Em gặp phải 1 bác sĩ mất chất

nguyenph

Xe tăng
Em nhờ mod sửa lại cái tiêu đề cho nó đỡ shock vậy!
Bà già e trước cũng làm y ở ngoài HN:(, không may cụ khuất sớm chứ nghe e nói thế này thì cụ cũng buồn thật nhưng đúng là giờ Y đức là xa xỉ phẩm thật! Chiều nay e đưa gấu đi gặp GĐ làm cho ra ngô khoai! Có cụ nào là PV thì chiều nay qua viện Bình Thạnh nhé! Góp vui với nhà cháu! Mất dạy quá thể

new_farmer

Xe container
Xin lỗi các cụ là nhà cháu đang bức xúc quá!

Có cái này cháu nhờ cụ nào làm phóng viên giúp cháu cái. Chuyện là như thế này, sáng nay gấu đưa F1 đi siêu âm ở viện Bình Thạnh. Siêu âm xong mang kết quả bác sĩ không thèm nhìn, in luôn cái đơn thuốc, ko thèm chỉ dẫn uống thuốc thế nào mà trong khi kết quả siêu âm thì là bình thường. Gấu mới hỏi là e ơi bình thường thì sao phải uống thuốc, nó nói ngay câu "Đi mà hỏi bác sĩ Phúc" (Bs Phúc là bác sĩ mà F1 đang theo khám, bs Phúc chỉ định đi siêu âm). Gấu e mới nói tôi đang khám của bạn, bạn viết đơn thuốc sao lại nói như vậy. Con bác sĩ đó quay ra nói luôn "Chắc táo bón, cứ uống đi chết sao được". Gấu e mới điên lên nói luôn cậu đến đây đi làm hay đi chơi, sao lại có thái độ đó. Con bs nó quay ra cười khẩy rồi bảo gấu về đi. Gấu e điên lắm nói là bạn còn trẻ làm bác sĩ mà ko có tâm có đức, thử hỏi sau này ai dám khám. Nó khẩy tiếp, vợ e nói đúng là loại mày học vào đầu thì ít vào *** thì nhiều rồi yêu cầu lên gặp GĐ bệnh viện. Nó ko chịu đi, Gấu lên gặp thì ông GD ko có ở VP. Chiều này e sẽ đưa gấu đi gặp GĐ. Có cụ nào là PV đang ở SG thì chiều nay lên viện Bình Thạnh nhá, có khối thứ mà câu bài :)).

Các cụ có cao kiến gì chia sẻ với nhà cháu với! Cháu đang điên quá!
Cụ bức xúc là phải thôi dưng cơ mà đừng vơ đũa cả nắm thế. Xã hội cũng có nhiều loại người có người tốt, người không tốt mà. Mình chỉ nên nói nhưng trường hợp cụ thể thôi cụ ạ.

meoluoi

Xe điện
Cụ đưa luôn địa chỉ cho mọi người tránh

BigC

Xe tăng
Bạn bác sĩ này như thế nào thì rõ rồi (nếu thông tin chủ thớt đưa ra là đúng). Nhưng, chủ thớt không nên nói theo kiểu vơ đũa cả nắm này. Cụ mà không tin, ra HN em sẽ dẫn đi gặp khối bác sĩ tốt, tận tâm...

Nghề nào chả có người nọ người kia. Nếu nói như chủ thớt thì nghề của cụ cũng mất dạy thôi (em chả biết chủ thớt làm nghề gì nhé) :))

_Black_Jack_

Xe buýt
Cụ cố làm ra nhẽ cho chết c.m.n đê.Vì có những người như chúng nó mà làm các BS chân chính mang tiếng oan cả ra!x-(
Lộn hết cả ruột!x-(

Laixebk

Xe tăng
Nên nhờ một PV làm một bài rõ ràng về vụ này cho đội BS nửa mùa kia mất việc luôn. Mà cũng làm gương cho những thành phần tương tự ở hầu hết các viện trên khắp cả nước nữa.

ZAD Viet

Xe điện
Ủng hộ cụ!
Theo em cái tít chả sao đâu, mặc dù nó không đúng.
Những ai có tật mới giật mình thôi!
Bà già em cũng làm BS nhé!
Cụ làm căng vào xem sao. Chứ con BS đấy láo thật, là BS mà lại coi rẻ tính mạng BN thế.

lyhuong

Xe điện
Bạn này gặp mấy tay cục súc dễ nó xiên cho thủng bụng ra. Cái vụ Thái Bình giờ có vẻ lắng lắng rồi thì phải, buồn tợn

giacmoxe4

Xe điện
Nghe chuyện của Cụ chủ thread thì bức xúc thật,sao mà lại có loại bác sĩ vô lương tâm như vậy???

hena

Xe đạp
bác nói viện Bình Thạnh là bệnh viện quận Bình Thạnh ở đường Nguyễn Đình Chiểu quận bình thạnh hả bác......hôm rồi em đi xin cái giấy BHXH cho gấu em thấy mấy em y tá và bác sỹ ở đấy okie lắm mà...tuy không làm được BH cho gấu nhà vì tự ý chữa trị khác tuyến nhưng cách giãi thích của 1 cô bác sỹ khiến em cũng mến mến thương thương và không quan tâm đến giấy xác nhận BHXH cho gấu nhà....chắc bác trúng con điên nào đó roài....nếu thật là ở đó thì em công nhận với bác là em toàn thấy y tá và bác sỹ trẻ.... :)

anhdangve

Xe buýt
Cụ bức xúc là phải thôi dưng cơ mà đừng vơ đũa cả nắm thế. Xã hội cũng có nhiều loại người có người tốt, người không tốt mà. Mình chỉ nên nói nhưng trường hợp cụ thể thôi cụ ạ.
Bạn bác sĩ này như thế nào thì rõ rồi (nếu thông tin chủ thớt đưa ra là đúng). Nhưng, chủ thớt không nên nói theo kiểu vơ đũa cả nắm này. Cụ mà không tin, ra HN em sẽ dẫn đi gặp khối bác sĩ tốt, tận tâm...

Nghề nào chả có người nọ người kia. Nếu nói như chủ thớt thì nghề của cụ cũng mất dạy thôi (em chả biết chủ thớt làm nghề gì nhé) :))
Chỉ đúng 90% thôi nên không được vơ ạ.

hhc88

Xe tải
thời buổi này dùng nắm đấm không hay ho gì mà nhiều cụ nóng tính nhỉ. tùy đối tượng mới dùng nắm đấm thôi chứ ạ. lẽ ra cứ lẳng lặng ghi âm lại những gì thằng cờ hó kia nói rồi gửi lên báo mạng và gửi lên phòng giám đôc. dùng búa rìu dư luận với loại này hay hơn là nắm đấm cụ ạ

vietran

Xe ba gác
Cụ đến xin lỗi, đưa cho nó cái phong bì, nấn ná làm quen rồi đưa vào nhà nghỉ phang bỏa *** nóa đi, rồi tung ảnh lóng lên đây cho anh em xem, nhé.

maybach57

Xe tăng
Chỉ một từ thôi cụ ạ: Đánh. Mi.ạ, hồi đầu năm cháu vào 2 bv là BV Bệnh nhiệt đới TW ở trên HN và BV Phụ sản Hải Phòng, mấy đứa thực tập ở cả 2 cái bv đấy đều khinh người như rác. Bây h chưa ra trường đã thế, hỏi sau này thành bs thật thì chúng nó thế nào. Cháu chả dám hồ đồ, cháu đi nhiều nơi thấy thế thì cháu mới dám nói. Chả hiểu trường Y bây h dạy y đức kiểu gì.

zen_teen

Xe tải
Đọc cái tít bài của cụ cháu thấy bất bình, bác sỹ thời nay cũng có nhiều loại cũng như con người cũng có người tốt người, người thế nọ người thế kia. Chứ có phải bác sỹ nào cũng như chủ topic nói đâu. CỤ nói thế ko chỉ động chạm đến rất nhiều OFFER cũng đang làm nghề bác sỹ đấy

thecungduoc

Xe hơi
thỉnh thoảng lại thấy báo đăng người nhà bệnh nhân đuổi oánh bác sỹ, nhẹ thì đuổi chạy quanh bệnh viện, nặng thì đâm chít luôn. sao thía nhỉ...
tuy nhiên đồng ý với các cụ là chỉ một số nhỏ thôi, không thể phủ nhận công đức của phần lớn các y,bs.

ptd74

Xe tải
Cháu thì không chửi chung những người làm Bác sỹ, nhưng cháu dọa dánh không biết bao nhiêu đứa được gọi là bác sỹ rồi...và cháu thấy có mỗi cách đấy hiệu quả! Cháu thề!

Chán như con gián!~X(
Đề nghị về chuồng Hổ có mấy con đang oánh nhau nhá :D

NTH

Xe điện
Thời buổi hiện nay, khó mà thấy ngành nào giữ được các nguyên tắc lương tâm nghề nghiệp... Nghề y & XXX thì tai tiếng lâu rồi

LeTai1979

Racing Boy
Gấu nhà Cụ lành thật đấy, phải Gấu nhà em có khi nó xé con này ra làm 2 mảnh rồi.
Mk BS gì mà ác như thú vậy?

mr.ken_no1

Xe container
Các cụ lưu ý có 1 vấn đề này nữa nhá: Hiện nay đang có trường hợp 1 số Bsy làm đề tài Tiến sỹ, hoặc thạch sỹ, họ sẽ tìm cách để cho chúng ta, con em chúng ta làm chuột bạch đấy, chúng ta ko tỉnh táo là dính trưởng đấy.