Em hỏi cung đường Hà Nội - Thành phố Thái Bình

CleoNguyen

Xe buýt
2 đừong thì nên đi theo đường nào nhỉ?
Em mới đi theo lộ trình đường số 2 bằng xe máy - ổn phết, cũng thấy có vài điểm áo vàng đứng, cơ mà chỉ thấy tuýt mấy anh xe tải :D

Muomchua

Xe điện
Nhà cháu muốn từ Hà Nội về Kiến xương ( Quang Minh ) thì đi đường nào gần nhất CCCM nhỉ
Thái Bình quê ta có nhiều đường về lắm ccm ơi, còn phải tùy theo mình về chỗ nào thôi. Nếu về TP TB thì cứ cao tốc Pháp Vân mà đi, đến nút Liêm Tuyền/ Phủ Lý thì ra, rẽ trái đi Nam Định, đến Bic C Nam Định rẽ trái về TP. Đoạn qua Vũ Thư bỏ hạn chế tốc độ rồi, vô tư mà tít. Về Kiến Xương, Tiền Hải, Thái Thụy cũng đi tuyến này.
Hưng Hà thì đi cầu Triều Dương cho gần, chịu khó tý đường xấu, sắp tới cầu Thái Hà thông thì vẫn cao tốc Pháp Vân, đến nút Vực Vòng thì ra, rẽ trái hướng Hòa Mạc, Duy Tiên rồi qua cầu là đến.
Quỳnh Phụ thì đi QL5, rẽ Quán Gỏi, chạy hướng Thanh Miện, qua cầu Hiệp. Cũng có người chạy thẳng cao tốc HN-HP, xuống QL10 rồi về Quỳnh Phụ đấy.

hauyenhd

Xe container
Thái Bình quê ta có nhiều đường về lắm ccm ơi, còn phải tùy theo mình về chỗ nào thôi. Nếu về TP TB thì cứ cao tốc Pháp Vân mà đi, đến nút Liêm Tuyền/ Phủ Lý thì ra, rẽ trái đi Nam Định, đến Bic C Nam Định rẽ trái về TP. Đoạn qua Vũ Thư bỏ hạn chế tốc độ rồi, vô tư mà tít. Về Kiến Xương, Tiền Hải, Thái Thụy cũng đi tuyến này.
Hưng Hà thì đi cầu Triều Dương cho gần, chịu khó tý đường xấu, sắp tới cầu Thái Hà thông thì vẫn cao tốc Pháp Vân, đến nút Vực Vòng thì ra, rẽ trái hướng Hòa Mạc, Duy Tiên rồi qua cầu là đến.
Quỳnh Phụ thì đi QL5, rẽ Quán Gỏi, chạy hướng Thanh Miện, qua cầu Hiệp. Cũng có người chạy thẳng cao tốc HN-HP, xuống QL10 rồi về Quỳnh Phụ đấy.
Đi cầu Hiệp chịu khó chạy đến Quán Gỏi đi lối cũ ngắn hơn vì đi lối cao tốc không có lối xuống lại phải xuống chỗ nút giao Thanh Miện rồi vòng lại về cầu Hiệp. Đường đi không được đẹp lắm nhưng qua cầu Hiệp là đến Quỳnh Phụ rồi, trước mình toàn đi đường này

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Cảm nhận của nhà cháu là ...nhiều xxx quá ! Đường đẹp bình thường nhưng cảnh báo tốc độ lên tục mất 340 K tiền phí bot 2 chiều . Vì không gấp thời gian nên đi đúng làn , đúng tốc độ , đúng biển cảnh báo xi nhan đầy đủ... nên đã có một vài ánh mắt tiếc nuối ... nhìn theo ! Xe biển lạc nên cứ cẩn thận vẫn hơn , tiền bạc bây giờ khó kiếm lắm ahihi

DươngLH.BK

Xe tải
Em hay đi 5B đến nút giao thứ 2 - Gia Lộc HD, rồi đi về Bóng, cầu Ràm, cầu Hiệp sang Quỳnh Phụ. Phí 100k, cao tốc đều ga 120, còn lại 60-80 hết.

Muomchua

Xe điện
Em hay đi 5B đến nút giao thứ 2 - Gia Lộc HD, rồi đi về Bóng, cầu Ràm, cầu Hiệp sang Quỳnh Phụ. Phí 100k, cao tốc đều ga 120, còn lại 60-80 hết.
Cụ nói thế nào em không hiểu, nếu đi cầu Ràm thì ra nút Hải Dương-Thanh Miện thì cụ cứ thẳng hướng Ninh Giang chứ, qua cầu Ràm vài cây thì rẽ phải đi cầu Hiệp. Còn nếu đi về Bóng, tức là đường đi Thanh Miện, nhưng đến Bóng thì phải đi Di Linh để đến cầu Hiệp chứ, ai lại đi Ràm thì làm một vòng thúng à.

DươngLH.BK

Xe tải
Cụ nói thế nào em không hiểu, nếu đi cầu Ràm thì ra nút Hải Dương-Thanh Miện thì cụ cứ thẳng hướng Ninh Giang chứ, qua cầu Ràm vài cây thì rẽ phải đi cầu Hiệp. Còn nếu đi về Bóng, tức là đường đi Thanh Miện, nhưng đến Bóng thì phải đi Di Linh để đến cầu Hiệp chứ, ai lại đi Ràm thì làm một vòng thúng à.
Hi hi nhầm cầu Di Linh. Đại loại là xuống cao tốc rẽ trái, đi đến ngã 4 Bóng rẽ trái, rồi phải, rồi trái, rồi phải, cong cong nữa là đến Hiệp. Chỗ cong cong mới có vài cái vạch liền để bẫy.

Fun_fun

Xe tăng
Về Tx Thái lọ thì tuyến chính vẫn là cao tốc PV-CG-LT-Ql21-Ql10. Đường toàn cho phép 90-100-120km/h, chỉ khoảng 4 điểm giao cắt hạn chế 60 nhưng rất ngắn và thông thoáng ko sợ ko nhìn thấy biển.
Ofer mà toàn hỏi có bắn tốc độ ko thì hóa ra là toàn ông phạm luật và có tư tưởng phạm luật rồi. Tự suy thoái đó chứ đâu.

Muomchua

Xe điện
Về Tx Thái lọ thì tuyến chính vẫn là cao tốc PV-CG-LT-Ql21-Ql10. Đường toàn cho phép 90-100-120km/h, chỉ khoảng 4 điểm giao cắt hạn chế 60 nhưng rất ngắn và thông thoáng ko sợ ko nhìn thấy biển.
Ofer mà toàn hỏi có bắn tốc độ ko thì hóa ra là toàn ông phạm luật và có tư tưởng phạm luật rồi. Tự suy thoái đó chứ đâu.
Cụ nói đúng, nhưng xin thỉnh cụ một việc là Thái Bình đã lên thành phố từ lâu rồi mà cụ vẫn gọi là tx là không đúng đâu nhé. o:-)

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Lạy Cụ ! Ấy là Cụ đang nói trên cao tốc PV-CG - LT hay Phủ Lý > Nam Định > Thái Bình ? Cụ Xúi thế nên thảo nào từ TP Thái Bình lên Nam Định nhà cháu gặp tận 4 trạm xxx cho chưa đầy 100 km toàn bắt lỗi tốc độ thời phải ?

Fun_fun

Xe tăng
Lạy Cụ ! Ấy là Cụ đang nói trên cao tốc PV-CG - LT hay Phủ Lý > Nam Định > Thái Bình ? Cụ Xúi thế nên thảo nào từ TP Thái Bình lên Nam Định nhà cháu gặp tận 4 trạm xxx cho chưa đầy 100 km toàn bắt lỗi tốc độ thời phải ?
Chắc cụ tít quá thôi, cháu nói toàn tuyến chứ. Cháu dân Thái lọ nên đi nhiều mà, hay tại cháu già rồi nên chạy rùa bò...

Fun_fun

Xe tăng
Cụ nói đúng, nhưng xin thỉnh cụ một việc là Thái Bình đã lên thành phố từ lâu rồi mà cụ vẫn gọi là tx là không đúng đâu nhé. o:-)
Mấy cái đô thị lên đời kiểu đú đởn cho oai của anh nông dân nó rỗng tuếch mà có cái khỉ gì đâu. Cháu dân Thái lọ mà.

QuykhongphaiQuy

Xe hơi
Cụ đi đg qua cầu Tân Đệ í, cứ tà tà mà đi. Đoạn qua Vũ Thư (Từ cầu Tân Đệ vào thành phố) là điểm bắn nhiều nhất. Trong thành phố thỉnh thoảng cũng có bắn cụ nhé (nhất là khu vực rìa thành phố đoạn giáp với Kiến Xương)