Em hỏi chi phí và địa chỉ thay IC xe SH nhập 2008 ạ

Duy Phong

Xe hơi
Website
sungroupsamson.com.vn
E chào các cụ ạ,
Tình hình là e có con SH 2008, mấy năm nay nó bị lỗi FI, đèn FI phập phù, tăng ga kém, về ga thì chết máy, lắm hôm đang chạy xe tự chết máy luôn, đề thì lắm hôm mãi chả nổ.
E ra tiệm thì họ bảo lỗi IC, sửa 2 lần mỗi lần 1,2-1,5 triệu chỉ được 1 thời gian lại bị.
E đang định thay IC luôn, ở đây có cụ nào đã thay rồi chưa ạ? Thay chi phí hết bao nhiêu và thay ở đâu uy tín các cụ nhể. K biết là thay xong thì có ngon k, đi được lâu hay k, cụ nào có kinh nghiệm và biết quán nào làm có tâm thì cho em xin thông tin với nhé, e cảm ơn các cụ ạ.

ban-sh-150i-doi-2008-nhap-y-lien-he-0983204034-41706-1480785537-5842fe812f292.jpg

linhanh198x

Xe tải
E cảm ơn cụ, e sửa 2 lần rồii, mỗi lần đc 1 năm xong bị lại cụ ạ.
E tìm hiểu thì lỗi này sửa đi đc 1 thời gian lại bị.
Nên e đang tính thay mới luôn ấy ạ
Ở đó họ bán luôn cả đồ thay mới chính hãng cụ ạ. Nếu bị nhiều thôi thay mới cho dứt điểm cụ ah. Đồ hãng giờ sẵn mà. Nhưng kiếm chỗ uy tín cho yên tâm

RAVA

Xe ba gác
-Mấy con SH nhập máy FI thì hầu như con nào chạy sau 1 tg là bị tèo ic. Trc đây (trc 2010) khi Honda chưa lắp SH tại VN thì thợ thường lấy ic hàng bãi của con Spacy lắp sang, giờ hàng chính hãng đầy ra nên bác thử ra Head xem họ có hàng này ko thì thay, còn đồ hàng ngoài thì bác nên cẩn thận vì hàng fake nhiều lắm? Hồi xưa khi còn chạy SH nhập thì e hay sửa ở ch Dũng Lò Rèn ở số 6 Yên Phụ (giờ ko biết là còn ở địa chỉ đó ko?), trên OF thì các bác hay ra Sơn Shark…

hat65

Xe điện
-Mấy con SH nhập máy FI thì hầu như con nào chạy sau 1 tg là bị tèo ic. Trc đây (trc 2010) khi Honda chưa lắp SH tại VN thì thợ thường lấy ic hàng bãi của con Spacy lắp sang, giờ hàng chính hãng đầy ra nên bác thử ra Head xem họ có hàng này ko thì thay, còn đồ hàng ngoài thì bác nên cẩn thận vì hàng fake nhiều lắm? Hồi xưa khi còn chạy SH nhập thì e hay sửa ở ch Dũng Lò Rèn ở số 6 Yên Phụ (giờ ko biết là còn ở địa chỉ đó ko?), trên OF thì các bác hay ra Sơn Shark…
Cụ nhầm sang bộ sạc rồi.
IC đời này hôm trước cháu hỏi cho ông anh hàng mới xịn khoảng 16-17tr, hàng mới oem khoảng 6-7tr. Vấn đề nữa là chả có bảo hành gì cả ( chỉ bảo hành lắp lên xe nổ được là xong). Cụ chủ có dám thay ko?

Duy Phong

Xe hơi
Website
sungroupsamson.com.vn
Cụ nhầm sang bộ sạc rồi.
IC đời này hôm trước cháu hỏi cho ông anh hàng mới xịn khoảng 16-17tr, hàng mới oem khoảng 6-7tr. Vấn đề nữa là chả có bảo hành gì cả ( chỉ bảo hành lắp lên xe nổ được là xong). Cụ chủ có dám thay ko?
Ui chát vậy á cụ :((

Duy Phong

Xe hơi
Website
sungroupsamson.com.vn
Vâng e cũng thấy các cụ đi 2 bánh hay giới thiệu chỗ Sơn Shark ạ, nhưng e đang muốn hỏi trước xem sao ạ

RAVA

Xe ba gác
Cụ nhầm sang bộ sạc rồi.
-Có lẽ do sửa mấy cái này lâu rồi (trc 2014) nên e nhớ nhầm, nhưng mà cái ic e tưởng là nếu hỏng thì chỉ có thay thôi chứ vẫn sửa đc kia à? ~X(

Duy Phong

Xe hơi
Website
sungroupsamson.com.vn
-Có lẽ do sửa mấy cái này lâu rồi (trc 2014) nên e nhớ nhầm, nhưng mà cái ic e tưởng là nếu hỏng thì chỉ có thay thôi chứ vẫn sửa đc kia à? ~X(
Vẫn sửa đc cụ ạ, nhưng k ổn định, cứ đc 1 năm là lại bị lại, e bị 2 lần rồi ấy

RAVA

Xe ba gác
Vẫn sửa đc cụ ạ, nhưng k ổn định, cứ đc 1 năm là lại bị lại, e bị 2 lần rồi ấy
-Nó mà đắt lại còn hay lỗi nv thì bác bán béng đi làm con SH VN đi cho nó lành. Hồi xưa e chạy đến mấy đời SH nhập thì cái nào cũng phải động đến ht điện, từ bộ sạc, ic, ắc quy…cho đến bộ côn, ht làm mát...Mấy lần phải dắt bộ với thuê xe ôm đẩy rồi, nên từ 2014 đến giờ e chuyển sang 2 đời SH VN thấy lành hơn hẳn, chưa phải dắt bộ bao giờ, chân đỡ nóng, đã thế lốp lại còn ít bị dính đinh hơn? :-" :bz

Duy Phong

Xe hơi
Website
sungroupsamson.com.vn
-Nó mà đắt lại còn hay lỗi nv thì bác bán béng đi làm con SH VN đi cho nó lành. Hồi xưa e chạy đến mấy đời SH nhập thì cái nào cũng phải động đến ht điện, từ bộ sạc, ic, ắc quy…cho đến bộ côn, ht làm mát...Mấy lần phải dắt bộ với thuê xe ôm đẩy rồi, nên từ 2014 đến giờ e chuyển sang 2 đời SH VN thấy lành hơn hẳn, chưa phải dắt bộ bao giờ, chân đỡ nóng, đã thế lốp lại còn ít bị dính đinh hơn? :-" :bz
Trót mê rồi cụ ạ, với cả dòng nhập đi máy móc vẫn chất nên tiếc cụ ạ

RAVA

Xe ba gác
Trót mê rồi cụ ạ, với cả dòng nhập đi máy móc vẫn chất nên tiếc cụ ạ
-Úi xời, ngày xưa e cũng cũng 1 con giống như xe của bác nhưng e mua hồi 2005 kia, hồi đấy bán con @ 2001 mua nó vì có cái FI, chạy đến 2010 thì bán đổi sang con đời 2010 vì nom nó đẹp hơn và có 2 phanh đĩa. Đến năm 2014 bà cả đi bị trộm nó nhảy mất nên e chuyển sang SHVN, đến 2018 thì giải tán vì thích con 2018 cái khoản có đèn led, smartkey và phanh abs…Đv e thì xe gì cũng chỉ sau 4-5 năm là e thay mới hết vì mấy cái đồ này nó cũng chỉ là thời trang, chạy lâu quá thì chán vì nó lỗi mode và mất giá. Chạy xe SHVN nó lành, nhiều công nghệ mới, ăn ít xăng, đi bdsc rẻ, chứ e vãi lái với cái cảnh còng lưng dắt con xe nặng trịch lắm rồi. Mà đấy là e toàn mua xe mới tinh đập hộp, xe nhập thì chưa con nào chạy quá 2,5 vạn km, còn xe VN thì ko quá 1,1 vạn km đấy?

Duy Phong

Xe hơi
Website
sungroupsamson.com.vn
-Úi xời, ngày xưa e cũng cũng 1 con giống như xe của bác nhưng e mua hồi 2005 kia, hồi đấy bán con @ 2001 mua nó vì có cái FI, chạy đến 2010 thì bán đổi sang con đời 2010 vì nom nó đẹp hơn và có 2 phanh đĩa. Đến năm 2014 bà cả đi bị trộm nó nhảy mất nên e chuyển sang SHVN, đến 2018 thì giải tán vì thích con 2018 cái khoản có đèn led, smartkey và phanh abs…Đv e thì xe gì cũng chỉ sau 4-5 năm là e thay mới hết vì mấy cái đồ này nó cũng chỉ là thời trang, chạy lâu quá thì chán vì nó lỗi mode và mất giá. Chạy xe SHVN nó lành, nhiều công nghệ mới, ăn ít xăng, đi bdsc rẻ, chứ e vãi lái với cái cảnh còng lưng dắt con xe nặng trịch lắm rồi. Mà đấy là e toàn mua xe mới tinh đập hộp, xe nhập thì chưa con nào chạy quá 2,5 vạn km, còn xe VN thì ko quá 1,1 vạn km đấy?
Vâng, tại vì e đi ô tô là chủ yếu, con SH chỉ để đi cafe cho nên là e k muốn đổi :((