[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

onano69

Xe container
Vì sao đột quị giờ ngày càng trẻ hoá? Vì các cậu thanh niên ngày nay tiếp xúc với bia rượu sớm quá, nhiều quá. Ngày xưa thanh niên làm gì có bia rượu uống đâu? Các cụ nấu vụng trộm lâu lâu mới gom được tí nguyên liệu để nấu rồi lại dấm dúi tuồn cho nhau tránh nhà chức trách, giống con chim cuốc lủi trong bụi rậm nên từ đó rượu được các cụ gọi là "cuốc lủi". Sau này con cháu các cụ "nâng tầm" lên thành "quốc hồn quốc tuý". Ngày ấy Trương tuần mà bắt được thì phạt chết. Thời anh Dậu chị Dậu ăn còn chả đủ lấy đâu thóc ngô khoai sắn mà nấu rượu? Đói ăn nên cơ thể không mất công thanh lọc. Dinh dưỡng vào đến đâu chắt lọc hết đi nuôi cơ thể, thậm chí còn chẳng đủ nữa nên ít bệnh tật. Cụ nào cũng cởi trần chân đất đóng khố cày ruộng. Các cụ phơi mình dưới nắng chang chang, chân tiếp đất. Ngày lao động vất vả, tối về đặt mình xuống là gáy o o chả lo nghĩ gì nên cụ nào cũng khoẻ mạnh vạm vỡ "lực điền". Bây giờ các gymer làm sao đọ nổi với các cụ lực điền ngày xưa?
Cái món "nước cất" này, cứ cho vào chum đất cất thật kỹ, dùng mỗi bữa 2,3 chén nhỏ thì không bị sao mợ nhỉ? Chứ trai mà không có tí "nước cất" nào thì cỗ bàn, hội hè giỗ chạp chắc chả ai chơi ;))
Em thấy nhà lão Chã rất nhiều can :))

43KA0094

Xe tải
Cám ơn mợ MyMac rất nhiều ❤ ❤❤ Bài viết của mợ quá hay và quá bổ ích ạ. Em mời rựợu mợ mãi mà diễn đàn không cho - Em chúc mợ luôn trẻ trung, xinh đẹp, hạnh phúc trong cuộc sống và mãi là người truyền cảm hứng và năng lượng tích cực đến mọi người ạ ❤❤❤

Teng teng téng téng teng
Teng teng téng téng teng
Đài Phát thanh Bát Đa xóm Mị đang nhận định trước trận đấu.

Sau trận kịch chiến với Ác xê nôn cùng em Thanh Kim Huệ, mấy hôm nay cụ ấy thần thái nhỉ.
Em tiêu cho việc này hết mấy liều? :)

taplaioto

Xe điện
Mùng 1, em có mấy dòng chia sẻ. Em hóng hớt thớt này và đã có những lợi ích:
+ Cậu em, U66 rồi, trĩ + gút. Hôm Mợ MyMac chỉ cho bài dện mông vào tường. Em chỉ lại cho cậu (hồi h ổng chỉ uống thuốc, chả chịu tập tành gì), ổng tập đc 2 hôm thấy hiệu quả ngay (đỡ đau, có vẻ co lên từ từ, đi ngoài thoải mái hơn), hôm nay thì đc hơn tuần lễ rồi. H em đt ra nói chuyện thì có vẻ nghe theo răm rắp. Em bảo cậu tập từ h đến tết đi. Thấy thực sự ok thì sẽ tập dần những bài khác để cải thiện sk !
+ Đám bạn cùng lớp em, hôm nọ họp lớp, uống phê phê rồi em chỉ cái bài "to vếu" và mấy bài về cột sống của Mợ MyMac. U50 rồi, đám nữ có đứa lên bà nội bà ngoại rồi mà. Sau 888 với nhau online, đứa nào cũng nói hiệu quả (kkk.. em cũng tập theo bài này, thấy cổ vai gáy ok hơn nhiều.. còn tếu táo bảo chúng, muốn biết ngực ok hơn thì lần họp sau phải cho bọn nam chúng tớ phải sờ thử mới biết ! :D )
+ Em đang tích cực bắt các Cụ Phụ Huynh nhà em và các bạn tập bài "thờn bơn" để ngừa bớt các chứng liên quan. Mẹ vk em bị tai biến, tuy ko có cơ hội dùng thuốc của Mợ MyMac vì xa quá, nhưng những dự đoán của Mợ đã giúp bọn em lạc quan hơn và bọn em điều trị tích cực thì cũng đang trên đà hồi phục.
+ Thuốc viêm mũi của Cụ Anh Hưng ăn phá ok đó, thằng bạn em dùng, mấy đợt nóng lạnh vừa rồi ở HN ko còn hắt xì và thò lò mũi nữa. Nó là dân chạy marathon, sáng sớm nào cũng chạy nên khen thuốc lắm. Em cũng nở mũi !
+ Cá nhân em thì trc h ngày nào cũng đi bộ tầm 5km, h kết hợp các bài tập của Mợ MyMac thì ko còn thấy cái chứng tê tay, mỏi cổ khi ngồi máy tính, nằm xem đt, lái xe.. thời gian lâu. Thấy chất lượng cs cải thiện nhiều. Em ít nhậu,tuần chỉ 1-2 lần. Trc đây thì uống tầm 6-7 lon là phê ko nuốt thêm đc, hôm sau ngủ dậy mệt. Còn h xả láng thì cũng đc 10 lon, tất nhiên cũng phê, nhưng hôm sau thời gian mệt đã ít hơn !
=> Những chia sẻ của Mợ MyMac và A Hưng thật sự rất hiệu quả. Các bài tập của Mợ My em cũng chia sẻ cho nhóm bạn lớp em xem cùng làm theo để cải thiện sk.
Hì, hôm nay đầu tháng, lại hóng thấy Mợ MyMac về VN, em lan man viết vài dòng ! :D
Chúc mọi người mạnh khỏe và bình an !

benq

Xe điện
Hồi đấy máy khâu 5 con bướm là nhất ;)) chỉ có nhà nào có điều kiện hoặc có người bên Nhật gửi về mới có máy khâu 5 bướm và thỉnh thoảng cũng có người đi hỏi mua, em nhớ khu em có ông tên Hà đẻ 5 con gái :P ông ý ngày nào cũng có tí dấm trong người :) có lần gặp người đi hỏi mua máy khâu, bọn em chỉ đểu đến nhà ông ý, hỏi gặp ngay lúc ông ý đang có dấm lại còn hỏi mua máy khâu 5 bướm thế là ăn chửi :))
Gặp e cũng ăn mắng kiểu hỏi đểu này thôi b-(

Cái món "nước cất" này, cứ cho vào chum đất cất thật kỹ, dùng mỗi bữa 2,3 chén nhỏ thì không bị sao mợ nhỉ? Chứ trai mà không có tí "nước cất" nào thì cỗ bàn, hội hè giỗ chạp chắc chả ai chơi ;))
Em thấy nhhà lão Chã rất nhiều can :))
Con Peogeo cụ làm lại ah mà nhìn mới thế, bên ông e cũng có mấy con Eska và Favorit

Mợ Mac bận thế mà vẫn kịp ra mấy bài chất lượng quá... ~o) . Cám ơn mợ

+ Cậu em, U66 rồi, trĩ + gút. Hôm Mợ MyMac chỉ cho bài dện mông vào tường. Em chỉ lại cho cậu (hồi h ổng chỉ uống thuốc, chả chịu tập tành gì), ổng tập đc 2 hôm thấy hiệu quả ngay (đỡ đau, có vẻ co lên từ từ, đi ngoài thoải mái hơn), hôm nay thì đc hơn tuần lễ rồi. H em đt ra nói chuyện thì có vẻ nghe theo răm rắp. Em bảo cậu tập từ h đến tết đi. Thấy thực sự ok thì sẽ tập dần những bài khác để cải thiện sk !
+ Đám bạn cùng lớp em, hôm nọ họp lớp, uống phê phê rồi em chỉ cái bài "to vếu" và mấy bài về cột sống của Mợ MyMac. U50 rồi, đám nữ có đứa lên bà nội bà ngoại rồi mà. Sau 888 với nhau online, đứa nào cũng nói hiệu quả (kkk.. em cũng tập theo bài này, thấy cổ vai gáy ok hơn nhiều.. còn tếu táo bảo chúng, muốn biết ngực ok hơn thì lần họp sau phải cho bọn nam chúng tớ phải sờ thử mới biết ! :D )
+ Em đang tích cực bắt các Cụ Phụ Huynh nhà em và các bạn tập bài "thờn bơn" để ngừa bớt các chứng liên quan. Mẹ vk em bị tai biến, tuy ko có cơ hội dùng thuốc của Mợ MyMac vì xa quá, nhưng những dự đoán của Mợ đã giúp bọn em lạc quan hơn và bọn em điều trị tích cực thì cũng đang trên đà hồi phục.
+ Thuốc viêm mũi của Cụ Anh Hưng ăn phá ok đó, thằng bạn em dùng, mấy đợt nóng lạnh vừa rồi ở HN ko còn hắt xì và thò lò mũi nữa. Nó là dân chạy marathon, sáng sớm nào cũng chạy nên khen thuốc lắm. Em cũng nở mũi !
+ Cá nhân em thì trc h ngày nào cũng đi bộ tầm 5km, h kết hợp các bài tập của Mợ MyMac thì ko còn thấy cái chứng tê tay, mỏi cổ khi ngồi máy tính, nằm xem đt, lái xe.. thời gian lâu. Thấy chất lượng cs cải thiện nhiều. Em ít nhậu,tuần chỉ 1-2 lần. Trc đây thì uống tầm 6-7 lon là phê ko nuốt thêm đc, hôm sau ngủ dậy mệt. Còn h xả láng thì cũng đc 10 lon, tất nhiên cũng phê, nhưng hôm sau thời gian mệt đã ít hơn !
=> Những chia sẻ của Mợ MyMac và A Hưng thật sự rất hiệu quả. Các bài tập của Mợ My em cũng chia sẻ cho nhóm bạn lớp em xem cùng làm theo để cải thiện sk.
Hì, hôm nay đầu tháng, lại hóng thấy Mợ MyMac về VN, em lan man viết vài dòng ! :D
Giờ nhậu 3 lon thôi
10 hơi nhiều

taplaioto

Xe điện
Giờ nhậu 3 lon thôi
10 hơi nhiều
Lúc đề-pa thì nghĩ thế Cụ Anh ạ, nhưng gặp độ vui thì cũng.. đưa thân cho đời nó đẩy ! :D
Cơ mà em ít uống lắm, tuần 1-2 lần là cao, có khi 2-3 tuần ko đụng giọt nào ! :D

Em thấy nhhà lão Chã rất nhiều can :))
Nào thì nhiều can

onano69

Xe container
Gặp e cũng ăn mắng kiểu hỏi đểu này thôi b-(

Con Peogeo cụ làm lại ah mà nhìn mới thế, bên ông e cũng có mấy con Eska và Favorit
Trước đây làm lại gì hay không thì em không biết nhưng từ hồi mẹ em về hưu không đi nữa thì em chưa làm gì, vẫn lốp cũ, xăm cũ :) giờ mà bơm căng sợ nổ :P

trungunimor

Xe buýt
Cứ bị gut là ngoan ngay, 1 lon cũng còn đắn đo.

taplaioto

Xe điện
Cứ bị gut là ngoan ngay, 1 lon cũng còn đắn đo.
Em cũng gout đây cụ, đau đến mức nhúng chân vào chậu nước đá 30p, tê cứng rồi gác chân lên mới ngủ đc. Thành quả "nổi bật" của em là ăn chay trường liên tục 20 tháng. Sau đó thì ăn mặn trở lại và "hết sức kiềm chế", điều độ rau nhiều, thịt vừa đủ, bia uống chỉ táng 1 loại duy nhất (và thấy ổn) là Ken bạc. Gout cũng xa hơn..

MyMac

Xe điện
Thưa các cụ mợ. Để nói về đột quị liên quan đến mỡ máu, tiểu đường, gút, cao huyết áp thì nó rất dài, rất tỉ mỉ. Nhưng đây là những gì nôm na nhất, dễ hiểu nhất em trình bày ra đây để các cụ mợ hiểu được cơ chế hình thành và vận hành của nó. Cũng giống các anh Axit Uric, anh mỡ Triglycerid cũng hình thành từ bia rượu và đồ ăn các cụ nhập vào cơ thể. Hai anh ấy gây tắc nghẽn, tim bơm phì phụp làm huyết áp tăng. Các kinh lạc bế hết lại, gặp cơn gió độc là các cụ quay cu lơ. Cụ nào nhẹ thì được báo hiệu bằng dây thần kinh 7. Nó dỗi nó mới vặn méo hết cả mặt mũi các cụ đi. Mắt sang vành chảy nước, giật liên hồi kỳ trận. Lưỡi thì thè ra, nửa đầu mặt tê tái đau đớn. Ăn cơm trệu trạo, uống nước thì lấy 1 tay bóp miệng bên kia lại để rít vào. Thế là mất hẳn đẹp trai oai phong lẫm liệt. Em Mị bảo gì cũng răm rắp làm theo hihi. Giống hôm em búa cụ Hấp Nặng là cấm không được làm gì vợ vì âm nó lại bị âm kéo xuống. Thế mà cụ ấy kiêng nằm gần bà xã 1 tháng haha vui quá trêu được cụ ấy sướng quá.

Từ xa xưa các vị thái y trong triều của Trung Quốc đã sáng chế ra viên thuốc an cung ngưu hoàng hoàn để đề phòng đột quị cho vua. Viên thuốc ấy ngày ấy là bí truyền. Không một ai được bén mảng đến nơi pha chế. Quân lính canh phòng cẩn mật ngày đêm. Hở ra là bị chém đầu, tru di cửu tộc. Những viên thuốc ấy được ban thưởng hoặc chỉ biếu cho các đoàn sứ cống khi họ vào cống triều. Do sự hiếm và bí hiểm nên những viên thuốc ấy quí hơn vàng. Ngày ấy viên An cung ngưu không khác một liều thuốc cải tử hoàn sinh. Vua nhà ta ngày đêm mất ăn mất ngủ truyền cho cụ Thái y phải nghiên cứu bằng được các vị ấy để tự chế. Trong một lần cống triều, được vua Tầu ban cho một liều. Vua đưa cho cụ Thái y để cụ nghiên cứu.

Ảnh hai ông anh Mị đi rừng ở New Zealand lấy thuốc. Mị làm phó nháy hehe. Kiếm được cây thuốc quí mấy trăm năm tuổi. Ba anh em gủi vào ba lô mang về. Ruồi dấm là cái con sandfly ấy nó đốt cho ôi mà là dòng sông ôi. Hai ông anh Mị đang vạch quần ra gãi sồn sột.

Chỉnh sửa cuối:

silver1

Xe điện
Vì sao đột quị giờ ngày càng trẻ hoá? Vì các cậu thanh niên ngày nay tiếp xúc với bia rượu sớm quá, nhiều quá. Ngày xưa thanh niên làm gì có bia rượu uống đâu? Các cụ nấu vụng trộm lâu lâu mới gom được tí nguyên liệu để nấu rồi lại dấm dúi tuồn cho nhau tránh nhà chức trách, giống con chim cuốc lủi trong bụi rậm nên từ đó rượu được các cụ gọi là "cuốc lủi". Sau này con cháu các cụ "nâng tầm" lên thành "quốc hồn quốc tuý". Ngày ấy Trương tuần mà bắt được thì phạt chết. Thời anh Dậu chị Dậu ăn còn chả đủ lấy đâu thóc ngô khoai sắn mà nấu rượu? Đói ăn nên cơ thể không mất công thanh lọc. Dinh dưỡng vào đến đâu chắt lọc hết đi nuôi cơ thể, thậm chí còn chẳng đủ nữa nên ít bệnh tật. Cụ nào cũng cởi trần chân đất đóng khố cày ruộng. Các cụ phơi mình dưới nắng chang chang, chân tiếp đất. Ngày lao động vất vả, tối về đặt mình xuống là gáy o o chả lo nghĩ gì nên cụ nào cũng khoẻ mạnh vạm vỡ "lực điền". Bây giờ các gymer làm sao đọ nổi với các cụ lực điền ngày xưa?
Em đọc một mạch bài của mợ, phân tích sâu và giúp các cụ mở mang thêm kiến thức về gout. Đúng là ngày xưa các cụ làn nông khoẻ mạnh, chả thấy bụng mỡ mà chỉ thấy da bụng nhăn mấy tầng, chân bắp rắn đanh cơ tay nổi gồ, 2 bàn tay và chân to chai vạm vỡ. Ăn cũng chả có gì, làm một con gà thì phải có dịp gì và cả nhà xơi, giờ thì khác quá.
Em là rất mong thêm bài của mợ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng