[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

sactimtn

Xe tăng
Em thấy nhà mợ lấy thuốc thật là vất vả và thuốc quý thì ngày càng ít đi, khó kiếm.
Nghề của em là đi rừng và em tin ẩn trong này cũng rất nhiều cụ như em. Mợ MyMac cần vị thuốc nào thì có thể mô tả hoặc có ảnh chụp để bọn em đi nếu có thấy thì tự tay thu hái hoặc thu mua đỡ mợ một tay trong công cuộc chữa trị bệnh cứu người mợ nhé.

Matxech

Xe container
Không phải cụ ấy cho leo cây, là cụ ấy thiếu sót không cập nhật tình hình kịp thời nên bỏ lỡ thời điểm và làm công cuộc chữa trị vất vả hơn khi phải đi lấy thuốc gấp. Mợ ấy nói rõ rằng vừa giận vừa thương, do cụ ấy rất cầu thị.
Kể để các cụ mợ khác rút kinh nghiệm.
Đúng kiểu tức phòi bong bóng mũi nhưng vẫn phải thương 😂

Mimeo

Xe điện
Các cụ mợ ơi, tức là hầm lên thì thong thả hôm nay không ăn hết thì mai ăn ạ. Không phải nấu xong thì bắt ăn hết ngay một lúc 9 cái chân đâu hih. Ngày xưa các cụ lấy đàn ông 7 vía đàn bà 9 vía để làm thuốc và gọi hồn. Ai điều trị thì đong bằng bàn tay người ấy cho nó mạnh vía, còn vợ con bố mẹ ăn ké thoải mái. Đàn ông 7 chân và gạo đỗ nhiều hơn ( tay họ to hơn) vì họ có một số bệnh cần nhiều gạo đỗ để trấn. Họ cũng không cần "nước nôi" nên ăn ít chân gà thui. Còn phụ nữ họ không có mấy cái bệnh lằng ngoằng như đàn ông mà lại cần tí " lênh láng" nên họ cần phải ăn 9. Tay họ xinh xinh chỉ bốc chút gaọ chút đỗ, chút lạc để nó cân bằng các chất trong các nguyên liệu thui ạ.
Em cảm ơn mợ đã giải thích cặn kẽ. Lần đầu tiên nấu em cũng hơi lăn tăn vụ số lượng chân này, sau tặc lưỡi, cứ nháp vài lần, hầm 1 kg hơn chục cái, mời cả nhà thẩm cùng cho vui. Cả nhà vừa chấm mút vừa kể chuyện Đông y Tây y, trích dẫn còm của mợ về các bài tập luyện tập cải thiện xương khớp, kể chuyện thâm cung bí sử Thần y trong cung, phi tần cung nữ xưa mà mợ chia sẻ. Trình nữ tranh ra cống em vốn thấp chưa đc cải thiện mấy nhưng tình cảm gia đình tăng lên nhiều phần. Cảm ơn mợ nhiều nhiều ạ :-* :x

Mimeo

Xe điện
Em thấy nhà mợ lấy thuốc thật là vất vả và thuốc quý thì ngày càng ít đi, khó kiếm.
Nghề của em là đi rừng và em tin ẩn trong này cũng rất nhiều cụ như em. Mợ MyMac cần vị thuốc nào thì có thể mô tả hoặc có ảnh chụp để bọn em đi nếu có thấy thì tự tay thu hái hoặc thu mua đỡ mợ một tay trong công cuộc chữa trị bệnh cứu người mợ nhé.
Tuyệt vời quá. Tấm lòng nhiệt tình, cùng chia sẻ của cụ thật đáng quý. Chỉ mong mợ ấy hô lên để mọi người đc chung tay, hỗ trợ phần nào trong khả năng mình có thể ạ.

Thật đáng tiếc cho những bn ntn
Bệnh nhân gặp thầy gặp thuốc nó là cơ duyên
Ko phải cứ mong cứ muốn là có
Nhiều bệnh nhiều ng tiền đầy ra vẫn phải chung sống với bệnh cả đời
Quan điểm của em việc đầu tiên phải có niềm tin với thầy thuốc cái này chắc sẽ giảm được 10-20% bệnh
Còn 8-90% mới là nhờ thuốc
Khi đã chữa là theo đuổi đến cùng
E có quen thân 1 vị bs 108 chuyên mổ cho vk em
Có những lần vào nằm viện chờ mổ cả nửa tháng e mới hỏi bs
Sao lâu mổ vậy ?
Câu ý chỉ nói với e 1 câu
Ca của vk a khác với bt a cứ an tâm e sẽ tìm phương pháp nào tốt nhất cho qchị a ko phải lo
Vậy là lại vui vẻ chơ
Có lần ae ngồi trêu nhau cậu ý bảo
E thu nhập thấp nhất khoa nhưng quà bn tặng tết e cả xe tải 😂 . Cậu ý về quê toàn phải trốn ko thì nhiều quà quê quá ko chở ra hn hết
Em đã từng đọc ở đâu đó, đại ý là người bác sĩ, người thày thuốc giỏi không phải ở chức danh địa vị cao, càng không ở mức thu nhập. Mà chính là ở sự trân trọng của bệnh nhân, của những người xung quanh khi họ tin tưởng, giới thiệu, giao phó sức khoẻ của mình và người thân ạ.

Trân trọng, kính nể những vị thày thuốc, bác sĩ có tài có đức.

Lovevilla

Xe hơi
Em vẫn tiếp tục mòn mỏi chờ đợi

114hangbong

Xe lăn
Cụ nên bảo vệ cái gối của cụ bằng cách tập leo lên cầu thang thì dồn trọng tâm vào gót chân nâng người lên, không để bàn chân nâng người vì như vậy trọng tâm sẽ dồn vào gối, bắt gối phải nâng toàn bộ cơ thể lên, tăng nhanh quá trình thoái hoá.
Cảm ơn mợ đã mách cho mẹo này, mỗi lần đứng lên ngồi xuống em cảm thấy gối long ra đến nơi ý, nhất là lúc trong buồng tắm vì không có cái gì chống tay khi đứng lên cả. Giờ em phải chú ý tắm đứng, gội đầu đứng đỡ phải đứng lên vậy.

Mecgi22

Xe máy
Cảm ơn mợ đã mách cho mẹo này, mỗi lần đứng lên ngồi xuống em cảm thấy gối long ra đến nơi ý, nhất là lúc trong buồng tắm vì không có cái gì chống tay khi đứng lên cả. Giờ em phải chú ý tắm đứng, gội đầu đứng đỡ phải đứng lên vậy.
Hixx. E cùng tuổi với mợ, cũng đau gối lâu năm, y như mợ tả, chia sẻ cùng mợ!

mevoyeuxe68

Xe tải
Cụ nên bảo vệ cái gối của cụ bằng cách tập leo lên cầu thang thì dồn trọng tâm vào gót chân nâng người lên, không để bàn chân nâng người vì như vậy trọng tâm sẽ dồn vào gối, bắt gối phải nâng toàn bộ cơ thể lên, tăng nhanh quá trình thoái hoá.
Công nhận, lúc lên cầu thang bị đau, em đi bằng gót chân đỡ đau hơn hẳn

114hangbong

Xe lăn
Hixx. E cùng tuổi với mợ, cũng đau gối lâu năm, y như mợ tả, chia sẻ cùng mợ!
Em đi tắm khoáng trên Thanh Thuỷ hàng tuần mợ ạ. Nước nóng rất tốt cho xương khớp. Sáng nào em cũng tập Aerobic khoảng 20p các bài lắc hông và vai ở mức độ thư giãn thôi, tập mạnh sẽ dễ thoái hoá hơn.

Mecgi22

Xe máy
Em đi tắm khoáng trên Thanh Thuỷ hàng tuần mợ ạ. Nước nóng rất tốt cho xương khớp. Sáng nào em cũng tập Aerobic khoảng 20p các bài lắc hông và vai ở mức độ thư giãn thôi, tập mạnh sẽ dễ thoái hoá hơn.
e thì cũng chỉ thỉnh thoảng đi Thanh thuỷ, mùa đông tháng 1 lần, hè thì chịu, cũng tập yoga nhẹ nhàng, tuổi này ko ham hố đc nữa rồi mợ à.
Nhưng cứ đi du lịch đâu xa là đau lắm, nhất là lúc leo xuống. Lúc ấy lại thấy hơi bi quan tẹo
Thế nên vẫn ao ước tìm đc thần y ạ! Hihi

Trạng thái
Thớt đang đóng