[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lovevilla

Xe hơi
Đâu em có cho thuốc dài 5cm đâu. Em cho thuốc ngắn hơn 5cm mà. Anh kiểm tra lại đơn thuốc em cho đi. Uống hết thuốc rồi mà vẫn không chịu đọc đơn là sao ta?
Chào mợ
Đêm khuy đau quá không ngủ được phần do mấy khoản đầu tư nguy cơ bị bùng, phần do căn bệnh kinh nên của em, em lọ mọ trên OF thì đọc được bài này.
Năm 2021 do chơi thể thao sai tư thế em bị đau vai.
Đi khám Bạch mai, rồi BV thể thao, rồi thầy lang đều bảo em dãn cơ nhị đầu dẫn đến hạn chế vận động và cứng cơ khớp vai. Các nơi đều cho thuốc rồi đắp dán mài, thậm trí châm cứu ko đỡ.
E ra 108 họ tiêm cho 2 mũi thuốc e tìm hiểu là có TP của Glucocorticoit. Thế là đỡ đc khoảng 90% đc 1 năm 10 tháng.
Vừa rồi chả hiểu sao tái phát e lại ra 108 tiêm vẫn loại đấy 1 mũi thì chả ăn thua gì. Lần này lạ là ra ngoài trời nhiệt độ thường thì OK ko đau. Cứ vào phòng lạnh hay lái xe thì buốt cánh tay.
E hoang mang quá vì biết đc tiêm corticoit hại cho cơ thể nên dừng và đi chụp cộng hưởng từ thì kết quả như sau:
PHIỀN MỢ XEM GIÚP VÀ CHO E XIN TƯ VẤN
EM CẢM ƠN
Screenshot 2023-09-21 101638.jpg

Chỉnh sửa cuối:

Mimeo

Xe điện
Em chào các cụ mợ, kính chúc cccm ngày mới tốt lành @};-

Sáng nay em lại tiếp tục triển món chân gà hầm đây.

Rút kinh nghiệm từ lần đầu tiên và lưu ý của cccm khéo tay, lần này thành quả của em đã có màu tím đẹp, chén thấy xương cũng dừ hơn. Nước cháo thơm và bao ngậy. Bao nhiêu tinh túy ra nước cháo cả rùi nên em cứ túc tắc chén cả ngày.

Hy vọng mợ My sớm phổ biến thêm 1 số món ăn vừa ngon vừa bổ thế này để em luân phiên cả tuần luôn. Em đã giắt túi được 2 món là cháo thịt băm đậu xanh (cả vỏ) và chân gà hầm nếp lạc đỗ đen. Hôm trước mợ My cũng nói về vừng đen và lá dâu tằm nên sang tuần em sẽ biến tấu thêm món cháo vừng đen và uống thêm trà lá dâu tằm nữa. Mục tiêu có giao diện long lanh để đi off cảm ơn Thần y, các cụ Chã và cccm khác nhiệt tình trong thớt ạ ;;) :">

Binhyennoiay

Xe điện

Mưa

Xe buýt
Em nhà chú em năm nay 20 tuổi vừa mới bị liệt dây thần kinh số 7 và dang chữa đông y ở bệnh viện ạ. Đọc đc bài của cụ chủ em gửi ngay link cho chú em để tham khảo, nhưng ko biết chú có nick trên này ko nữa. Rất mong được mợ MyMac giúp em ấy ạ.

xukthal

Xe lăn

Rút kinh nghiệm từ lần đầu tiên và lưu ý của cccm khéo tay, lần này thành quả của em đã có màu tím đẹp, chén thấy xương cũng dừ hơn. Nước cháo thơm và bao ngậy. Bao nhiêu tinh túy ra nước cháo cả rùi nên em cứ túc tắc chén cả ngày.

Hy vọng mợ My sớm phổ biến thêm 1 số món ăn vừa ngon vừa bổ thế này để em luân phiên cả tuần luôn. Em đã giắt túi được 2 món là cháo thịt băm đậu xanh (cả vỏ) và chân gà hầm nếp lạc đỗ đen. Hôm trước mợ My cũng nói về vừng đen và lá dâu tằm nên sang tuần em sẽ biến tấu thêm món cháo vừng đen và uống thêm trà lá dâu tằm nữa. Mục tiêu có giao diện long lanh để đi off cảm ơn Thần y, các cụ Chã và cccm khác nhiệt tình trong thớt ạ ;;) :">
Mợ thèm ăn cá thì ninh Cá Diếc thay CG cũng đc nhé ;))

xukthal

Xe lăn
CR xê ra Về làm lông mau ở đây mà lóc chóc :D

Em cũng pha muối hảo hảo quất ớt chấm đấy mợ. Nhưng ko thể ăn hơn đc. Em nghĩ chia 3 lần là đẹp.
Ăn ko đủ 9 cái 1 lần thì ko đủ liều sụn đâu MV...cố nhên \m/

phuongan

Xe điện

Em khoe ké, lịch của em là thứ 4 - chủ nhật. Nhưng em nấu thành cháo dễ ăn mà, sao các mợ cứ tách ra chi cho khó ăn nhỉ?

Mecgi22

Xe máy
Viêm khớp dạng thấp em cũng đang giống mợ. Để em đưa mợ vào nhóm Xương khớp, mợ đọc kỹ quy định và viết ngắn gọn trong nhóm ấy nhé
Úi dồi ôi! Cụ cho em vào nhóm xương khớp với. E đau gối cả chục năm nay, đủ kiểu Đông Tây.
Nhưng thấy mợ My bận quá nên e chưa dám mở lời. Chỉ định hỏi bệnh cho con gái em.

nguyentoan.uct

Xe điện
Cứ nick dưới 3 năm là em ứ tin. chứ chưa nói nick cụ chủ mới có mấy tháng

mrQuick8x

Xe điện
Ui thế mợ MyMac nhẹ tay quá đấy mới bớt đi 5cm chứ phải tay ng nặng tay thì h cụ còn như cái vảy ốc
Chết cười, em đang ngồi phòng bảo vệ làm miếng hoa quả tươi mà đọc đến còm của cụ rơi xừ mất...🤣

hưvô

Xe lăn

xukthal

Xe lăn
Cây Săng lẻ có nhiều ở Tây Nguyên - vùng đất của đồng bào
Cây Săng lẻ cũng là cây Bằng lăng

NDB là Người đặc biệt thì sao :)
Cây bằng lăng em thấy có ở đường vảo bản Lả, mường xén, sau làm thủy điện ở Khe Bố chặt phá mất nhiều :) cây săng lẻ có phải là cây bằng lăng trắng không ạ?
Trước em đọc truyện "Khi mùa bằng lăng thay lá" nói về những chuyến buôn lậu gỗ cũng hay :)
Cây săng lẻ đẹp lắm, gốc to mấy người ôm, thân cây màu trắng sáng, Kụ nào đi QL7 đường từ Con Cuông lên Mường Xén sang Lào, trước đây có nhiều lắm, xong làm đường vào thủy điện Bản Vẽ phá đi mất nhiều, đường mở đến đâu rừng biến mất đến đó mặc dù rừng đó đã được bảo tồn :(
Săng lẻ cùng họ với Bang lang thôi cc ạ.
QL7 lên CK Nậm Cắn, hồi Covid em 1m1x đi lên đó chơi và có qua cái RỪNG SĂNG LẺ TƯƠNG DƯƠNG ... nổi như cồn trên MXH do họ chụp flycam phía trên vào mùa lá vàng đẹp mê hồn ... nhưng thực tế em đi qua lúc nào ko hay vì rừng nó bao 2 bên đường 7, toàn cây to nhìn phía dưới thấy bình thường :))

Thực tế ở dưới ntn:

anhtrangvn

Xe buýt
Em hiểu ý mợ nói. Nhưng em thấy như mợ MyMac là đúng đấy ạ. Có lẽ mợ chưa từng tiếp xúc với người bị trầm cảm nặng. Khi ấy họ không còn có thể tư duy những cái phức tạp mà mợ đề cập ở phía trên đâu. Thậm chí những cái đơn giản hơn thế nhiều lần họ cũng không thể nghĩ cho rõ ràng được ấy mợ ạ. Mợ MyMac viết về chủ đề này là em thấy mợ ấy có cái tâm rất lớn. Những bệnh nhân này họ rất đáng thương và cần được mọi người giúp đỡ, mà nhiều khi sự giúp đỡ không đúng cách lại đẩy họ ra xa hơn.
Thì em hiểu mợ Mymac có tâm, có lòng và đang mong mợ ấy có nhiều điều kiện giúp được nhiều người. Có thực mới vực được đạo, thân, tâm có khỏe mạnh hay "Bình" như mợ ấy nói cuộc sống mỗi người mới nói đến tốt hay không được. Những gì mợ Mymac và người thân đang làm đáng trân trọng lắm lắm. Em cũng đang ngóng các bài thuốc mà mợ ấy chia sẻ thêm. Em chỉ dùng từ khác một chút thôi, thay vì yêu chính mình, tôi yêu tôi thì là biết cách chăm sóc bản thân mình. Người thân của em hiện cũng có những trường hợp ít nhiều tâm lý thu mình, khép kín. Mà nếu nói rộng ra thì chúng ta cũng từng có lúc rơi vào trạng thái căng thẳng, stress cả. Có những người đang sống bình thường, nhưng thời điểm nào đó, tin là yêu chính mình, đề cao cái tôi, mình nhiều quá, cuối cùng cuộc sống thay đổi hẳn, sống chỉ lo, ưu tiên cái tôi, sống cho bản thân, tâm ích kỷ dần càng rõ nét, bộc khởi và về lâu dài, ảo ảnh cái tôi đó khiến người đó sống lệch, và có thể rơi vào trầm cảm đúng nghĩa vì người ta không tìm được lời giải, lối thoát cho cái tôi của mình với đầy rẫy tham, sân sâu dày.
Thế nên thay vì dùng từ "YÊU TÔI" nồng nhiệt quá, thì em muốn hạ xuống tý, quan tâm chăm sóc mình thôi, phòng khi ai yêu bản thân quá lại lệch sang tâm ích kỉ thôi ạ. :x

P/S: Em là cụ ợ.:D

manhcsic

Xe tăng
Thì em hiểu mợ Mymac có tâm, có lòng và đang mong mợ ấy có nhiều điều kiện giúp được nhiều người. Có thực mới vực được đạo, thân, tâm có khỏe mạnh hay "Bình" như mợ ấy nói cuộc sống mỗi người mới nói đến tốt hay không được. Những gì mợ Mymac và người thân đang làm đáng trân trọng lắm lắm. Em cũng đang ngóng các bài thuốc mà mợ ấy chia sẻ thêm. Em chỉ dùng từ khác một chút thôi, thay vì yêu chính mình, tôi yêu tôi thì là biết cách chăm sóc bản thân mình. Người thân của em hiện cũng có những trường hợp ít nhiều tâm lý thu mình, khép kín. Mà nếu nói rộng ra thì chúng ta cũng từng có lúc rơi vào trạng thái căng thẳng, stress cả. Có những người đang sống bình thường, nhưng thời điểm nào đó, tin là yêu chính mình, đề cao cái tôi, mình nhiều quá, cuối cùng cuộc sống thay đổi hẳn, sống chỉ lo, ưu tiên cái tôi, sống cho bản thân, tâm ích kỷ dần càng rõ nét, bộc khởi và về lâu dài, ảo ảnh cái tôi đó khiến người đó sống lệch, và có thể rơi vào trầm cảm đúng nghĩa vì người ta không tìm được lời giải, lối thoát cho cái tôi của mình với đầy rẫy tham, sân sâu dày.
Thế nên thay vì dùng từ "YÊU TÔI" nồng nhiệt quá, thì em muốn hạ xuống tý, quan tâm chăm sóc mình thôi, phòng khi ai yêu bản thân quá lại lệch sang tâm ích kỉ thôi ạ. :x

P/S: Em là cụ ợ.:D
Có lẽ bác chưa đủ chiều sâu để hiểu chữ yêu, có, không đạo.

onano69

Xe container
Săng lẻ cùng họ với Bang lang thôi cc ạ.
QL7 lên CK Nậm Cắn, hồi Covid em 1m1x đi lên đó chơi và có qua cái RỪNG SĂNG LẺ TƯƠNG DƯƠNG ... nổi như cồn trên MXH do họ chụp flycam phía trên vào mùa lá vàng đẹp mê hồn ... nhưng thực tế em đi qua lúc nào ko hay vì rừng nó bao 2 bên đường 7, toàn cây to nhìn phía dưới thấy bình thường :))
View attachment 8120855

Thực tế ở dưới ntn:
View attachment 8120862
Đường nhựa đẹp thế này thì làm gì còn cây to :) hồi xưa em đi đường đất :P đi từ CC lên MX đã hết 1 ngày ;)) thuốc phiện ở đấy rẻ hơn thuốc lào :))

Mimeo

Xe điện
Em khoe ké, lịch của em là thứ 4 - chủ nhật. Nhưng em nấu thành cháo dễ ăn mà, sao các mợ cứ tách ra chi cho khó ăn nhỉ?

Mợ khéo nấu ghê, nhìn màu ngon mắt quá :-*

Ah, em nhặt riêng chân mang ra ban công thoáng chụp cho sáng, với ngồi đó chấm mút với muối tiêu chanh tiện ngó nghiêng cây xanh cho thư giãn mắt ạ. Độ này em hay bị nhức mỏi mắt nữa. Thư thư để Thần y đỡ bận, em sẽ xin bài thuốc nào bổ mắt, chắc chắn cụ mợ nào cũng cần :)

onano69

Xe container

Lịch giống em :P nấu như mợ là đẹp :) không nên nấu đặc khó ăn, cứ nấu loãng thành hồ húp nhanh mà lại thơm ;))

xukthal

Xe lăn
Đường nhựa đẹp thế này thì làm gì còn cây to :) hồi xưa em đi đường đất :P đi từ CC lên MX đã hết 1 ngày ;)) thuốc phiện ở đấy rẻ hơn thuốc lào :))
Xưa đi từ Vinh ra HN nhanh hơn đi lên MX đấy :D

xukthal

Xe lăn
Mợ khéo nấu ghê, nhìn màu ngon mắt quá :-*

Ah, em nhặt riêng chân mang ra ban công thoáng chụp cho sáng, với ngồi đó chấm mút với muối tiêu chanh tiện ngó nghiêng cây xanh cho thư giãn mắt ạ. Độ này em hay bị nhức mỏi mắt nữa. Thư thư để Thần y đỡ bận, em sẽ xin bài thuốc nào bổ mắt, chắc chắn cụ mợ nào cũng cần :)
Nhân đợt hầm CG này lại có cơ hội bồi bổ Nữ công Da chánh mợ nhỉ? ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng