[Funland] Em hỏi BĐS Thanh Hoá

Nam.pt

Xe tải
có khu sao mai ngay ngã tư giao giua ql47 và cao tốc nghi sơn sao vang !! gân sân bay sao vang thì các cụ nghỉ sao
Thổi giá lên kinh rồi, các bác F0-F1 thig ăn đủ nhưnh tôi thấy cái trò đấy bịp lắm. Ai về đấy mà ở là1 vs 2 đó là lộ trình và tầm nhìn của thanh hoá đến năm 2045. Các ông sale hay dựa vào đấy để nói vs khách, m
Em thấy trên lịch công tác của UBND tỉnh thì thấy chiều qua có họp về vụ Aeon mà cụ? Vậy là hủy thật rồi ạ?
ko phải huỷ mà bên aeon họ chưa chốt phương án theo tienh đề ra, họ vào nhữnb nơi mà đường xá giao thông nó to vs gần chung tâm chứ ko phải là nơi heo sờ hút

Nam.pt

Xe tải
Trong Thanh Hóa thì những huyện nào tiềm năng nhất nhỉ các cụ?
Quảng xương, bác bám vào đường thanh niên, giai đoạn quý 2 sẽ ra 1 số mặt hàng đấu giá mình làm f0 còn ok, chứ đừng lên rừng đầu tư.

Ku Xit

Xe tải
Sun nào ở đông sơn ông, cái khu đại đô thị đông sơn các ông nhét cái tên khu công nghiệp sun vào đấy. Chứ chả có sun nào vào đấy cả đến cái tên đại đô thị đông sơn còn làm nhà đầu tư nhầm lẫn đến đô thị đông sơn phía phường phú sơn đi lên. Còn sun vào quảng trạch làm khu nghỉ dưỡng onsen là đúng đang san lấp là đúng, làm đường thanh niên chạy xuống biển là đúng - đầu tư vào đấy là ok nhưnb ko có 1 văn bản nào nói đến ciệc aeon sẽ chốt vị trí để khởi công đến giờ aeon vẫn đang lập báo cáo kinh tế.
Vụ Sun Đông Sơn là cụ nhầm nhé. Cụ không biết không có nghĩa là nó không có. Chả có ai nhầm khu đô thị Đông Sơn với Sun Đông Sơn cả.

Vụ Aeon cũng thế. Văn bản không công khai trên mạng không có nghĩa là nó không làm.

Nam.pt

Xe tải
Vụ Sun Đông Sơn là cụ nhầm nhé. Cụ không biết không có nghĩa là nó không có. Chả có ai nhầm khu đô thị Đông Sơn với Sun Đông Sơn cả.

Vụ Aeon cũng thế. Văn bản không công khai trên mạng không có nghĩa là nó không làm.
Nhầm 😂😂😂 ông lôi văn bat up lên đây tôi xem, đừng nói là cả 1 tập đoàn nó làm theo kiểu bí mật chỉ 1 số ít đc biết. Trên sở tnmt chưa có cái văn bản nào nói sun đầu tư khu công nghiệp tại khu đại đô thị đông sơn mà chỉ có cái nói đến là tầm nhìn của tỉnh đến 2045 sẽ xây dựng và mở rộng cụm công nghiệp trên đó. Tầm nhìn nhé còn thực hiện đc thì còn khuy bớg lùa gà đi.

Ku Xit

Xe tải
Nhầm 😂😂😂 ông lôi văn bat up lên đây tôi xem, đừng nói là cả 1 tập đoàn nó làm theo kiểu bí mật chỉ 1 số ít đc biết. Trên sở tnmt chưa có cái văn bản nào nói sun đầu tư khu công nghiệp tại khu đại đô thị đông sơn mà chỉ có cái nói đến là tầm nhìn của tỉnh đến 2045 sẽ xây dựng và mở rộng cụm công nghiệp trên đó. Tầm nhìn nhé còn thực hiện đc thì còn khuy bớg lùa gà đi.
Em không sale gì mà lùa gà. Em cũng không đầu tư đất cát gì ở khu vực Đông Sơn nói riêng và Thanh Hóa nói chung. Vấn đề trao đổi thông tin. Đừng có chụp mũ ở đây, không văn mình tí nào đâu cụ. Em chưa bao giờ nói Sun làm khu công nghiệp. Sun không làm khu công nghiệp cụ nhé. Nó không có trong chính sách của tập đoàn này.

Sun Đông Sơn (ở huyện Đông Sơn, không phải Khu đô thị Đông Sơn thuộc thành phố Thanh Hóa) thì họ cũng chưa làm luôn đâu. Cái làm trước sẽ là Sun Am Tiên, Thành Hoàng Nghiêu và Bến En.

tuan2681

Xe điện
ở TH thì Sun sẽ làm Bến En sau Sầm Sơn các cụ nhé,
còn AEON thì 80% là làm, chỗ cây xăng Quảng Thành ấy ạ

TieuFu

Xe container
Em không sale gì mà lùa gà. Em cũng không đầu tư đất cát gì ở khu vực Đông Sơn nói riêng và Thanh Hóa nói chung. Vấn đề trao đổi thông tin. Đừng có chụp mũ ở đây, không văn mình tí nào đâu cụ. Em chưa bao giờ nói Sun làm khu công nghiệp. Sun không làm khu công nghiệp cụ nhé. Nó không có trong chính sách của tập đoàn này.

Sun Đông Sơn (ở huyện Đông Sơn, không phải Khu đô thị Đông Sơn thuộc thành phố Thanh Hóa) thì họ cũng chưa làm luôn đâu. Cái làm trước sẽ là Sun Am Tiên, Thành Hoàng Nghiêu và Bến En.
Không buôn sao biết nhiều thế ?!! Kk éo ai lại dắt khách lên rừng thế !

Ku Xit

Xe tải
Không buôn sao biết nhiều thế ?!! Kk éo ai lại dắt khách lên rừng thế !
Vậy cứ biết nhiều và chia sẻ với mọi người là cò và lùa gà hết à cụ? Cụ search khắp OF này hay trên bất kỳ trang mạng nào xem em có buôn bán đất cát gì những vùng em chia sẻ thông tin không? Thanh Hóa là quê em, em cũng đang kinh doanh khách sạn ở đó nên em để ý các thông tin về nó là bình thường. Đừng nghĩ người khác cũng như mình cụ ạ.

Thanhvuóng71

Xe điện
Nhờ các cụ am hiểu tư vấn giúp có nên đầu tư đât ở khu vực gần đền Cô Bơ huyện Hà Trung - TH cách cao tốc đang làm 200m, cách nút giao Hồng Lĩnh ( giữa ql 217 và cao tốc ) khoảng 800m. Tks

Trọng khờ

Xe đạp
Thổi giá lên kinh rồi, các bác F0-F1 thig ăn đủ nhưnh tôi thấy cái trò đấy bịp lắm. Ai về đấy mà ở là1 vs 2 đó là lộ trình và tầm nhìn của thanh hoá đến năm 2045. Các ông sale hay dựa vào đấy để nói vs khách, m
theo em thì dự án của flc khu sân bay lơn hơn nhiều mà h thì anh quét đi rùi thì sao mai cũng ảnh hưởng tư tưởng đầu ra lắm cụ ah fo f1 e thấy nói chưa mở bán

Trọng khờ

Xe đạp
sau ở ss và bến en sun có thể về am tiên chứ vì e nghỉ am tiên cung có tiềm năng du lịch mà .em ko ở chõ nào trong 3 khu vực đó đâu ạ

Nam.pt

Xe tải
theo em thì dự án của flc khu sân bay lơn hơn nhiều mà h thì anh quét đi rùi thì sao mai cũng ảnh hưởng tư tưởng đầu ra lắm cụ ah fo f1 e thấy nói chưa mở bán
Em khuyên cun trước khi xuống tay vào dự án nào của sở nên cố hỏi sở tnmt tỉnh đó xem nó như thế nào, toàn bộ dự án của tập đoàn nào khởi công sẽ có văn bản - báo trí mình chậm hơn 1 giá chứ ko mất 1 đống. Chứ toadn bộ các dự án ở các tỉnh đc cò thổi giá là dựa hơi các tập đoàn khi họp vs tỉnh là dự định của họ trong tương lai 5-10 năm chứ ko phải bây giờ, các đội lái - đội sale luôn đánh lận con đen thổi phồng lên là tập đoàn abc về làm dự án để thổi đất. Như trong thanh hoá em có đầu tư nhưng đất đấy là đất đấu giá do tỉnh làm có đấu giá tổng chứ ko phải là mấy cái đất đấu giá do xã làm. Nó ko nhân 2-3 ngay như g sau 2-3 năm nó cũng lên vd như mặt bằng 2122 em mua 2 lô cạnh nhau năm 2017 giá 8tr/m đã ra sổ h nó cũng 20-21

Nam.pt

Xe tải
Như thanh - bến en đang tiến hành làm mặt bằng rồi bác ơi - nhưng hơi chậm. Còn bên sở tnmt tỉnh chưa có thông báo nào về aemon, bên phía tập đoàn họ đang lập báo cáo kinh tế các địa điểm mà tỉnh đưa ra còn quyết định đầu tư ntn thì aemon nó quyết chứ ko phải là tỉnh quyết vì nó đầu tư bằng vốn Của nó chứ ko phải là đầu tư công nên tỉnh ko quyết đc cho nó.

thaomoc

Xe tăng
EM thấy Thanh hóa họ đầu tư chủ yếu ở thành phố và các huyện lân cận xung quanh pải ko các Cụ

Canabis103

Xe hơi
EM thấy Thanh hóa họ đầu tư chủ yếu ở thành phố và các huyện lân cận xung quanh pải ko các Cụ
Đúng rồi cụ ơi. Đông Sơn, Bỉm Sơn, Nghi Sơn, Thọ Xuân là các huyện gần thành phố đất cát lên giá do có các dự án của Vin, Sun, T&T....

tuan2681

Xe điện
Như thanh - bến en đang tiến hành làm mặt bằng rồi bác ơi - nhưng hơi chậm. Còn bên sở tnmt tỉnh chưa có thông báo nào về aemon, bên phía tập đoàn họ đang lập báo cáo kinh tế các địa điểm mà tỉnh đưa ra còn quyết định đầu tư ntn thì aemon nó quyết chứ ko phải là tỉnh quyết vì nó đầu tư bằng vốn Của nó chứ ko phải là đầu tư công nên tỉnh ko quyết đc cho nó.
e chắc chắn với cụ là vị trí chốt rồi, còn kế hoạch triển khai thì dự kiến là đầu năm 2023 bắt đầu, đất ở đó vướng mỗi cái cây xăng thôi mà.

Yellowbike

Xe máy
để thông tin ông đưa ra nghe nó uy tín hơn thì tôi khuyên ông viết cho đúng chính tả chữ Aeon Mall nhé, aemon nghe cứ như doraemon í nhể

HuongCrv

Xe điện
Em khuyên cun trước khi xuống tay vào dự án nào của sở nên cố hỏi sở tnmt tỉnh đó xem nó như thế nào, toàn bộ dự án của tập đoàn nào khởi công sẽ có văn bản - báo trí mình chậm hơn 1 giá chứ ko mất 1 đống. Chứ toadn bộ các dự án ở các tỉnh đc cò thổi giá là dựa hơi các tập đoàn khi họp vs tỉnh là dự định của họ trong tương lai 5-10 năm chứ ko phải bây giờ, các đội lái - đội sale luôn đánh lận con đen thổi phồng lên là tập đoàn abc về làm dự án để thổi đất. Như trong thanh hoá em có đầu tư nhưng đất đấy là đất đấu giá do tỉnh làm có đấu giá tổng chứ ko phải là mấy cái đất đấu giá do xã làm. Nó ko nhân 2-3 ngay như g sau 2-3 năm nó cũng lên vd như mặt bằng 2122 em mua 2 lô cạnh nhau năm 2017 giá 8tr/m đã ra sổ h nó cũng 20-21
Cụ có nhầm lẫn gì không? Sở tài nguyên chỉ nắm về quỹ đất và cơ cấu sử dụng đất tham gia góp ý quy hoạch sử dụng đất và các loại đất, vấn đề quy hoạch và đầu tư dự án fai là theo dõi sở kế hoạch đầu tư và xây dựng. Những sở trên mới nhiều thông tin về dự án đầu tư cụ ạ.

daidiachu

Xe máy
Thấy chỗ này. Cụ vào web UBND có văn bản này. Chỗ này nếu quy mô như Hà đông thì xịn xò. Dân các huyện giờ oto nhiều cuối tuần đi chơi cả ngày trong đó. Đất bán kính 500m ổn lực lượng lao động Aonmall nhiều lắm