EM hỏi các bậc tiền bối về phụ kiện xe đạp

Xế Độp

Xe điện
em ở HN, muốn mua hộ cho 1 số bạn bề ở Hải phòng và Quảng Ninh 1 ít phụ kiện xe đạp gồm cho 1 chiếc MTB, 1 chiếc Road và 1 chiếc Touring, các cụ cho em hỏi là 3 loại xe đấy các cụ hay chơi, sử dụng và lắp những phụ kiện gì? các cụ dùng cái gì cứ đưa ra hết đi ạ và mua ở đâu cho chuẩn, chất lượng và giá tốt? e gà mờ và vào đây hỏi ngu ngơ 1 tí nên các cụ đừng chém em. :(.
em đội ơn các cụ ạ.

2R+

Xe điện
http://www.dochoixedap.com/ << mua ở đây, hoặc ở đây: http://3pstore.vn/. Còn phụ kiện gì thì 1 câu trả lời ko bao quát đc hết đâu, từ từ tìm hiểu, cần cái gì thì lắp cái đó thôi.
MTB phụ kiện lắp thêm gồm: gá bình nước + bình nước hoặc balo nước, Mũ bảo hiểm, Găng tay, quần áo xe đạp, đồng hồ tốc độ, kính, pedan + giầy cá nếu chạy tốc độ
Road: em ko chơi nên ko biết
Touring phụ kiện lắp thêm gồm: baga trước + bộ túi trước, baga sau + bộ túi sau, bình nước, mũ bảo hiểm, găng tay, kính, đồng hồ có GPS, bơm + bộ vá xe, áo mưa

Chỉnh sửa cuối:

Archer

Xe điện
Road cần: Đồng hồ gắn ttrên xe (computer), gọng bình nước, bình nước, túi yên gắn sau yên xe), bộ đồ vá săm xe (cây mở lớp và keo dán + miếng dán) . bộ khóa mở ôc lục giác.... Có thể thêm một số loại đèn led gắn trên xe, dầu tra xích, bộ đồ rửa xích...

onboo1993

Xe đạp
Tùy nhu cầu bạn thôi, MTB thì bình nước+giá, đồng hồ, găng tay, quần bím hay set siêu nhân :D, mũ bảo hiểm nếu thấy cần. Nếu đi đêm thì mua mấy cái đèn gắn vào cho cái xe tỏa sáng.

Xế Độp

Xe điện
cảm ơn các cụ nhiều, em đã rót riệu cảm ơn các cụ, em sẽ ngâm cứu ạ. vì bạn em nó muốn biết có những phụ kiện gì dành cho từng loại xe và lựa chọn để lắp và chơi nên biết càng nhiều càng tốt ạ.
Các cụ bổ sung tiếp cho em đi ạ.

xedop.com

Xe container
cảm ơn các cụ nhiều, em đã rót riệu cảm ơn các cụ, em sẽ ngâm cứu ạ. vì bạn em nó muốn biết có những phụ kiện gì dành cho từng loại xe và lựa chọn để lắp và chơi nên biết càng nhiều càng tốt ạ.
Các cụ bổ sung tiếp cho em đi ạ.
Cụ này có cái tên như người bên mình nhỉ

oneminute51

Xe hơi
Riêng em thì cái xe đầu nhập môn thì lắp được gì thì lắp hết, đến khi lên lever lên xe thì chỉ lắp mỗi cái contermet thôi...:D