[Funland] Em hỏi các cụ về tiêu chuẩn xuất khẩu chất lỏng.

H410

Xe tải
Hiện tại em đang tìm mấy loại chai nước rửa tay, xịt, gel để xuất khẩu sang Úc.
Em có hỏi vài cty sản xuất thì họ nói là chưa có tiêu chuẩn xuất khẩu (đang làm).
Vậy các cụ nào biết hoặc làm về ngành này thì cho em hỏi : điều kiện và giấy tờ nào để có thể xuất khẩu sang các nước khác.
Em xin cảm ơn các cụ ạ !

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ nên check các loại vật tư ý tế đc xuất khẩu trong thời điểm này, nếu nằm trong danh mục cấm xuất khẩu để bảo đảm nguồn cung phục vụ việc ngăn ngừa, điều trị dịch Covid-19 trong nước thì các vấn đề khác chẳng để làm gì

Chỉnh sửa cuối:

H410

Xe tải
Cụ nên check các loại vật tư ý tế đc xuất khẩu trong thời điểm này, nếu nằm trong danh mục cấm xuất khẩu để bảo đảm nguồn cung phục vụ việc ngăn ngừa, điều trị dịch Covid-19 thì các tiêu chuẩn kia chẳng thể làm gì dc
Em thì mù thông tin về cái check vật tư y tế cụ à. Cái đó check ở đâu vậy cụ.

Quân Đuôi

Xe điện
Cái này là vật tư y tế tiêu hao nên em ko rõ lắm. (Hoặc có nơi đk dạng mỹ phẩm).
Việt Nam thì nhà máy chỉ có giấy tờ công bố cơ sở không đủ để xuất khẩu được. Cụ phải gửi mẫu sang đó để làm kiểm nghiệm chất lượng việc này không đơn giản và có thể hết dịch mới có :D. Đó chỉ là 1 trong những đk thôi ạ! Em cũng ko chuyên về mảng này lắm nên cũng không dám chém bừa :D vì nếu em không nhầm tiêu chuẩn của họ không chỉ từ sản phẩm mà cả giấy chứng nhận tiêu chuẩn nguyên liệu nữa. Em hết :D chúc cụ thành công.

f1_hn

Xe container
Tiêu chuẩn nhập khẩu nữa

Cái này là vật tư y tế tiêu hao nên em ko rõ lắm. (Hoặc có nơi đk dạng mỹ phẩm).
Việt Nam thì nhà máy chỉ có giấy tờ công bố cơ sở không đủ để xuất khẩu được. Cụ phải gửi mẫu sang đó để làm kiểm nghiệm chất lượng việc này không đơn giản và có thể hết dịch mới có :D. Đó chỉ là 1 trong những đk thôi ạ! Em cũng ko chuyên về mảng này lắm nên cũng không dám chém bừa :D vì nếu em không nhầm tiêu chuẩn của họ không chỉ từ sản phẩm mà cả giấy chứng nhận tiêu chuẩn nguyên liệu nữa. Em hết :D chúc cụ thành công.
Em nhập khẩu hàng Đức thì lại rất dễ :)) Chắc do tiêu chuẩn bên đó cao hơn mình :D

Quân Đuôi

Xe điện
Em nhập khẩu hàng Đức thì lại rất dễ :)) Chắc do tiêu chuẩn bên đó cao hơn mình :D
Nếu ngành hàng có đk thì cũng bắt buộc phải qua kiểm nghiệm (Tại Việt Nam). Các sản phẩm dạng tiêu hao khác thì chỉ ko chứa chất cấm là ok.
VD: 1 sản phẩm dạng VTYT tiêu hao vềViệt Nam cũng phải cần rất nhiều giấy tờ theo quy định tại Việt Nam. Cơ bản là ổn từ Châu Âu, Mẽo, Úc vì tiêu chuẩn mình thấp hơn họ chút :P

vkthang

Xe container
Cụ gọi vài đơn vị XNK hỏi, ai làm hàng này rồi họ tư vấn cho luôn, chứ trên Off khó có ai tư vấn cho cụ vụ này lắm. Nhập khẩu trên cõi off nhiều cụ làm xuất chất lỏng thì các cụ các mợ trên này rất giỏi nhưng xuất khẩu cl thì khó quá cụ ah.