nhiên mà bi Land đắt gấp đôi bi Mẹc

xedapghe

Xe tải
Em có một thắc mắc là Len của bác một bên là có ganh chấm, một bên là clear Len à? Không biết cái ganh trên len có tác dụng gì, chắc là tán xạ cho tốt ạ? Đôi ballast Denso tròm chèm 4 triệu rồi.
EM chẳng biết đắt rẻ thế nào nhưng nhìn đường Cut off nét như sony thế kia là tuyệt vời rồi. Đắt rẻ mà chủ xe thấy sướng và an toàn tự tin khi tham gia giao thông là được rồi ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng