[Funland] Em được mợ OF xinh đẹp tuyệt trần chữa khỏi bệnh nan y (phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hairyscary

Xe điện
Chả có ai chơi, em hay mò mẫm nghịch :) em rất thích mọi thứ thiên nhiên, em hay dụ bọn chjm bằng cách trồng cây xanh, rồi có quả gì như ổi, chuối em cũng hay treo lên cây cho bọn chjm, ong bướm bậu vào ăn, rồi từ từ bọn chúng quen cảm giác nó cũng gần gũi :) Em thì hồi bé rất thích nuôi chjm, năm lớp 4 em đã từng bỏ giờ kiểm tra học kỳ (hồi đấy không gọi là thi mà là kiểm tra học kỳ hết năm để lên lớp) theo bọn xấu đi bắt chjm non về nuôi ;)) sau đó mẹ em phải mua cho em con sáo đá mỏ vàng, em nuôi nó biết nói và em thường để nó ngủ tự do hôm thì ngủ lồng, hôm thì ngủ ngoài cây cạnh chỗ treo lồng, một hôm đêm mưa bão rất lớn gió to, con sáo của em không hiểu nó bị cuốn bay đi đâu mất em khóc mấy hôm đi tìm không được, từ đó em không nuôi chim nưa :)
Em thấy nuôi chjm cứ nhốt bọn chúng trong lồng cứ thấy tội tội, nên em chỉ muốn bọn chúng tự do bay nhảy hót tán tỉnh nhau quanh nhà, nó thích nó ở, không thích thì nó đi nên em hay dụ bọn chjm đến bằng cách đó ;))
Ở chỗ nào chim về nhiều đã lắm. Thường là không khí trong lành hơn. Sáng ra lũ chim đánh thức mình dậy. Dậy người nhẹ nhàng, tỉnh là muốn dậy, chứ không cảm thấy nặng đầu uể oải.

Khồng, già thì chơi tranh vẽ cỏ cây, hoa lá, thiên nhiên, cảnh vật,... cho nó lành
Chứ theo buicongchuc sao đc
Thế cho nó lành, mí lại đỡ tốn giấy lau mép :))

ladalienxo

Xe tải
Chả có ai chơi, em hay mò mẫm nghịch :) em rất thích mọi thứ thiên nhiên, em hay dụ bọn chjm bằng cách trồng cây xanh, rồi có quả gì như ổi, chuối em cũng hay treo lên cây cho bọn chjm, ong bướm bậu vào ăn, rồi từ từ bọn chúng quen cảm giác nó cũng gần gũi :) Em thì hồi bé rất thích nuôi chjm, năm lớp 4 em đã từng bỏ giờ kiểm tra học kỳ (hồi đấy không gọi là thi mà là kiểm tra học kỳ hết năm để lên lớp) theo bọn xấu đi bắt chjm non về nuôi ;)) sau đó mẹ em phải mua cho em con sáo đá mỏ vàng, em nuôi nó biết nói và em thường để nó ngủ tự do hôm thì ngủ lồng, hôm thì ngủ ngoài cây cạnh chỗ treo lồng, một hôm đêm mưa bão rất lớn gió to, con sáo của em không hiểu nó bị cuốn bay đi đâu mất em khóc mấy hôm đi tìm không được, từ đó em không nuôi chim nưa :)
Em thấy nuôi chjm cứ nhốt bọn chúng trong lồng cứ thấy tội tội, nên em chỉ muốn bọn chúng tự do bay nhảy hót tán tỉnh nhau quanh nhà, nó thích nó ở, không thích thì nó đi nên em hay dụ bọn chjm đến bằng cách đó ;))
Vườn khu nhà cụ quy củ quá, có hàng rào xung quanh

onano69

Xe container
Nhà em không có em Mai nhưng lại có em Đào, nhỏ nhắn và xinh xắn
Đào này thấy thấy nó chỉ đậu quả đc 1 thời gian xong rụng :) em thích đào mỏ quạ trên Mộc Châu, Sơn La lúc mà má hồng ăn ròn ;))

Sói nhỏ

Chã!
Mợ MyMac ơi, em vừa đi xét nghiệm máu về, kỳ này chỉ số axit uric máu của em hơi cao, tận 460,4 Nmol/L. Bây giờ em nên ăn món gì? tập bài nào để tăng cường chuyển hóa ạ. Hiện tại chế độ ăn của em đang là: Sáng: Trái cây (thường là 1 quả ớt chuông hoặc dưa chuột), thỉnh thoảng thêm cốc cafe latte, trưa: 1 quả táo+ 100ml sữa chua+ 1 miếng phomai bằng ngón tay cái, chiều: ăn rau các loại+ protid (thịt bò, thịt lờn, cá, thịt gà tùy hôm), thỉnh thoảng trong ngày em có ăn mấy cái bánh, kẹo, hạt hướng dương nhưng không thường xuyên.

VuQuybn

Xe buýt
Đúng của nhà không ngon bằng của ăn trộm Cụ nhỉ. :))

Rút kinh nghiệm, lần sau ra vườn chăm cây thủ sẵn gói muối vào cạp quần Mợ nhé
Vào bếp ăn vụng cũng ngon như sang vườn nhà khác hái trộm

Ps: thủ gói muối dắt cạp quần, khi vươn tay ra hái quả thì sao cụ

Các cụ/mợ còn thức, nghe lại những bản Nhạc hiệu này mà thấy quen thuộc thì cũng thuộc nhóm Tứ thập bất hoặc trở lên rồi nhỉ :)

Binhyennoiay

Xe điện
Chỉ có người trong cuộc mới biết nó ngon như nào :))
Đúng của nhà không ngon bằng của ăn trộm Cụ nhỉ.

Rút kinh nghiệm, lần sau ra vườn chăm cây thủ sẵn gói muối vào cạp quần Mợ nhé

Quần iem nhiều túi lắm, lo rì 😁

hairyscary

Xe điện
Đúng của nhà không ngon bằng của ăn trộm Cụ nhỉ. :))
Ăn nhờ chứ trẻ con biết gì mà ăn trộm đâu cụ. Bé thì chỉ đi ăn nhờ, ở nhà thì ăn vụng.
Ăn nhờ nhưng bị đuổi chui hàng rào móc rách quần đùi, về nhà ăn thêm roi.

VuQuybn

Xe buýt

Cụ đã tưởng tượng ra cảnh mặc quần chun :))
Ăn nhờ chứ trẻ con biết gì mà ăn trộm đâu cụ. Bé thì chỉ đi ăn nhờ, ở nhà thì ăn vụng.
Ăn nhờ nhưng bị đuổi chui hàng rào móc rách quần đùi, về nhà ăn thêm roi.
Lắm Ký ức về những ngày tháng ăn nhờ chưa xin phép xong vừa chạy vừa xách quần chạy cụ nhỉ.

onano69

Xe container
Mấy nay không thấy mợ Thái y đâu nhỉ ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng