Em dự định 12/7 xuyên con vịt =)) các cụ các mợ xem lịch trình của e hợp lý chưa ợ

smallwife

Xe hơi
LỊCH TRÌNH CHUYẾN ĐI
Ngày 1: HB - Thái Hòa - Quảng Bình (534km)
Chạy sáng sớm 4h15 theo đường mòn HCM dừng nghỉ ăn sáng Thái Hòa (227km) chạy tiếp đến Ngã Ba HCM Đông, HCM Tây rẽ lên HCM Tây thăm động Thiên Đường (bỏ qua Phong Nha) Ăn trưa luôn trong khu động quán Lý động sau đó về Quảng Bình nghỉ 1 đêm Sai Gon Quang Binh Hotel.
Ngày 2: Quảng Bình - Đà Nẵng (330km)
Sáng 6h30 ăn sáng rồi xuất phát thẳng tiến chạy đến Huế nghỉ ngơi ăn trưa chạy tiếp Đà Nẵng nghỉ 1 đêm tại đây Royal Star Hotel. Tối đi ăn ngắm cầu Sông Hàn
Ngày 3: Đà Nẵng- Sa Huỳnh (200km)
Sáng 6h30 dậy ăn sáng chạy Sa Huỳnh ăn trưa tại đây và nghỉ 1 đêm tại Sa Huynh Beach Resort.
Ngày 4: Sa Huỳnh – Tuy Hòa (220km)
Dậy sớm ngắm bình minh loanh quanh trả phòng lượn lờ chạy ra Gành Đá Đĩa chụp ảnh loanh quanh rồi quay lại Nhà thờ Mằng Lăng (Kinh quốc ngữ đầu tiên của VN) đến chiều quay ra đi vào khu cầu An Hải, đầm Ô Loan ăn uống. Ăn xong phi về Tuy Hòa đến Kaya Hotel nghỉ ngơi.
Ngày 5: Tuy Hòa – Nha Trang (130km)
Sáng rời Tuy Hòa chạy qua Tháp Nhạn nổi tiếng của Phú Yên chụp ảnh. Rời Phú Yên qua Vũng Rô và đến Hải Đăng Đại Lãnh xem điểm cực đông ăn trưa tại Biển Đại Lãnh ăn uống xong thẳng tiến về Nha Trang nghỉ 3 đêm tại đây Majestic Nha Trang Hotel or Asia Paradise Hotel.
• Các Điểm Du Lịch Nha Trang
1. Vinpearl Land 6. Bảo tàng tỉnh Khánh Hòa
2. Viện Hải Dương Học 7. Tour các đảo Hòn Mun, Hòn Tằm
3. Tháp Bà PôNagar 8. Làng SOS Nha Trang
4. Di Tích Am Chúa 9. Suối khoáng nóng Tháp Bà
5. Chùa Long Sơn 10. Thủy Cung Trí Nguyên
Ngày 8: Nha Trang - Quy Nhơn (230km)
Chạy về Quy Nhơn nghỉ 1 đêm Muong Thanh Hotel chơi và ăn uống ở Quy Nhơn
Ngày 9: Quy Nhơn - Đà Nẵng (310km)
Sáng 6h30 ăn sáng rồi xuất phát chạy Quy Nhơn - Đà Nẵng trên đường qua thăm thánh địa Mỹ Sơn và nghỉ tại Đà Nẵng 3 đêm Tourane Hotel or Sunset Bay Hotel. Tối đi ngắm cầu Sông Hàn.
Ngày 10: Sáng đi bán đảo Sơn Trà, chiều đi Ngũ Hành Sơn, tối đi Hội An
Ngày 11: Sáng đi Bà Nà Hill, chiều đi ngắm biển, tối đi ngắm cầu Sông Hàn
Ngày 12: Sáng qua thăm chùa Linh Ứng, thăm Ngũ Hành Sơn, dạo quanh phố phường Đà Nẵng rồi quạy lại trả phòng.
Ngày 12: Đà Nẵng - Huế (110km)
Chiều thắng tiến về Huế nghỉ 2 đêm ở Huế Century Riverside Hue or Pilgrimage Village Boutique. Tối đi ăn bánh, chè Huế, đi thuyền nghe nhạc Cung Đình trên Sông Hương sáng hôm sau 6h30 dậy ăn sáng đi thăm Kinh Thành Huế, chùa Thiên Mụ chiều qua thăm Lăng Tự Đưc, Minh Mạng, Khải Định 3 lăng này đáng xem nhất.
Ngày 14: Huế - Cửa Lò (400km)
Sáng 6h30 dậy ăn sáng chạy qua Q.Trị - Q.Bình thăm các di tích giới tuyến, thành Cổ, Nghĩa trang Trường Sơn rồi thẳng tiến về Cửa Lò nghỉ 1 đêm tại Cửa Lò.
Ngày 15: Cửa Lò – HB (300km)
Sáng 6h30 dậy ăn sáng thẳng tiến về MY HOUSE HAPPY
Chi Phí Dự Trù Chuyến Đi:
• Xăng xe khoảng 6.500.000 VNĐ
• Vé cầu đường + Mua quà mang về 10.000.000 VNĐ
• Khách Sạn khoảng 15.000.000 VNĐ
• Ăn uống + Đi Chơi … khoảng 35.000.000 VNĐ
=> Dắt *** 60.000.000 VNĐ + Thẻ ATM

Ờ mà e muốn hỏi các cụ F1 nhà e năm nay mới 4t đi đường dài e sợ cháu ngồi nhìu mỏi e chưa biết làm thế nào với băng ghế sau để cho cháu nằm mong các cụ có kinh nghiệm vào chỉ bảo cho e. Lên đường cùng e là K3 đỏ chót ợ

Chỉnh sửa cuối:

Gentra hn

Xe buýt
nhìn lịch trình của cụ là e thích rồi đấy...cụ nhớ cho a e ngắm ảnh nhé. Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ và an toàn..

buffalo

Xe tăng
Chương trình ổn..kính phí càng ổn ( nhất là cái ATM ) :D

smallwife

Xe hơi
Đây là chuyến đi Xuyên Việt đầu tiên nhà em nên lịch trình có chỗ nào k ổn thì mong các cụ các mợ bổ sung giúp e ^:)^

Muon_biet

Xe cút kít
Có thời gian, có điều kiện nên đi.

namtrung478

Xe tải
Cụ xiên 2/3 vịt lịch này ổn, chúc cụ và gia đình hạnh phúc may mắn.

smallwife

Xe hơi
Thật sự thời gian thì cũng bí bách lắm cụ ợ nhưng máu rùi và nhìn các cụ nhà ta đi vui quá nên e mới hạ quyết tâm đi cho bằng a bằng e. hehe

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Ước gì em có đc 20 ngày như GĐ Cụ, ước lâu lắm rồi, chúc Cụ thượng lộ bình an.

ATTILA

Xe điện
Cụ cần giường độ để xuyên việt đến em kỷ niệm cụ, cái này năm trước em dùng cho 2F1 đi xuyên tới ĐÀ LẠT, SÀI GÒN rồi quay lại, vừa cho xe 4 chỗ cụ nhé. Em vừa đánh máy tư véo cụ đến gần xong thì ko hiểu bấm cái nút nào mà nó back hết cả của em rồi nên chẳng type nữa đâu ( em đang nằm ks chờ hết mưa trên Đà Lạt để lượn tiếp đây ). Cụ cần em có thể tư vấn thêm giúp cụ.

ves pa cổ

Xe hơi
chúc cụ có chuyến đi vui vẻ, nhớ up ảnh nhé ^^

smallwife

Xe hơi
Cụ cần giường độ để xuyên việt đến em kỷ niệm cụ, cái này năm trước em dùng cho 2F1 đi xuyên tới ĐÀ LẠT, SÀI GÒN rồi quay lại, vừa cho xe 4 chỗ cụ nhé. Em vừa đánh máy tư véo cụ đến gần xong thì ko hiểu bấm cái nút nào mà nó back hết cả của em rồi nên chẳng type nữa đâu ( em đang nằm ks chờ hết mưa trên Đà Lạt để lượn tiếp đây ). Cụ cần em có thể tư vấn thêm giúp cụ.
E đang rất cần sự tư vấn của cụ mong sớm nhận đc sự chỉ dẫn của cụ

nem_da_giau_tay

Xe buýt
E thấy chuơng trình của cụ dở ẹc, xin cụ đừng trách e nói thẳng.
Lý do: k phải ai cũng có đk đc đi như cụ, và ngày hôm nay cụ đc đi và sẽ chẳng biết đến bao giờ, 10-20 năm sau hay sẽ là mãi mãi cụ mới có thể đi lại chuyến đi như thế.
Vậy mà lịch của cụ đưa ra cụ dành quá nhiều thời gian cho những điểm mà ai ai, hay bất kì lúc nào và vs chinphis thấp nhất có thể ng ta cũng có thể đến vs thời gian đi nhanh và ngắn nhất. Trong khi đó cụ có vô vàn tg, tiền bạc, phuơng tiện thì cụ cũng chẳng khác gì hơn.
E lấy thì dụ nhé: những điểm như đà nẵng, nha trang. E dám cá là rất rất nhiều ng ở đây hay bất kì ai cũng có thể đi chỉ cần 1-2 ngày vs vài triệu cũng đi đc, và thậm trí 1 năm có những ng còn đi đến vài lần, nó chẳng có gì là lạ lẫm và hay ho lắm. Trong khi đó cụ vừa có phuơng tiện, vừa thời gian, tiền bạc lại như thế là khá ổn thì cụ cũng chẳng khác gì , vẫn chỉ biết đến những điểm mà ai ai cũng biết trong khi có biết bao điểm hay ho khác nó nằm trên đường cụ đi qua thì cụ lại k nghé vào.
E hôm tới cũng đi, nhưng k đc như cụ vì e k có nhiều tg, e đi lần này là lần thứ 2-3 gì đó , e đi sớm hơn nhà cụ 1 tuần,
Cụ có cần e giới thiệu và vẽ lại lịch cho cụ ko, chứ đi như cụ thì tiếc quá

Chỉnh sửa cuối:

nguyenluong0100

Xe tải
E thấy chuơng trình của cụ dở ẹc, xin cụ đừng trách e nói thẳng.
Lý do: k phải ai cũng có đk đc đi như cụ, và ngày hôm nay cụ đc đi và sẽ chẳng biết đến bao giờ, 10-20 năm sau hay sẽ là mãi mãi cụ mới có thể đi lại chuyến đi như thế.
Vậy mà lịch của cụ đưa ra cụ dành quá nhiều thời gian cho những điểm mà ai ai, hay bất kì lúc nào và vs chinphis thấp nhất có thể ng ta cũng có thể đến vs thời gian đi nhanh và ngắn nhất. Trong khi đó cụ có vô vàn tg, tiền bạc, phuơng tiện thì cụ cũng chẳng khác gì hơn.
E lấy thì dụ nhé: những điểm như đà nẵng, nha trang. E dám cá là rất rất nhiều ng ở đây hay bất kì ai cũng có thể đi chỉ cần 1-2 ngày vs vài triệu cũng đi đc, và thậm trí 1 năm có những ng còn đi đến vài lần, nó chẳng có gì là lạ lẫm và hay ho lắm. Trong khi đó cụ vừa có phuơng tiện, vừa thời gian, tiền bạc lại như thế là khá ổn thì cụ cũng chẳng khác gì , vẫn chỉ biết đến những điểm mà ai ai cũng biết trong khi có biết bao điểm hay ho khác nó nằm trên đường cụ đi qua thì cụ lại k nghé vào.
E hôm tới cũng đi, nhưng k đc như cụ vì e k có nhiều tg, e đi lần này là lần thứ 2-3 gì đó , e đi sớm hơn nhà cụ 1 tuần,
Cụ có cần e giới thiệu và vẽ lại lịch cho cụ ko, chứ đi như cụ thì tiếc quá
e đang cần lịch đây,các điểm hay ho cụ cho e để e nghiên cứu nhé,e 11-7 đi từ HN=>Cà Mau cả đi & về khoảng 19 ngày ạ.cảm ơn cụ trước

Chỉnh sửa cuối:

nem_da_giau_tay

Xe buýt
e đang cần lịch đây,các điểm hay ho cụ cho e để e nghiên cứu nhé,e 11-7 đi từ HN=>Cà Mau cả đi & về khoảng 19 ngày ạ.cảm ơn cụ trước
Bản thân e cũng đang lên lịch cho mình, e lên đc e sẽ tư véo thêm cụ, vs lại mỗi ng mỗi cảnh và cũng như còn phụ thuộc vào đoàn đi mỗi nhà nên khó có thể vẽ đc chi tiết lịch cho từng ngày từng chặng, nhưng về cơ bản thì mình nên tìm hiểu trước ở những tỉnh thành mình đi qua có gì và như thế nào.
E gợi ý vs cụ một số thiên đường mà mình sẽ đi qua và rất rất ít người biết đến nhé, nó nằm trên cụ gúc có hết đó, mỗi tội mình k tìm thôi
Link và hình ảnh cụ tham khảo và tự quyết định nhé:
http://www.phuot.vn/threads/145991-Bài-thu-hoạch-nhỏ-chuyến-đi-Đảo-Bình-Ba-T-4-2014

http://www.otofun.net/threads/560248-dao-ly-son-danh-thuc-nang-tien-ca-dang-ngu-quen

Theo những bờ biển mà e đã đi qua từ hà nội cho đến hcm, thì e nghĩ khúc này sẽ là đẹp nhất việt nam đó, e dự tuơng lai khúc này sẽ rất nổi tiếng, e demo mấy cái hình các cụ ngắm chơi.

P/s: vs lịch trình của cụ chủ sẽ k biết chỗ này nhé, nó có khác gì cái mal đi vét là mấy đâu

Chỉnh sửa cuối:

Civichn

Xe hơi
Nhìn lịch trình của cụ em mê quá! ước gì em có thể đi 1 chuyến thế này! Em ngồi hóng ảnh cụ! Chúc gia đình cụ đi vui, safe and sound cụ nhé!