[Funland] Em hỏi chút

Meorung31

Xe hơi
Em ở Hà nội nếu có người thân mất tận sơn la mà lại đang dịch covich 19
Em muốn về viếng người thân tại sơn la thì có bị cách ly 14 ngày tại sơn la ko.
Nếu đi được thì đi phương tiện gì .?
Thực sự em đang rất hoang mang với mọi nguồn Thông tin.
Nên em hỏi mọi người cần Thông tin chuẩn nhất !!!!

Never_Say_No

Xe tải
CP mình khuyến cáo người dân hạn chế tối đa đi lại trừ những trường hợp thực sự cần thiết, nhất là đi lại giữa các tỉnh đó cụ. Mà còn phụ thuộc trên Sơn La nhà cụ nữa. Tốt nhất cụ alo trước trên đó xem là về đó có bị bắt đi cách ly 14 ngày vì từ vùng dịch về ko. Chứ 1 số tỉnh là họ bắt đấy, Giờ này chắc cụ chỉ có đi xe riêng, or thuê taxi riêng, chứ xe khách hàng gì có chạy đâu nhỉ?

dexom

Xe ba gác
Từ vùng có dịch về ai cho cụ đi đám?

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Bây giờ làm gì còn xe khách được chạy đâu. Nên cụ chỉ có đi xe nhà thôi, không có chỉ thị bảo cấm, chỉ là hạn chế đi lại và đi lại phải có lý do chính đáng. Nhưng qua bao nhiêu cái chốt từ đây lên Sơn La cũng mệt mỏi. Chẳng may trong đoàn mà có người hơi hâm hâm, hoặc hắt hơi đúng chốt thì tỷ lệ bị cách ly rất cao. Nói chung trừ là tứ thân phụ mẫu, còn thì em nghĩ thôi đành phúng viếng sau vậy. Cụ có lòng - người mất và người nhà đều sẽ biết mà. Nhưng để tránh phức tạp thì em nghĩ không nên đi.

Blue Water

Tháo bánh
Cụ thuê xe đi thôi. Nếu cần em phục vụ cụ. Xe vios

Trâu Cầu Giấy

[Tịch thu bằng lái]
Là mình được đi đi về về phải không bác .?
tham khảo ý dưới
Bây giờ làm gì còn xe khách được chạy đâu. Nên cụ chỉ có đi xe nhà thôi, không có chỉ thị bảo cấm, chỉ là hạn chế đi lại và đi lại phải có lý do chính đáng. Nhưng qua bao nhiêu cái chốt từ đây lên Sơn La cũng mệt mỏi. Chẳng may trong đoàn mà có người hơi hâm hâm, hoặc hắt hơi đúng chốt thì tỷ lệ bị cách ly rất cao. Nói chung trừ là tứ thân phụ mẫu, còn thì em nghĩ thôi đành phúng viếng sau vậy. Cụ có lòng - người mất và người nhà đều sẽ biết mà. Nhưng để tránh phức tạp thì em nghĩ không nên đi.

kuwngkur

Xe tải
Không nên đi cụ ơi, Em về Phú Thọ thôi mà 5-6 cái chốt, mỗi lần là mất rất nhiều thời gian, chưa kể về đến nơi người ta cũng ko hâm mộ gì người từ Hà Nội về..

Dogmatix

Xe tăng
Cái này theo tất cả các báo chính thống đều nói là phải xin phép địa phương nơi cụ đến xem họ sẽ cho phép như thế nào, cách ly hay không cách ly và nếu chỉ vào và ra khỏi tỉnh đó trong ngày thì làm thế nào, liệu có phải cách ly không, nếu không thì phải tuân theo những yêu cầu nào... Cái này nó phụ thuộc từng địa phương, không có mẫu số chung.