Em hỏi cách xử lý trần nỉ bị xù lông

longnx

Xe hơi
Cách tốt nhất cụ đàu tư mấy chai nâng cấp trần cho e nó lên da . bọc lại nhìn như xe cả 100K ý chứ.
Xe em trần vẫn ngon, sáng, đẹp. Tuy nhiên tháng trước đi rửa xe ở Minh Ngọc - Nghĩa Tân phát hiện ra một vết dầu trên trần. Chú rửa xe nhanh trí nói để em và lấy cái bàn chải chải và phụt bọt gì lên đó. Kết quả là vết ố có mờ nhưng để lại một vết xù lông, em giật bớt lớp lông mà nó vẫn có lớp xù...~X( . Bực quá nhìn mặt mà chả muốn chửi nó nữa. Các cụ cho em hỏi có cách nào làm cho trần xe mịn lại như cũ không. Sợ mấy bố rửa xe nhà quê quá
Em cảm ơn.

candymen1122

Xe tăng
bọc da mùa nóng nóng lắm cụ à. em hóng hơt cái ỉn nhà em cũng bị rưa rứa

Luu Lehong

Xe container

Pitt

Xe điện
Em đang thi công thử. Sẽ báo cáo ngay bằng hình ảnh ạ. Các kụ chờ nhé

Lúc đầu nó nhyư thế này.

là thử phát

Kết quả là cũng khá khá

Tóm lại là trần có phẳng. Tuy nhiên cào nhẹ tay nó lại như cũ. Em chợt nhớ đến có ai đó nói là phải có "keo trong" bôi vào chỗ xù lông nó sẽ hết.

Chỉnh sửa cuối:

oldbanana

[Tịch thu bằng lái]
Chắc đi bọc lại trần cho mới cụ ạ

digger

Xe tăng
Tôi thấy mấy chú taxi hay bọc trần luôn bạn ạ .
Cách tốt nhất cụ đàu tư mấy chai nâng cấp trần cho e nó lên da . bọc lại nhìn như xe cả 100K ý chứ.
Chắc đi bọc lại trần cho mới cụ ạ
Em ứ bít, dưng mờ em đã từng thấy có xe bọc trần bằng giả da rồi
Mới đầu thì có vẻ đẹp, nhưng chỉ thời gian sau là nó bong keo ra và võng xuống, trông còn ngứa mắt hơn lúc chưa bọcX_XX_XX_X
Giật ra thì ứ được nữa, bởi giật ra sẽ phải thay cả trần cũ (dán keo mà).:((:((:((
Chả biết bây giờ có công nghệ bọc trần nào hay hơn là dán giả da vào trần cũ không nữa:-?:-?:-?

batmancar

Xe điện
Em nghĩ cách tốt nhất là cụ cào cho sước đều cả trần xe thi nhần nó sẽ ko có chõ nào khác nữa nên sẽ ko thấy cảm giác ngứa mắt, coi nhu trần nó làm xù chứ ko mịn.

Luu Lehong

Xe container
Chốt lại chưa có thuốc chữa cái này các bác ạ. :-??
Em cẩn thận nên dặn bác lót tờ giấy mục đích phòng quá nhiệt, chứ bác cứ tăng nhiệt lên sẽ giúp các sợi nỉ xù ép chặt vào mặt cũ thôi!
Em nghĩ phương án "keo trong" của 1 bác nào đó sẽ nguy hiểm là nhoe nhoét sợi xù + màu sắc trần thay đổi, dẫn đến tình trang bi thảm hơn đấy! Về cơ bản p/á em nói là hiệu quả ổn nhất, bác thử tăng nhiệt cho bàn là hoặc bỏ tờ giấy lót ra sẽ tốt hơn, thậm chí trước khi là xịt thêm ít nước cho ẩm sẽ hiểu quả hơn nữa!:-bd

xdthienha

Xe điện
Em cẩn thận nên dặn bác lót tờ giấy mục đích phòng quá nhiệt, chứ bác cứ tăng nhiệt lên sẽ giúp các sợi nỉ xù ép chặt vào mặt cũ thôi!
Em nghĩ phương án "keo trong" của 1 bác nào đó sẽ nguy hiểm là nhoe nhoét sợi xù + màu sắc trần thay đổi, dẫn đến tình trang bi thảm hơn đấy! Về cơ bản p/á em nói là hiệu quả ổn nhất, bác thử tăng nhiệt cho bàn là hoặc bỏ tờ giấy lót ra sẽ tốt hơn, thậm chí trước khi là xịt thêm ít nước cho ẩm sẽ hiểu quả hơn nữa!:-bd
Bác này nói chuẩn này,quần áo mà bị xù em cũng hay làm thế.Bác cứ bỏ tờ giấy ra,xịt ít nước vào rồi là.Xem thế nào.

hungthuoc

Xe buýt
Vụ này xử lý dc 90%.
No1 : Cụ phải làm sạch vết bẩn đi đã ( Cụ ko chuyên nên ko có chất tẩy thì lấy chai xịt bọt mua hàng nội thất xe rồi xịt vào chỗ bẩn rồi lấy khăn coton (đánh xoay tròn) khi hết bần thì thôi,
No2 : lấy máy sấy tóc để nhiệt vừa sấy khô.
No3: lấy tay nhổ nhẹ nhàng lớp nỷ vón cục ( khi còn 1 lớp nỷ mỏng đều thì Ok)
N04: Dùng máy sấy nhiệt có độ ra nhiệt cao( như máy sấy dùng dán phim cách nhiệt) hơ đều lên cỗ nỷ xước,
mặt trần xe sẽ trở lại gần như cũ.

Pitt

Xe điện
Vụ này xử lý dc 90%.
No1 : Cụ phải làm sạch vết bẩn đi đã ( Cụ ko chuyên nên ko có chất tẩy thì lấy chai xịt bọt mua hàng nội thất xe rồi xịt vào chỗ bẩn rồi lấy khăn coton (đánh xoay tròn) khi hết bần thì thôi,
No2 : lấy máy sấy tóc để nhiệt vừa sấy khô.
No3: lấy tay nhổ nhẹ nhàng lớp nỷ vón cục ( khi còn 1 lớp nỷ mỏng đều thì Ok)
N04: Dùng máy sấy nhiệt có độ ra nhiệt cao( như máy sấy dùng dán phim cách nhiệt) hơ đều lên cỗ nỷ xước,
mặt trần xe sẽ trở lại gần như cũ.
Vẫn không trở lại như thường được bác nhé. Vụ này gara nào làm được thì đông khách lắm đây