[Funland] Em hỏi cơ chế lắp điều hoà ạ

QAZ

Xe container
Thì nó lấy không khí từ phòng khách/phòng ăn trong nhà đó cụ. Không khí đó khác như thế nào so với không khí lấy ngoài trời ạ cụ. Mà hôm nào ngoài trời nóng trên 41 độ thì liệu lấy khí nóng đó hơn hay lấy khí đã giảm nhiều trong phòng khách thì hơn ah
Hôm nào nóng quá thì bật tiếp điều hòa phòng khách/phòng ăn lên là xong.

kamaz.rus

Xe tải
Em chào CCCM

Nhà chung cư cao tầng thì hay đặt bình điều hoà ở ngoài nhà, nhưng nhà em thì bên trong nhiều phòng, mà phòng ăn giáp phòng ngủ, vậy em lắp điều hoà ở phòng ngủ mà bình điều hoà em đặt ở phòng ăn (thay vì đặt ở ngoài đường) thì có ai làm thế không ạ:
- Không khí lấy từ trong nhà có bằng không khí lấy từ ngoài trời k ạ
- Nước có rơi xuống phòng khách k ạ

Em cảm ơn ạ
Lắp được cụ nhé, cụ cứ lắp đi nếu phòng ăn mà nóng quá thì cụ lại lắp thêm 1 máy điều hòa nữa cho phòng ăn là ổn nhé.
Nước chảy từ điều hòa ra là nước của dàn lạnh, cụ thích nó chảy ra chỗ nào thì cụ dẫn ống ra là xong ợ.

khonglaaica

Xe điện
Thi công ca này xong thì em bỏ nghề, và không còn mặt mũi nào gặp các cụ trên này được. =))
Em lại nghĩ là thi công ca này xong thì cụ nổi như cồn toàn cõi OF ;)

khonglaaica

Xe điện
Lắp được cụ nhé, cụ cứ lắp đi nếu phòng ăn mà nóng quá thì cụ lại lắp thêm 1 máy điều hòa nữa cho phòng ăn là ổn nhé.
Nước chảy từ điều hòa ra là nước của dàn lạnh, cụ thích nó chảy ra chỗ nào thì cụ dẫn ống ra là xong ợ.
Ý cụ là lắp thêm 1 máy điều hòa ở phòng ăn và để cục nóng trong phòng ngủ à :(

• Vodka
Reactions: QAZ

mogan

Xe buýt
Em chào CCCM

Nhà chung cư cao tầng thì hay đặt bình điều hoà ở ngoài nhà, nhưng nhà em thì bên trong nhiều phòng, mà phòng ăn giáp phòng ngủ, vậy em lắp điều hoà ở phòng ngủ mà bình điều hoà em đặt ở phòng ăn (thay vì đặt ở ngoài đường) thì có ai làm thế không ạ:

Em cảm ơn ạ
Có thể cụ không biết, có thể cụ troll OFER . Vang thì cụ uống cũng đã rồi, thôi mình cứ giải thích thế này cho cụ biết. Máy lạnh thì nên để cục nóng ngoài hiên hoặc bên ngoài tường nhà. Nôm na là cục nóng nó mang nhiệt độ trong phòng cụ ném ra ngoài.
Máy lạnh ko lấy khí ở đâu cả ( ko giống ô tô) nó chỉ tuần hoàn trong phòng thôi. Và nước từ giàn lạnh thì phải có ống dẫn dẫn đi đau tùy thằng lắp đặt

Hữu Hòa. TAE

Xe hơi
Website
tae.com.vn
Nhưng nếu gặp hôm nào mà không khí ngoài trời oi bức nóng lên đến đỉnh điểm 42 độ C mà lấy không khí ngoài trời thì so với lấy không khí ngay trong phòng khách, thì bên nào hơn ah cụ
không liên quan gì đến cụ ạ. Vì nếu như cụ nói thì đâu cần cái điều hòa để làm mát phòng nữa ạ. Trực tiếp lắp 1 cái quạt hút gió từ ngoài vào chị phí lại rẻ hơn ạ

Voi đi bộ

Xe buýt
Ý tưởng triệu đô đấy cụ ơi. Chỗ phòng khách lắp thêm cái vách kính là thành phòng xông hơi. Phong cách sống tiện nghi tối giản là đây chứ đâu.
Cụ mau đi đăng ký bản quyền đi không bên Viện sức khoẻ tâm thần họ đăng trước là hỏng ăn.

barca6996

Xe container
Dạo này nhiều thớt mang tính giải trí cao, đọc còm của các cụ mà cười hơn cả vật nhau cuối tuần ngày trước 😀

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào cần tư vấn và lắp đặt điều hòa alo em nhé. E chuyên nhận thiết kế, lắp đặt, thi công, bảo dường điều hòa dân dụng và công nghiệp
Cho sdt lên đê! Mùa nóng nhiều người cần lắm.

250cc

Xe tăng
Kể ra ý tưởng như của cụ chủ, sau đó tận dụng được nguồn nhiệt ra để nấu ăn ở phòng bếp nữa thì nhất cử lưỡng tiện :))

Binhan.4ever

Xe buýt
Em phải lắp điều hoà kiểu đó đấy. Cục nóng để trong nhà sát cửa sổ, đấu kèm thêm 1 quạt hút gió và 1 quạt bàn thổi thẳng vào điều hoà để đẩy hơi nóng từ điều hoà ra ngoài. Điện tốn hơn thì dĩ nhiên rồi, nhưng hiệu suất và độ bền cũng giảm đáng kể. Tình huống bắt buộc phải làm nên cũng không có cách khác. Các cụ cứ chê cụ chủ nhưng nhiều tình huống bất khả kháng các cụ ạ.

kyrros

Xe tải
Em chào CCCM

Em cảm ơn ạ
Rùi mợ lắp thêm cái điều hòa công suất gấp đôi nữa ở phòng ăn là ổn nhé

lizard

Xe tải
Mời các cụ ghé qua 304 Nam Dư, HN để thưởng thức điều hoà ngoài trời ạ :))

poiuy

Xe cút kít
Thật ra em thấy đã có chỗ lắp như cụ chủ thớt đề cập rồi.
Hàng xóm nhà em có căn nhà thừa cho thuê. Tại tầng 1 họ ngăn làm 2, phòng trong kín họ lắp điều hòa và cục nóng đặt ngay tại phòng khách. Tuy nhiên phòng khách này họ không sử dụng mà chỉ dùng để xe cho các hộ thuê phòng trên các tầng thôi.